เส้นทางรอบเล็กร่อนพิบูลย์

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
powershot123
สมาชิก
สมาชิก

เส้นทางรอบเล็กร่อนพิบูลย์

โพสต์ โดย powershot123 »

เส้นทางการปั่นจักรยานของอำเภอร่อนพิบูลย์ และพื้นที่ใกล้เคียงวันนี้ขอนำเสนอ เส้นทางรอบเล็กเด็กๆปั่นได้ผู้ใหญ่ปั่นดี 26 กิโลเมตรโดยประมาณครับ
เริ่มกันที่หน้าร้านน้อยๆของผมเช่นเคย
รูปภาพ
หยุดรอไฟเขียวที่4แยกร่อนพิบูลย์ ณ จุดๆนี้เราจะเลี้ยวขวากันนะครับ
รูปภาพ
ปั่นมุ่งหน้าไปทาง3แยกสวนผักครับ
รูปภาพ
วิวระหว่างทางจร้า
รูปภาพ
สมาชิก
สมาชิก

Re: เส้นทางรอบเล็กร่อนพิบูลย์

เส้นทางเป็นทางเรียบสบายๆครับ...แต่ปั่นไปสักพักอุปสรรคคแรกก็รอท่านอยู่...มันคือสะพานข้ามรางรถไฟครับชิลๆ..เนอะ
รูปภาพ
สำหรับท่านที่ยังไม่พร้อมกับการปั่นขึ้นสะพานเรามีตัวช่วยจร้า...ก่อนถึงสะพานจะมีทางเลี้ยวซ้าย..ลงไปชมสถานีรถไฟร่อนพิบูลย์ก่อนได้
ปั่นไปโผล่ด้านล่างสะพานได้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
สมาชิก
สมาชิก

แต่สำหรับนักปั่นผู้ไม่หวั่นเกรงสะพานน้อยๆนี้...จัดไปครับ!!
รูปภาพ
วิวบนสะพานครับ(มุขนี้ใช้ได้ดียามเหนื่อย)
รูปภาพ
ลงเนินทางสวรรค์ของเรา!!!
รูปภาพ
ปั่นเลยสะพานมาไม่ไกลก็จะเจอ3แยกสวนผักครับ..เราจะเลี้ยวซ้ายกัน
รูปภาพ
สมาชิก
สมาชิก

เส้นทางจะเป็นทางตรงยาวๆสลับกับเนินน้อยๆครับ...ปั่นสบายๆชมวิวชิลๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
ปั่นเรื่อยๆจนเจอป้ายนี้ครับ...เลี้ยวซ้ายยยย
รูปภาพ
เข้าเส้นทางที่จะมุ่งหน้าไปเขาชุมทอง...ถนนสบายครับ ทางตรงและมีเนินน้อยๆพอสนุก..ที่สำคัญรถน้อยมากกกก
รูปภาพ
แวะจัดสัก 1 ผลงาน
รูปภาพ
สมาชิก
สมาชิก

มีเนินเล็กเนินน้อยพอสนุกครับ...อย่าลืมปฏิบัติตามกฎจราจรนะครับ...ห้ามปั่นเร็วเกิน60!!!
รูปภาพ
ปั่นมาอีกสักหน่อยก็จะผ่านเทศบาลเขาชุมทอง...เตรียมเลี้ยวซ้าย..ระวังรางรถไฟด้วยจร้า..และห้ามปั่นเข้าโค้งเกิน30 นะครับอันตราย!!
รูปภาพ
เห็นป้ายนี้เลี้ยวซ้ายครับ ส่วนทางขวาเอาไว้ทริปต่อไปครับ
รูปภาพ
เราก็จะมุ่งสู่สถานีรถไฟชุมทางเขาชุมทองครับ ตรงไปได้ครับแต่ต้องยกรถข้ามรางรถไฟนิดหน่อย...ส่วนทางขวาจะปั่นอ้อมสถานี้ไปแต่ก็วกเข้าสถานีได้เช่นกัน
รูปภาพ
มาแล้วก็ต้องจัดไปสักหน่อย
รูปภาพ
รถไฟมาพอดีเบย
รูปภาพ
รูปภาพ
สมาชิก
สมาชิก

ออกจากสถานีชุมทางเขาชุมทอง ก็ตรงกลับตัวอำเภอร่อนพิบูลย์ละครับ...แต่!!!ยังมีอีก 1 เนินจร้า
รูปภาพ
ผ่านเนินมาได้ก็เป็นทางตรงยาวๆสบายๆละครับ
รูปภาพ
กลับถึงร่อนพิบูลย์โดยปลอดภัย...แวะเพิ่มพลังก่อนกลับบ้านสักกะนิสสส
รูปภาพ
ขนมร้านนี้เค้าอร่อยดีนะครับ แต่วันนี้จัดน้ำส้มอร่อยมั้กๆ...ไม่ได้แอบโฆษณานะจ๊ะ
รูปภาพ
เส้นทางโดยประมาณนะคัฟฟฟฟ
รูปภาพ
เจอกันใหม่ทริปหน้าเส้นทางไหน...ดีเอ่ย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”