มือใหม่ปั่น แบบ ซำเหมา ทัวร์ ไปอยุธยา ครับ

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
neoagent2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924827847

มือใหม่ปั่น แบบ ซำเหมา ทัวร์ ไปอยุธยา ครับ

โพสต์ โดย neoagent2000 »

:lol: สวัสดีครับ มือใหม่ครับ ออกตัวก่อน อิอิ
อาทิต์ที่แล้ว เพิ่งได้ เชฟวี่ 20 นิ้วมาคันหนึ่งครับ เดิมๆ ไม่ได้แต่งอาไรท้างน้าน ยกเว้น หาที่เสียบขวด จากไดโซะ 60 บาท มา
ว่างๆ ตามประสาคนว่างงาน นึกอาไรไม่ออกครับ เลยพับๆๆๆๆๆ แล้วยกขึ้นรถไฟ ไปอยุธยา แก้เครียด จริงๆ ก็เคยไปมาแล้วละครับ แต่รอบนี้ พอยกลงจากรถไฟ ก็เริ่มต้นปั่นกันเลยละครับ ขากลับ ก็ปั่นไปสถานีรถไฟ ยกขึ้นรถไฟ คราวนี้กลับรถเร็ว เลยเสีย 20 ่บาท อิอิ ไปถึงตอนสามโมง นิดหน่อย กลับตอน 4.30 น ชั่วโมงครึ่งละครับ ปั่นขำๆ
สรุปแล้วทริปนี้เสีย ค่า ตั๋วรถไฟ 20 บาท ค่า ข้าวหมูทอดกระเทียมไข่ดาว 30 บาท แฟนต้าน้ำแดง 10 บาท แค่นี้แหละครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบบ
ปล. 1. รูปอาจจะไม่สวย เพราะไปคนเดียว ใช้กล้องมือถือก๊าบบ
2. คนอยุธยาเป็นมิตรดีครับ ขนาดสวน กับ จักรยานชาวบ้าน คนขับเป็นลุงแก่ๆ สวมเสื้อเชิ้ต ไม่ติดกระดุมกางเกงขาาสั้น แกมองแล้วก็พยักหน้าให้ทีนัง แม๊ น้ารักจริงๆ ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

มีถ่าย กับนักรบ ที่ตลาดน้ำด้วย อิอิ
ส่วนที่เห็นก็ ที่วางบนรถไฟละครับ ฟรี ย้ำว่าฟรี แต่ถ้าเกะกะ โดน เก็บค่าทำมะเนียม ครับ
สรุปค่าเดินทางครับ โปรแกรมหน้าเอาอีก เอาไกลกว่านี้อีกสักหน่อย

รูปภาพ
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือจนเบี่ยว
สมาชิก
สมาชิก
Tel: โจรชุมงดโชว์เบอร์ก่อนจ้า
team: -
Bike: LA Cooltec,Yeah pya561

Re: มือใหม่ปั่น แบบ ซำเหมา ทัวร์ ไปอยุธยา ครับ

โพสต์ โดย เสือจนเบี่ยว »

น่าสนใจมาก น่าก๊อปไปใช้เป็นเยี่ยงอย่าง เป็นอย่างมาก.....
Eternal vigilance is The price of liberty
T.Jeff
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มือใหม่ปั่น แบบ ซำเหมา ทัวร์ ไปอยุธยา ครับ

เสือจนเบี่ยว เขียน:น่าสนใจมาก น่าก๊อปไปใช้เป็นเยี่ยงอย่าง เป็นอย่างมาก.....
เสือจนเบี่ยว เขียน:น่าสนใจมาก น่าก๊อปไปใช้เป็นเยี่ยงอย่าง เป็นอย่างมาก.....

เชิญเลยครับ ท่าน ไม่จำกัดลิขสิทธิ์แต่อย่างใด... :lol:
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
เสือบุฤาษี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานอำเภอสังขะ
Bike: specialized

โพสต์ โดย เสือบุฤาษี »

เข้ามาชมด้วยคน เป็นการเริ่มต้นที่สุดยอดแล้วครับ :mrgreen:
s_prom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไทรโยค
Bike: gt
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านวังใหญ่ ไทรโยค กาญจนบุรี(สมจิตร พรหมจันทร์)

โพสต์ โดย s_prom »

ตามมาชม..... ถ้ามีเวลาลองขึ้นรถไฟไปสายน้ำตก ถามหาครัวณัฐมนหรือโกเบื๊อกอยู่ใกล้ปั๊มแอสโซ่ รับรองมือนั้นยินดีนำเที่ยวไทรโยคแบบที่ใครที่ที่รู้จักจะรู้ดีว่าเขาเป็นคนชื่นชอบจักรยานตัวจริง :D :D
rx78
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานพับ Chevrolet

โพสต์ โดย rx78 »

ตั้งกลุ่มจักรยานพับปั่นด้วยกันมั๊ยครับ ผมก็ใช้ Chevy ล้อ 20 นิ้ว เหมือนกัน
ปั่นจาก Workpoint ไปอยุธยา แต่ผมก็ยังไม่เคยไปถึง 555
คราวหน้า ผมกะจะปั่น แล้วก็ถ่ายรูป ทำแผนที่บอกเส้นทางด้วย
สำหรับมือใหม่อย่างผม ผมก็คิดว่า คงมีคนที่ใช้จักรยานพับอีกไม่น้อย ที่ไม่กล้าปั่นไป
อาจจะเพราะว่า ไกล, ปะยางไม่เป็น, กลัวหลง, คนส่วนใหญ่ใช้หมอบ กลัวตามไม่ทัน

อย่างน้อย ผมก็อยากจะให้คนใช้จักรยานพับ มาปั่นเส้นนี้กันนะครับ

จุดหมาย ไม่สำคัญเท่ากับสิ่งที่ได้รับจากการเดินทาง
กวาง เดียวดาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8709901
team: ลูกเมียเผลอ แล้วเจอกัน
Bike: TREK 4400 Dahon Eco3

โพสต์ โดย กวาง เดียวดาย »

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบและสนุกกับการปั่นจักรยานพับ ผมใช้ DAHOH 20นิ้ว เคยคิดเหมือนกันว่าถ้าเราสามารถกำหนดทริปเส้นทาง โดยอาศัยไปทางรถ รถไฟ หรือเรือ แล้วไปปั่นในจุดหมายก็คงจะดี แล้วเมื่อได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว รู้สึกสนุกและอยากลองปั่นเที่ยวแบบนี้ดูบ้าง และจะเป็นการดีถ้าได้มีโอกาสร่วมทริปปั่นไปเที่ยวด้วยกัน เพราะถ้ามีเป้าประสงค์เดียวกัน...คงสนุกน่ะครับ!
กวาง เดียวดาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8709901
team: ลูกเมียเผลอ แล้วเจอกัน
Bike: TREK 4400 Dahon Eco3

โพสต์ โดย กวาง เดียวดาย »

rx78 เขียน:ตั้งกลุ่มจักรยานพับปั่นด้วยกันมั๊ยครับ ผมก็ใช้ Chevy ล้อ 20 นิ้ว เหมือนกัน
ปั่นจาก Workpoint ไปอยุธยา แต่ผมก็ยังไม่เคยไปถึง 555
คราวหน้า ผมกะจะปั่น แล้วก็ถ่ายรูป ทำแผนที่บอกเส้นทางด้วย
สำหรับมือใหม่อย่างผม ผมก็คิดว่า คงมีคนที่ใช้จักรยานพับอีกไม่น้อย ที่ไม่กล้าปั่นไป
อาจจะเพราะว่า ไกล, ปะยางไม่เป็น, กลัวหลง, คนส่วนใหญ่ใช้หมอบ กลัวตามไม่ทัน

อย่างน้อย ผมก็อยากจะให้คนใช้จักรยานพับ มาปั่นเส้นนี้กันนะครับ

จุดหมาย ไม่สำคัญเท่ากับสิ่งที่ได้รับจากการเดินทาง
ยินดีน่ะครับ ถ้ามีโอกาสร่วมปั่น และจะติดตามกำหนดการทริปที่จะมีขึ้น...
ขาประจำ
ขาประจำ

:D ขอบพระคุณทุกท่าน ที่สนใจมาชม และแนะนำครับ เด๋วขอไปปรึกษาพี่ๆ ที่ใช้รถพับแถวบ้านก่อนครับ ว่าเอาแบบไหนดี ระหว่าง
1. ปั่น รวด จากกทม ถึง ยุดยา หรือ
2. ยกขึ้นรถไฟ แล้วไปปั่น ที่จุดหมาย แบบไหนดีกว่ากัน
เพราะจริงๆ แล้วรถพับ นี่เค้าก็จัดมีตติ้ง กันทุกปีอยู่แล้ว ปีก่อน ปั่นไปถึง บางแสนนุ่นแนะ เหอๆ

ปล. ได้ข่าวว่า เส้น เวิร์คพ๊อยต์ ไปเนี่ย เค้าราดยางใหม่แล้วนะ สนใจไปปั่นแบบชิลๆ ทางดีๆ ละก็ผมว่าช่วงนี้ก็น่าสนนะเนี่ย เหอๆ :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย neoagent2000 เมื่อ 29 พ.ค. 2011, 23:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือจนเบี่ยว
สมาชิก
สมาชิก
Tel: โจรชุมงดโชว์เบอร์ก่อนจ้า
Bike: LA Cooltec,Yeah pya561

โพสต์ โดย เสือจนเบี่ยว »

1. ปั่น รวด จากกทม ถึง ยุดยา เป็นคำตอบสุดท้าย ขากลับค่อยหลับบนรถไฟ(เฉพาะอยุธยา)
Eternal vigilance is The price of liberty
T.Jeff
Mal2ATon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-2499681
team: ชอบปั่นคนเดียว
Bike: GT

โพสต์ โดย Mal2ATon »

neoagent2000 เขียน::D ขอบพระคุณทุกท่าน ที่สนใจมาชม และแนะนำครับ เด๋วขอไปปรึกษาพี่ๆ ที่ใช้รถพับแถวบ้านก่อนครับ ว่าเอาแบบไหนดี ระหว่าง
1. ปั่น รวด จากกทม ถึง ยุดยา หรือ
2. ยกขึ้นรถไฟ แล้วไปปั่น ที่จุดหมาย แบบไหนดีกว่ากัน
เพราะจริงๆ แล้วรถพับ นี่เค้าก็จัดมีตติ้ง กันทุกปีอยู่แล้ว ปีก่อน ปั่นไปถึง บางแสนนุ่นแนะ เหอๆ

ปล. ได้ข่าวว่า เส้น เวิร์คพ๊อยต์ ไปเนี่ย เค้าราดยางใหม่แล้วนะ สนใจไปปั่นแบบชิลๆ ทางดีๆ ละก็ผมว่าช่วงนี้ก็น่าสนนะเนี่ย เหอๆ :lol:

เส้น เวิร์คพ๊อยต์ จากที่เพิ่งปั่นจากรังสิตไปอยุธยา ถนนเส้นเวิร์คพ๊อยต์ กำลังปรับปรุงทำถนนอยู่อะคับ ..
ฝัน ลม ลม แร้ง แร้ง ..*
ขาประจำ
ขาประจำ

:D ขอบพระคุณมากครับ งั้นเอาไว้รอ ให้เสร็จก่อนแล้วค่อยปั่นไปแบบชิลๆ กันก็แล้วกันครับ อิอิ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”