พับ พับ พับ ไป ยะลา-ปัตตานี นั่งรถไฟไปลงพัทลุง-ระนอง

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813331606
team: สองเรากับสองล้อ
Bike: trek

Re: พับ พับ พับ ไป ยะลา-ปัตตานี นั่งรถไฟไปลงพัทลุง-ระนอง

โพสต์ โดย น้าน้อง »

17-5-2559 สวัสดี ดี ดี ดี อ.สิชล จ.นครศรีธรรมราช

เวลาตีห้าสี่สิบนาที ที่พี่ๆเห็น....ไม่ใช่ผีโรงแรมนะ 5555 :cry: :cry:
รูปภาพ

ไม่ใช่ผีโรงแรม และ น้องก็ไม่ได้โดนผีหลอก.....

แต่เมื่อคืน ที่ อ. สิชล ไฟดับตั่งแต่เที่ยงคืนจนถึงตอนนี้ตีห้าสี่สิบไฟยังไม่มา

ไม่ว่าคืนที่ผ่านมาจะนอนพักที่โรงแรมไหนกี่ดาว ห้องแอร์ หรือห้องพัดลม

ทุกคนได้สิทธินอนร้อนกระสับกระส่ายทั้งคืนเท่ากัน นอกห้องพักยุงก็ตัวใหญ่ ยืนนานก็กัดจนแทบเต้น

จะกางเต้นท์นอกที่พักตอนตีสองก็ยังไง ยังไง

กลับเข้ามานอนร้อน จนต้องเอาผ้าขนหนูชุบน้ำมาห่ม ยังนอนไม่ได้

น้องอารมณ์เสีย เก็บของรอออกจากที่พักตั่งแต่ตีสี่

เช้านี้หน้าตาถึงได้เป็นสภาพนั้น เมื่อคืนนอนไม่ได้เลยทั้งคืน :twisted:

ปั่นจักรยานออกจากที่พักอารมณ์ขุ่นมัวเริ่มเบาบางลง ได้ปั่นสัก 7-10 กิโลเมตรไปชมทะเลกัน
รูปภาพ

ความสดชื่นของอากาศทำให้ความขุ่นมัวในจิตใจมันเบาบางลงจริงๆคะ
รูปภาพ

เดี๋ยวสว่างกว่านี้เห็นเลยว่าน้ำใสมากๆ
รูปภาพ
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: พับ พับ พับ ไป ยะลา-ปัตตานี นั่งรถไฟไปลงพัทลุง-ระนอง

น้ำใสแจ๋วเลยคะ มองเห็นปูวิ่งอยู่ในน้ำ
รูปภาพ

เพลินเลย ก๊วกบ่นไม่อยากไปต่อ ทะเล อ.สิชล น้ำใส สวย สงบ
รูปภาพ

แนวกันคลื่นที่เราเห็นในแผนที่จากกูเกิลเอิทดูยึกยักแปลกตา

พอปั่นเข้ามาชมสถานที่จริงสวยดีคะ ถ้าได้ลงแช่น้ำคงเหมือนเล่นน้ำในอ่างจากุดชี่ส่วนตัว
รูปภาพ
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

อย่าเบื่อนะคะ ทริปนี้เห็นแต่หลังน้อง เพราะก๊วกปั่นตามคอยระวังหลังให้ตลอด :mrgreen:

ภาพส่วนใหญ่เลยเป็นแบบนี้ :lol:

ไปไหว้กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ปั่นไปให้สุดชายหาดเลยคะ หาดนี้คือหาดสวนสน
รูปภาพ

เราสองคนปั่นเข้ามาไหว้อนุสรณ์สถาน กรมหลวงชุมพร กันคะ
Picture 740.jpg
Picture 740.jpg (62.14 KiB) เข้าดูแล้ว 1151 ครั้ง
รูปภาพ

อนุสรณ์สถาน กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ จะตั้งหันหน้าออกทะเล อยู่ตรงบริเวณปากแม่น้ำสิชล

วิวดีมองเห็นหมู่บ้านประมงฝั่งตรงข้าม ฝั่งตรงข้ามของแม่น้ำเป็นถนนที่เมื่อวานเย็นเราปั่นไปหาดหินงาม

แต่ที่เรายืนอยู่ฝั่งนี้ ชาวบ้านก็ดูเหมือนจะทำอาชีพประมงเป็นหลักคะ

คือไม่ว่าฝั่งซ้ายหรือขวาของแม่น้ำก็คงเป็นหมู่บ้านประมงเช่นกัน

ปั่นออกไปถนนหลักกันคะไปหาข้าวเช้ารับประทานกันคะ

วันนี้เราสองคนคุยกันว่าจะปั่นเบาๆ เพราะเมื่อคืนไม่ค่อยได้นอน

วันนี้เข้าไปนอนตัวเมืองสุราชธานีกัน ระยะทางน่าจะ 70-80 กิโลเมตร จากตรงชายหาดนี้

ปั่นออกมาถนนหลัก แวะหาอาหารง่ายๆรับประทาน ก๊วกบอกว่าวันนี้ต้องการพลังงาน
รูปภาพ

เต็มที่เลยก๊วก...เดี๋ยวหุ่นไม่ D :lol: :lol:
รูปภาพ

ทานมื้อเช้าเสร็จมองดูนาฬิกา 9.55 นาที รอข้าวเรียงเมล็ดสักครู่ "สาย"ปั่น

เริ่มสตาทเวลาเดิมอีกแล้ว :oops: :oops:

ถ้าไปกับคนอื่น ทำแบบนี้ไม่ได้นะคะ ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง

ควรออกเดินทางแต่เช้าคะ เพราะแดดช่วงนี้จะแรง(เหมาะแก่การตากผ้า)เดี๋ยวต้องจอดพักบ่อยๆ ถึงที่พักก็จะค่ำ

น้องกับก๊วกมากันสองคน และไม่ได้วางแผนจุดหมายปลายทางไว้แน่ชัดสักเท่าไร

ปั่นกันแบบค่ำไหน นอนที่นั่น ก็เลยอ้อยอิ่ง เอื่อยเฉื่อย กันแบบนี้ได้ :mrgreen:

ถ้าไปกับกลุ่มใหญ่ๆ เราก็ต้องปรับตัว ทำตามกฎระเบียบของกลุ่มเขาเช่นกันคะ แหะ แหะ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

แดดกำลังดี ออกเดินทางกันเลยคะ 69 โลเท่านั้น เดี่ยวได้นอนห้องแอร์เย็นๆ สบายๆ แล้วคืนนี้
รูปภาพ

ทางสายนี้ วันนี้ขอให้เจอทางกล้วยๆ ทีเถอะ :lol:
รูปภาพ

กล้วยอะไรละ รถไถย้อนศร
รูปภาพ

มอเตอร์ไซค์ย้อนศร
รูปภาพ

กระบะย้อนศร รถทุกชนิดย้อนศร ยังไม่เห็นก็แต่ 10 ล้อ วันนี้หนักหน่วงกว่าเมื่อวานอีก :cry: :cry:

ถึงจุดที่ก๊วกไม่ต้องระวังหลัง ทางภูเขาน้องช้า ไม่ต้องรอน้องไปตามรอบขาได้เลยก๊วก
รูปภาพ

กำลังปั่นข้ามเขาหัวช้าง สิบแปดล้อลากพ่วง.......แซงน้องไปเสียงดังจนใจน้องเต้นรัวๆ :roll:
รูปภาพ

ขึ้นสักสองกิโลเมตรคะ แล้วก็ไหลลงยาวๆ
รูปภาพ

ขณะที่กำลังมีความสุขกับชีวิตขาลงภูเขายาวๆ

ยางหลังน้องก็ระเบิดดังปังคะ...... :twisted:

เมื่อเกิดเหตุยางระเบิดระหว่างลงเขามีสติ....ค่อยๆเต๊ะเบรคเบาๆ

เกร็งข้อมือให้แน่นๆ อย่าให้รถส่าย บังคับให้ล้อหยุดหมุนเบาๆ แล้วจอด

หลังจากนั้นตะโกนดังๆ

"ก๊วกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก"

ยา่งน้องแตก อีกแล้ว :lol: :lol: :lol:

ก๊วกบ่นงุ้ง งิ้ง เจ้!!! เที่ยวนี้เอ็งเหมาหมดเลยนะ ทั้งยางนอก ยางใน :twisted:

"ไปหาที่นั่งเย็นๆข้างทางเปลี่ยนยางให้เค้าดีกว่าก๊วก"

"อย่าบ่นน่า...รอบนี้เค้าให้ตัวเองเปลี่ยนให้ด้วย เค้ายังใจไม่ดีอยู่เลย" :lol:

แล้วก๊วกก็เปลี่ยนยางให้น้อง
รูปภาพ

ก็บอกแล้วรอบนี้เค้าเหมา
รูปภาพ

เบาๆ ทะลุ มันสามชั้นไปเลย :mrgreen:
Picture 749.jpg
Picture 749.jpg (45.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1151 ครั้ง
คำเตือน..ควรกระจายน้ำหนักสัมภาระ และนอกจากยางในควรเตรียมยางนอกไปด้วยสักหนึ่งเส้น

หากท่านใช้รถพับในการเดินทางไกล :geek:

ก๊วกบ่นยางนอกหมดแล้ว ไม่อุ่นใจเลย เข้าไปถึงตัวเมืองต้องหาซื้อสำรองไว้ รถก๊วกยิ่งหนักๆ อยู่ด้วย

รอบนี้รถก๊วกยังไม่โดนสักเส้น ยังไงต้องหาร้านขายยางซื้อสำรองไว้ กันไว้ก่อนไม่อยากโบกรถหรือจบเกมส์
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

กำลังสนุกเลยครับ
technicbike101
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย technicbike101 »

ติดตามตลอดครับ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

เปลี่ยนยางเสร็จนั่งคุยกัน งุ้ง งิ้ง

ใจเค้ายังไม่กลับมาเลยมันหายไปเมื่อกี้

รอแป็บเดี๋ยวค่อยออกเดินทาง

ชาวต่างชาติปั่นผ่านอย่างรวดเร็ว...เค้าคงมาปั่นเที่ยวเมืองไทย
รูปภาพ

ออกเดินทางกันต่อคะ เวลามียางห้อยด้านหลังแบบนี้มันจะคล้ายพวกเวสป้าไหม

เก็บไว้ก่อนยังไม่ทิ้ง เผื่อๆ จะอแดปใช้อะไรได้บ้าง ไว้ได้เส้นใหม่ค่อยทิ้งนะ
รูปภาพ

อาป๋องคนสุราษฏร์ โทรเข้ามาถามเราสองคนว่าอยากไปเที่ยวเกาะสมุยไหม????

ถ้าอยากไปสมุยเข้าดอนสักแล้วเสียค่าเรือข้ามไป ไปถึงฝั่งโน้น เดี๋ยวอาให้น้องสาวอาดูแลให้ทุกอย่าง :shock:

เราสองคนได้แต่ปฏิเสธไปด้วยความเกรงใจ ขอบคุณมากๆคะ ขอบคุณน้ำใจที่ได้รับระหว่างทางในครั้งนี้
รูปภาพ

มาถึงอีกสี่แยกหนึ่งเห็นร้านจักรยาน เรารีบแวะเลยคะ มียางยี่สิบนิ้วขาย เป็นยางไทย เรารีบอุดหนุน ^_^
Picture 750.jpg
Picture 750.jpg (69.93 KiB) เข้าดูแล้ว 1119 ครั้ง

ด้วยถนน 401 รวมรถหลากหลายชนิดเพื่อแยกไปตามเส้นทางจังหวัดต่างๆ และเข้าสุราษฏร์ธานี

ถนนช่วงนี้รถยนต์เลยวิ่งกันค่อนข้างเร็วและ มีจำนวนเยอะต่อเนื่อง ทุกคนดูเหมือนจะรีบ

มีบางช่วงจังหวะรถหกล้อเล็กที่มีตู้ปิดทึบเหมือนรถส่งอาหารแช่แข็งเบียดจักรยานคันน้อยของน้องระยะกระชั้นชิด

จนก๊วกเผลอตะโกน สบถ ด้วยถ้อยคำไม่สุภาพเสียงดัง

ก๊วกอาสาปิดด้านหลังให้น้องอย่างกระชั้นชิดคะ :geek:

เรารับรู้ถึงความอันตรายจากรถยนต์บนท้องถนนช่วงนี้ก่อนถึงตัวจังหวัด
รูปภาพ

ถนนประเทศไทยเส้นหลักๆ มันอันตรายจริงๆคะ

วันนี้ถึงกับเครียดเลยคะ

มีบางอารมณ์ผุดขึ้นมาว่า...ไม่สนุกแล้ว ไม่อยากปั่นต่อแล้ว กลัวตาย

น้องว่าใจน้องมันหายไปอีกแล้วนะ :cry:
รูปภาพ

แวะทานข้าวมื้อเที่ยง ตอนบ่ายสอง เครียดมากกับรถยนต์ที่ขับเร็วๆ ของถนนช่วงนี้
Picture 752.jpg
Picture 752.jpg (87.26 KiB) เข้าดูแล้ว 1119 ครั้ง
น้องสั่งผัดผักคะ แต่ทะเลมาเต็ม (พี่ดูหน้าเค้าเครียดจริงๆนะ)
Picture 753.jpg
Picture 753.jpg (62.32 KiB) เข้าดูแล้ว 1119 ครั้ง
คุณป้าร้านข้าวใจดี บอกถนนเส้นนี้รถมันเยอะ หนูเลี่ยงเมืองไปวิ่งในบางกันดีกว่า

ในบาง ในบาง ขอบคุณคุณป้าที่เป็นห่วงและชี้เส้นทางให้เราคะ

ทานข้าวเสร็จไปตามทางที่ป้าใจดีบอกเลยคะ
แก้ไขล่าสุดโดย น้าน้อง เมื่อ 27 มิ.ย. 2016, 19:53, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าบอกให้เลี้ยวขวาไปปากน้ำตาปี
รูปภาพ

ตามที่ป้าบอก
รูปภาพ

พอถึงทางแยกให้เลี้ยวซ้ายไปข้ามสะพาน สูงนิดนึงนะหนู
รูปภาพ

ไม่นิดนะคะป้า สูงมากเลยคะสะพานนี้ ดีที่ไหล่ทางกว้าง
รูปภาพ

มองย้อนกลับไปด้านหลัง
Picture 756.jpg
Picture 756.jpg (45.86 KiB) เข้าดูแล้ว 1118 ครั้ง
วิวด้านซ้ายมือ ด้านขวาปากแม่น้ำมองไม่เห็นนะคะถนนกว้างเหลือเกินคะ
Picture 759.jpg
Picture 759.jpg (61.9 KiB) เข้าดูแล้ว 1118 ครั้ง
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

ลงสะพาน
รูปภาพ

ยังไม่ถึงในบางนะคะ " ในบาง" หมายถึงละแวกในคลอง

เรายังต้องใช้ถนนเส้นนี้ 420 ไปอีกสักระยะ

แล้วค่อยเลี้ยวเข้าในบางคะ เพื่อใช้ถนนชนบทเส้น 4112

คุณป้าบอกว่าเข้าในบางระยะทางจะสั้นกว่าวิ่งถนนหลักคะ รถไม่เยอะ

ในบางจะประกอบด้วยคลองเล็กๆ เชื่อมต่อตำบลต่างๆถึง6ตำบล และทุกคลองเชื่อมต่อกับแม่น้ำตาปี

ลงสะพาน
รูปภาพ

ข้ามสะพานกันอย่างต่อเนื่องคะ เพราะแถบนี้มีคลองเยอะ
รูปภาพ

สี่โมงเย็น เราเลยสุราษฏร์ธานีมาแล้วคะตอนนี้ ความหวังจะนอนห้องแอร์ในตัวเมืองมันลอยหายไปแล้ว

คืนนี้จะนอนที่ไหนยังไม่ทราบ

ทราบแต่ตอนนี้จากบนสะพานก๊วกมองเห็นร้านริมน้ำ ชวนแวะไปอุดหนุนป้าเขาสักนิด วิวร้านป้าดีน่านั่ง
รูปภาพ

ร้านริมน้ำของคุณป้า อุดหนุนข้าวไข่เจียวสองกล่อง นอนไหนไม่รู้ แต่เย็นนี้มีข้าวแล้วคะ :mrgreen:
Picture 762.jpg
Picture 762.jpg (55.7 KiB) เข้าดูแล้ว 1115 ครั้ง
วิวแบบนี้ ถามป้าแถวนี้มีที่พักไหม ป้าบอกไม่มี ป้าก็ไม่รู้ คิดในใจ...หนูงี้อยากนอนบ้านป้านี่ละ 555
Picture 763.jpg
Picture 763.jpg (47.01 KiB) เข้าดูแล้ว 1115 ครั้ง
นั่งคุยสักพักก็บอกลาคะ เข้าในบางกัน คงมีที่พักบ้างละ

เราเลี้ยวขวาเข้าไปคะ
รูปภาพ

ดูเหมือน......จะไม่มีที่พัก :|
รูปภาพ

ดูเหมือนจะมีแต่ป่าจากกับสวนมะพร้าว ไม่ต้องมองหาที่พัก ท่าจะยาก งั้นปั่นไปเรื่อยๆก่อนแล้วกัน
รูปภาพ

ในบาง รถยนต์วิ่งน้อย ถนนโค้ง คดเคี้ยว สวยงาม วิถีชาวบ้านยังคงเดิมๆ

ปั่นผ่านบ้านแบบยุคเก่าตั้งอยู่ริมถนน เต็มไปด้วยกองมะพร้าวหน้าบ้าน

น้องปั่นอยู่ด้านหน้า ก๊วกตามหลัง

น้องตะโกนถามก๊วกอยู่ด้านหลัง

"ก๊วก...บ้านเก่าขนาดนี้ มีคนอยู่เปล่าเนี๊ยะ"

ก๊วกยังไม่ทันตอบ

คุณยายที่เก็บมะพร้าวอยู่ก็เงยหน้ามาสบตาน้องที่ปั่นจักรยานอยู่ :lol:

อะเคร....เค้ารู้แล้ว
รูปภาพ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

ห้าโมงยี่สิบนาทีแล้ว....ยังไงดี ยังอยู่ในบางอยู่เลย ยังไม่มีที่พักด้วย
รูปภาพ

เค้าไปแล้วนะก๊วก เค้ากลัวมืดอยู่ในบาง (เห็นหลังน้องไหม ก๊วกยังถ่ายรูปเด็กอยู่เลย)
รูปภาพ

อีก 12 กิโลเมตร
รูปภาพ

รูปภาพ

ทางช่วงนี้ ก่อนออกจากบางมันพาจินตนาการถึงหนังสยองขวัญ "เปลี่ยวเหลือเกิน"

ก้มหน้าก้มตากดลูกบันได ปั่นกันเต็มแรง
รูปภาพ

เหงื่อชุ่ม...พระอาทิตย์ก็กำลังจะลาขอบฟ้า คิดในใจอีกอึดใจเดียวถึงถนนชนบท 4112

คงมีบ้านคนบ้าง อย่ามืดระหว่างทางช่วงนี้เลย เมื่อกี้ที่ผ่านมาเจอชุมชนศาลพระภูมิ เรียงเป็นทางยาว

น้องงี้สปิ้นสุดแรง ก๊วกปั่นตามดีดกระดิ่งเป็นรถขายไอติมเลย :lol: :lol:

พอถึงถนนชนบท 4112 รู้สึกเบาใจขึ้นมาเลยคะ บ้านคนเยอะเลย โล่งใจถึงมามืดแถบนี้ก็ยังรู้สึกดีกว่าคะ

ถ้ามืดด้านในนั่น....คงต้องปั่นกันแบบสุดแรง มีเท่าไรใส่หมด(ถึงแม้จะเร็วที่สุดได้แค่ 22ก.ม/ชั่วโมง :lol: :lol:)
รูปภาพ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

ออกจากบางมา งง ทิศทางนิดนึงคะ มาถึง 4 แยก

ถามชาวบ้านเลยคะ หลังสวน ชุมพร ไปทางไหน :lol: :lol: :lol:

ชาวบ้านบอกไปทางท่าฉาง แต่หลังสวนอีกไกล

น้องเลยรีบบอกน้องยังไม่ไปวันนี้คะ คงอีกหลายวันกว่าจะปั่นถึง 5555
รูปภาพ

ไปท่าฉางกันคะ อีก 7 กิโลเมตร เดี๋ยวไปหาที่นอนที่นั่นกัน เพราะตอนนี้หกโมงเย็นแล้วอีกไม่นานฟ้าคงจะมืดคะ
รูปภาพ

อุ้ย....เสือเจ้าถิ่น
รูปภาพ

ทางไปสู่ อ.ท่าฉางมีบ้านไม้เก่า ยังหลงเหลืออยู่หลายหลัง

ปั่นจักรยานผ่านก็ยังชะลอมอง บางหลังเนื้อไม้เป็นสีดำเข้มจากการผ่านแดดผ่านฝน

แต่ยังสวยงามสมบูรณ์น่าเกรงขาม เรียกว่าไม่กล้าจอดเก็บภาพเลย กลัวถ่ายติดเจ้าของ

อันนี้ที่สามแยกโรงเรียนเก่า ถนนตัดผ่าน บ้านไม้หลายหลังถูกรื้อถอน.....

เดาว่าพื้นที่โรงเรียนก็คงจะไปด้วยเช่นกัน
รูปภาพ

คือวันนี้น้องผ่านอะไรมาเยอะจริงๆ น้องอยากได้ที่พักแล้วคะ

ไม่อยากไปถึงอีกอำเภอมืดๆ แล้วก็ยังต้องเตล็ดเตร่หาที่พัก

น้องคิดว่าสอบถามหาที่พักที่อำเภอนี้เลยท่าจะดี
รูปภาพ

ขอบคุณพี่ๆ ที่ชี้ทางที่พักคะ
รูปภาพ

พี่เขาบอกว่า ถ้าเลยท่าฉางไปก็ต้องไปพักที่อำเภอไชยา อีก 17-18 กิโลเมตร

ที่ท่าฉางไม่มีโรงแรมที่พัก ถ้าจะไปหาที่พักให้น้องเลี้ยวเข้าสามแยกเพื่อไปถนนสายเอเซีย (ถนนหลวงหมายเลข41)

ไปถึงเลี้ยวซ้ายสักสองกิโลเมตรก็จะมีโรงแรมม่านรูด แต่น้องผู้หญิงจะกล้านอนหรือเปล่า :lol:

น้องรีบพยักหน้า นอนได้คะ (นอนบ้านพี่ น้องยังกล้าเลยคะ :lol: อันนี้แค่คิดไม่ได้เอ่ยปาก)

หกโมงสามสิบสี่นาที ไปหาที่พักกันคะ
รูปภาพ

มืดคะมืด.....ป่ายางทั้งนั้น เปลี่ยวคะเปลี่ยว ก๊วกถามเฮ้ยเจ้....ทำไมไม่เห็นปลายทางเลยฟระ!!!

หลักกิโลเมตร ก็ไม่เห็น น้องเลยบอกปั่นอีกนิดนึงน่า...คงใกล้แล้วละ
รูปภาพ
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Family Bike
Bike: Tandem, 2seats, 2wheels, together.

โพสต์ โดย Road Bike »

กำลังตื่นเต้น
print5
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863994191
team: ไม่มี
Bike: **Cervelo R3 เก่าๆ**
ตำแหน่ง: ดินแดง

โพสต์ โดย print5 »

ติดตามอยู่นะครับ
id line:print5
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

สงสัยต้องนอนกันกลางป่าแน่เลย :lol: :lol: :lol:
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

Road Bike เขียน:กำลังตื่นเต้น
print5 เขียน:ติดตามอยู่นะครับ
NOKNICE เขียน:สงสัยต้องนอนกันกลางป่าแน่เลย :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณพี่ๆ คะ :lol: :lol: :lol:

มาตื่นเต้นไปด้วยกันต่อ.....คะพี่ๆ

แต่นอนกลางป่า ชั่วโมงปั่นน้องยังน้อย ยังไม่กล้าลองคร้าาาาา :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”