Chompoo พาไปเยี่ยม ครูเป้ สีน้ำ ที่รร.ธรรมชาติ บ้านริมน้ำ

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Chompoo พาไปเยี่ยม ครูเป้ สีน้ำ ที่รร.ธรรมชาติ บ้านริมน้ำ

โพสต์ โดย Chompoo »

ช่วงนี้ เจ้าเนม เริ่มงอแง เพราะติดใจการปั่นจักรยาน
เจอพี่จารึก ครั้งใด งอแง จะเอา เสือหมอบ... ก็จักรยานที่เจ้าเนม ปั่นอยู่ปัจจุบัน พี่จารึก เอาเฟรมประกอบกับอะไหล่ที่มีอยู่บ้าง ซื้อบ้าง รวมทั้งได้รับความช่วยเหลือจากคุณวี ร้านจักรยาน V Bike หลังสนามกีฬาหัวหมาก ประกอบให้เจ้าเนม ไปปั่นเล่น แบบทำให้ฟรีมาหลายเดือนแล้ว

เลยมางานนี้พร้อมกัน แบบรอจับเบอร์ชิงโชค เผื่อโชคดีได้กลับบ้าน... พอรู้ว่าผม เฮียเซ้ง พี่จารึก จะไปเที่ยวกันต่อ เยี่ยมครูเป้ งอแงอีก.. ทำไมไม่ชวนหนู.. พี่จารึกเป็นห่วงลูกสาวคนเล็ก ต้องแยกกลับไปพร้อมเจ้าเนม จะได้ไม่งอแง.... อันนี้เล่าให้ฟัง สนุก...

ชมภาพ เดอะแก๊งค์ เจอกัน คบกัน งอแงกันตลอด แต่เราก็ยังยิ้ม... อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข...

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
SENG9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859225888
team: O2 MAX ขาโหด
Bike: Conago C50 Connondale slice trek8500 KHS team พับน้อง DA

Re: Chompoo พาไปเยี่ยม ครูเป้ สีน้ำ ที่รร.ธรรมชาติ บ้านริมน้ำ

โพสต์ โดย SENG9 »

ย้อนกลับไปอีกหน่อย เมื่อวานตอนเช้ามืด...
ผมขอเรียกว่า เดอะแก๊งค์ แล้วก้นนะครับ คือเรามีกลุ่มนักวิ่งที่ซ้อมวิ่งมาราธอน กันที่สนามกีฬาหัวหมากทุกเช้าตรู่
แต่จะมี เดอะแก๊งค์ 4 คน ที่ไม่ว่างานวิ่ง หรือจักรยานต้องไปร่วมด้วย แต่ถ้ามีวันเดียวกัน เดอะแก๊งค์ มักเลือกไปขึ่จักรยานครับ
เหมือนเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีงานวิ่งศิริราช และปั่นลอยฟ้า เดอะแก๊งค์ เลือกปั่นจักรยาน ครับ..
เดอะแก๊งค์ ประกอบด้วย พี่จารึก ยกให้เป็นหัวหน้าแก๊งค์, เฮียเซ้ง เลขาธิการ, เจ้าเนม ลูกสาวคนเล็ก และ ผม ชมพู่

เสียดายพี่จารึกและนายเนม...ที่ไม่ได้ไปโรงเรียนธรรมชาติบ้านริมน้ำด้วยกัน
อย่างที่เฮียชมพู่บอกว่า พี่จารึกคงห่วงว่า นายเนมจะกลับบ้านคนเดียวหลังจากร่วมปั่น The 0ne
ต้องขอขอบคุณ เฮียชมพู่ ที่เปิดทริปดี ๆ แถมเลี้ยงเฉาก๊วยกับไอตีม
ขอบคุณ Tonyและคุณลูกหนู พาไปเลี้ยงข้าวแกง ที่พุทธมณฑล
ขอบคุณ Veenonoและคุณเล็ก Terrano ที่ให้อาศัยรถไป โรงเรียน เป้สีน้ำ
ขอบคุณ พี่ธานินทร์ 520 คุณเล็ก มาส่งถึงแถว ๆ พญาไท ย่นระยะทางไปเยอะ
ขอบคุณ เป้ สีน้ำ ที่เลี้ยงอาหารกลางวัน และธรรมชาติรอบ ๆ โรงเรียน .........
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7938-2688
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
Bike: ทัวริ่ง Trek 470
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พิงธรรม์ »

Chompoo พาไปเยี่ยม ครูเป้ สีน้ำ ที่รร.ธรรมชาติ บ้านริมน้ำ
ผมตื่นสายครับวันนี้ ทำสิ่งแรกของเกือบยี่สิบวันที่ขาดไป...ตื่นขึ้นมาเปิดดูข่าวพรรคพวกในไทยเอ็มทีบี ทั้งตั้งใจอยากจะเขียนคุยเล่าเมื่อวานเจอพรรคพวกหลายท่านหลายคนที่คุ้นสนิทแต่ไม่เจอกันนาน บางคนบางท่านไม่เจอกว่าสามปี มีคุณธานินทร์ ๕๒๐ กะคุณน้า...เอ้ยคุณพี่สมพิศ ก็ได้เจอในงานปั่น ดิ วัน มุ่งทำสถิติโลกฯ

ได้ทักทายคุณธานินทร์ ๕๒๐ สุดดีใจไม่คาดคิดจะได้เจอ แต่โทษที...ผมดันเจอได้ทักทายกันนิดหน่อย พอคลายความดีใจ...ปัญหาของคนแก่(ปวดอั้นฉี่จากบนถนนลอยฟ้ามันทนไม่ไหว) ออกปากขอตัวคุณธานินทร์ ๕๒๐ ขอตัวซักแป้บเดียวขอขึ้นไปใช้บริการรถสุขา

แค่แพล้บเดียวเสร็จกิจปลดทุกข์เบาออกจากตัว เดินลงมาก็ไม่เห็นซะแล้ว...คุณธานินทร์ ๕๒๐

ไม่ทันออกปากบอกขอฝากความคิดถึงยังเฮียเม้งและเฮียนรินทร์ ที่เคยร่วมปั่น ๖๕ วันรอบเมืองไทยในคณะของคุณธานินทร์ ๕๒๐ ด้วยกัน...ขอออกปากฝากกันทีตรงนี้ โปรดบอกด้วยผมคิดถึงอยู่ทุกคืนวัน มีโอกาสคงได้ปั่นยาวๆกันอีกครั้ง

กะพี่สมพิศ พี่สมพิศเป็นคนมีน้ำใจกะทุกท่านที่ปั่นจักรยานแบบขาอ่อนรวมถึงผม ผมเคยปั่นด้อกแด้กต่อท้ายขบวนไปเที่ยวหลายทริปกลุ่มรวมมิตร

ก็ได้พี่สมพิศคอยเก็บเกี่ยวต้อนไล่ผมเข้ากระบวนทุกทีที่ผมอยู่รั้งท้ายไม่ให้หลงพลัดไปไหน

คนขาแรงแบบพี่สมพิศอดทนปั่นคุมหลัง ทนปั่นแบบอด(มัน)และอดทนผมนับถือเสียจริงๆเลยละครับ

เมื่อวานผมเดินผ่านไม่เห็นพี่สมพิศ

พี่เขาตะโกนเรียกผม ผมมึนไปครู่เมื่อหันหลังกลับมองเห็นคนตัวป้อม(ป้อมกว่าเดิม) โห...พี่สมพิศของผมเอง ขอบคุณคร้าบบบบพี่

เจอพี่ผมดีใจ อดไม่ไหวต้องคุยโม้เล่าเรื่องเที่ยวในเวียดโดยย่นย่อให้พี่ฟัง (รู้ว่าพี่เขาอยากปั่นเที่ยวแต่ยังติดการงาน...ก็เลยแกล้งเล่ายั่วน้ำลาย) แต่เวลามีน้อยตอนที่เจอได้แต่เล่าพาดเป็นหัวข่าวให้พี่สมพิศตื่นเต้นเล่น

ผมโปรยหัว(ข่าว) พี่สมพิศครับ...ผมไปเที่ยวเวียดมาแปดวันนับเอาแต่วันอยู่ที่เวียด ไปสองคนหมดไปสามพัน(กว่าบาทไทย)

แล้วผมก็เดินลาจากพี่สมพิศ ปล่อยให้พี่เขาคุยกันต่อกะเพื่อนๆพี่

เห็นพี่สมพิศเอา(หัว)ข่าวผมไปบอกต่อพี่ๆ(ของผม) เรื่องที่ผมไปเที่ยวกันยังไงแปดวันหมดพันกว่า

ครับแล้วว่างๆผมจะไปคุยขยายที่ในกลุ่มทีมรวมมิตร ที่ผมก็ห่างไปกว่าปีแล้ว

ก็ด้วยความคิดถึงละครับ ถึงมาขโมยพื้นที่ของคุณChompoo เขียนคิดถึงคนที่เจอแต่เมื่อวาน

Touring in Style...by Jaruek
ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7938-2688
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
Bike: ทัวริ่ง Trek 470
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พิงธรรม์ »

ย้อนกลับมาถึงว่าตอนเปิดไทยเอ็มทีบีไล่หัวข้อเห็นหัวข้อกระทู้นี้

เพราะห่างหายจากเน็ตไปกว่ายี่สิบวันดังบอกแล้ว เห็นกระทู้นี้ก็มึนอยู่พักหนึ่งว่าเอ...คุณChompoo เพื่อนเราทำไมโพสเล่าเรื่องกิจกรรมเมื่อวาน(ผมเข้าใจผิดไม่ทันดูวันที่เริ่มโพส) ได้เร็วและมีเนื้อเรื่องหลายหน้าเหลือเกิน (สงสัยจริง)

ก็เปิดกระทู้ทิ้งเครื่องให้มันโหลด

แล้วลุกไปหาข้าวเช้าเตรียมเอามากินหน้าจอ (ทำแบบเดียวกะพี่แซมครับ)

กว่าผมจะอ่านจบก็ใช้วิธีแกะปูดูดกล้ามนิ้วของปูต้มที่เหลือครึ่งตัวจากมื้อเมื่อวาน (แหะ แหะ...ซื้อปูสดสองตัวจากชุมพรตอนอาศัยนั่งรถพรรคพวกจากชุมพรเข้าถึงกรุงเทพ หมดไปเกือบร้อยบาทครับ โธ่...)

ถึงบ้านซักราวเกือบสองทุ่มคืนวันเสาร์ ต้มปูกินกะข้าวสวยจิ้มน้ำปลา เปล่าเล่าให้น้ำลายไหลนะครับ แต่เล่าแบบไม่มีอะไรติดบ้านให้กิน กินหมดไปตัวครึ่งเหลือครึ่งตัวเก็บเข้าตู้เย็น

รับโทรศัพท์จากคุณChompoo ที่ช่วยส่งข่าวนัดเจอตอนเช้าตีสามสี่สิบห้าไม่เกินตีสี่ล้อหมุนไปร่วมปั่นดิ วัน แล้วก็เข้านอนแบบค่อนข้างหมดสภาพเพราะยังไม่ใคร่ฟื้นจากไปปั่นกรำแดดกะน้าเป็ดดอนสัก-สงขลา

ที่เอาปูครึ่งตัวมาเล่าเป็นตุเป็นตะ เพราะอาศัยปูซีกนี้กะนิ้วปูที่เหลือสองนิ้วเป็นอุปกรณ์ประกอบการอ่าน...ค่อยแกะปูเอามาแทะบ้างดูดนิ้วปูบ้างสลับกินข้าว อ่านกระทู้กว่าจะจบเหมือนกันละครับพี่แซม

เฮ้อ...กระทู้ของคุณChompoo เขาบรรลุถึงขั้นเสพย์ศิลป์กันทางตาแล้ว ผมยังอยู่ในขั้นเสพย์ของหยาบทางปากอยู่เลยครับ โฮ....

Touring in Style...by Jaruek
ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ผมไม่เคยรู้เลยว่าคุณ "พิงธรรม์" เป็นใคร :shock: แต่พอทราบความจากข้างบนแล้ว ป้าดโธ่ !! พี่จารึก หลังสวน ของผมนี่เอง :lol: :lol: :lol: ..... ชมผมน้อย ๆ หน่อยนะครับพี่ เขินครับเขิน :oops:

แล้วก็เพิ่งรู้ว่าน้องเนมคนนี้คือทายาทของพี่จารึก เจอกันที่สวนรถไฟเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง .... โลกนี้วกวนดีจัง !! :mrgreen:

รูปภาพ
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ไม่น่าเชื่อ น้องเนมเป็นลูกสาวพี่จารึก มิน่าล่ะ ใจเกิดร้อยเหมือนคุณพ่อ วันก่อนที่ไปแปดริ้ว ผมกับอาสมพิศก็เป็นห่วง เห็นบอกเพิ่งมาปั่นครั้งแรก พอดีคุณชูประสบอุบัติเหตุที่หลักสี่ พวกผมก็เลยไม่ได้ปั่นต่อ อาสมพิศบอกว่าเป็นห่วงน้องที่มาหัดปั่นใหม่แล้วจะกลับบ้านได้อย่างไร ผมเองก็อดเป็นห่วงไม่ได้เช่นกัน ขณะปั่นอยู่บนถนนโลคัลโร๊ด ก็แนะนำในเรื่องเกี่ยวกับการปั่นเป็นกลุ่มให้ปลอดภัย กำลังโม้เพลิน อยู่ ๆ ก็เกิดเสียงข้างหน้าดังตูมใหญ่ แท็กซี่ชนท้ายคุณชูรถกระเด็นขึ้นไปเหนือหลังคาแท็กซี่ กลุ่มหยุดกันอยู่ราวครึ่งชั่วโมง รอตำรวจ และรถพยาบาลมารับคุณชูไปส่ง รพ. กลุ่มจึงไปต่อ ส่วนผมกับอาสมพิศ ไป สน.ทุ่งสองห้อง กะว่าเสร็จจากทาง สน.จะไปเยี่ยมคุณชูที่ รพ.วิภาวดี แต่คุณชูนั่งแท็กซี่จาก รพ.มาที่ สน.ก่อนที่เราจะออกเดินทางไป รพ. ผลคุณชูต้นแขนหัก ส่วนอื่นบอกไม่เป็นไร
...ฝากรูปให้น้องเนมด้วยนะครับ เฮ้อ ไม่นึกเลยจะสอนลูกเสือ ให้ปั่นเสือ 555
รูปภาพ
ไฟล์แนบ
IMG_1779.jpg (60.53 KiB) เข้าดูแล้ว 268 ครั้ง
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้างถึง : ไม่น่าเชื่อ น้องเนมเป็นลูกสาวพี่จารึก มิน่าล่ะ ใจเกิดร้อยเหมือนคุณพ่อ
....................................................

ขอโทษครับ พี่จารึก ผมไม่ได้อำนะครับ ผมมักคุยแซวกับเฮียเซ้ง ว่า เจ้าเนม เป็นลูกสาวคนเล็กของพี่ ไหง.. เรื่องแซว เป็นเรื่อง.... :roll:

พี่จารึก ครับ แก้ต่าง ด่วน เดี๋ยวครอบครัวเจ้าเนม ตามหา.....
SENG9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859225888
team: O2 MAX ขาโหด
Bike: Conago C50 Connondale slice trek8500 KHS team พับน้อง DA

โพสต์ โดย SENG9 »

Chompoo เขียน:อ้างถึง : ไม่น่าเชื่อ น้องเนมเป็นลูกสาวพี่จารึก มิน่าล่ะ ใจเกิดร้อยเหมือนคุณพ่อ
....................................................

ขอโทษครับ พี่จารึก ผมไม่ได้อำนะครับ ผมมักคุยแซวกับเฮียเซ้ง ว่า เจ้าเนม เป็นลูกสาวคนเล็กของพี่ ไหง.. เรื่องแซว เป็นเรื่อง.... :roll:

พี่จารึก ครับ แก้ต่าง ด่วน เดี๋ยวครอบครัวเจ้าเนม ตามหา.....
ผมว่าไม่ต้องแก้หรอก....พ่อ-ลูก...จะได้ดูแลกัน...(คนแก่จะได้มีงานทำ)
อายุมากจะได้มีคนดูแล....เฮ้อ...............
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียน ทุกท่านครับ

นั่นเป็นความเห็นส่วนตัวของเฮียเซ้ง เค้าครับ :lol:

และชมภาพไปเยี่ยมโรงเรียนธรรมชาติ บ้านริมน้ำ ครูเป้สีน้ำ ได้เพิ่มเติมเมื่อวันที่ 25 เมษายน 2553 หลังไปปั่นลอยฟ้า ได้ที่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3#p2207083

โดย คุณวี Veenono

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9264 9795
team: THE LOVER BIKE
Bike: Trek, FELT ติดตามได้ที่ เฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/TonyCycle
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tony »

ขอบคุณพี่ Chompoo เฮียเซ้ง พี่Veenono พี่ธานินทร์ 520 พี่เล็ก และเพื่อนนักปั่นอีกท่านที่ไปด้วย ที่มีทริปดีๆแบบนี้

ทริปที่ทำให้ เราได้มาเจอกัน
ทริปที่ทำให้เราได้พักผ่อนร่วมกัน
ทริปที่ทำให้เรา ได้สนทนากัน
ทริปที่ทำให้เราได้พักผ่อนสมอง
ทริปที่ทำให้เราได้ สัมผัสกับธรรมชาติ
ทริปที่ทำให้เราได้เห็นแง่มุมของศิลป
ทริปที่ทำ ให้เราได้เห็นถึงความสวยงามของธรรมชาติ
ทริปที่ทำให้เราได้แลกเปลี่ยน ประสพการณ์กัน

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ :D

พี่Veenono ครับ Music VDO เด็ดมากเลยครับ นับถือเลยครับพี่
Tony TheRider

Cycling Addict BikeShop: คลิ๊กที่นี่ >>> CYCLING ADDICT
Mobile: 089-665-9449
LINE: tonycyclingaddict
Facebook: cyclingaddictbikeshop
ติดตามผมผ่านทางเฟสบุ๊ค >>>>: Tony TheRider
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

ขอบคุณทุกท่านที่ได้ให้ร่วมทริปนี้ครับ ขอบคุณครับคุณtony
เพลงประกอบภาพมีเพลง
:arrow: บทสุดท้าย
:arrow: ฝากรัก
ต้องขออนุญาตครูเป้มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, FELT ติดตามได้ที่ เฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/TonyCycle
ติดต่อ:

ผมว่าเราน่าจะจัดทริป 2 วัน 1 คืน ไปกันอีกไหมครับ

กำหนดการ คร่าวๆ
08:00 รวมตัวกันที่ พุทธมณฑล
08:30 ล้อหมุน มุ่งหน้า สวนกล้วยไม้ แอร์ ออร์คิด
09:30 ถึงสวนกล้วยไม้ แวะพักผ่อน 15 นาที
09:45 เดินทางต่อไปบ้าน ครูเป้
10:20 ถึงบ้านครูเป้ ทำกิจกรรม (ทำความสะอาดสถานที่บริเวณต่างๆ)
12:00 ทานข้าวเที่ยงร่วมกัน
13:00 - 16:30 เรียนศิลปกับครูเป้ (หลักสูตร พิเศษ อิอิ)
16:30 - 18:00 พักผ่อนตามอัศยาศัย และทำภาระกิจส่วนตัว
18:30 - 21:00 รับประทานอาหารเย็น มีกิจกรรมบริเวณ ดนตรีในสวน โดยครูเป้ และเพื่อนสมาชิกชาวจักรยาน

07:30 รับประทานอาหารเช้า
09:00 - 12:00 เรียนศิลปกับครูเป้ (หลักสูตร พิเศษ อีกรอบ)
13:00 พักผ่อนตามอัศยาศัย และทำภาระกิจส่วนตัว หรือเตรียมตัวเดินทางกลับ

แนะนำให้รวบรวมเงินเป็นรายหัว เพื่อช่วยค่าใช้จ่ายเป็น ค่าอาหาร ค่าที่พัก และค่าดูแลและจัดการ ให้กับครูเป้ เงินที่เหลือให้เป็นครูเป้ นำไปใช้ในกิจการศิลปต่อไป :D

Cycling Addict BikeShop: คลิ๊กที่นี่ >>> CYCLING ADDICT
Facebook: cyclingaddictbikeshop
ติดตามผมผ่านทางเฟสบุ๊ค >>>>: Tony TheRider
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

เพิ่งกลับเข้ามา จากการทำธุระ....

ได้เห็น Music VDO ที่คุณวี ทำไว้.... ขอบอก สุดยอด.. จนทนไม่ได้ ต้องโทรไปบอกครูเป้ ให้แวะเข้าไปดู (ไม่รู้เปิดดูได้หรือเปล่า เพราะ หนึ่งครูชำนาญศิลป แต่ไม่ชำนาญเทคโนฯ และที่นั่น อินเทอร์เน็ต ช้ามาก..... แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวหาวิธี...)

ขอขอบคุณ คุณวี อีกครั้ง..

ขอแซว ถ้าผมไม่รู้จักคุณวี กับครูเป้ ผมชมแล้ว ต้องบอกว่าเจ้าของAlabumนี้ ต้องเป็นรูปที่คุณวี นอน ถ่ายภาพบนชิงช้าแน่นอน..
:D
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

tony เขียน:ผมว่าเราน่าจะจัดทริป 2 วัน 1 คืน ไปกันอีกไหมครับ

กำหนดการ คร่าวๆ
08:00 รวมตัวกันที่ พุทธมณฑล
08:30 ล้อหมุน มุ่งหน้า สวนกล้วยไม้ แอร์ ออร์คิด
09:30 ถึงสวนกล้วยไม้ แวะพักผ่อน 15 นาที
09:45 เดินทางต่อไปบ้าน ครูเป้
10:20 ถึงบ้านครูเป้ ทำกิจกรรม (ทำความสะอาดสถานที่บริเวณต่างๆ)
13:00 - 16:30 เรียนศิลปกับครูเป้ (หลักสูตร พิเศษ อิอิ)
16:30 - 18:00 พักผ่อนตามอัศยาศัย และทำภาระกิจส่วนตัว
18:30 - 21:00 รับประทานอาหารเย็น มีกิจกรรมบริเวณ ดนตรีในสวน โดยครูเป้ และเพื่อนสมาชิกชาวจักรยาน

07:30 รับประทานอาหารเช้า
09:00 - 12:00 เรียนศิลปกับครูเป้ (หลักสูตร พิเศษ อีกรอบ)
13:00 พักผ่อนตามอัศยาศัย และทำภาระกิจส่วนตัว หรือเตรียมตัวเดินทางกลับ

แนะนำให้รวบรวมเงินเป็นรายหัว เพื่อช่วยค่าใช้จ่ายเป็น ค่าอาหาร ค่าที่พัก และค่าดูแลและจัดการ ให้กับครูเป้ เงินที่เหลือให้เป็นครูเป้ นำไปใช้ในกิจการศิลปต่อไป :D
"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ใครไปบ้างยกมือขึ้น........
รายการนี้เป็นออร์เดอร์ จากลูกหนู :idea: หรือเปล่าครับ :D

ยินดีครับ จะเอากลับไปคุยกับครูเป้ จัดรอบพิเศษ เรียกว่า ทริปจักรยานสีน้ำ ดีไมครับ

ฝากคุณโทนี่ ลองกำหนดวัน เดือน ปี ไม่ต้องเป็นปีหน้านะครับ เดี๋ยวลืม....
ท่านใดสนใจ ลงชื่อกันได้ก่อนเลยครับ ทั้ง ๆที่ ยังไม่รู้ วัน เวลา เพื่อประเมินความเป็นไปได้ และความสะดวก.... (เอาเป็นว่าเราอยากไป......
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลองดูครับคุณChompoo ลองไปสำผัสชีวิตนอกกรอบ นอกกฎเกณท์ ดูบ้างครับ ไม่รู่ว่า น้องนู๋ (ผบ.ของผม) จะไปหรือเปล่าครับ

ส่วนวันเดี๋ยวลองหากันดูครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”