สรุปการแข่งขันรายการ 1 เมษายน 2555 เพชรบูรณ์ขอเชิญร่วมทดสอบสนาม NAPA Pre Championship

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

Re: สรุปการแข่งขันรายการ 1 เมษายน 2555 เพชรบูรณ์ขอเชิญร่วมทดสอบสนาม NAPA Pre Championship

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

YogiRider เขียน:ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเส้นทางสนามนี้นะครับ ซึ่งโดยภาพผมว่าเส้นทาง ok ครับ ไม่ยากไม่ง่ายจนเกินไป ขี่ได้ทุกคนครับ
จุดเด่นๆสวยๆที่ชอบมากๆก็คือจุด 3 ศรแรก ที่ให้เลือก line เอง ถ้าอยากเร็วอยากลัด ก็จะอันตรายและยากกว่า ถ้าอยากปลอดภัย ก็เลือกเส้นทางที่ง่ายกว่า แต่อ้อมไกลกว่านิดหน่อย
แต่ที่คิดว่าน่าปรับปรุงคือความสมดุลระหว่างทางยาวที่ใช้กำลัง กับเส้นทางที่ใช้เทคนิคครับ ผมว่าเส้นทางยาวใช้กำลังมากไปหน่อย ถ้าสลับเข้าทางที่ใช้เทคนิดเพิ่มได้ซัก 2-3 ช่วงจะมีความสมดุลมากขึ้น
ทำให้ลุ้นกันมันกว่าเดิมครับ
อันนี้เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จัดแข่งอีกเมื่อไหร่ ขอไปร่วมอีกนะครับ
ผมและทีมงานที่เกี่ยวข้องกับสนามต้องขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูง นี่คือสิ่งที่ทีมงานเราต้องการมาก ๆ เลยครับ จึงขึ้นชื่อรายการแข่งขันว่า....ทดสอบสนาม....จะเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับทีมงานเรามากเพื่อจะได้นำไปเพิ่มเติม ปรับแก้ไขตามความเหมาะสม ให้สนุกสนานท้าทายในสนามต่อไป และหวังว่าทุกท่านคงจะได้มาร่วมสนุกกันอีกในรายการแข่งขันที่เต็มรูปแบบ....ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”