OTO สรุปทริป SOMA ปั่นวงกลม จ. อุบลฯ ชมดอกไม้บนลานหิน OTO

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา

OTO สรุปทริป SOMA ปั่นวงกลม จ. อุบลฯ ชมดอกไม้บนลานหิน OTO

โพสต์ โดย SOMA@Tanin » 28 ต.ค. 2010, 21:07

20-26 ตค. 2010

.
รูปภาพ
.
สืบเนื่องจากกระทู้ชวนปั่น
viewtopic.php?f=57&t=251702

ทริปอุบลฯ ก็ผ่านไปได้ด้วยดีอีกทริปหนึ่งในปีนี้ของผม เพื่อนร่วมทริปนี้รวมกันทั้งหมด 8 คน
ทริปนี้สี่คนแรกคุณธนะ คุณแขก คุณนคร และผมเดินทางพร้อมกันด้วยนกแอร์
ค่าเดินทางไปกลับก็ไม่สูงมากนักเพราะจองตั๋วไว้ล่วงหน้า ส่วนจักรยานเสียค่าธรรมเนียม อีกคันละ 200 บาท
โดยไม่ต้องใส่กล่องหรือถุง สามารถเข็นรถเข้าไปเช็คได้เลย หากท่านใดกลัวรถจะมีรอย
ก็สามารถพันด้วยวัสดุกันกระแทกก่อนก็ได้
คนที่ห้าที่ร่วมทริปก็แปะเม้งปั่นมารับที่สนามบินอุบลฯ และตอนเย็นเราก็ปั่นไปที่ร้านจักรยานของป๋านรินทร์เป็นคนที่หกที่ร่วมทริป
ส่วนคุณซาเล้งสีแดงนั่งรถทัวร์ตามมาสมทบในตอนเช้าวันที่ 21
และที่นั่งรถอึดที่ตามเรามาคนสุดท้ายก็คุณเอิ๊ก ขึ้นรถไฟมาแต่รางมีปัญหาจากน้ำท่วม
ต้องเสียเวลาไม่น้อยกว่าสามชั่วโมง พวกเราก็เดินทางออกไปกันก่อน
และเมื่อคุณเอิ๊กมาถึงก็นั่งรถตามไปที่อ.ศรีเมืองใหม่ แล้วปั่นไปผาชนะได
โดยวันแรกของการปั่นเราออกเดินทางจากที่พักหาอาหารเช้าในตัวเมืองอุบลฯ
ซึ่งเป็นอาหารญวนก๋วยจั๊บปลา ก่อนจะออกปั่นไปทางอ.ตาลสุม และแวะทานอาหารเที่ยงที่อ.ศรีเมืองใหม่
ก่อนจะปั่นไปบ้านนาโพธิ์กลาง เพื่อพบกับกลุ่มคุณนายปากเกร็ด ซึ่งเวลาเราก็ถึงที่หมายปากทางเข้าผาชนะได ได้พร้อมกันพอดี

Re: OTO สรุปทริป SOMA ปั่นวงกลม จ. อุบลฯ ชมดอกไม้บนลานหิน OTO

โพสต์ โดย SOMA@Tanin » 28 ต.ค. 2010, 21:15

ก่อนอื่นก็ขอขอบคุณ คุณนายปากเกร็ดและคณะ ที่ช่วยในการประสานงานเรื่องสถานที่และอาหารมื้อเย็นและเช้า
สำหรับคณะของผมที่ไปสมทบ ร่วมปั่นเข้าไปเที่ยวที่ผาชนะได เป็นอย่างยิ่ง

.
รูปภาพ
.
ก่อนพระอาทิตย์จะตก พวกเราก็ปั่นถึงที่สุดของถนนที่ว่ารถยนต์ธรรมดาไม่สามารถเข้าไปได้
จักรยานเองยังปั่นกันได้อยากมากๆ และระยะทางยังมีอีก 14 กม. ปั่นไปปั่นไปก็มืดครับ
วันนี้ด้วยระยะทางที่ยาวไกลมาตั้งแต่เช้ากลุ่มผมปั่นจากอุบลฯ ก็ประมาณ 125 กม.
และช่วงสุดท้ายที่แรงก็หมดแล้ว ถนนยังปั่นได้อยากอีก กว่าจะถึงที่หมายก็มืดค่ำครับ
แต่โชคดีที่เรามีอาหารทานกันครับ :o :o :o ถึงที่หมายผมก็รีบกางเต้นท์
มีน้ำเย็นๆหมดไปหนึ่งขวดก่อนจะได้ทานอาหาร

Re: OTO สรุปทริป SOMA ปั่นวงกลม จ. อุบลฯ ชมดอกไม้บนลานหิน OTO

โพสต์ โดย SOMA@Tanin » 28 ต.ค. 2010, 21:28

.
รูปภาพ
.
หลังอาหารเย็น เราก็นั่งล้อมวงคุยกันเรื่องที่เราเดินทางกันในวันนี้
มีบางกลุ่ม(พี่เสือยิ้ม ขอแซวหน่อย) เป็นผู้ชำนาญเรื่อง GPS เป็นอย่างดีชนิดที่ผมศึกษาไล่ไม่ทัน
ยังพาเพื่อนๆตามไปด้วยอีกสองคน เลยแยกไปไกลพอประมาณ เพราะด้วยตามเจ้าน้องจุกที่ผมเรียก
ก็โชคดีของผมเพราะพี่ยิ้มถ้าไปถึงก่อนผมนานๆ น้ำเย็นที่ผมจะได้ดื่มอาจจะไม่เหลือ :shock: :shock: :shock:

หลังจากที่ผมได้นั่งล้อมลมคุยกันสักพักใหญ่ ผมก็ย้ายวงต่อไปอีกวงซึ่งก็เป็นคณะของผมเอง
ซึ่งคุณซาเล้งก็เอากีต้าร์มาเล่นร้องเพลงกันเบาๆ แล้วก็คุยกันไปเรื่องที่เราปั่นลุยท่ามกลางความมืดเข้ามาถึงผาชนะไดกันจนได้

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy » 28 ต.ค. 2010, 23:33

SOMA@Tanin เขียน:... มีบางกลุ่ม(พี่เสือยิ้ม ขอแซวหน่อย) เป็นผู้ชำนาญเรื่อง GPS เป็นอย่างดีชนิดที่ผมศึกษาไล่ไม่ทัน
ยังพาเพื่อนๆตามไปด้วยอีกสองคน เลยแยกไปไกลพอประมาณ เพราะด้วยตามเจ้าน้องจุกที่ผมเรียก
ก็โชคดีของผมเพราะพี่ยิ้มถ้าไปถึงก่อนผมนานๆ น้ำเย็นที่ผมจะได้ดื่มอาจจะไม่เหลือ :shock: :shock: :shock:

หุหุหุ ... เป็นการใช้เวลาว่างกับ"แรง"ที่เหลือไปสำรวจหมู่บ้าน"ปากลา" ตะวันออกสุดของสยามประเทศจริงๆ พิกัด 15.646273,105.631517... ท่านไปกันรึยัง :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง » 29 ต.ค. 2010, 06:57

อรุณสวัสดิ์ค๊า พี่นายห้าง...
ขอต่อคิวชมค่ะ...พร้อมกับกาแฟมาเสริฟ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan

โพสต์ โดย SOMA@Tanin » 29 ต.ค. 2010, 08:08

สวัสดีตอนเช้าครับ
พี่ยิ้ม ผมแซวเล่นนะครับ ผมรู้ว่าพี่ปั่นไปเที่ยวกัน
(แต่เล่นปั่นกันไปหลายโลอยู่) ดีที่ว่าผมปั่นมาทัน
ที่บ้านปากลา ผมเคยไปเที่ยวมาหลายครั้ง แต่ครั้งนี้ไปไม่ถึง
ไปแค่ที่ร้านอาหารริมน้ำโขงก่อนบ้านปากลา เมื่อหลายปีก่อน
ผมเคยเอาเรือคายัคไปพายจากที่บ้านปากลา ยาวไปถึงโขงเจียมเลย
พายกันครึ่งวัน โชคดีที่พายตามน้ำไม่นั้นก็แย่เหมือนกัน :D :D :D

คุณรุ่งริ่ง ขอบคุณที่รู้ใจว่าชอบกาแฟดำ
แถมด้วยไขดาวอีกสองฟอง ที่ชอบกาแฟดำเพราะเวลาเดินทาง
ไม่อยากจะพกน้ำตาลไปอีก กลัวมดจะตามไปด้วย :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy » 29 ต.ค. 2010, 08:38

:lol: :lol: :lol: จริงๆ แล้วก็ไม่เห็นทางเข้านะแหละ :mrgreen:
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว » 29 ต.ค. 2010, 09:01

เสือรุ่งริ่ง เขียน: อรุณสวัสดิ์ค๊า พี่นายห้าง...
ขอต่อคิวชมค่ะ...พร้อมกับกาแฟมาเสริฟ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

ขอจิบด้วย เมื่อคืนเพลียจัด เฝ้ายาย หลับๆๆตื่นๆๆ
ไข่ดาวให้นายห้าง 2 ฟอง 150 แครอลี่ ต้องปั่นเผาผลาญ 30กิโลเมตร ม่ายไหวอ่ะ

:mrgreen: :mrgreen:
อ้าวลืมไปนึกว่ากระทู้ตัวเอง
แนบไฟล์
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan

โพสต์ โดย pn.merida » 29 ต.ค. 2010, 10:09

SOMA@Tanin เขียน:พี่ยิ้มยังอยู่กทม.หรือเปล่าครับ
ว่าจะได้เจอกันสักหน่อยก็จะดี
จะกลับหาดใหญ่วันไหนครับ

วันนี้ยังอยู่ครับ แต่จะกลีบวันไหนต้อง ลองโทรถามดูช่วงเที่ยง ลองดูนะครับ
จงปั่นไปข้างหน้า ถ้ายังมีแรงอยู่

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 ต.ค. 2010, 10:22

SOMA@Tanin เขียน:OTO สรุปทริป SOMA ปั่นวงกลม จ. อุบลฯ ชมดอกไม้บนลานหิน OTO
20-26 ตค. 2010

.

....
โดยวันแรกของการปั่นเราออกเดินทางจากที่พักหาอาหารเช้าในตัวเมืองอุบลฯ
ซึ่งเป็นอาหารญวนก๋วยจั๊บปลา ก่อนจะออกปั่นไปทางอ.ตาลสุม...... [/color]

แผนกภาพประกอบ ครับ:ที่ร้านอาหารญวน เชิดศักดิ์ ซ้ายไปขวา :ซาเล้งฯ-พี่ธา-แปะเม้ง-ป๋านรินทร์ ทานไปยิ้มกันไป เช้าๆ ที่ อุบล อากาศดี มาก
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 17 พ.ค. 2012, 12:22, แก้ไขไปแล้ว 6 ครั้ง.

โพสต์ โดย SOMA@Tanin » 29 ต.ค. 2010, 10:24

สวัสดีครับคุณซาเล้ง
ช่วยลงรูปเพิ่มและรายงานไปได้เลยครับ
ของผมเดี๋ยวมีเวลาเลือกรูปแล้วค่อยมาปั่นกระทู้ไล่ต่อครับ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 ต.ค. 2010, 11:04

SOMA@Tanin เขียน:สวัสดีครับคุณซาเล้ง
ช่วยลงรูปเพิ่มและรายงานไปได้เลยครับ
ของผมเดี๋ยวมีเวลาเลือกรูปแล้วค่อยมาปั่นกระทู้ไล่ต่อครับ

อยากรอพี่เล่าเรื่องก่อนดีกว่าครับ เขียนเรื่องได้สนุก ชัดเจน กระชับ ผมขอเป็นตัวช่วย ลงภาพประกอบ ในบางภาพ ที่มุมกล้องแบบลำลอง นะ ครับ :D

โพสต์ โดย ลุงแซม » 29 ต.ค. 2010, 11:27

...สวัสดีครับทุกท่าน
มาชมหนังตัวอย่าง และจะรอชมให้จบทั้งเรื่องต่อไปครับ ดอกไม้สวยจัง
...น่าอิจฉาจังใคร ๆ ก็ได้ไปเที่ยวไปปั่น เหลือแต่ลุงแซมเฝ้าบ้านไม่ได้ไปไหนเลย มีแต่ปั่นกระทู้ เมื่อวานจะไปงานศพภรรยาเพื่อน เอาชุดดำมาใส่ กางเกงติดตะขอไม่ได้ซะแล้วเวรกรรมคงต้องออกปั่นลดพุงบ้างแล้ว

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว » 29 ต.ค. 2010, 11:35

ลุงแซม เขียน:...สวัสดีครับทุกท่าน
มาชมหนังตัวอย่าง และจะรอชมให้จบทั้งเรื่องต่อไปครับ ดอกไม้สวยจัง
...น่าอิจฉาจังใคร ๆ ก็ได้ไปเที่ยวไปปั่น เหลือแต่ลุงแซมเฝ้าบ้านไม่ได้ไปไหนเลย มีแต่ปั่นกระทู้ เมื่อวานจะไปงานศพภรรยาเพื่อน เอาชุดดำมาใส่ กางเกงติดตะขอไม่ได้ซะแล้วเวรกรรมคงต้องออกปั่นลดพุงบ้างแล้ว

โรงนี้หนังขาดบ่อยง่ะ ลุงแซม นี่หนูรอชมตั้งแต่เมื่อวานแล้ว คืนนี้ คงต้องเอาโนตบุค ขึ้นรถทัวร์รอชมต่อ
นักแสดง โรงนี้ออกแนว เล่นตัวง่ะ อิอิ ล้อเล่น

นะนะ มาฉายต่อทีนะ
แนบไฟล์
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan