สรุปทริป Let's Bike Let's Trip #1 รังสิต-ตลาดโก้งโค้ง 28/8/54

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
-TUM-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1225598
team: N/A
Bike: Giant MCR-1, BMC Fourstroke FS01, Ibis Mojo SL, Cannondale SuperX HI-MOD, Van Nicholas Mamtor, Birdy Gen3, Humpert
ตำแหน่ง: พระราม 6 ซอย 30 สามเสนใน พญาไท กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: สรุปทริป Let's Bike Let's Trip #1 รังสิต-ตลาดโก้งโค้ง 28/8/54

โพสต์ โดย -TUM- »

มีรูปทริปนิดหน่อยครับ กล้องมือถือก็ได้แค่นี้แหละคร้าบบ :mrgreen:

ตื่นมาถนนยังแฉะๆอยู่เลย ทำใจจะรถเลอะได้ ไปก็ไปว่ะ รีบขี่ไปยังจุดนัดพบ IT Square

รูปภาพ

วันนี้เอาน้องเสือหมอบมา อายุ 14 ปีมา เพราะจะขี่กลุ่ม A กลัวตามไม่ทัน อิอิ :lol:

รูปภาพ

คนเริ่มมากันแล้วครับ

รูปภาพ

แล้วก็ออกเดินทาง ไปยังจุดนัดที่ 2 ข้าวมันไก่สาวร้อยเอ็ด ข้างๆ Work Point ริมคลองเปรม

รูปภาพ

ยางแตกแล้ว 1 คัน แถวๆดอนเมือง :shock:

รูปภาพ

แถวๆ Grand Canal ตรงนี้แฉะๆอีกแล้ว ยี้.... :cry:

รูปภาพ

แถวๆหน้า ม. รังสิตครับ ถ่ายมุมนี้มั่ง :lol:

รูปภาพ

ถึงแล้วจะนัดพบที่ 2 แถวนี้คนมารอเยอะเหมือนกันครับ

รูปภาพ

สาวร้านกาแฟ รสชาดดีราคาไม่แพงครับ 15 บาท ผ่านมาเป็นต้องแวะทุกทีสินา อยู่ข้างๆ Work Point ครับ

รูปภาพ

ออกเดินทางต่อครับ

รูปภาพ

วิ่งเส้นเลียบคลองเปรมไปเรื่อยๆ แดดไม่มี ประมาณ 20 กิโล ก็ถึงสุดคลองเปรมครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

แดดเริ่มมา กลุ่ม A เพิ่มความเร็วขึ้นเรื่อยๆตามความเมามันส์ ช่วงหลังๆเิริ่มขึ้นไปถึง 40 กม/ชม :lol:

รูปภาพ

ยิ่งใกล้สุดคลองเปรมก็เร็วขึ้น จาก 30 เป็น 40 กม/ชม แล้วก็มาถึงสุดคลองเปรมแล้วครับ อัดกันเร็วๆ 20 กิโลนี่แป๊บเดียวเอง

รูปภาพ

ทีมงานมีน้ำและ Sponsor ให้บริการ เยี่ยมเลยครับ

รูปภาพ

พักทานน้ำและรอกลุ่ม B มาให้ครบครับ

รูปภาพ

ออกเดินทางต่อ มุ่งไปทางบางปะอิน ตามพี่มนตรีไปเรื่อยๆ อิอิ

รูปภาพ

มุมมองแปลกๆมั่ง

รูปภาพ

กลุ่มนำ ขี่กันอยู่แถวๆ 35 กม/ชม

รูปภาพ

นำพี่มนตรีมั่ง

รูปภาพ

ถึงแล้วครับ เป้าหมายของวันนี้ ตลาดโก้งโค้ง ก็ประมาณ 60 กิโลจากบ้านผมครับ (ซอยอารีย์)

รูปภาพ

อ้าวเวงและขาแว่นหัก ของถูกๆจาก Big C ก็งี้แหละครับ :cry:

รูปภาพ

ภายในตลาดครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ทานข้าวกลางวันครับ ประมาณ 11 โมง

รูปภาพ

แกงเขียวหวานมะเขือ (มะเขือเยอะจริงๆ 555)

รูปภาพ

อันนี้ของพี่มนตรี

รูปภาพ

เดินตลาดหาแว่นใหม่ซะหน่อย

รูปภาพ

รูปภาพ

ชาดำเย็นซักแก้ว

รูปภาพ

ไม่มีแว่น เจอแต่กาว 1 แพ๊ค 8 หลอด 20 บาท แม่เจ้าถูกอะไรอย่างนี้ เปิดมาหลอดเพื่อติดขาแว่น บีบไปซะค่อนหลอดกว่ากาวจะออกมา :shock:

รูปภาพ

ซะหน่อยก่อนกลับ ให้พี่ รปภ ถ่ายให้่ (ไม่ค่อยชาดด)

รูปภาพ

เดินทางกลับก็ตั้งหน้าตั้งตาปั้น ได้ถ่ายมารูปเดียว มาถึงร้านน้ำสุดคลองเปรม กินน้ำแล้วขี่ยาว 30-40 กม/ชม ขี่ 20 กิโลรวดเดียวถึง Work Point เลย (เล่นเอาน่วมเหมือนกัน)

รูปภาพ

มาถึงตรง Work Point แล้วครับ แวะเข้าร้านกาแฟ จัดไปซะ 2 แก้ว เขียวโซดา่ บ๋วยโซดา

รูปภาพ

วันนี้น้อง Giant ไม่ทรยศหรืองอแงเลย ถึงจะอายุ 14 ปีก็เถอะ ดูแลดีซะอย่าง :lol:

รูปภาพ

ไปแปดริ้วซักรอบไหมพี่ ก่อนไปวัดม่วง :lol:

รูปภาพ

กินน้ำเสร็จก็ไปต่อครับ ยังอีกประมาณ 30 กิโลถึงบ้านครับ ถึงแถววัดเสมียนฝนเพิ่งหยุด ถนนเปียกๆ เราก็พยายามขี่ช้าๆ ไอ้พวกขับรถมันก็ไม่เห็นใจกันเลย ขัดน้ำสาดมาเลอะหมด

รูปภาพ

หลัง JJ ครับ เห็นรถติดๆแล้วเซ็ง

รูปภาพ

แล้วก็ถึงบ้านครับ ทริปนี้ได้มาก็ 120 กิิโลครับ :lol:
จักรยานคู่ชีพ

Giant MCR-1, BMC Fourstroke FS01, Ibis Mojo SL, Cannondale SuperX Hi-Mod, Van Nicholas Mamtor, Birdy Gen3, Humpert

ฝากด้วยคร้าบ ขายสนุกๆ : https://www.facebook.com/pages/TUM-ebay/403475586496297?ref=hl
Mikas
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831115539
team: BKK Novice Team
Bike: Anchor RA800
ติดต่อ:

Re: สรุปทริป Let's Bike Let's Trip #1 รังสิต-ตลาดโก้งโค้ง 28/8/54

โพสต์ โดย Mikas »

อีกคลิ๊ปครับ ปั่นไป HR ร้องไป สุดท้ายก็หลุด.. :lol:

ขอไปฟิตมาใหม่ แล้วเจอกันทริปหน้าครับ ;)
"เมื่อไม่เอาปัจจุบันเป็นพยาน ฉไนจะสิ้นความสงสัยของตนได้" : หลวงปู่หล้าเขมปัตโต
ดินสอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 ,Fila Torino,Panasonic PLA-600D
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม.

โพสต์ โดย ดินสอ »

เข้ามาดูรูปสวยๆต่อ มีพี่ๆน้องหน้าตาคุ้นหลายคนเลย
เห็นความเร็วในคลิปแล้วเหนื่อยแทนเลยนัท :lol:
เสียได้ไม่ไปด้วย แต่ถ้าคุณโกโร่จัดอีกจะพยามไปให้ได้
"การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่การปั่น...จักรยาน"
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

-TUM- เขียน:มีรูปทริปนิดหน่อยครับ กล้องมือถือก็ได้แค่นี้แหละคร้าบบ :mrgreen:

ตื่นมาถนนยังแฉะๆอยู่เลย ทำใจจะรถเลอะได้ ไปก็ไปว่ะ รีบขี่ไปยังจุดนัดพบ IT Square

รูปภาพ
ขอถามนิดครับ แอโรบาร์หน้าตาแบบในภาพ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่แล้วปรกติ จะมีคนนำมาใส่เสือภูเขากันบ้างมั้ย?
ขวด

The Power Of Slow Ride
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

Mikas เขียน:

อีกคลิ๊ปครับ ปั่นไป HR ร้องไป สุดท้ายก็หลุด.. :lol:

ขอไปฟิตมาใหม่ แล้วเจอกันทริปหน้าครับ ;)

โห ปั่นกันเร็วมาก แปร๊บเดียวหายกันไปแล้ว :shock:
ขวด

The Power Of Slow Ride
-TUM-
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant MCR-1, BMC Fourstroke FS01, Ibis Mojo SL, Cannondale SuperX HI-MOD, Van Nicholas Mamtor, Birdy Gen3, Humpert
ตำแหน่ง: พระราม 6 ซอย 30 สามเสนใน พญาไท กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Dhandranunda เขียน:
-TUM- เขียน:มีรูปทริปนิดหน่อยครับ กล้องมือถือก็ได้แค่นี้แหละคร้าบบ :mrgreen:

รูปภาพ
ขอถามนิดครับ แอโรบาร์หน้าตาแบบในภาพ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่แล้วปรกติ จะมีคนนำมาใส่เสือภูเขากันบ้างมั้ย?
เอ... อันนี้ของ Syntace ซื้อมา 10 ปีแล้วครับ :lol:

แต่ทรงแบบนี้่ ผมว่าตามร้าน Online ก็น่าจะมีนะครับ Search "Aerobar" ดูครับ ใส่ MTB ก็ไม่แปลกหรอกครับ อยู่ที่ความถนัดมากกว่า ใช้ขี่ถนนตรงๆยาวๆดีครับ แต่ถ้าขี่เป็นกลุ่มก็อันตรายนะครับ ไม่มีเบรค

แต่หลังๆก็ไม่ค่อยได้ใช้ครับ ก้มไม่ลง ติดพุง แหะๆ :lol:

Giant MCR-1, BMC Fourstroke FS01, Ibis Mojo SL, Cannondale SuperX Hi-Mod, Van Nicholas Mamtor, Birdy Gen3, Humpert

ฝากด้วยคร้าบ ขายสนุกๆ : https://www.facebook.com/pages/TUM-ebay/403475586496297?ref=hl
-TUM-
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Dhandranunda เขียน:
Mikas เขียน:

โห ปั่นกันเร็วมาก แปร๊บเดียวหายกันไปแล้ว :shock:
อุ๊ย+++ ติดเราหน่อยนึงด้วย (เสื้อเหลือคันหน้า) :o

น่าจะขากลับช่วงเลียบคลองเปรม กลุ่มนำ มีมอไซด์เป็นหัวลาก 40 กว่ายาวเลยยยยย...เล่นเอาเสียแรงไปเยอะเลย ไม่น่าไปตามด้วยเลย เหลืออีกตั้ง 40 กิโลถึงบ้าน :lol:

sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

กลุ่มพหลฯ 58 ร่วมแจมตั้งแต่เวอร์คพ้อยท์ไปจนสุดถนนเลียบคลองเปรมฯ ครับ
เนื่องจากสมาชิกบางคนติดธุระเลยแยกกลับก่อน
ก่อนเวลานัดหมายเราก็ปั่นกันมาพอสมควรแล้วด้วย
เป็นการปั่นที่สนุกมากกลุ่มหน้าปาเข้าไปแตะ 40 ส่วนกลุ่มถัดมาก็แตะ 30 เหมือนกัน
คนเยอะสนุกดี แถมมีทีมบริการตลอด ขอบคุณข้าวต้มมัด กับน้ำดื่ม รวมทั้งภาพถ่ายสวยๆ
และช่างภาพที่น่ารัก
โอกาสหน้าคงได้ร่วมอีกแบบเต็มๆครับ ขอให้ ฟูจิ ขายดีๆ จะได้จัดบ่อยๆ
ขอบคุณคุณโกโร่ และทีมงานฟูจิครับ

มีรูปติดกล้องมานิดหน่อยครับ ไม่ค่อยได้ถ่าย ขืนมัวถ่ายจะตามกลุ่มไม่ทันเอา

ทักทาย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ลงทะเบียน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เตรียมออก
รูปภาพ

รูปภาพ

เริ่มแบบเบาๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

ผู้จัด
รูปภาพ

เตรียมหนีกลับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ช่างภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

หมดแล้วครับ มีแต่รูปกลุ่มตัวเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”