สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
vbn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0957276775 / 0884570009
team: นครน่าน,ไปได้กับทุกทีม
Bike: ยืมเขามา..^^

Re: สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

โพสต์ โดย vbn »

เป็นปีที่สองแล้วที่ผมได้มาปั่นงานนี้
เจอพี่ๆทั้งหลายที่มีอดมการณ์เดียวกัน
พวกเราหลายๆคนคาดหวัง และอาจตั้งใจ
แข่งขันกับตัวเอง สู้กับตัวเอง จนสามารถ พิชิตใจตัวเองได้อย่างเต็มความสามารถ ด้วยความภาคภูมิใจ
ว่าครั้งหนึ่ง เราได้มาเหยียบ ณ จุดที่สูงที่สุดในประเทศไทย
ด้วยแรงน่องและสองขาของตัวเอง
ความภาคภูมิ นี้ไม่มีขาย โกงมาก็ไม่ได้
แต่สามารถสัมผัสได้ ดูจากรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ ของพี่ๆน้องๆทั้งหลาย
เมื่ออยู่ ณ จุดๆนั้น
และผมอยากบอกว่า..พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆทุกคนสุดยอดมากครับ..

ปีที่แล้วผมได้ ลำดับที่ 93 ทำเวลา 3.52+-5 นาที
ปีนี้ทำเวลา 3.35 (จากไมค์รถตัวเอง) แต่ไม่มีชื่อ เลยไม่รู้อันดับ 5555+
ปีหน้าว่ากันใหม่ ครับพี่ๆ..

รูปภาพ
"
..ความสวยงามของโลก มีค่าจำกัด แม้นผีเสื้อ ไม่กระพือปีก...
#bEE"

Line ID : bee.915
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

โพสต์ โดย lotus »

ผมแค่อยากผันให้ได้สัก 5 ชม พอดีหรือต่ำกว่านั้นนิดหน่อย แต่คงยากขึ้นทุกทีเพราะปีหน้าก็ 60 แล้ว

แต่จะมาทุกปีครับ เพราะเป็นสิ่งที่ท้าทายมากๆ โหดสุดๆ นรกสุดๆ ครับ เหนื่อยกว่าวิ่งมาราธอน 42.195 กม อีก ผมวิ่งมาแล้วสองครั้ง รู้ดีครับ

ผมว่าพวกเรามัน masochist อย่างไรชอบกล อยู่บ้านดีๆ สบายๆ ไม่ชอบ ชอบมาไต่ภูเขาหานรกปีละครั้ง 555
จิวยี่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-588-2657

โพสต์ โดย จิวยี่ »

ขอมาแสดงความคิด สักนิด ครับ
น้องคนนี้ตั้งใจมาก ในการพิชิต ดอยอินทนนท์ เขาฝึกซ้อมเป็นเดือน (ปั่นหมอบด้วยครับ) ผมมั่นใจและเชื่อว่าเขาขึ้นได้ ด้วยแรงเขาเอง ไม่มีตัวช่วยแน่นอน confirm ด้วยเพราะเขาได้โทรมาบอกผมเป็นคนแรกๆ ว่าถึงแล้ว
อย่า!!!!!ทำให้น้องที่มีความตั้งใจ เสียความรู้สึกไปกับความเห็นที่ยังพิสูจน์ไม่ได้ เลยครับ

ปล.มาปั่นกับพวกเราได้ครับ ที่ชลบุรี เราปั่นกันทุกเสาร์ อาทิตย์ แล้วจะได้รู้ว่า แรงจริง[/quote]

งานนี้เค้าเราเข้าใจผิดก่นได้ครับ..เพราะว่าเงื่ออาจจะเข้าตาทำให้แสบตามองไม่ค่อยชัดเจน...
แล้วอีกอย่างเค้าอาจจะเหนื่อยมากกกกกกกเลยทำให้ O2ไปเลี้ยงสมองน้อยเกินไป..ยังไงก็เข้าใจเค้าด้วย...

ว่าแต่ช่วงนี้ไม่เจอกานเลยนะครับ......อาทิตย์สิ้นเดือนเป็นไงครับ....P'Ann มาป่าว..
กระดิ่งทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐ ๘ ๑ - ๗ ๕ ๐ ๓ ๒ ๘ ๑
team: ๙๙ City Bike (หมายเลข ๑๓) | กลุ่มตาโชค
Bike: ควายแดงปี ๐๘ | Bike Friday: NW
ตำแหน่ง: บัานพัชราพร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กระดิ่งทอง »

หงะๆ ไปๆ มาๆ เวลาเท่าปีที่แล้วเลยนี้น่า ....

:shock: :shock: :shock:

สงสัยจะปั่นหวานเย็นไปจริงๆ
รูปภาพ
. . . . . .~ กระดิ่งทองจอมโจรป่าปั่นรถถีบปล้นล่าหาของกินไปทั่วพงไพรแดนสยามราชธานี ~. . . . . . .
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

หวัดดีครับ อ.โล ได้แค่ทักทายไม่ได้คุยกัน แต่ไม่คิดว่าปีหน้าจะ 60 แล้วนะ
คิดว่าสัก50กลางๆครับ..แต่ผมเจอกับน้องเชิญบ่อยอยู่ครับ..หวังว่าปีหน้าจะได้นั่งคุยกันครับ
ปีนี้ปีแรกครับ 042 เวลา 6.ช.ม.ปีหน้าถ้าได้ไป สัก ไม่ถึง6ก็จะดีครับ .รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ [/img]
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อาจเป็นเพราะได้กรรมพันธุ์ดีตรงเส้นผมไม่ขาวมากนักจากพ่อครับ แต่เคราจะขาวครึ่งหนึ่งแล้วครับ ปีหน้า 60 แน่นอน เพราะเกิดปี 2495 ครับ ปีหน้า2555 และเป็นปีที่ 5 ของพวกพันธุอึดพิชิตอินทนนท์ แล้วเรามาทำลายสถิติกันครับ

หวัง 5 ชม หรือต่ำกว่านิดๆ ครับ เอาลงจาก 5.06 ชม ปีนี้ครับ ถ้าได้ผมก็ถือว่าเป็นการแซยิด 60 ปีที่สุดยอดแล้วครับ

ขอบคุณภาพสวยๆ ครับ
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

มาช่วยเชียร์(ลุ้น) และเป็นกำลังใจให้ครับอาจารย์โล....
ปีหน้าผมก็คงต้องซ้อมให้มากเหมือนกัน...ครั้งมีมาด้วยใจจริง ๆ ไม่ได้ซ้อมเลย
ภูมิใจกับเวลา 7.23 ชม. เพราะเป็นครั้งแรงในชีวิตที่พิชิตอินทนนท์ด้วย 2 แรงขาครับผม :D :D :D
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
wheeler pro 49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: dtac 081-531-6774
team: เสรี จักรยานเสือภูเขาน่าน
Bike: จักรยานขี้เมี่ยง
ตำแหน่ง: 152หมู่ 4 ต.หนองแดง อ.แม่จริม จ.น่าน 55170

โพสต์ โดย wheeler pro 49 »

vbn เขียน:เป็นปีที่สองแล้วที่ผมได้มาปั่นงานนี้
เจอพี่ๆทั้งหลายที่มีอดมการณ์เดียวกัน
พวกเราหลายๆคนคาดหวัง และอาจตั้งใจ
แข่งขันกับตัวเอง สู้กับตัวเอง จนสามารถ พิชิตใจตัวเองได้อย่างเต็มความสามารถ ด้วยความภาคภูมิใจ
ว่าครั้งหนึ่ง เราได้มาเหยียบ ณ จุดที่สูงที่สุดในประเทศไทย
ด้วยแรงน่องและสองขาของตัวเอง
ความภาคภูมิ นี้ไม่มีขาย โกงมาก็ไม่ได้
แต่สามารถสัมผัสได้ ดูจากรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ ของพี่ๆน้องๆทั้งหลาย
เมื่ออยู่ ณ จุดๆนั้น
และผมอยากบอกว่า..พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆทุกคนสุดยอดมากครับ..

ปีที่แล้วผมได้ ลำดับที่ 93 ทำเวลา 3.52+-5 นาที
ปีนี้ทำเวลา 3.35 (จากไมค์รถตัวเอง) แต่ไม่มีชื่อ เลยไม่รู้อันดับ 5555+
ปีหน้าว่ากันใหม่ ครับพี่ๆ..

รูปภาพ

ว่าไงผู้จัดงานมีหลายคนครับที่ชื่อหายแบบนี้ ช่วยดูแลหน่อยเผื่อปีหน้าครับ.....
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

lotus เขียน:อาจเป็นเพราะได้กรรมพันธุ์ดีตรงเส้นผมไม่ขาวมากนักจากพ่อครับ แต่เคราจะขาวครึ่งหนึ่งแล้วครับ ปีหน้า 60 แน่นอน เพราะเกิดปี 2495 ครับ ปีหน้า2555 และเป็นปีที่ 5 ของพวกพันธุอึดพิชิตอินทนนท์ แล้วเรามาทำลายสถิติกันครับ

หวัง 5 ชม หรือต่ำกว่านิดๆ ครับ เอาลงจาก 5.06 ชม ปีนี้ครับ ถ้าได้ผมก็ถือว่าเป็นการแซยิด 60 ปีที่สุดยอดแล้วครับ

...ปีหน้าถ้าทำไม่เกิน 5 ชม. มีรางวัลให้ 037 สองป๋อง แต่ถ้าเวลาเกินนี้ ผมขอเย็น ๆ หนึ่งป๋อง รวมปีนี้ด้วยอีก 1 เป็นสองป๋อง กำลังดี 555 แล้วพบกันปีหน้าบนยอดดอยครับ อ.โล
ก้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909094825/0896896722
team: K-45
Bike: เสือหมอบtrek madone /mtb ritchey/fix fuji/touring darkrock
ตำแหน่ง: ทรงกลด สงขกุล 1141ม.7 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ10270
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ก้อย »

ผมว่าอจ.โลน่าจะปั่นไม่ถึง4.30หรอกครับ แค่ที่ผ่านมา ปั่นรอบขาเดิมๆ ถ้ากล้าโยกกล้าย่ำ ดีไม่ดี 4ชม.เอง
อยู่ไปone one
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817995613
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือวีอาร์ »

รูปภาพ

ขอบคุณ นักปั่นน่องเล็ก (น่องผมอาจเล็กว่านะ :lol: :lol: :lol: ) ที่นำภาพเสือ VR ท่าบ่อลงให้ชม เสื้อสีเขียวอ่อนแขนยาวเห็นชัดมาก(ช่วงนี้เกือบจูงแล้วครับ) ลำดับที่ 405 เบอร์ 252 รุ่น 50 กิโล ชาย สถิติถึงจะมากไป 6 ชั่วโมง 31 นาที แต่ก็ถึงเส้นแบบจูง ๆ :lol: :lol: :lol:
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงแซม เขียน:
lotus เขียน:อาจเป็นเพราะได้กรรมพันธุ์ดีตรงเส้นผมไม่ขาวมากนักจากพ่อครับ แต่เคราจะขาวครึ่งหนึ่งแล้วครับ ปีหน้า 60 แน่นอน เพราะเกิดปี 2495 ครับ ปีหน้า2555 และเป็นปีที่ 5 ของพวกพันธุอึดพิชิตอินทนนท์ แล้วเรามาทำลายสถิติกันครับ

...ปีหน้าถ้าทำไม่เกิน 5 ชม. มีรางวัลให้ 037 สองป๋อง แต่ถ้าเวลาเกินนี้ ผมขอเย็น ๆ หนึ่งป๋อง รวมปีนี้ด้วยอีก 1 เป็นสองป๋อง กำลังดี 555 แล้วพบกันปีหน้าบนยอดดอยครับ อ.โล
ตกลงครับ มาปั่นด้วยกัน 50 กม ครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ก้อย เขียน:ผมว่าอจ.โลน่าจะปั่นไม่ถึง4.30หรอกครับ แค่ที่ผ่านมา ปั่นรอบขาเดิมๆ ถ้ากล้าโยกกล้าย่ำ ดีไม่ดี 4ชม.เอง
โห้แก่แบบผม ไม่มีเขาให้ซ้อม และขี้เกียจขับรถไปเขาใหญ่ซ้อม ไม่มีทางต่ำกว่า 4.30 ชม ครับ ผมพอใจแค่นี้ครับ ซ้อมที่ กทม แค่ทางเรียบ + วิ่ง พอครับ ได้แค่ไหนก็แค่นั้นครับ ไม่ serious กับเวลามากนักครับ แค่ไปถึงแล้วไม่ถึงกับโทรมมาก ก็ดีใจแล้ว ปีนี้ตอนปั่นเหนื่อยมากๆ นรกจริง แต่พอถึงยอดหายเหนื่อยราวปลิดทิ้ง แปลว่า ซ้อมวิ่งช่วยเรื่องความแข็งแรงของขา ของปอด ของหัวใจ ปีที่แล้วที่เวลา 6.24 ชม เพราะไม่ได้ซ้อมวิ่งเลยครับ ปั่นอย่างเดียว ปีนี้ซ้อมปั่นมากกว่าปีที่แล้ว + วิ่งอีกด้วย อานิสงก์เลยช่วยทำเวลา 5.06 ชม ถ้าจะให้ได้ต่ำกว่า 5 ชม ชัวร์ หรือต่ำกว่า 4.30 ชมไม่ชัวร์ ผมต้องไปซ้อมที่เขาใหญ่ทุกสัปดาห์ตลอดเดือน มกรา กุมภา ปีหน้า ซึ่งผมคิดว่าไม่คุ้มเวลาที่เสียไปครับ
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

..พี่วีเก่งครับ ตามไปดูได้ครับที่นี่ครับ หมอตี๋...เลยไม่ได้คุยกับอ.โล น้องเอส น้องเชน..ยินดีครับที่ได้เจอตัวจริงครับ ..
เสือตี๋ เขียน:..ดูเวลารวมๆครับ ทีมวัฒนานคร-ปราจีน-นครนายกเจ้าภาพครับ ขอบคุณมากๆ พูดได้คำเดียวครับ
SlipBizkit เขียน:พิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด #4 (13 กุมภาพันธ์ 54)
อันดับ 1 แต่ละประเภท รวมทั้งกลุ่มนครนายก-ปราจีน ที่ไปด้วยกันครับ :mrgreen:

รูปภาพ

แหล่งพลังงานที่ผมใช้ในการไต่เขา
- ขนมปังแซนด์วิชไส้ทูน่า 1 ถุง
- กล้วยตากป้าเพียน 1 ซอง 2 ลูก
- กล้วยน้ำว้า 1 ลูก
- Gu Gel รส Mandarin Orange 1 ซอง หร่อยมาก ดูดอยู่ชั่วโมงกว่า :lol:
น้ำอีก 2 ลิตรกว่าๆ :mrgreen:

ถ้าถามว่าโหดมั้ย โหดที่สุดในชีวิตครับ เหนื่อยมั้ย เหนื่อยสุดๆ ครับ :twisted:
แต่ยิ่งสูงยิ่งรู้สึกว่า อะดรีนาลีนมันพลุ่งพล่านมากขึ้นเรื่อยๆ
จนแทบไม่รู้สึกถึงความเจ็บปวด ความทรมานที่เกิดขึ้นกับร่างกายเลยอะครับ :mrgreen:
เสือตี๋ เขียน:...สี่งที่รอการบันทึกครับ ป้ายผู้พิชิตครับรูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
จากข้างหลังครับ ซ้ายไปขวา ดาบยุทธ์-เสืออิฐ-เสือณัฐ-พี่โต้ง
จากหน้าซ้าย-ขวา น้องโอร์ม-หมอตี๋-ช่างวรรณ-มิสเตอร์วี คอฟฟี่

รูปภาพ
จากข้างหลังครับ ซ้ายไปขวา ดาบยุทธ์-เสืออิฐ-เสือณัฐ-พี่โต้ง
จากหน้าซ้าย-ขวา น้องโอร์ม-หมอตี๋-ช่างวรรณ-มิสเตอร์วี คอฟฟี่

รูปภาพ

หมอตี๋ อันดับ 360 /6 ช.ม.-ช่างวรรณ อันดับ 339 /5.55ช.ม.ครั้งแรกทั้งคู่ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

..ข้าพเจ้าหมอตี๋...ภูมิใจ ที่ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรม.......งาน พิชิตดอยอิทนนท์ คนพันธ์อึดครั้งที่4.

รูปภาพ
ข้าพเจ้าวรรณช่างทอง.....ภูมิใจ ที่ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรม.......งาน พิชิตดอยอิทนนท์ คนพันธ์อึดครั้งที่4.

รูปภาพ [/img]
เสือวีอาร์ เขียน:รูปภาพ

ขอบคุณ นักปั่นน่องเล็ก (น่องผมอาจเล็กว่านะ :lol: :lol: :lol: ) ที่นำภาพเสือ VR ท่าบ่อลงให้ชม เสื้อสีเขียวอ่อนแขนยาวเห็นชัดมาก(ช่วงนี้เกือบจูงแล้วครับ) ลำดับที่ 405 เบอร์ 252 รุ่น 50 กิโล ชาย สถิติถึงจะมากไป 6 ชั่วโมง 31 นาที แต่ก็ถึงเส้นแบบจูง ๆ :lol: :lol: :lol:
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”