ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
หนุ่มน้อยบ้านนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885511445
team: เตรียมทหาร
Bike: JAVA, RIT
ตำแหน่ง: บ้านนา/จ. นครนายก
ติดต่อ:

Re: ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา »

SOMA@Tanin เขียน:คุณอ๋อย ไปราชการช่วงนั้นทางเหนือ
แล้วจะแว๊ปออกมาปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ
ไม่ได้เลยครับ คิดว่าช่วงนั้นจะอยู่ที่เชียงใหม่2-3วันครับ แผนเดินทางยังไม่ได้กำหนดออกมาครับ
...ชวนแม่บักกับลุงแซมไปด้วยนะครับ...
...ฝากคิดถึงเพื่อนๆๆเสือด้วยแล้วกันครับ...จริงๆแล้วอยากพบพี่ตั้มแม่ฮ่องสอน พี่ข้าวจี่ คุณเหมียว...และคนอื่นๆๆอีกครับ...
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

Re: ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

โพสต์ โดย ลุงแซม »

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:
SOMA@Tanin เขียน:คุณอ๋อย ไปราชการช่วงนั้นทางเหนือ
แล้วจะแว๊ปออกมาปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ
ไม่ได้เลยครับ คิดว่าช่วงนั้นจะอยู่ที่เชียงใหม่2-3วันครับ แผนเดินทางยังไม่ได้กำหนดออกมาครับ
...ชวนแม่บักกับลุงแซมไปด้วยนะครับ...
...ฝากคิดถึงเพื่อนๆๆเสือด้วยแล้วกันครับ...จริงๆแล้วอยากพบพี่ตั้มแม่ฮ่องสอน พี่ข้าวจี่ คุณเหมียว...และคนอื่นๆๆอีกครับ...
...สวัสดีครับ คุณอ๋อย และทุก ๆ ท่าน ผมไปอยู่แล้วครับ แต่น่าเสียดายคุณแม่บัก ฯ คงไปไม่ได้ ผมเลยไม่มีข้อแก้ตัวเวลาขึ้นเขาไม่ไหว เอ...ได้ข่าวคุณเล็ก ผบ.คุณธานินทร์ ไปด้วย เราก็มีข้ออ้างอีกแล้ว "จอดรอคุณเล็กครับ" 555 เอ...จะปั่นตามคุณเล็กทันหรือเปล่ายังไม่รู้ 555
เสือรุ่งริ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9613905
Bike: trek4300

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง »

:? :? :? :? :? :?
แง๊ะ...อดเจอพี่อ๋อยเลย..ฮือๆๆๆๆ.. :cry: :cry: :cry: :cry:
สวัสดีค๊า พี่อ๋อย... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ไว้ปีหน้ามาขึ้นใหม่ก็ได้ค่ะพี่..
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan
เสือรุ่งริ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9613905
Bike: trek4300

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง »

ลุงแซม เขียน: ...สวัสดีครับ คุณอ๋อย และทุก ๆ ท่าน ผมไปอยู่แล้วครับ แต่น่าเสียดายคุณแม่บัก ฯ คงไปไม่ได้ ผมเลยไม่มีข้อแก้ตัวเวลาขึ้นเขาไม่ไหว เอ...ได้ข่าวคุณเล็ก ผบ.คุณธานินทร์ ไปด้วย เราก็มีข้ออ้างอีกแล้ว "จอดรอคุณเล็กครับ" 555 เอ...จะปั่นตามคุณเล็กทันหรือเปล่ายังไม่รู้ 555
อิอิ...ลุงแซม..อ้างก็ได้ค่ะ ว่า..จอดรอไอ้ รุ่งริ่ง เพราะ นู๋ ปั่นขึ้นเขาไม่เก่ง ช้า ถึง ช้ามั่ก... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan
phornprasith
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 3433146
team: เสืออุ้ย
Bike: trek 3900

โพสต์ โดย phornprasith »

หยุด 2 วันไปเที่ยวไหนมาบ้างครับ :D :D :D :D :D
ผมเปลี่ยนยางใหม่เป็น 2*1.75 ปั่นมันมากครับ :D :lol: :mrgreen: :lol: :mrgreen: :D
กำลังวางแผนปั่นไปนอน นครนายก 1 คืน :D :D :D :D :D
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ
team: t@he@w&kunyaisaideaw
Bike: trek 4300 , 8500 , c'dale & RIT

โพสต์ โดย t@he@w »

"ปีนี้เดือนมกราคมเป็นเดือนพิเศษเพราะ มี 5 จันทร์ 5 เสาร์ 5 อาทิตย์ จะเกิดขี้นทุก 823 ปี
ซี่งถูกเรียกว่าถุงเงิน ตามความเชี่อ ถ้าส่งข้อความนี้ให้คนดีๆ 8 คน จะทำให้โชคดีรับแต่เงินๆๆๆ
โชคดีทุกคนและขอให้รวยๆถ้วนหน้า"

คัดลอกของ คมยส ณ แม่ริม มาจาก fb
มาลงให้คนดีๆในนี้อ่านแทนการส่งข้อความ
เพราะอยากโชคดีมีเงิน ในห้องนี้มีแต่คนดีๆ
แน่นอนมากกว่า 8 คนอยู่แว๊วววววว ชิมิ ชิมิ :mrgreen: :lol:
MY LIFE'S MY BIKE
by คุณตา เสือปลายแถว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

t@he@w เขียน:"ปีนี้เดือนมกราคมเป็นเดือนพิเศษเพราะ มี 5 จันทร์ 5 เสาร์ 5 อาทิตย์ จะเกิดขี้นทุก 823 ปี
ซี่งถูกเรียกว่าถุงเงิน ตามความเชี่อ ถ้าส่งข้อความนี้ให้คนดีๆ 8 คน จะทำให้โชคดีรับแต่เงินๆๆๆ
โชคดีทุกคนและขอให้รวยๆถ้วนหน้า"

คัดลอกของ คมยส ณ แม่ริม มาจาก fb
มาลงให้คนดีๆในนี้อ่านแทนการส่งข้อความ
เพราะอยากโชคดีมีเงิน ในห้องนี้มีแต่คนดีๆ
แน่นอนมากกว่า 8 คนอยู่แว๊วววววว ชิมิ ชิมิ :mrgreen: :lol:
ขอบคุณมากครับคุณตา...22-23มค.ที่ผ่านมาไปนอนศูนย์ศึกษาธรรมชาติ เจ็ดตด-โปร่งก้อนเส้ามาครับ ว่างๆจะสรุปทริปนะครับ...คุณยายสบายดีหรือยังครับ มาซ้อมปั่นจักรยานหรือยังครับ...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงแซม เขียน:
หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:
...สวัสดีครับ คุณอ๋อย และทุก ๆ ท่าน ผมไปอยู่แล้วครับ แต่น่าเสียดายคุณแม่บัก ฯ คงไปไม่ได้ ผมเลยไม่มีข้อแก้ตัวเวลาขึ้นเขาไม่ไหว เอ...ได้ข่าวคุณเล็ก ผบ.คุณธานินทร์ ไปด้วย เราก็มีข้ออ้างอีกแล้ว "จอดรอคุณเล็กครับ" 555 เอ...จะปั่นตามคุณเล็กทันหรือเปล่ายังไม่รู้ 555
ลุงแซมน่าจะหาคู่หูคนใหม่ได้นะเฉพาะกิจแม่บักไม่ว่าอะไรมั้งครับ... :lol: :lol: :lol: :lol:
เสือรุ่งริ่ง เขียน::? :? :? :? :? :?
แง๊ะ...อดเจอพี่อ๋อยเลย..ฮือๆๆๆๆ.. :cry: :cry: :cry: :cry:
สวัสดีค๊า พี่อ๋อย... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ไว้ปีหน้ามาขึ้นใหม่ก็ได้ค่ะพี่..
ไว้ปีหน้าครับถ้าไม่ไปราชการซะก่อน...แต่ไปวนเวียนแถวเหนือแหละครับ...
เสือรุ่งริ่ง เขียน:
ลุงแซม เขียน: ...สวัสดีครับ คุณอ๋อย และทุก ๆ ท่าน ผมไปอยู่แล้วครับ แต่น่าเสียดายคุณแม่บัก ฯ คงไปไม่ได้ ผมเลยไม่มีข้อแก้ตัวเวลาขึ้นเขาไม่ไหว เอ...ได้ข่าวคุณเล็ก ผบ.คุณธานินทร์ ไปด้วย เราก็มีข้ออ้างอีกแล้ว "จอดรอคุณเล็กครับ" 555 เอ...จะปั่นตามคุณเล็กทันหรือเปล่ายังไม่รู้ 555
อิอิ...ลุงแซม..อ้างก็ได้ค่ะ ว่า..จอดรอไอ้ รุ่งริ่ง เพราะ นู๋ ปั่นขึ้นเขาไม่เก่ง ช้า ถึง ช้ามั่ก... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แต่คุณเหมียวต้องเป็นบัดดี้คนใหม่ลุงแซมแทนแม่บักแล้วมั้งครับ....
phornprasith เขียน:หยุด 2 วันไปเที่ยวไหนมาบ้างครับ :D :D :D :D :D
ผมเปลี่ยนยางใหม่เป็น 2*1.75 ปั่นมันมากครับ :D :lol: :mrgreen: :lol: :mrgreen: :D
กำลังวางแผนปั่นไปนอน นครนายก 1 คืน :D :D :D :D :D
ไปศูนย์ศึกษาธรรมชาติเจ็ดคต-โปร่งก้อนเส้ามาครับพี่อุ้ยครับว่างๆจะสรุปทริปให้ดูนะครับ แล้วพี่ไปไหนมาครับ...
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4300 , 8500 , c'dale & RIT

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:ขอบคุณมากครับคุณตา...22-23มค.ที่ผ่านมาไปนอนศูนย์ศึกษาธรรมชาติ เจ็ดตด-โปร่งก้อนเส้ามาครับ ว่างๆจะสรุปทริปนะครับ...คุณยายสบายดีหรือยังครับ มาซ้อมปั่นจักรยานหรือยังครับ...

คุณยายสบายดีครับเริ่มกลับมาปั่นได้ 2 วันแล้ว พาลากซะ อิอิ :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

t@he@w เขียน:
หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:ขอบคุณมากครับคุณตา...22-23มค.ที่ผ่านมาไปนอนศูนย์ศึกษาธรรมชาติ เจ็ดตด-โปร่งก้อนเส้ามาครับ ว่างๆจะสรุปทริปนะครับ...คุณยายสบายดีหรือยังครับ มาซ้อมปั่นจักรยานหรือยังครับ...

คุณยายสบายดีครับเริ่มกลับมาปั่นได้ 2 วันแล้ว พาลากซะ อิอิ :lol:
อย่าพาคุณยายไปไกลนะครับ เดี๋ยวคุณยายพิโรธเอานา... :P :P :P :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เสาร์นี้ว่าจะไปเขื่อนป่าสักครับ...ลมเย็นดีครับ....ไปด้วยกันไหมครับ....
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

t@he@w เขียน:"ปีนี้เดือนมกราคมเป็นเดือนพิเศษเพราะ มี 5 จันทร์ 5 เสาร์ 5 อาทิตย์ จะเกิดขี้นทุก 823 ปี

เข้ามาดูช้าไป ไม่อย่างนั้นอาจถูกหวยก็ได้ งวดก่อนโน้นออก 23 งวดนี้ออก 55 งวดหน้าออกอะไรไม่รู้ครับ 555 (ออกไปแล้ว)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงแซม เขียน:

เข้ามาดูช้าไป ไม่อย่างนั้นอาจถูกหวยก็ได้ งวดก่อนโน้นออก 23 งวดนี้ออก 55 งวดหน้าออกอะไรไม่รู้ครับ 555 (ออกไปแล้ว)
คุณตาเหี่ยวให้โชคนะครับ....ผมไม่รู้จะไปตีเลขอะไรครับ...แล้วอาทิตย์นี่ลุงแซมไปปั่นที่ไหนครับ...เมืองเก่าของเราแต่ก่อนไหมครับ.... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ คุณอ๋อย ก็คงต้องปั่นไปแถวนั้นแหละครับ เพราะรถมันน้อยดี
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน: อย่าพาคุณยายไปไกลนะครับ เดี๋ยวคุณยายพิโรธเอานา... :P :P :P :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เสาร์นี้ว่าจะไปเขื่อนป่าสักครับ...ลมเย็นดีครับ....
ไปด้วยกันไหมครับ....
ขอบายก่อนครับ คาดว่าน่าจะเป็นวันที่ 18-19-20 กพ.โน่นล่ะ
ถึงจะออกออนทัวร์ครับ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

t@he@w เขียน:
หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน: อย่าพาคุณยายไปไกลนะครับ เดี๋ยวคุณยายพิโรธเอานา... :P :P :P :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เสาร์นี้ว่าจะไปเขื่อนป่าสักครับ...ลมเย็นดีครับ....
ไปด้วยกันไหมครับ....
ขอบายก่อนครับ คาดว่าน่าจะเป็นวันที่ 18-19-20 กพ.โน่นล่ะ
ถึงจะออกออนทัวร์ครับ :mrgreen:
ไปไหนมั่งครับคุณตา....ช่วงนี้น้องขุนเขาจะปิดเทอมแล้วครับ...อาจมาอยู่ด้วยนานหน่อยนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”