วัด วัง วิว ปั่นไปสักพักเป็น วิว วัง เวง แรงกันจริงๆ 16/08/57

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
Whaen_Saengnoi
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: วัด วัง วิว ปั่นไปสักพักเป็น วิว วัง เวง แรงกันจริงๆ 16/08/57

โพสต์ โดย Whaen_Saengnoi »

จัดได้ดี อาหารอร่อย มากเพียงพอ อิ่มกันถ้วนหน้า
:) ขอเสนอเล็กน้อย หากจำต้องมีCheck Point. ในส่วนกลุ่มนำที่เข้าเป็นกลุ่มพร้อมกัน ควรต้องรอให้เสร็จหมด (ทั้งกลุ่ม) แล้วค่อยเริ่มออกตัวพร้อมกัน ไม่ควรให้ทะยอยออกไป เช่นนี้จะส่งเสริมให้มีการแย่งชิงทุกวิธีเพื่อชิงออกตัวก่อน
:) โดนรวมจัดได้เยี่ยมครับ ครั้งหน้า 14 กย ร่วมปั่นอีกครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Mikas
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831115539
team: BKK Novice Team
Bike: Anchor RA800
ติดต่อ:

Re: วัด วัง วิว ปั่นไปสักพักเป็น วิว วัง เวง แรงกันจริงๆ 16/08/57

โพสต์ โดย Mikas »

ไม่อยากให้มี check point สำหรับรุ่น marathon เลยครับ (ถ้ามีระบบ RFID ก็อีกเรื่องนะครับ อันนี้สนับสนุนเพราะสะดวกดี) ส่วนเรื่องการลัดเส้นทาง ถ้าใครคิดจะโกงลัดเส้นทางไปเพื่อเอารางวัล 1-3 ก็ไม่น่าจะทำได้ครับ ปกติแถวหน้าจะปั่นกันเป็นกลุ่มกันอยู่แล้ว ปั่นด้วยกันตลอด 2-3 ชม คนปั่นก็พอจะรู้ว่าใครมาด้วยกัน หรือถ้ามีใครยิงหนีออกไป ก็จะรู้กันอยุ่ครับ ถ้ามีใครแปลกปลอม อยู่ดี ๆ ลัดเส้นทาง ไปเข้าเส้นชัยก่อน หรือมาดักข้างหน้าระหว่างทาง ทั้งกลุ่มรู้แน่นอนครับ

หรืออีกวิธีแทนที่จะเป็นจุด check point เปลี่ยนเป็นให้ทีมงาน ขี่รถประกบไปกับกลุ่มหน้า (รู้สึกว่าก็มีอยู่แล้ว) นอกจากจะคอยดูว่าไม่มีคนโกงแล้ว ยังสามารถให้น้ำ และคอยบอกเส้นทางให้กลุ่มได้ด้วยครับ

จริง ๆ งานนี้เป็นงานปั่นกันสนุกๆ มากกว่า คนที่ไปปั่นส่วนใหญ่ก็ไม่ได้หวังแข่งขันถึงกะจะเอารางวัลชัยชนะอะไรกันมากมาย การโกงเพื่อให้ได้ชัยชนะ แลกกับความสนุกของการปั่นในงาน ดูยังไงก็คงไม่คุ้ม และไม่น่าจะมีใครทำอะครับ

เส้นทางการปั่น 80km โดยรวมโอเคครับ จะมีตรงส่วนเข้าตัวเมืองอยุธยา ที่ต้องเจอทางรถไฟ กะไฟเขียว ไฟแดง และรถบนถนนที่เยอะหน่อยบ้าง ถ้าหลีกเลี้ยงตรงส่วนนี้ ก็จะดีมากครับ

โดยรวมงานจัดได้ดีมากครับ ทั้งเรื่องสถานที่ และอาหารการกิน ถ้าจัดอีกที ถึงเก็บค่าสมัครผมก็จะไปครับ ขอให้จัดอีกเรื่อย ๆ นะครับ :D
"เมื่อไม่เอาปัจจุบันเป็นพยาน ฉไนจะสิ้นความสงสัยของตนได้" : หลวงปู่หล้าเขมปัตโต
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”