♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: >>>>>>>>>> ทัวริ่งสับถังซ่า ซาเล้งสีแดง ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์ (ล่าสุด 26-08-2012 บางปะอิน น้ำคงขึ้นๆ ลงๆ หน้า. 4

โพสต์ โดย มรดก » 31 ส.ค. 2012, 08:58

ซาเล้งสีแดง เขียน:น้ำไหล จากที่สูง มุ่งไปไหน
ต้องไหล ไปอีกไกล ทำไมหนอ
ล้อไหล หมุนท่องไกล ใจชอบพอ
ไม่ร้องขอ คำตอบ ปั่นทำไม

ซาฯ

น้ำตกห้วยหลวง ( อช.ภูจองนายอย อุบลราชธานี)
รูปภาพ

เห็นภาพแล้วนึกถึงความหลัง ไปมาเมื่อสักห้าปีแแล้ว ยืนอยู่ตรงจุดชมวิวข้างบน คุยกับป้ายุพา เจนงามกุล ป้านักเที่ยวอุทยาน โบกรถ แบกเป้ ผูกเปลนอนตามอุทยาน ทุกแห่ง ป้าไปมาหมดแล้ว

Re: >>>>>>>>>> ทัวริ่งสับถังซ่า ซาเล้งสีแดง ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์ (ล่าสุด 26-08-2012 บางปะอิน น้ำคงขึ้นๆ ลงๆ หน้า. 4

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 01 ก.ย. 2012, 12:02

มรดก เขียน:น้ำตกห้วยหลวง ( อช.ภูจองนายอย อุบลราชธานี)
รูปภาพ
-เห็นภาพแล้วนึกถึงความหลัง ไปมาเมื่อสักห้าปีแแล้ว ยืนอยู่ตรงจุดชมวิวข้างบน คุยกับป้า ยุพา เจนงามกุล ป้านักเที่ยวอุทยาน โบกรถ แบกเป้ ผูกเปลนอนตามอุทยาน ทุกแห่ง ป้าไปมาหมดแล้ว
สวัสดีครับพี่มรดก ปกติไม่ค่อยได้เที่ยวน้ำตก จะไปภูเขาตามหาความหนาวเป็นส่วนใหญ่ น้ำตกห้วยหลวง อยู่ที่อุบลบ้านตัวเองแท้ๆ แต่ผมเองก็เพิ่งเคยไปก็ตอนพี่ธาฯ พาไปปั่นเที่ยวนี่เองครับ สวยมากจริงๆ ครับ

โพสต์ โดย jame-art » 01 ก.ย. 2012, 15:14

:D เอา ภาพ.ในทริปของ คนเกษียณ มาฝาก กระตุ้นต่อม..อยาก น่าน..ของซาฯ :lol: :lol:
สวยมากครับ
แนบไฟล์
...ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน..ช่วยสร้างโลกใบใหม่ที่เราไม่ต้องไปเร็วเหมือนใคร แต่เราก็มีความสุขได้...

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 01 ก.ย. 2012, 21:13

ทะเลหมอกหน้าฝนที่ลุกข้าวหลาม อ.ปางมะผ้า แม่ฮ่องสอน อ่านเพิ่มที่ :arrow: viewtopic.php?f=56&t=158177&p=5654841#p5654841

photo by ซาฯ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 03 ก.ย. 2012, 06:39, แก้ไขไปแล้ว 5 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 01 ก.ย. 2012, 22:50

jame-art เขียน: :D เอา ภาพ.ในทริปของ คนเกษียณ มาฝาก กระตุ้นต่อม..อยาก น่าน..ของซาฯ สวยมากครับ
-ขอบคุณครับพี่เจมส์ มุมกล้องใครหนอ วางองค์ประกอบภาพลงตัวมาก และภาพมี movement ของการไหลล้อ ทายว่าน่าจะกล้อง พี่ตู่87 ถ่ายขณะปั่นตาม งามมากจริงๆ ครับ น่าน :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 13 มิ.ย. 2014, 06:39, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย JaMajam » 02 ก.ย. 2012, 08:39

ซาเล้งสีแดง เขียน:-เอามาแบ่งกันใช้ บังโคลนรุ่นใหม่ครับเพื่อนๆ หน้าฝนแบบนี้จัดไปเลย

สวัสดีครับ คุณซาเล้งฯ ผมจองด้วยคนครับ ไอเดียบรรเจิด แจ่มดีครับ ผมต้องลองไปตัดใบตองกล้วยทำบังโคลน ลุยหน้าฝนแล้ว
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย nouy » 02 ก.ย. 2012, 11:55

.....คิดถึงครับ...เอาเพลงมาฝากน้าซา..เห็นบินเดี่ยวอยู่เรื่อย....พลัดคู่ ของหนู ฯ จาก nouy มอเตอร์.. :P
แนบไฟล์
Picture 248.jpg

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 03 ก.ย. 2012, 06:53

JaMajam เขียน:สวัสดีครับ คุณซาเล้งฯ ผมจองด้วยคนครับ ไอเดียบรรเจิด แจ่มดีครับ ผมต้องลองไปตัดใบตองกล้วยทำบังโคลน ลุยหน้าฝนแล้ว
-ไม่เป็นพิษต่อสิ่งแวดล้อมด้วยนะครับ พ่อน้องจ้า :mrgreen: :mrgreen: :lol: :lol:

nouy เขียน:.....คิดถึงครับ...เอาเพลงมาฝากน้าซา..เห็นบินเดี่ยวอยู่เรื่อย....พลัดคู่ ของหนู ฯ จาก nouy มอเตอร์.. :P
เพลงโดนใจ แล้วภาพคนปั่นซาเล้งโดนเข้าไปใหญ่เลยครับ หากออกทัวร์ขนเยอะแบบในภาพคง โยกงัดดอยกระจายแน่ๆ ขอบคุณนะครับ พี่นวย :mrgreen: :mrgreen:

gym เขียน:ตามอ่านด้วยคนครับ :mrgreen:
มาด้วยกันเลยครับ ยิม ผมก็ตามอ่านที่ ยิมและโนวิส ไปทับเบิกเหมือนกัน เห็นลุยฝน ลุยเขากัน ดูภาพแล้วสนุกมากครับ ภาพในทริปก็สวยมากด้วย :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 03 ก.ย. 2012, 08:25

เติม น้ำ มั น

รู้ไหมพอกำลังใจฉันหมด
เหมือนรถถูกทิ้งไว้นานๆ
และแม้ใครลองมาเติมน้ำมัน
รถนั้นอาจเริ่มแล่นไปไกล

ศิลปิน: ไมโคร
อัลบั้ม: เต็มถัง
photo by ซาฯ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย JaMajam » 03 ก.ย. 2012, 12:49

ธรรมะสวัสดีครับ คุณซาเล้งฯ ยืมคำท้กทาย ของลูกสาวมาใช้ (บ้านเรียนแห่งรักและศานติ) เสาร์-อาทิตย์มีภาระกิจลับขับรถรับส่ง ลูก เลยอดปั้น
รู้สึกมันหงุดหงิด (เหมือนจะลงแดง) ได้แต่มองด้วยสายตา บังเอิญจะไปสัมมนาที่นครนายก3 วัน ขออนุญาติที่บ้าน(ผ่าน) จะลองออกทริปเดี่ยว
..................... เวลา และจังหวะมาเจอกัน อย่าให้โอกาสหลุดลอยไป ....................(พ่อน้องจ้า)
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 03 ก.ย. 2012, 14:36

JaMajam เขียน:ธรรมะสวัสดีครับ คุณซาเล้งฯ ยืมคำท้กทาย ของลูกสาวมาใช้ (บ้านเรียนแห่งรักและศานติ) สาร์-อาทิตย์มีภาระกิจลับขับรถรับส่ง ลูก เลยอดปั้นรู้สึกมันหงุดหงิด (เหมือนจะลงแดง) ได้แต่มองด้วยสายตา บังเอิญจะไปสัมมนาที่นครนายก3 วัน ขออนุญาติที่บ้าน(ผ่าน) จะลองออกทริปเดี่ยว เวลา และจังหวะมาเจอกัน อย่าให้โอกาสหลุดลอยไป(พ่อน้องจ้า)
มาแนวธรรม เลยนะครับเนี่ย เดี๋ยวน้องจ้า รู้ว่าอาซาฯ เป็นนักปั่นทัวร์ประเภทสุราเมระยะ ฯ เดี๊ยว.. ซ่อนป๋องเบียร์ก่อน :lol: :lol: :lol: ไปสัมมนาที่นครนายก3 วัน ปั่นขึ้นไปนอนฟังเสียงเม็ดฝน ผูกเปลหรือกางเต้นท์ก้อได้ บนเขาใหญ่ครับ ถ้าหากเต้นท์ไม่กันน้ำ พ่อน้องจ้า กางใต้ศาลาก็ได้ครับ :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 13 มิ.ย. 2014, 06:45, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย เชียง » 03 ก.ย. 2012, 14:46

ซาเล้งสีแดง เขียน:เอื้อมไม่ถึงแต่คว้ามากำเล่นให้คันข้ามปี :lol: :lol: :lol:

ระวังเถอะประเภทลองกำเล่นๆเดี๋ยวจะกลายมาเป็นคันถาวรนะสิบอกไห่ :lol: