ปั่นไปหาหวานใจ ไกลถึงแม่สอดจ.ตาก

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา

ปั่นไปหาหวานใจ ไกลถึงแม่สอดจ.ตาก

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 12:41

....หลังจากที่ตัวเองตั้งใจแล้วว่า...จะปั่นทางไกลครั้งแรก...จากอ.บ้านนา จ.นครนายก ไปยังอ.แม่สอด จ.ตาก หลังจากชวนเพื่อนๆที่ปั่นด้วยกัน บางคนไม่ว่างมีภารกิจ เลยต้องปั่นคนเดียว... :oops: :oops: :roll: :roll:
หลังจากที่เตรียมสัมภาระก่อนหน้า1อาทิตย์...เย็นวันก่อนปั่นได้ไปสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ในโรงเรียนเตรียมทหาร อ.บ้านนา จ.นครนายกก่อนออกเดินทาง...

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย หนุ่มน้อยบ้านนา เมื่อ 12 มี.ค. 2010, 11:38, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

Re: ปั่นไปหาหวานใจ ไกลถึงแม่สอดจ.ตาก

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว » 09 มี.ค. 2010, 13:46

มารอชมหวานใจ :P :P
อุตสาห์ ปั่นไปหาซะขนาดนี้ :oops: :oops:
อยากสื่อ อะรพิเศษ รึเปล้า น๊า!! คริ คริ :? :?
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan

Re: ปั่นไปหาหวานใจ ไกลถึงแม่สอดจ.ตาก

โพสต์ โดย น้ามู๋ » 09 มี.ค. 2010, 14:11

แล้วไงต่อครับพ่อหนุ่มน้อยบ้านนา.... ???? :?: :shock: :o

กระเป๋าทัวร์ริ่งอย่างในรูปของพ่อหนุ่มฯ นั้น ใบละเท่าไรครับ? ซื้อที่ไหน ? สวยดีครับ
ชีวิต_ชอบขาขึ้น =:= แต่จักรยาน_ชอบขาลง

โพสต์ โดย ทิวากร » 09 มี.ค. 2010, 14:17

:D
ผมก็มารอเหมือนกัน
คุณไม่รู้หรอกว่าอะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เคยเห็นของจริง

บึงกาฬ-ชายแดนลาวเวียดนาม-ฮานอย..กดครับ

สำราจเส้นทางสายใหม่ ไปกัมพูชาพริบตาเดียว ชมนครวัด นครธมด้วยกัน..กดเบาๆครับ

อุ้มผาง ทีลอซู ถนนลอยฟ้า viewtopic.php?f=56&t=267185

เวียงจันทน์-หลวงพระบาง viewtopic.php?f=56&t=332042

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 14:52

แม่บักข้าวเหนียว เขียน:มารอชมหวานใจ :P :P
อุตสาห์ ปั่นไปหาซะขนาดนี้ :oops: :oops:
อยากสื่อ อะรพิเศษ รึเปล้า น๊า!! คริ คริ :? :?

ไม่มีอะไรพิเศษหรอกครับ...แค่อยากเซอร์ไพร้ส์นิ...หน่อย...คร้าบ....

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 14:55

น้ามู๋ เขียน:แล้วไงต่อครับพ่อหนุ่มน้อยบ้านนา.... ???? :?: :shock: :o

กระเป๋าทัวร์ริ่งอย่างในรูปของพ่อหนุ่มฯ นั้น ใบละเท่าไรครับ? ซื้อที่ไหน ? สวยดีครับ

..กระเป๋ากับยางได้รับความอนุเคราะห์จาก พี่เสือธานินทร์520ที่เค้าปั่นทัวริ่งขึ้นดอยอินทนนท์ไงครับ...นับถือพี่เค้าเลยครับสุดยอดจริงๆๆครับ

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 14:57

ทิวากร เขียน::D
ผมก็มารอเหมือนกัน

..ผมก้อตามไปดูเสือทิวากร ปั่นไปนครวัดมาครับอยากไปแบบนั้นบ้างครับ สุดยอดจริงๆๆแต่สงสัยอย่างเดียวกระเป๋าแฮนด์หน้าทำอย่างไรครับสวยดีครับ อยากมาทำเลียนแบบบ้างครับ...

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 14:59

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:
แม่บักข้าวเหนียว เขียน:มารอชมหวานใจ :P :P

ไม่มีอะไรพิเศษหรอกครับ...แค่อยากเซอร์ไพร้ส์นิ...หน่อย...คร้าบ....

..ไปตามดูพี่ไปหลวงพระบางมาแล้ว...พี่เยี่ยมจริงๆๆครับ...

โพสต์ โดย worawat N. » 09 มี.ค. 2010, 15:08

มีแต่คนที่อยากเห็นหน้าหวานใจของหนุ่มน้อยบ้านาทั้งนั้น เอาใจช่วยโชว์รูปหวานใจหน่อยเร็ว เสียดายลางานไม่ได้มิฉะนั้นจะต้องไปปีนเขายาว 80 กิโลแน่เลย กลับมาเห็นดำทั้งตัวเลย รีบไปแช่น้ำนมให้ขาวเร็วๆนะ หวานใจจะได้ออกมาโชว์ตัว :lol: :lol:
ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป HS0OKF

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 15:16

...28กพ.53หลังจากช่วงค่ำๆโทรไปขอพรจากแม่ก้อเข้านอนแต่ แต่นอนไม่ค่อยหลับครับ ตื่นเต้น..จะได้ปั่นคนเดียวครั้งแรกมั้งครับ
...ตื่นนอน0430น. อาบน้ำแต่งตัวแล้วเช็คเจ้ามังคุดเป็นครั้งสุดท้าย...คุยกันในใจว่า มังคุดพาพ่อไปอย่างปลอดภัย อย่าเสีย อย่าซ่อมนะ เพราะซ่อมไม่ค่อยเป็นครับ ปะยางได้อย่างเดียวครับ
ออกจากโรงเรียนเตรียมทหาร ไปทางบึงไม้ อ.แก่งคอย สู่จ.สระบุรี เช้าๆอากาศเย็นสบายดีสดชื่นเย็นใจ...แต่งานเข้าตลอดครับ...สุนัขไม่ค่อยเป็นมิตรกะเราเท่าไหร่ครับ ไล่เห่าหลายจุด...จุดสุดท้ายก่อนสว่างเจอร็อตไวเลอร์3ตัวเกือบไปไม่รอดครับนึกถึงพ่อแก้วแม่แก้วว่า อย่ามากัดนะ ไม่งั้นจบทริปเลย..แล้วปั่นมาสว่างที่ตัวเมืองสระบุรีครับ ทานต้มเลือดหมูก่อนออกมานอกเมืองครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย หนุ่มน้อยบ้านนา เมื่อ 11 มี.ค. 2010, 13:27, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 09 มี.ค. 2010, 15:22

รูปภาพ

..ตัวเมืองสระบุรี....

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มีร้านขายหินอ่อน...หินกาบ..หินปูพื้น...

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย หนุ่มน้อยบ้านนา เมื่อ 12 มี.ค. 2010, 00:31, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.

โพสต์ โดย นั่งวิ่ง » 09 มี.ค. 2010, 15:56

เคี่ยงข่อยเป็นจังซี่ หนอ
รูปภาพ
ยังมีตะวันตอนเช้ารอให้เราดู

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว » 09 มี.ค. 2010, 16:51

เคี่ยงข้อยกะเป็นคือเคี่ยงเจ้าตั้ว
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan

โพสต์ โดย ae110 » 09 มี.ค. 2010, 18:49

มาติดตามชมครับ :mrgreen: