♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

สวัสดีปีใหม่ 2013 นะคะ คุณ nungning พี่ธานินทร์ อ.ปู่ คุณพี่สุนทร สมภูมิ และพี่น้องนักปั่นที่น่ารักทุกท่าน... :mrgreen:
รูปภาพ

ขอบคุณมากนะคะสำหรับพรอันประเสริฐ และขอให้พรอันประเสริฐเหล่านี้มีผลย้อนกลับถึงทุกท่านพร้อมครอบครัว
เป็นร้อยเท่าพันทวีคูณนะคะ...
:D

...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7392-2338
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: GT CHALLENGER TREK
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

Re: ♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

โพสต์ โดย Tiger 30 »

Tiger 30 เขียน:ขอส่งความสุขแด่...ครอบครัวชาวจักรยานทุกท่านครับ
รูปภาพ
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
แจ้ว พัทลุง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bergamont tanic/GF malin
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แจ้ว พัทลุง »

รูปภาพ
สวัสดีปีใหม่ คับ พี่เสือ...พี่ขวัญแก้ว ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะพี่
.... จักรยานทางไกลตามใจฉัน(ฝัน)....
อยากเที่ยวน่าน ให้มันน้าน นาน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=37367

ขอปั่นอีกที ที่ น่าน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=265735
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ท่านเสือสามสิบ เสือแจ้ว พัทลุง.... :mrgreen:
เช่นกันนะคะ...ขอให้ท่านและครอบครัวมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง...
พบพานแต่สิ่งดีๆ ในปี 56 และตลอดไป คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังดังใจหมายทุกประการ...
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7392-2338
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: GT CHALLENGER TREK
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tiger 30 »

แม้ธรรมชาติยังต้องการความอยู่รอดท่ามกลางปัญหารอบข้างมากมาย พวกเราล่ะพร้อมจะต่อสู้กับปัญหาที่พวกเราเจอสักแค่ไหน ฮิฮิฮิ "อย่าท้อหากยังมีลมหายใจอยู่"
รูปภาพ
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะท่านเสือสามสิบ และพี่น้องนักปั่นที่น่ารักทุกท่าน...
แหมพอเห็นภาพนี้กับข้อความ...แล้วเราจะท้อได้อย่างไร....
ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไปนะคะ....ทุกปัญหาย่อมมีทางแก้ไขเสมอ...
8-)
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

คิดถึงน้องหล้าจังเลย เมื่อไหร่จะมาปั่นแถวบัวทอง4บ้างนะ :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P

รูปภาพ
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: เร็วๆ นี้ ค่ะ อาจารย์ปู่....ไปแน่ๆ ....บางบัวทอง....แล้วต่อไปอยุธยา ดีมั้ยคะ.... :mrgreen:
รูปภาพ

:arrow: คิดถึงอาจารย์ปู่ และพี่ๆ ทุกคนเช่นกันจ้า.... :D
รูปภาพ
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

ถึงอ.ปู่เหมือนกัน ไม่ได้คุยกันนานนนมากเลยนะครับ
แอบคิดถึงด้วยคน
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

สวัสดีครับคุณพี่ธานินทร์ คุณขวัญแก้วและทุกๆท่าน :P :P :P :P :P อ.ปู่ก็คิดถึงทุกๆคนเหมือนกัน รอจังหวะและโอกาสที่จะได้ร่วมปั่นกับคุณพี่ธานินทร์ คุณขวัญแก้วและทุกๆท่าน ครับ :P ปีนี้ตั้งโปรแกรมไปปั่นเที่ยวที่ไหนกันบ้างครับคุณพี่ธานินทร์ ส่วนอ.ปู่เพิ่งกลับมาจากชะอำ ฟาดปูม้าจนหายอยากเลยคงจะเบื่อไปอีกนานครับ :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4#p9207414
.
รีบเข้าไปเลยครับอ.ปู่ จะได้ไปเที่ยวด้วยกัน
ยิ่งอ.ปู่ชอบถ่ายรูปด้วย ไม่ควรพลาดจริงๆ

จะกล้องรุ่นไหนก็ได้ทั้งหมด เพราะไม่ได้สอนเรื่องกล้อง
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ

อ.ปู่ขอขอบพระคุณ คุณพี่ธานินทร์มากๆเลยครับ :P :P :P :P :P เข้าไปขอลงชื่อเรื่องการถ่ายภาพเรียบร้อยแล้วครับ :P :P :P :P :Pชอบมากๆเลยไปเมืองเก่าสุโขทัย กำแพงเพชรแล้วพบกันนะครับคุณพี่ธานินทร์ :P :P :P :P :P

รูปภาพ
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

"..สวัสดีครับ..ขออนุญาตฝากกระะทู้นี้ด้วย (ภาพครอบครัวจักรยาน)..http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... ช่วยสานต่อ ขอบคุณมาก..และหากกรุณาบอกต่อทุกชมรมในจังหวัดของท่านด้วยยิ่งขอบคุัณมาก ๆ ครับ.."

รูปภาพ

(ภาพทางขึ้นภูเขาเหมินซาน เมืองจางเจี่ยเจี้ย มณฑลหูหนาน)
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดียามสายค่ะ ลุงเนตร พี่ธานินทร์ อาจารย์ปู่ และพี่น้องนักปั่นที่น่ารักทุกท่าน.... :mrgreen:
:arrow: ขอบคุณนะคะที่แวะมาทักทาย...เสียดายทริปดีๆ ของพี่ธานินทร์จริงๆ...อยากไปร่วมด้วยอย่างมาก
แต่ติดภาระกิจต้องเป็นช่างภาพงานปั่นให้หรอยใจเกินร้อยเมืองคนดี ครั้งที่ 2 ในวันที่ 7 กรกฎาคม 2556
เสียดายอย่างแรง....

:arrow: ส่งภาพคู่เข้าประกวดไปที่กระทู้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะลุงเนตร.... :mrgreen:
รูปภาพ
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

คุณขวัญแก้ว วันอาทิตย์ที่ 30 มิย ผมนัดเพื่อนๆขี่รถไปพุมเรียงใช้เส้นทางที่ใช้แข่ง ถ้าว่างๆชวนคุณเสือมาปั่นเล่นเส้นทางนั้นมั้ยครับ เผื่อได้ ฮัลโหลกัน ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”