Think Earth !!! สรุปทริป ไปปั่น MTB CrossCountry Marathon#1 กับเขาด้วย

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
กรณ์ Think Earth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-6939-800
team: THINK EARTH
Bike: THINK EARTH - STORM ROAD 13

Think Earth !!! สรุปทริป ไปปั่น MTB CrossCountry Marathon#1 กับเขาด้วย

โพสต์ โดย กรณ์ Think Earth »

อ้างอิงจากที่วันที่ 14-15 May 2011 ทางกลุ่ม Think Earth มีทริปจะไปปั่นขึ้นเขากันที่วังน้ำเขียว
และพักค้างคืนที่รีสอร์ท เมืองในหมอก กัน แต่ด้วยช่วงนี้ประสบปัญหาทรัพย์จาง ประจวบเหมาะกับทาง TCA
มีจัดกิจกรรม MTB CrossCountry Marathon#1 ซึ่งระยะทางที่จะไปร่วมด้วยไม่ไกลมาก ปั่นเช้า บ่ายกลับ
และยังมีโอกาศได้ร่วมปั่นกับเพื่อนเสือหลายท่าน และได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ไปด้วยในตัว
ดังงนั้น ผมจึงตกลงปรงใจขอติดรถเสือฮู้ ไปร่วมกิจกรรมด้วย ครับ

เริ่มจากเรากำหนดเป้าหมาย และขับรถออกจาก กระทุ่มแบน มุ่งหน้าสู่จุดพักรถ Motor Way ด้วย GPS
พอถึงก็จัดการกับเจ้ารถคันโปรด และแต่งตัวอีกนิดหน่อย......
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เอาหล่ะพร้อมแล้วครับ สังเกตุสีหน้าเสือฮู้ดูมั่นใจมากครับ...ว่างานนี้รอดแน่ๆ... และผมก็พร้อมเช่นกัน...
รูปภาพ

รูปภาพ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ใจไป...ขาไป...ตังมี...เป้าหมายนิดเดียว เดี๋ยวก็ถึง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: THINK EARTH - STORM ROAD 13

Re: Think Earth !!! สรุปทริป ไปปั่น MTB CrossCountry Marathon#1 กับเขาด้วย

เห็นพี่เสือหลายท่าน เริ่มออกตัวจากจุดจอดรถเพื่อไปรวมพล เราก็ตามเขาไปทันทีครับ (เดี๋ยวหลง)
รูปภาพ

รูปภาพ

พี่เสือเต็มไปหมดรวมตัวกันอยู่ เพื่อลงทะเบียน และถ่ายรูป
รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้ทีมเก็บภาพของผู้จัด....ส่วนผู้หญิงชุดดำนี่ผมจำได้ดีครับ เป็นคนหารถให้ผมกลับเมื่อครั้งไปทริป กรุงเทพ-หัวหิน...ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ลงทะเบียน และถ่ายรูปเสร็จก็รอกันอีกนิดครับไกล้ปล่อยตัวแล้ว ช่วงนี้ก็ทำตัวสบายๆครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

เริ่มขยับรถเตรียมไปรวมกันข้าหน้ากันบ้างแล้ว
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่คนนี้อยู่สมุทรปราการ เพิ่งขี่มาได้ไม่เกิน 500 โล เลยครับ แต่ใจสู้ครับ
รูปภาพ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ใจไป...ขาไป...ตังมี...เป้าหมายนิดเดียว เดี๋ยวก็ถึง
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Think Earth !!! สรุปทริป ไปปั่น MTB CrossCountry Marathon#1 กับเขาด้วย

เอาหล่ะเริ่มออกเดินทางกันแล้วครับ สภาพข้างทางโดยทั่วไป ก็จะประมาณ ไร่นา อไรประมาณนั้นครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

จากนั้นก็มาถึงจุดพักที่ 1 ครับ ระยะทางประมาณ 15 กม. ต่างคนก็พักผ่อนกันตามสภาพ เหนื่อยน้อย เหนื่อยมากครับ (น้ำดื่ม TCA อร่อยที่สุดดดด)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แอปเปิ้ลก็มีให้กันตลอดทริปครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เดี๋ยวต่ออีกทีตอนเย็นครับ ขอไปทำงานก่อนครับ

Anekyai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-4830760
Bike: Trek,Giant

โพสต์ โดย Anekyai »

กรณ์ พี่หมูขอโทษด้วย ขับรถหลงทางอย่างว่าเราไม่มีGPSนี่ พี่ไปถึงช้าคนแถวนั้นบอกออกกันไปได้20นาทีแล้วตอนแรกคิดว่าจะขี่ตาม คงไม่ทันแน่ ยังไงพี่ขอแก้ตัวนะครับอยากขี่กับน้องๆที่น่ารักอีก จะไปออกทริปไหนก็ส่งข่าวนะถ้าสามารถอยากแจมกับทีมก่อนน่ะ อภัยให้พี่ด้วยนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Anekyai เขียน:กรณ์ พี่หมูขอโทษด้วย ขับรถหลงทางอย่างว่าเราไม่มีGPSนี่ พี่ไปถึงช้าคนแถวนั้นบอกออกกันไปได้20นาทีแล้วตอนแรกคิดว่าจะขี่ตาม คงไม่ทันแน่ ยังไงพี่ขอแก้ตัวนะครับอยากขี่กับน้องๆที่น่ารักอีก จะไปออกทริปไหนก็ส่งข่าวนะถ้าสามารถอยากแจมกับทีมก่อนน่ะ อภัยให้พี่ด้วยนะครับ
เสียดายครับพี่หมู...นานๆเจอกันทีครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่วันนั้นไม่ได้โทรคุยด้วยตัวเอง
พอดีเงินโทรศัพท์หมด เลยให้พี่ฮู้โทรสอบถามแทนครับ คราวหน้ามีโอกาศเอาใหม่ครับพี่...
เสียดายไม่มีงั้นมันส์กว่านี้ครับบบบบบ

โอ๊ะ Think Earth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-981-0088
team: Think Earth
Bike: Merida Matt40 ,BIANCHI 105/2012

โพสต์ โดย โอ๊ะ Think Earth »

กรณ์ Think Earth เขียน:
Anekyai เขียน:กรณ์ พี่หมูขอโทษด้วย ขับรถหลงทางอย่างว่าเราไม่มีGPSนี่ พี่ไปถึงช้าคนแถวนั้นบอกออกกันไปได้20นาทีแล้วตอนแรกคิดว่าจะขี่ตาม คงไม่ทันแน่ ยังไงพี่ขอแก้ตัวนะครับอยากขี่กับน้องๆที่น่ารักอีก จะไปออกทริปไหนก็ส่งข่าวนะถ้าสามารถอยากแจมกับทีมก่อนน่ะ อภัยให้พี่ด้วยนะครับ
เสียดายครับพี่หมู...นานๆเจอกันทีครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่วันนั้นไม่ได้โทรคุยด้วยตัวเอง
พอดีเงินโทรศัพท์หมด เลยให้พี่ฮู้โทรสอบถามแทนครับ คราวหน้ามีโอกาศเอาใหม่ครับพี่...
เสียดายไม่มีงั้นมันส์กว่านี้ครับบบบบบ

น่าจะมันอยู่นะครับกรณ์ ที่เห็นมีแต่อ้วนพีกันทั้งนั้นเลย 55555+++ คิดถึงพี่หมูครับ แลวเจอกันเมื่อชาติต้องการครับ
ธนกฤต จำลองรักษา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814467708
Bike: trek3900

โพสต์ โดย ธนกฤต จำลองรักษา »

สนุกดีตรับแต่ตอนกลับนี่ซิง่วงนอน
fธนกฤต-สักวันบุญมาชะตาคงดี
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่ากันต่อครับ...หลังจากจุดพักที่ 1 มาผมก็ไม่มีโอกาศถ่ายรูปขณะขี่อีกเลย เพราะทางขรุขระ และก็เหนื่อยแสนเหนื่อย
ซึ่งโผล่มาอีกทีก็ถึงจุดพักที่ 2 วัดเขาคีรี แล้วครับ ช่วงนี้มีขึ้นเขาเล็กด้วยครับ ผมเองขวิดกับพี่เสือท่านนึง ตอนที่พยายามตะเกียกตะกาย
ขึ้นเขา จนล้มกันไปทั้งคู่ แต่แค่เบาๆครับ ไม่มีการบาดเจ็บ แต่แค่ขำๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มีสัมภาษณ์จากสาวสวยด้วย (อิจฉา ไม่เห็นมาสัมภาษณ์เราบ้างเลย)
รูปภาพ

รูปภาพ

ต่อมาเราก็มาพักอีกครั้งที่จุดที่ 3 วัดยุคคลบุญญาวาส สภาพทั่วไปก็ยัง OK กันอยู่ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่เสือท่านนี้เป็นตะคิวครับ แต่เบื้องหลังของตะคิว คือสาวสวย ที่คอยปฐมพยาบาลให้กับทริปนี้ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

Sponcer ของกล่ม Think Earth ขอบคุณมากๆ ครับ
รูปภาพ

พี่เสือ PAttaya ท่านนี้ พาผมลากจากจุด 3 มาไกลจนผมลากเลือดเลยครับ ยอมพี่เขาเลยครับ แข็งแรงมากๆ
รูปภาพ

เบียงคี่ทีม
รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่ได้สัมภาษณ์ ก็ขอถ่ายรูปซะเลย (มีสาวสวย อยู่ในทริปทำให้รู้สึกสดชื่นชะมัดเลย...)
รูปภาพ

จากนั้นก็ปั่นกันต่อ จนถึงจุดปล่อยตัวที่จุดพัก Motor Way เป็นอันจบกิจกรรม ที่แสนจะสนุกสนานครับ
รูปภาพ

เสือฮู้ดูท่าจะปวดเมื่อยไปหมดทั้งตัว....บิดน่าดูเลย
รูปภาพ

ตอนนี้ผมยังสดชื่นอยู่ครับ....แต่หลังขึ้นรถหลับเป็นตาย ปล่อยให้พี่ฮู้ขับเพียงลำพัง....
รูปภาพ

สุดท้ายต้องขอบคุณ Thiamtb.com ที่เป็นสื่อกลาง และทริปดีๆ ที่จัดโดย TCA และ Fox มากๆ ครับ ทำเพื่อสังคมจริงๆ
โอกาศหน้าคงได้ไปร่วมปั่นอีกครับขอบคุณมากๆ
รูปภาพ

ขอบคุณ Sponcer ของทางกลุ่ม Think Eath ด้วยครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”