(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

Re: ปั่นเดี่ยวเที่ยวหลายๆที่ ที่ผมไปมาครับ...

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา

Re: ปั่นเดี่ยวเที่ยวหลายๆที่ ที่ผมไปมาครับ...

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 27 ธ.ค. 2012, 10:29

wheeler pro 49 เขียน:สุขสันต์วันคริสต์มาส สำหรับน้อง มั่นหมาย ขอให้โชคดี ตลอดปี ตลอดไป ครับ. :D :D :D :D :D

ขอบคุณครับคุณลุงหนาน...ผมขอให้คุณลุงโชคดี ตลอดปี ตลอดไป เช่นกันครับ
ขอบคุณที่ยังไม่ลืมผมครับ
ผมยังคิดถึงทุกๆท่านที่ น่านเสมอ สักวันหนึ่งถ้าว่างจะไปเยื่ยมครับ...น่านอยู่ในความทรงจำผมเสมอครับ
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...viewtopic.php?f=56&t=234732

โพสต์ โดย kannikar » 27 ธ.ค. 2012, 17:07

สวัสดีค่ะ สบายดีหรือเปล่าคะ ได้พบกับพี่แป๊ะบ้างหรือยัง ถ้ามีโอกาสจะยกจักรยานคันงามขึ้นรถไฟไปให้ช่วยนำทริปพาปั่นเที่ยว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 28 ธ.ค. 2012, 12:43

kannikar เขียน:สวัสดีค่ะ สบายดีหรือเปล่าคะ ได้พบกับพี่แป๊ะบ้างหรือยัง ถ้ามีโอกาสจะยกจักรยานคันงามขึ้นรถไฟไปให้ช่วยนำทริปพาปั่นเที่ยว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อุ่ย....ตกใจหมด... :mrgreen:
คุณเล็กนี่เองที่ทักทายมา... :D
คุณเล็กผมสบายดีครับ ว่าแต่คุณเล็กเอง เป็นไงบ้างล่ะบายดีอะป่าวละครับ
ผมยังไม่พบท่านผู้การเลยครับ...คุณเล็ก
ผมยินดีต้อนรับทุกๆท่านที่มาเยือนครับ... :mrgreen:
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...viewtopic.php?f=56&t=234732

โพสต์ โดย kannikar » 30 ธ.ค. 2012, 17:25

สวัสดีค่ะ สบายดีค่ะแต่ว่าไม่ค่อยมีโอกาสได้ปั่นจักรยานเหมือนก่อนโน้นน่ะค่ะ
สวัสดีปีใหม่ 2556 ค่ะ ขอให้มีสุขภาพกายแข็งแรง สุขภาพใจสดใสเบิกบานตลอดไปค่ะ

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 31 ธ.ค. 2012, 00:46

kannikar เขียน:สวัสดีค่ะ สบายดีค่ะแต่ว่าไม่ค่อยมีโอกาสได้ปั่นจักรยานเหมือนก่อนโน้นน่ะค่ะ
สวัสดีปีใหม่ 2556 ค่ะ ขอให้มีสุขภาพกายแข็งแรง สุขภาพใจสดใสเบิกบานตลอดไปค่ะ

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ... :mrgreen:

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 31 ธ.ค. 2012, 00:49

ประสิทธิ์ สารธรรม เขียน:คอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ และคำบรรยายดี ๆ ครับ

ขอบคุณที่ทักทายครับ... :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 31 ธ.ค. 2012, 06:58

-ขอส่งความสุขและความปรารถนาดี ให้ พี่มั่นหมาย และครอบครัว มีความสุข เจริญการงาน การเงิน สุขภาพดี ตลอดปีใหม่และตลอดไป ครับ
แนบไฟล์
hpny มั่นหมาย.JPG
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 09 ม.ค. 2013, 23:26, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 01 ม.ค. 2013, 11:02

ขออำนวยพรให้พี่มั่นหมาย.. สุขขี สุขสันต์รับวันปีใหม่ 2556 ครับ :mrgreen: :D :P

รูปภาพ
ton TG

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 03 ม.ค. 2013, 10:25

ซาเล้งสีแดง เขียน:-ขอส่งความสุขและความปรารถนาดี ให้ พี่ทูน มั่นหมาย และครอบครัว มีความสุข เจริญการงาน การเงิน สุขภาพดี ตลอดปีใหม่และตลอดไป ครับ

ขอบคุณท่านซาที่อวยพรปีใหม่ครับ...
ผมเองไม่รู้จะเอาคำไหนอวยพรท่าน..ก็ขอพรอันประเสริฐทั้งปวงย้อนกลับถึงท่านและครอบครับในทุกๆพร...ครับ

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 03 ม.ค. 2013, 10:28

ton_tinakorn เขียน:ขออำนวยพรให้พี่มั่นหมาย.. สุขขี สุขสันต์รับวันปีใหม่ 2556 ครับ :mrgreen: :D :P

รูปภาพ

ขอบคุณครับคุณ"ton_tinakorn" ผมก็ขอให้ท่านและครอบครัวรวมทั้งบุคคลใกล้ชิดท่านมีความสุขตลอดปีนี้และปีถัดๆไปครับ...

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 04 ม.ค. 2013, 16:18

รูปภาพ

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 09 ม.ค. 2013, 16:53

อัพ......

เมื่อวันที่ 5 - 6 ม.ค.56 ผมได้ปั่นจักรยานคู่ใจไป กทม. โดยออกจากบ้านพักใน อ.ปราสาท เวลา 0519 ไปตามถนนทางหลวงสาย 24 ถึงแยกสีคิ้ว เลี้ยวซ้าย ไปตามถนนมิตรภาพมุ่งหน้าสระบุรี ผมถึง อ.ปากช่อง ประมาณบ่าย 4 โมง ผมจอดพักและนั่งคิดว่าจะพักที่นี่ เช้าจะปั่นเข้าเขาใหญ่ แล้วผมก็ปั่นหาที่พักแถวๆชานเมือง ถามราคาแล้วแพงมากผมสู้ราคาไม่ไหว 6 โมงแล้วยังหาที่พักราคาถูกที่ต่ำกว่า 500 บาท ยังไม่ได้ ผมเลยไม่ขึ้นแล้วเขาใหญ่ ปั่นลงไปหาที่พักแถวหมวกเหล็กดีกว่าเรา..1830.ผมตัดสินใจปั่นขึ้นเนินปากช่องแล้วดิ่งลงกลางดงถึงหมวกเหล็ก ด้วยการจราจรที่หนาแน่นมาก...ทุ่มกว่าๆเห็นมีที่พักอยู่ขวามือ ผมตัดสินใจแวะถามราคา ห้องพัดลม 350 ห้องแอร์ 450 บาท ผมพักที่นี่ครับหมวกเหล็ก......
เช้าตื่นนอน 0600 รู้สึกว่าปวดหัวเขาข้างซ้าย....นั่งนวดอยู่ในห้องพักจนถึงเวลา...0700 อาการปวดเริ่มดีขึ้นตัดสินใจออกจากที่พักปั่นต่อมุ่งหน้าสระบุรี....ผมไหลรถลงมา...ถึงหน้า รพ.หมวกหมวกเหล็กอาการปวดเขาเริ่มมากขึ้นกว่าเก่า...ผมปั่นด้วยความเร็ว 15-20 กม. ลงชันมากก็เร็วหน่อย...ทางราบก็ใช้ความเร็ว 15-20 กม./ชม.
แก้ไขล่าสุดโดย มั่นหมาย เมื่อ 10 ม.ค. 2013, 15:27, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย kannikar » 09 ม.ค. 2013, 19:33

สวัสดีค่ะ คุณประสิทธิ์
ทำไมไม่ไปหาหมอล่ะคะ แล้วตอนนี้อาการปวดเข่าเป็นอย่างไรบ้างคะ หายดีหรือยัง กลับบ้านไปหรือยังคะเนี่ย จะเข้ามากทม.ไม่เห็นส่งข่าวมาบ้างเลย จะได้ไปทานข้าวด้วยกันซักมื้อ ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้กลับบ้านบอกด้วยแล้วกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 10 ม.ค. 2013, 15:31

kannikar เขียน:สวัสดีค่ะ คุณประสิทธิ์
ทำไมไม่ไปหาหมอล่ะคะ แล้วตอนนี้อาการปวดเข่าเป็นอย่างไรบ้างคะ หายดีหรือยัง กลับบ้านไปหรือยังคะเนี่ย จะเข้ามากทม.ไม่เห็นส่งข่าวมาบ้างเลย จะได้ไปทานข้าวด้วยกันซักมื้อ ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้กลับบ้านบอกด้วยแล้วกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

คุณเล็กผมกลับ อ.ปราสาท แล้วครับ ผมไม่ได้แวะหาใครเลยครับ ทำธุระเสร็จก็กลับ... :D
ขอบคุณครับที่จะเลี้ยงข้าว รู้งี้ แวะไปหาแล้ว... :mrgreen: