♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด trip บ้านอีต่อง ปิล็อก ทองผาภูมิ เริ่มที่หน้า 99<<<<

โพสต์ โดย foresthang » 09 ก.ย. 2011, 21:31

ซาเล้งสีแดง เขียน:
M&M เขียน:ขอไปด้วยคนนะคร๊าบ :lol:

อึ๋ย....
เสก โลโซ มาซ้อนท้ายผม แต่เมื่อไหร่ ครับเนี่ย ...ขอเพลง ซมซาน หน่อย ครับ
:lol: :lol:

ซดให้หมดแล้วค่อยไปไม่ดีหรือ เดี๋ยวไปร่วงไปกระฉอก ...กว่าจะกลั่นออกมาเต็มกระป๋อง.... :mrgreen: เสียดาย

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด trip บ้านอีต่อง ปิล็อก ทองผาภูมิ เริ่มที่หน้า 99<<<<

โพสต์ โดย nook64 » 10 ก.ย. 2011, 13:42

nook64 เขียน:ขอบคุณพี่นกฮูกครับ :mrgreen:

ด้วยความยินดีครับ แล้ว nook64 จะเอาจักรยานขึ้นรถทัวร์ไปเที่ยวไหนล่ะครับ เก็บภาพมาฝากด้วยนะ :D

ไปทำงานอำนาจเจริญครับไปมาแล้วขึ้น 999vip เด็กขนกระเป๋ากำลังขึ้นของหันมาเห็นรถทำหน้าไม่พอใจอิดออดคุยกันอยู่พักหนึ่งจึงเอาขึ้นให้แต่บอกว่าจะไปเรียกเจ้าหน้าที่มาคิดค่าระวาง พอเจ้าหน้าที่มากับบอกว่าจะต้องเสียค่าระวางผมถามว่าคิดเท่าไรกับพูดว่า500ดีมัยแล้วหัวเราะผมบอกกับไปว่าแพงกว่าค่ารถอีกมั้งผมเสนอว่าจะให้100บาท เขาเลยเคลียร์ว่าให้ไปจ่ายกับเด็กรถ ผมบอกว่าได้ พอเด็กมาผมคักให้100บาท แต่เด็กรถไม่กล้ารับเจ้าหน้าที่บอกต่อว่าให้ไปคุยกันบนรถแล้วกัน เด็กรถไม่มาคุยต่อพอผมลงที่อำนาจ ผมเลยคักให้ไป40บาท บอกว่าให้ไปกินกาแฟแทน พอตอนเย็นวันเดียวกันผมกลับ กทม ก็กลับรถคันเดิมเด็กรถคนเดิมก็ทักทากัน สรุปที่ผมถามท่านไป ผมคิดว่าเด็กรถคงกำลังเหนื่ยจึงมีอารมย์ แต่เจ้าหน้าที่ที่มาเคลียร์ผมว่าเขามีหลักเกณฑ์อย่างไรในการคิดค่าระวางเพราะผมบอกไปว่ารถผมน้ำหนักไม่เกิน 20 กิโล ทั้งเด็กรถและเจ้าหน้าที่คนนั้น ผมเคยถามพนักงานบนรถนครชัยแอร์ว่าเอารถจักรยานขึ้นรถทัวร์คิดค่าระวารเท่าไร เขาบอกว่าถ้าไม่เกินน้ำหนักไม่คิดค่าบริการ แต่ยังไม่เคยทดลองขึ้น รูปที่จะลงผมกำลังหัดลงอยู่ครับ ว่างๆจะมาคุยใหม่ครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 10 ก.ย. 2011, 15:09

M&M เขียน:ขอไปด้วยคนนะคร๊าบ :lol:

อึ๋ย....
เสก โลโซ มาซ้อนท้ายผม แต่เมื่อไหร่ ครับเนี่ย ...ขอเพลง ซมซาน หน่อย ครับ

เด็กๆๆๆๆ..ผุ้ปกครองควรพิจารณา....ด้วยครับ ไม่ปั่นเปล่าๆยังบรรทุกเสือ....อีกแน่ะ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ระวังถูกตรวจโด้ปนะ...เอ้ยถูกจับตรวจอัลกอฮอล์นะครับ..เอิ้กๆๆ....

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 10 ก.ย. 2011, 19:40

biohazard เขียน:สวัสดีครับ พี่ วันนั้นผมไปที่ร้าน let's ช่วงต้นเดือน9 เพื่อซื้อครีมทาเบาะ และได้สนทนากับพี่เล็กน้อย
ช่วงนี้กำลังศึกษารถทัวริ่งอยู๋ มาเจอกระทู้พี่ ที่แท้พี่เป็นคนดังในกลุ่มทัวริ่งนี่เอง ดูกระทู้พี่มาหลายหน้า หากว่าชาตินี้วาสนาเราต้องกัน ผมคงได้ร่วมเดินทางกับพี่
แต่ตอนนี้ ต้องแปลงร่างรถก่อนครับ

ภัทร
-สวัสดีครับ คุณภัทร ผมรู้สึกดีดี และยิ้มในใจเลยจริงๆ ทุกครั้งที่ได้ยินเพื่อนพูดว่าอยากปั่นทัวริ่งให้ได้ ผมเองเคยพูดกับตัวเองแบบนี้ตอนที่ติดตามอ่านทริปวงกลมเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน ปี2009 ของ เอส เมอร์ริด้าและหนุ่ยGami@Gt ไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับสำหรับการปั่นทัวริ่งในแบบของเราเอง เพื่อนๆคนปั่นทัวริ่งทุกคน ที่ผมเจอล้วนแฮปปี้กับสไตล์นี้ ขอให้สนุกกับทริปปั่นนะครับผม :mrgreen:

foresthang เขียน:

อึ๋ย....

ซดให้หมดแล้วค่อยไปไม่ดีหรือ เดี๋ยวไปร่วงไปกระฉอก ...กว่าจะกลั่นออกมาเต็มกระป๋อง.... :mrgreen: เสียดาย
-ถ้ากระฉอกหมดกระป๋อง จะเปลี่ยนไปขอกาแฟดำ ร้อนๆ จาก พี่ทูน แทนนะครับ :D

nook64 เขียน:
nook64 เขียน:ขอบคุณพี่นกฮูกครับ :mrgreen:

ด้วยความยินดีครับ แล้ว nook64 จะเอาจักรยานขึ้นรถทัวร์ไปเที่ยวไหนล่ะครับ เก็บภาพมาฝากด้วยนะ :D

ไปทำงานอำนาจเจริญครับไปมาแล้วขึ้น 999vip เด็กขนกระเป๋ากำลังขึ้นของหันมาเห็นรถทำหน้าไม่พอใจอิดออดคุยกันอยู่พักหนึ่งจึงเอาขึ้นให้แต่บอกว่าจะไปเรียกเจ้าหน้าที่มาคิดค่าระวาง พอเจ้าหน้าที่มากับบอกว่าจะต้องเสียค่าระวางผมถามว่าคิดเท่าไรกับพูดว่า500ดีมัยแล้วหัวเราะผมบอกกับไปว่าแพงกว่าค่ารถอีกมั้งผมเสนอว่าจะให้100บาท เขาเลยเคลียร์ว่าให้ไปจ่ายกับเด็กรถ ผมบอกว่าได้ พอเด็กมาผมคักให้100บาท แต่เด็กรถไม่กล้ารับเจ้าหน้าที่บอกต่อว่าให้ไปคุยกันบนรถแล้วกัน เด็กรถไม่มาคุยต่อพอผมลงที่อำนาจ ผมเลยคักให้ไป40บาท บอกว่าให้ไปกินกาแฟแทน พอตอนเย็นวันเดียวกันผมกลับ กทม ก็กลับรถคันเดิมเด็กรถคนเดิมก็ทักทากัน สรุปที่ผมถามท่านไป ผมคิดว่าเด็กรถคงกำลังเหนื่ยจึงมีอารมย์ แต่เจ้าหน้าที่ที่มาเคลียร์ผมว่าเขามีหลักเกณฑ์อย่างไรในการคิดค่าระวางเพราะผมบอกไปว่ารถผมน้ำหนักไม่เกิน 20 กิโล ทั้งเด็กรถและเจ้าหน้าที่คนนั้น ผมเคยถามพนักงานบนรถนครชัยแอร์ว่าเอารถจักรยานขึ้นรถทัวร์คิดค่าระวารเท่าไร เขาบอกว่าถ้าไม่เกินน้ำหนักไม่คิดค่าบริการ แต่ยังไม่เคยทดลองขึ้น รูปที่จะลงผมกำลังหัดลงอยู่ครับ ว่างๆจะมาคุยใหม่ครับ :mrgreen:
-ว่าแล้ว อาจเจอแบบนี้ :lol: พี่ๆ รุ่นใหญ่หลายคน ที่ถนอมจักรยาน จะไปเครื่องแทนรถ แต่ไม่ต้องซีเรียสนะครับ ที่จริง รถ บขส. ไม่เก็บค่าระวางจักรยาน ฟรีครับ เอกชนมีค่าระวาง แต่อย่างว่าครับโดนค่าต๋ง เฮ้อ :lol: :lol: ตอนวางจักยานใต้ท้องรถทัวร์เราควรขอเด็กรถ วางเอง ดีกว่าเพราะรถไม่ช้ำครับ :mrgreen: :mrgreen:

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:

อึ๋ย....

เด็กๆๆๆๆ..ผุ้ปกครองควรพิจารณา....ด้วยครับ ไม่ปั่นเปล่าๆยังบรรทุกเสือ....อีกแน่ะ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ระวังถูกตรวจโด้ปนะ...เอ้ยถูกจับตรวจอัลกอฮอล์นะครับ..เอิ้กๆๆ....
- :lol: :lol: หากโดนยึดใบขับขี่ ต้องให้ ผู้หมวดอ๋อย ไปเอาให้ครับ :lol: :lol:

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด ทะเลหมอกหน้าฝนที่ ปิล็อก ทองผาภูมิ เริ่มที่หน้า 99<

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 10 ก.ย. 2011, 20:15

คิดวนเวียน

เดินเข้าห้าง นั่งจิบกาแฟขม
ในอารมณ์ อยากปั่นเที่ยว แต่ดอยหนาว
กลางคืน นอนกางเต้นท์ นับดวงดาว
จิบเบยลาว รอบกองไฟ คุยเฮฮา
:mrgreen:

-ซาฯ
10sep2011

รูปภาพ

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด ทะเลหมอกหน้าฝนที่ ปิล็อก ทองผาภูมิ เริ่มที่หน้า 99<

โพสต์ โดย kowjee » 10 ก.ย. 2011, 21:02

ขอย้อนกลับ ก่อนตะวัน จะลาลับ ปลายขุนเขา
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

มาเถิดมา มากางเต้นท์ เตรียมไว้ในเรือน
รูปภาพ

บ้างนุ่งลม ห่มขะม้า ผ้าชิ้นเดียว
รูปภาพ

นี่พ่อครัว นักปั่น(ทัวร์ริงค์) บรรจงสร้าง
รูปภาพ

เสกสรร ปรุงแต่ง รสมือ
รูปภาพ

มืดค่ำ นั่งล้อม อ้อมเข้ามา
สารพัด คัดสรรมา เพื่อชิวหา พาเพลิน

รูปภาพ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 10 ก.ย. 2011, 21:36

H2O เขียน:วันนี้ได้เจอ The Bier :mrgreen:

รูปภาพ

The Bier .. บอกอยากแปลงเป็น "สับถัง" เหมือน..นกฮูกจัง อุอุ :o

คิดถึงตำนาน วงกลมเชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน The Bier H2O Bigben ครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 10 ก.ย. 2011, 22:20

kowjee เขียน:ขอย้อนกลับ ก่อนตะวัน จะลาลับ ปลายขุนเขา
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

มาเถิดมา มากางเต้นท์ เตรียมไว้ในเรือน
รูปภาพ

บ้างนุ่งลม ห่มขะม้า ผ้าชิ้นเดียว
รูปภาพ

นี่พ่อครัว นักปั่น(ทัวร์ริงค์) บรรจงสร้าง
รูปภาพ

เสกสรร ปรุงแต่ง รสมือ
รูปภาพ

มืดค่ำ นั่งล้อม อ้อมเข้ามา
สารพัด คัดสรรมา เพื่อชิวหา พาเพลิน

รูปภาพ

ภาพสวยจริง วิวสวยจัง นั่งชื่นชม
บนกิ่วลม ตะวันรอน กางเต้นท์หนาว
กับข้าวหอม พ่อครัวเก่ง มาดแพรวพราว
อยากไปหนาว ร่วมปั่น ด้วยกันจัง

-เอาอีก ครับ พี่ข้าวจี่ :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 12 ก.ย. 2011, 11:14

ปั่นลุยฝนเที่ยวตลาดบางหลวง ร.ศ.122

-เพื่อนที่ทำงาน นัดกันปั่นไปเที่ยว ตลาดบางหลวง ร.ศ.122 หรือ บ้านเก่าเหล่าเต็งไม้

จากข้อมูลท่องเที่ยวที่น่าสนใจ
-ตลาดบางหลวงเป็นตลาดเก่าแก่ของชุมชมชาวไทย และชาวจีน โดยเริ่มจากชาวจีนที่อพยพเข้ามาตั้งถิ่นฐานที่บางหลวง และโดยบ้านเรือนที่อยู่อาศัยจะเป็นบ้านไม้
สองชั้นหันหน้าเข้าหากัน ปัจจุบันมีอายุเก่าแก่ไม่น้อยกว่า 100 ปี การก่อตั้งชุมชนบางหลวงเริ่มมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2446 อยู่บนริมน้ำแม่น้ำท่าจีน ด้านฝั่งตะวันออก
(หรือแม่น้ำสุพรรณบุรี) มีด้วยกันทั้งหมด 68 ห้อง ปลูกจากหน้าตลาดจนถึงท้ายตลาด ปัจจุบันยังคงสภาพที่สวยงามและเก่าแก่ ทำให้ตลาดบางหลวงนี้เป็นแหล่ง
ท่องเที่ยวแห่งใหม่ของชาว จ.นครปฐม โดยเฉพาะบ้านเรือนไทยหลังเก่าที่ปลูกที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับหลังตลาดบางหลวง

ผมเคยดูแต่ภาพและอ่านเรื่อง ที่เพื่อนๆ นำมาลง แต่ผมยังไม่เคยปั่นไปเที่ยวที่นี่ ครั้งนี้จึงเป็นครั้งแรกครับที่ได้ปันมาเที่ยว ในวันที่ฝนชุกเสียด้วยครับ

รูปภาพ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 12 ก.ย. 2011, 11:50

2.

เช้าวันอาทิตย์ ผมปั่นจากบ้าน ถ.345 ไปยี่สิบโล เพื่อไปรวมกับเพื่อนๆ ที่บ้าน คุณซิยิ่งกุ้ย อ.ไทรน้อย ฟ้าหลัวๆ ฝนตั้งเค้าแต่เช้า จึงเตรียมกระเป๋ากันน้ำหน้าแฮนด์และตระแกรงหลัง อาหารเช้าได้
ข้าวเหนียวกับชี้นงัวย่าง ที่ขายริมทาง

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 12 ก.ย. 2011, 12:10

4.

ยังไม่ถึงจุดนัดพบกับพวก ปั่นได้แค่สิบกิโล ก็ได้ลุยฝนซะแว้ว ..หลบฝนเก็บกล้องและมือถือก่อน แล้วค่อยลุยต่อ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
I'm クワン虎 *__''
ขอปิด pm เพราะลำคาญ

โพสต์ โดย I'm クワン虎 *__'' » 12 ก.ย. 2011, 13:04

สวัสดีครับเฮียซาเล้ง :D :D :D สบายดีหรือเปล่าครับ ไม่ค่อยได้คุยกันเลย :D รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากๆ
*-*มิตรภาพ ต้อง รักษา ไว้ มีน้ำใจต้องแบ่งปัน
อดีตเก็บไว้ให้จดจำ จงอย่าทำผิดอย่างอดีตที่ผ่านมา

หมวกแบบนี้มีใบเดียว>>http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=133583

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 12 ก.ย. 2011, 14:45

I'm クワン虎 *__'' เขียน:สวัสดีครับเฮียซาเล้ง :D :D :D สบายดีหรือเปล่าครับ ไม่ค่อยได้คุยกันเลย :D รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากๆ
-พี่ขวัญ สบายดีไหมครับ ไม่เจอกันนานมากเลยนะครับ :mrgreen: