(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ปั่นปลูกป่าทับลาน-ล่องแก่งหินเพิง-น้ำตกตะคร้อ 26-27 มิย.53

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา

Re: ปั่นปลูกป่าทับลาน-ล่องแก่งหินเพิง-น้ำตกตะคล้อ 26-27 มิย.53

โพสต์ โดย chawiankan69 » 28 มิ.ย. 2010, 16:00

ครูชิต เขียน:ภาพหมดแล้วครับรอท่านต่อไปรายงานครับ วันที่ 27 ผมไม่ได้ร่วมงานไม่มีภาพครับ :D

ขอบคุณ"ครูชิต"ประชาสัมพันธ์ตัวจริงมาแล้วครับ และคงจะช่วยลงต่อๆไป และช่วยตอบคำถามพี่น้องด้วยครับ
มีภาพการยิงหนังสติกมาให้ดู
แนบไฟล์

Re: ปั่นปลูกป่าทับลาน-ล่องแก่งหินเพิง-น้ำตกตะคร้อ 26-27 มิย.53

โพสต์ โดย chawiankan69 » 28 มิ.ย. 2010, 16:06

ปั่นขึ้นสันเขื่อนอ่างเก็บน้ำทับลาน
แนบไฟล์

Re: ปั่นปลูกป่าทับลาน-ล่องแก่งหินเพิง-น้ำตกตะคร้อ 26-27 มิย.53

โพสต์ โดย chawiankan69 » 28 มิ.ย. 2010, 16:13

เสียดายน้ำในอ่างโบ๋เบ๋ ไม่งั้นจะสวยงามมากๆ ฝนอั้นอยู่นานวันี้ 28 มิ.ย.น่าจะได้เรื่องแล้วครับฝนตกตั้งแต่เมื่อคืน
แนบไฟล์

โพสต์ โดย chawiankan69 » 28 มิ.ย. 2010, 16:20

เอ้ายิงกันเข้าไป บางคนยิงเฉียดหัวเพื่อนแต่เล็งไปไกล
แนบไฟล์

โพสต์ โดย chawiankan69 » 28 มิ.ย. 2010, 16:26

ข้างบนสันเขื่อนยิง ด้านล่างปลูกต้นกล้าลงดิน
แนบไฟล์

Re: ปั่นปลูกป่าทับลาน-ล่องแก่งหินเพิง-น้ำตกตะคล้อ 26-27 มิย.53

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว » 28 มิ.ย. 2010, 16:42

chawiankan69 เขียน:
ครูชิต เขียน:ภาพหมดแล้วครับรอท่านต่อไปรายงานครับ วันที่ 27 ผมไม่ได้ร่วมงานไม่มีภาพครับ :D

ขอบคุณ"ครูชิต"ประชาสัมพันธ์ตัวจริงมาแล้วครับ และคงจะช่วยลงต่อๆไป และช่วยตอบคำถามพี่น้องด้วยครับ
มีภาพการยิงหนังสติกมาให้ดู

อุ๊ย!!อย่างเท่ห์ ค่ะ

ยินดีกับกิจกรรมสุดยอดมากค่ะ
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan

โพสต์ โดย น้าเป็ด... » 28 มิ.ย. 2010, 17:54

Millie Small - My Boy Lollipop

มาขอบคุณทุกภาพสวยสวยครับ และขออนุญาตลิงค์ไปที่ thaincc.com ด้วย
ขอบคุณครับ
น้าเป็ด...ก๊าบก๊าบ

โพสต์ โดย เสือตี๋ » 28 มิ.ย. 2010, 17:57

มีจักรยานก็มีแสงแห่งความหวังครับ
แนบไฟล์
เมื่อใดแสงตะวันยังอยู่จักรยานย่อมมากขึ้นเพราะเรามีหัวใจที่เหมือนๆกัน

โพสต์ โดย SlipBizkit » 29 มิ.ย. 2010, 07:45

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:ต้องขออภัยจริงๆ ครับที่ไม่ได้ไปร่วมงานเนื่องจากว่า ถ้าไปวันเสาร์วันอาทิตย์อาจจะได้กินแห้วครับครูชิต ไม่น่าเชื่อนะว่าในป้ายมีนครนายกตั้งสองคำ แต่ไม่มี "ฅน...ครยก" ไปร่วมเลย :cry: :cry: เสียหน้าหมด แต่พอไปแรลลี่ที่แปดริ้ว เจอท่านรองและประธานชมรมกบินทร์(ครูเปียก) โอ้ว;!!!ยิงคำถามเดียวกันเลยว่าเมื่อวานไม่เห็นนครนายกเลย :cry: :oops: :oops:

มีปากพลี ไปเป็นตัวแทนนครนายกครับประมาณ 4-5 คน มีหมอต้นด้วย

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 29 มิ.ย. 2010, 09:41

กิจกรรมดีครับ...สมาชิกชาวจักรยานไปกันเยอะดีครับ น่าสนุกครับ...แวะมาชมครับ....

โพสต์ โดย SlipBizkit » 29 มิ.ย. 2010, 12:11

มาต่อกันที่บรรยากาศยามค่ำคืนที่ผึ้งหลวงแคมป์กราวด์
ก็สนุกสนานกันตามประสาพวกเราชาวเสือครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ยามเช้าดูเหมือนหนาวจนหมอกลง แต่ไม่เลย แค่ฝ้าขึ้นเลนส์เฉยๆ ครับ
รูปภาพ

ตุนเสบียงเข้าท้องเตรียมเดินทางต่อครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย SlipBizkit » 29 มิ.ย. 2010, 12:13

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลุงเนตร พูดคุยทักทายชาวเสือ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เจ้าไมโล พระเอกของงาน ร่วมเดินทางด้วยตลอดทั้งทริป
รูปภาพ

มุมสวยๆ ของผึ้งหลวงแคมป์กราวด์
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย SlipBizkit เมื่อ 29 มิ.ย. 2010, 12:19, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย SlipBizkit » 29 มิ.ย. 2010, 12:13

ทานข้าวเสร็จแล้วก็มาเก็บภาพประทับใจร่วมกัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย SlipBizkit » 29 มิ.ย. 2010, 12:15

แล้วออกเดินทางไปยัง ศูนย์เกษตรผสมผสานตามแนวพระราชดำริฯ ต.คำโตนด อ.ประจันตคาม
โดยมี คุณบังอร นายก อบจ.ปราจีนฯ รอให้การต้อนรับ และบรรยายเกี่ยวกับโครงการ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ