ภาพกิจกรรม Sport Bicycle Trip # 1 หนองหญ้าปล้อง - แก่งกระจาน

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
peng radio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897668882
team: สวนลุม/stadium bike
Bike: nirone7

Re: ภาพกิจกรรม Sport Bicycle Trip # 1 หนองหญ้าปล้อง - แก่งกระจาน

โพสต์ โดย peng radio »

ขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน
การบริการดีมากครับ
ทริปหน้าต้องไปอีกแน่ๆครับ
ปล.ขอขอบคุณพี่โทนี่ และผู้ประสานงาน ในเรื่องเฟรมจักรยานของผม มาณ.ที่นี้ด้วย
Event MKT
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 023228216
team: Sport Bicycle
Bike: Specialized

Re: ภาพกิจกรรม Sport Bicycle Trip # 1 หนองหญ้าปล้อง - แก่งกระจาน

โพสต์ โดย Event MKT »

peng radio เขียน:ขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน
การบริการดีมากครับ
ทริปหน้าต้องไปอีกแน่ๆครับ
ปล.ขอขอบคุณพี่โทนี่ และผู้ประสานงาน ในเรื่องเฟรมจักรยานของผม มาณ.ที่นี้ด้วย
:) :)

ครับทางทีมงานทุกคน ยินดีที่จะช่วยเหลือดูแล
peng radio และ ลูกค้าทุกๆท่านเป็นอย่างดีครับ
สำหรับทริปหน้า จัดที่ไหนจัดเมื่อไหร่ เดี๋ยวทางทีมงาน
จะมีการUpdateให้ทุกๆท่านทราบ อดใจรอหน่อยนะครับ

จากทีม Event Marketing # คุณอ๋อง #
Sportbicycle_MKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02 095 3560
Bike: Specialized / Colnago / SRAM
ตำแหน่ง: support@sportbicycle.co.th
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT »

มาแล้วคร๊า......บ
ภาพส่วนนี้เป็นส่วนนึงจากกล้องของบริษัทฯนะครับ...เรียกน้ำย่อยกันไปอีกนิด
ภาพจากกล้องหลักที่คอยเก็บภาพของทุกๆท่าน ระหว่างกาัรปั่นนั้นผมยัง Upload
ไม่เสร็จเลยยังนำมาให้ชมอาจจะไม่ทันในวันนี้...

ภาพนี้พี่น้อยโหน่ง...คงจะใจร้อนขึ้นมาปลดรถจักรยานลงเองกันเลยทีเดียว
รูปภาพ

คุณกบ และคุึณก๊อต..ทีม BAMBOO BIKE ก็มาร่วมด้วยคร๊า..........บ
รูปภาพ

จุดบริการน้ำดื่ม...และกล้วยหอมเพิ่มพลัง
รูปภาพ

ภาพนี้ทีมกำัลังตัดสินใจอะไรกันบางอย่าง...
รูปภาพ

ใครต้องการน้ำบ้างครับ...ช่างหนึ่งมีมาแจกเพียบ
รูปภาพ

นักปั่นร่วมกันภาพหมู่...เป็นที่ระลึกในงาน
รูปภาพ

เฮียนุ...ดูเครียดนะครับ...สงสัยกำลังคิดอยู่ว่าจะออกไปยิงช่วงไหนดี (หรือป่าว?)
รูปภาพ

3 .. 2. .. 1 .. เฮ.............
รูปภาพ

คันนี้ของพี่หน่อยโคราช ... กระติกน้ำรุ่นใหม่่แนวสุด...หาซื้อยากไหม?ครับพี่หน่อย
รูปภาพ

นักปั่นท่านอื่นๆก้อเริ่มเข้ามารวมกันเกือบครบแล้วครับ
รูปภาพ

ช่างหนึ่ง..เดินสำรวจความพร้อมของนักปั่นท่านอื่นๆ
รูปภาพ

ทริปนี้...ทีมงานเตรียมรถServiceไว้คอยบริการ น้ำดื่ม ... กล้วย .. สับปะรด แบบไม่อั้น
รูปภาพ
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Family Bike
Bike: Tandem, 2seats, 2wheels, together.

โพสต์ โดย Road Bike »

;)
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized / Colnago / SRAM
ตำแหน่ง: support@sportbicycle.co.th
ติดต่อ:

งานนี้พี่อิ๊ว...ภรรยา พี่หน่อย(โคราช) มาช่วยแจกน้ำบริเวณจุดพักด้วย ขอบคุณมากๆเลยครับ
รูปภาพ

พี่ตุ๊ก...พี่ปู(MD) ... มาร่วมสังเกตการณ์ด้วย
รูปภาพ

จะรีบไปไหนครับ..ช่างหนึ่ง
รูปภาพ

ตัดภาพมาช่วงปล่อยตัวเลย แล้วกันนะครับ....แปร........น
รูปภาพ

ใครเป็นใคร...สังเกตกันนะครับ...
รูปภาพ

เฮียนุ..จะยิงตั้งแต่แรกเลยหรอ ครับ....
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ช่วงนี้พี่เจษ...ออกทีหลัง..แต่ทำไมแป๊บเดียวมาเป็นหัวลากซะงั้น...
รูปภาพ

น้องตาล...ไม่รอคุณพ่อเลยหรอ?จ๊ะ
รูปภาพ

สังเกต..กระติกน้ำนะครับ (ใครก็ได้ซื้อเผื่อผมใบนึง)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

นักกีฬาจาก สนง.ตร.แห่งชาติ..มาช่วยดูแลนักปั่นในทริปนี้ด้วยครับ
รูปภาพ
XClife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-088-5888, 081 9056168
team: XClife, BPMTB

โพสต์ โดย XClife »

XClife เขียน:
รอดูรูปด้วยคนค่ะ ... ตอนนี้กำลังหัดซ้อมเสือหมอบ เอาไว้จะมาร่วมทริปด้วยนะคะ

ได้ครับคุณวา

แต่เดือนหน้ารบกวนคุณวาชี้แนะ Trip de Special # 16 ที่เขาสำโรง จ.ฉะเชิงเทราด้วยนะครับ

เรียนเชิญทุกๆท่านที่ว่างเว้นจากภาระกิจด้วยนะครับ

ส่วนจะขึ้นในวันที่เท่าใดนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งภายในอาทิตย์หน้าครับ....

ขอบคุณครับ
เดือนมิถุนายน ทริปเสือภูเขา Trip de Special # 16 ที่เขาสำโรง ฉะเชิงเทรา สนุกแน่นอนค่ะ กำลังวางเส้นทาง เอาแบบ ไม่ยากเกินไป ถ้าใครแรงจบทริปเร็ว จะมีเส้นแถมให้ค่ะ เดี๋ยวให้เจ้าถิ่นนำได้ :D
โทร 080-088-5888, 081-905-6168
เปิดบริการทุกวัน 10.00 - 19.00
แต่ หยุดทุกวันเสาร์ ครับ

ดูสินค้าอื่นๆ.. ในร้าน http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=157
แผนที่ร้าน ... http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 57&t=48895
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาแล้วครับสำหรับภาพสวยที่ทุกๆท่าน รอคอย

ขออนุญาตย้อนไปช่วยปล่อยตัวหน่อยนะครับ
รูปภาพ

พี่กุ้ง...อย่างเท่ห์เลยกร๊า..........บ
รูปภาพ

นี่ก้อเท่ห์....
รูปภาพ

ขบวนเริ่มเคลื่อนย้ายกันแล้วครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ภาพนี้พี่น้อยโหน่ง...น้องช่างหนึ่งครับ
รูปภาพ

ยูมิโกะ...รามอินทรา
รูปภาพ

ถ้าจำไม่ผิดท่านนี้คือ คุณศราวุฒิ กับHardrock สีแดง
รูปภาพ

พี่ท่านนี้มาจาก...Stadium Bike มาพร้อมกับ Allez
รูปภาพ

พี่ับั้ม...ร้านอมร ไบซิเคิล มาพร้อมกับ SL3 Complete Bike
รูปภาพ

พี่กุ้ง..บอกจะรีบไปไหนกัน..รอผมด้วย
รูปภาพ

ทริปนี้พี่เจษฎา..ขี่ชิวๆๆ แต่แป๊บเดียวหายไปเลย
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พี่ผู้หญิงท่านนี้...มาพร้อมกับ Sirrus ขอบชมพู...
รูปภาพ

รูปภาพ

คุณพี่เสื้อส้ม...กับ SL3 สีCARB
รูปภาพ

ทริปนี้...Sirrus อาลาวาดครับ
รูปภาพ

RockHopper....
รูปภาพ

พี่ผู้หญิงท่านมาพร้อม Dolce.... ถ้าจำไม่ผิดมาร่วมทริปเป็นครั้งแรก
รูปภาพ

พี่ท่านนี้มาคู่ Dolce ครับ
รูปภาพ

ทริปนี้ ผกก. ประกอบรถใหม่มาสดๆร้อนๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

จ่ากี้...
รูปภาพ

พี่บั้ม...
รูปภาพ

พี่หน่อย...
รูปภาพ

พี่น้อยโหน่ง...
รูปภาพ

พี่เอ๋..ผู้จัดการศูนย์บริการ Toyota
รูปภาพ

รูปภาพ

ป้าต้อม...กับ Specialized Ruby...
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตัดมาเข้ากลุ่ม เลโปตอง...กันบ้างครับ
รูปภาพ

ใครเป็นใครดูกันตามสะดวกครับ
รูปภาพ

พี่น้อยโหน่ง...เริ่มมองหน้ากันแล้ว..
รูปภาพ

รูปภาพ

ท้ายๆกลุ่ม...
รูปภาพ

ชุดสุดท้ายของกลุ่มนำครับ...ผกก.คอยดูแลเองครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่หน่อย กับลูกสาว..ตอนนี้ยังขี่ด้วยกันอยู่
รูปภาพ

เริ่มมีการจิบน้ำกันเป็นระยะๆ
รูปภาพ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ช่วงนี้น้องตาล...เริ่มฉีกหนีตัวประกอบ...ขึ้นมาทำเกมส์บ้างแล้ว
รูปภาพ

พี่ท่านนี้ตามไปติดๆ
รูปภาพ

ส่วนท่านนี้บอกปล่อยไปก่อน...เดี๋ยวตามทันแน่นๆ
รูปภาพ

พี่หน่อย...โชว์ความสามารถปล่อยแฮนด์...แต่งองค์ทรงเครื่องใหม่...
รูปภาพ

เสือภูเขาก็มาเรื่อยๆ...ไม่ปล่อยให้คาดสายตา
รูปภาพ

กลับมาที่กลุ่มนำ...เปโลตอง...สวยงามมากๆเลยครับ
รูปภาพ

จัดอีกรูป..
รูปภาพ

ปั่นกันสบายๆ
รูปภาพ

พี่กุ้งบอก..ปั่นแบบนี้ขี่ทั้งวันยังไหว...
รูปภาพ

โบกมือทักทายกล้องกันซะหน่อย
รูปภาพ

ทางโค้งลมค่อนข้างแรง..
รูปภาพ

พี่กบ...กับพี่เอก สาย3 Bamboo Bike เริ่มทำเกมส์แล้ว
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หนีขึ้นมา 2 คน ... แต่สุึดท้ายไม่รอดกร๊า............บ
รูปภาพ

เสือภูเขา..ก็ไม่ยอมปล่อยให้หลุดเช่นเดียวกัน
รูปภาพ

พี๋โทนี่..เริ่มปลดซิปเสื้อแล้วครับ..ตอนนี้
รูปภาพ

โจ..บอกขอแต่งตัวหน่อย..เดี๋ยวไม่หล่อ
รูปภาพ

พี่ตุ่ย..อมร ไบซิเคิล ฟังเพลงอย่างสบายใจเลย
รูปภาพ

ทัวร์ริ่ง..ก็มาครับวันนี้
รูปภาพ

ไปไหนกันหมดแล้ว.......เนี่ย
รูปภาพ
รูปภาพ

พี่โทนี่..บอกจะรีบไปไหนกัน...ไม่รอกันบ้างเลย
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พี่อ้น..รามอินทรา เริ่มทำเกมส์บ้างแล้ว
รูปภาพ

พี่กบ...หล่นไปอยู่อันดับ 2
รูปภาพ

Stadium Bike เริ่มขยับตาม
รูปภาพ

พี่กุ้ง...เร่งฝีเท้าตามไปไม่ห่าง
รูปภาพ

แวะทางถามทางนิดนึง...
รูปภาพ

พี่ชัย...บอกแค่ีนี้ยังไหว
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กลุ่ม 2 ป้าต้อมเริ่มฉีกหนีกลุ่ม
รูปภาพ

หนีได้แล้ว..........ไป ๆ ๆ ๆ
รูปภาพ

อ้าว!!! เข็นซะงั้น
รูปภาพ

จะๆ อีกที
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตามดูกันต่อ...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เคล็ดรับความแร....ง
รูปภาพ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใกล้จะถึงสันเขื่อนแล้ว...
รูปภาพ

มากันแล้วครับ...
รูปภาพ

รูปภาพ

สู้ๆ ... ครับ
รูปภาพ

ซ้อมเข้าเส้นชัย...หรอครับพี่
รูปภาพ

พี่ชัย...เป่าปาก ถึงซะที
รูปภาพ

พี่กบ..บอกทีรอบก็ไหว(ไหม?)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สปริ้น....เข้าเส้นซะหน่อย
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”