~~~~~~~~~~~~~กรุงเทพฯ-บางแสน หนุกหนานกินไข่มุก~~~~~~~~~~~~~

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tour Bike
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

Re: ~~~~~~~~~~~~~กรุงเทพฯ-บางแสน หนุกหนานกินไข่มุก~~~~~~~~~~~~~

โพสต์ โดย attjaa »

ทริปนี้น่าสนุกจังครับ เสียดาย ตอนที่จัดทริปนี้ ผมยังปั่นเจ้า Coppi 24 นิ้วไปโรงเรียนอยู่เลยครับ :P
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Re: ~~~~~~~~~~~~~กรุงเทพฯ-บางแสน หนุกหนานกินไข่มุก~~~~~~~~~~~~~

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

attjaa เขียน:ทริปนี้น่าสนุกจังครับ เสียดาย ตอนที่จัดทริปนี้ ผมยังปั่นเจ้า Coppi 24 นิ้วไปโรงเรียนอยู่เลยครับ :P
:mrgreen: :mrgreen: 24นิ้ว ไปได้อยู่แล้ว...ขนาด บางบัวทอง ท่าฉลอม ไปกลับ ยังปั่นมาแล้วเลยนิ... :lol: :lol:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

โอ๊ตนนท์ เขียน:
attjaa เขียน:ทริปนี้น่าสนุกจังครับ เสียดาย ตอนที่จัดทริปนี้ ผมยังปั่นเจ้า Coppi 24 นิ้วไปโรงเรียนอยู่เลยครับ :P
:mrgreen: :mrgreen: 24นิ้ว ไปได้อยู่แล้ว...ขนาด บางบัวทอง ท่าฉลอม ไปกลับ ยังปั่นมาแล้วเลยนิ... :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: ตอนนี้รถคันนั้นเบรคหลังม่องไปแล้วครับ ว่าจะซ่อมก็ลืมทุกที :mrgreen:
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ

เออว่าแต่...ขอถามหน่อยครับ ระหว่างท่าฉลอมกับชลบุรีนี่ ชลบุรีไกลกว่าใช่ไหมครับ เห็นเป็นทะเลเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนไกลกว่ากัน :?
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

attjaa เขียน:
เออว่าแต่...ขอถามหน่อยครับ ระหว่างท่าฉลอมกับชลบุรีนี่ ชลบุรีไกลกว่าใช่ไหมครับ เห็นเป็นทะเลเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนไกลกว่ากัน :?
ชลน่าจะไกลกว่านะ...เพราะว่า..ดูจากแผนที่ ปั่นจาก บางบังทองไปท่าฉลอม มันดิ่งลงทางทิศใต้อย่างเดียว
แต่ไปชล มันไปอ้อม ออกไปทางตะวันออกโน่น... ระยะทาง ก็ ร่วมร้อยกว่า ต่อเที่ยว ยังไม่รวมขากลับแน่ๆ.. :mrgreen: :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”