ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา

ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 19:40

ทริปนี้ยิ่งใหญ่จริงๆ สมาชิกมาเยอะมาก ทั่วประเทศไทยครับ เป็นการรวมตัวของเสือห้าภาครุ่นที่6 มีทั้งเสือหนุ่มๆๆและเสือสาวและสาวๆๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
..ผมเตรียมตัวปั่นมานานเลยครับ ขอเจ้านายพักร้อนมานานแล้วว่าจะพักร้อนช่วงนี้ไปปั่นจักรยานไปอุ้มผาง น้ำตกทีลอซู :idea: :idea: :idea: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :?: :?: :?: :?:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย หนุ่มน้อยบ้านนา เมื่อ 04 ธ.ค. 2010, 15:50, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

Re: ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:00

เริ่มทริปกันก่อนไปปั่นทริปใหญ่ครับ 18พย.53ลงบขส.ที่ตาก นัดพี่ธานินทร์และทีมSOMAไว้ พักที่รร.สวนสิน1คืนเช้า19พย.53เริ่มออกจากตาก ไปอ.บ้านตากเส้นใน สู่อ.แม่ระมาด อ.แม่สอด....พอดีช่วงเช้า19พย.เจอพี่โสพอดี พี่พาไปเลี้ยงข้าวมันไก่ เลยขอขอบคุณไว้ณที่นี้ด้วยครับ...
..ทริปก่อนไปอุ้มผาง มี1.พี่ธานินทร์เป็นหน.ทริป 2.แป๊ะเม้งจ.อุบล 3.พี่สมศักดิ์ม้าเซ็กทาวน์จ.นราธิวาส 4.อ.เกษมกำแพงเพชร 5.สาวหม่วยหญิงสาวคนเดียวจากกทม. 6.แครี่สาวอังกฤษ 7. Mr.Hant จากเยอรมัน 8.พี่โอมจากกทม. และ9.ผมอ๋อย หนุ่มน้อยบ้านนาจ.นครนายกครับ...

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: ปั่นไปตามดอย ถนนลอยฟ้า อุ้มผาง ล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

โพสต์ โดย ทิวากร » 29 พ.ย. 2010, 20:02

:D แต่ละท่านแต่ละนาย ดูกันตาแฉะ ฮากันท้องแข็งละครับงานนี้
คุณไม่รู้หรอกว่าอะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เคยเห็นของจริง

บึงกาฬ-ชายแดนลาวเวียดนาม-ฮานอย..กดครับ

สำราจเส้นทางสายใหม่ ไปกัมพูชาพริบตาเดียว ชมนครวัด นครธมด้วยกัน..กดเบาๆครับ

อุ้มผาง ทีลอซู ถนนลอยฟ้า viewtopic.php?f=56&t=267185

เวียงจันทน์-หลวงพระบาง viewtopic.php?f=56&t=332042

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง » 29 พ.ย. 2010, 20:04

8-) 8-) 8-) 8-)
สวัสดีคร้า กางเต๊นท์ไว้บ้านแม่บักฯ ปักธงไว้บ้านคุณทิวากร แล้วร่อนมาบ้านนี้ อึ๋ยส์สสส..ชักเริ่ม งง..อิอิ ต่อไปนี้จะเป็นการวิ่งรอก หนังเรื่องนี้ฉายหลายโรงอ่ะค่ะ...ว่าแล้วขอมาเฝ้าที่กระทู้นี้ด้วย เดี๋ยวนะค่ะ ขอวิ่งไปหยิบ เป๊ปซี่ ก่อน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan

ภาพประจำตัวสมาชิก
kasam-hong
อ.เกษม 081-8867981

โพสต์ โดย kasam-hong » 29 พ.ย. 2010, 20:05

มาแล้วๆๆ..รออยู่ชมอยู่ ทริปนี้มีฮาตลอด

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:06

ช่วงแรกปั่นกันไปแนะนำตัวกันไป แบบไม่เครียดสนุกๆครับ...วันแรกด้วยมั้งครับเลยไม่เหนื่อยครับ...
..อ.เกษมกำแพงเพชร คุยกันไปถึงรู้ว่าอ.เค้ากินเจครับ พกเสบียงมาเพียบครับ มีชงชาให้ดื่มแทบทุกเย็นเช้าครับ.. :!: :!: :?: :?: :?: :arrow: :arrow: :arrow: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

สาวหม่วยกะแครี่จากอังกฤษครับ...
รูปภาพ

พี่โอมจากกทม.
รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:12

ทิวากร เขียน::D แต่ละท่านแต่ละนาย ดูกันตาแฉะ ฮากันท้องแข็งละครับงานนี้

อะไรจะฮา...555555ทิวากร....อิอิอิเอื๊อกๆๆๆๆ... :lol: :lol: :lol: :lol: คอยติดตามต่อไป...
เสือรุ่งริ่ง เขียน:8-) 8-) 8-) 8-)
สวัสดีคร้า กางเต๊นท์ไว้บ้านแม่บักฯ ปักธงไว้บ้านคุณทิวากร แล้วร่อนมาบ้านนี้ อึ๋ยส์สสส..ชักเริ่ม งง..อิอิ ต่อไปนี้จะเป็นการวิ่งรอก หนังเรื่องนี้ฉายหลายโรงอ่ะค่ะ...ว่าแล้วขอมาเฝ้าที่กระทู้นี้ด้วย เดี๋ยวนะค่ะ ขอวิ่งไปหยิบ เป๊ปซี่ ก่อน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อย่าลืมหนมมานั่งทานด้วยนะเสือรุ่งริ่ง...ทำไมน้าไม่ไปสนุกด้วยกัน.... :?: :?: :?: :arrow: :arrow: :arrow: แม่บักว่าไงล่ะครับ.... :evil: :evil: :evil: :evil: :roll: :roll: :roll: :roll: :lol: :lol: :lol: :lol:

kasam-hong เขียน:มาแล้วๆๆ..รออยู่ชมอยู่ ทริปนี้มีฮาตลอด

มันฮาตลอดนะครับถ้าเราปั่นไปด้วยกัน...มีคุยมีฮา มีเข็นมีแซว มันได้ทุกรสนะครับ.... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย น้าน้อง » 29 พ.ย. 2010, 20:13

ติดตามด้วยคนคะ ทีลอซูครองพื้นที่เนอะ :D
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:16

พักทานน้ำ เติมเสบียงกันก่อนที่ทางแยกอ.บ้านตาก รออ.พงษ์กับเพื่อน3คนจากจ.น่าน....
..พี่สมศักดิ์ ม้าเซ็กทาวน์จ.นราธิวาส

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:17

น้าน้อง เขียน:ติดตามด้วยคนคะ ทีลอซูครองพื้นที่เนอะ :D

ตามไปได้เลยครับ...ใช่น้องแฟนก๊วกไหมครับ...

โพสต์ โดย น้าน้อง » 29 พ.ย. 2010, 20:23

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:
น้าน้อง เขียน:ติดตามด้วยคนคะ ทีลอซูครองพื้นที่เนอะ :D

ตามไปได้เลยครับ...ใช่น้องแฟนก๊วกไหมครับ...

ใช่คะพี่หนุ่มน้อยบ้านนา วันนี้แว็บชมภาพบ้านโน้นบ้านนี้ที :lol: :lol:
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:23

แป๊ะเม้งจ.อุบล ขาแรง อายุเป็นเพียงตัวเลขจริงๆๆๆครับ :!: :!: :!: :?: :?: :?: :arrow: :arrow: :arrow: กับอ.เกษมกำแพงเพชรคุยกันว่าจะปั่นขึ้นดอยอ.แม่ระมาด ตามแป๊ะเม้งไปยังไงดี...อิอิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 พ.ย. 2010, 20:25

น้าน้อง เขียน:
หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:

ใช่คะพี่หนุ่มน้อยบ้านนา วันนี้แว็บชมภาพบ้านโน้นบ้านนี้ที :lol: :lol:

งั้นตามพี่ไปเรื่อยๆๆนะ....ห้ามแซงนะคร้าบบบบบบบบบ....

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว » 29 พ.ย. 2010, 20:26

สงสัยว่า คืนนี้ คงม่ายด้าย นอน ชัวร์ คุณอ๋อย เราสัญญากันใว้แล้วใช่มั้ย ว่าเรา จะไม่แฉ กัน เด็ดขาด อิอิ
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan