พี่หนุ่ย .. ชื่อเสียงของคนพิษณุโลก เก็บจักรยานได้นำส่งคืนให้กับเจ้าของ ให้เกียรติตั้งกระทู้ขอบคุณพี่หนุ่ย ครับ

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน

Re: พี่หนุ่ย .. ชื่อเสียงของคนพิษณุโลก เก็บจักรยานได้นำส่งคืนให้กับเจ้าของ ให้เกียรติตั้งกระทู้ขอบคุณพี่หนุ่ย ครับ

โพสต์ โดย ชัย mtb » 18 มี.ค. 2012, 17:10

น้ำใจงามมากๆครับ :)
save world save life

ซ้อมหนักขนาดไหน ถ้าใจไม่สู้ก็ไปไม่เป็น.

Re: พี่หนุ่ย .. ชื่อเสียงของคนพิษณุโลก เก็บจักรยานได้นำส่งคืนให้กับเจ้าของ ให้เกียรติตั้งกระทู้ขอบคุณพี่หนุ่ย ครับ

โพสต์ โดย Tigerno ทุ่งถลาง » 19 มี.ค. 2012, 00:54

ดีใจกับเจ้าของจักรยานด้วยครับ เหมือนถูกหวยรางวัลที่ 1 เลย ! หายไปคงเสียดายแย่ ! ขนาดของผมไปแข่งมา แค่กระบอกน้ำหาย ตอนหกล้มตีลังกา ช่วงดาวน์เนินดินจากป่ายาง ยังเสียดายอย่างแรงเลยนิ ! (เพิ่งซื้อมาด้วย) คริๆๆๆ :lol: :lol: :lol: แล้วก็ดีใจที่ได้อ่านกระทู้นี้ครับ อย่างน้อยๆก็ได้เห็นว่าคนดีๆมีน้ำใจ ยังคงมีอยู่ในสังคมคนไทยเราเสมอครับ :P :P :P
~~~ปั่นให้ไกล ไปให้สุดๆ>>>หยุด...คอยกันมั่งต๊ะ ! ~~~ ก.เอย กอไก่ ข.ไข่ อยู่ในกางเกง ค.ควายยานโตงเตง อยู่ในกางเกง ค.คน ~~~

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 19 มี.ค. 2012, 19:43

Tigerno ทุ่งถลาง เขียน:ดีใจกับเจ้าของจักรยานด้วยครับ เหมือนถูกหวยรางวัลที่ 1 เลย ! หายไปคงเสียดายแย่ ! ขนาดของผมไปแข่งมา แค่กระบอกน้ำหาย ตอนหกล้มตีลังกา ช่วงดาวน์เนินดินจากป่ายาง ยังเสียดายอย่างแรงเลยนิ ! (เพิ่งซื้อมาด้วย) คริๆๆๆ :lol: :lol: :lol: แล้วก็ดีใจที่ได้อ่านกระทู้นี้ครับ อย่างน้อยๆก็ได้เห็นว่าคนดีๆมีน้ำใจ ยังคงมีอยู่ในสังคมคนไทยเราเสมอครับ :P :P :P

ขอบพระคุณมากครับ พี่พูดถูกครับ ของรักของหวง จักรยานคือของรักของหวงของเราเลยละ แค่สีถลอก ใจเราก็แย่แล้ว ช่วยกันสร้างสังคมแห่งความดีเกิดขึ้นในบ้านเราครับ สังคมจักรยาน คือความดีที่เราช่วยกันสร้าง ครับ :D :D

โพสต์ โดย ไอ้มดแดง » 19 มี.ค. 2012, 20:03

;)
แนบไฟล์
ซ้อมตามเวลาที่มี แรงหรือไม่แรง ก็ตามเวลา ที่ได้ซ้อม...

เมื่อก่อน รถต้องเป๊ะๆ...แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็ได้...ขอให้มีเวลาปั่นก็พอ...

วันนี้คุณใช้ชีวิตอย่างมีความสุขหรือยัง ?

คุยสนุกๆกับผมที่ https://www.facebook.com/profile.php?id ... ef=tn_tnmn

โพสต์ โดย บุญศรี » 20 มี.ค. 2012, 10:41

สุดยอดครับ
ปรบมือดังๆ เลยครับ

ศูนย์มะเร็งอุบลราชธานี
แก้ไขล่าสุดโดย บุญศรี เมื่อ 22 มี.ค. 2012, 10:53, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
หนทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรก กำแพงเมืองจีน ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 20 มี.ค. 2012, 15:56

wittawat_S เขียน:ขอปรบมือให้กับสุดยอดในน้ำใจเลยครับ จากทีมทีโอที อุบล

นี่คือความหมายของการทำความดี
....

การทำความดี เมื่อทำแล้วจะคงอยู่ และถูกจารึกไปอีกนาน นาน เพราะเป็นความดี สิ่งที่เรามาร่วมให้กำลังใจกันนี้นั้น คือสิ่งที่เราช่วยให้ทุก ๆ คนได้เกิดความตระหนักในการทำให้สังคมของเราอย่างยิ่ง เราเป็นสังคมเล็ก สังคมจักรยานเรามีไม่กี่มากน้อยเมื่อเทียบกับกีฬาชนิดอื่น แต่สิ่งที่เรามีนั้น กลับใหญ่ยิ่งในสากลโลกด้วยซ้ำไป

นั้นคือ เรามีคนทำความดี มีคนให้กำลังใจ มีคนที่พร้อมอุทิศให้ความดีเกิดขึ้นตลอดไป ....

ขอบพระคุณมากครับ ช่วยต่อยอดความดี

โพสต์ โดย Rang nayaned » 25 มี.ค. 2012, 23:16

ความดีต้องช่วยกันยกย่อง..จิตใจของท่าน..ช่างงดงามมากๆ ขอยกย่องด้วยคนครับ

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา » 25 มี.ค. 2012, 23:40

ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ คุณเนิ่ม ชมภูศรี ที่นำการทำความดีของคุณหนุ่ย ในครั้งนี้มาให้สมาชิกทราบ เพื่อจะได้เป็นตัวอย่างของคุณความดีที่มีต่อเพื่อนสมาชิกด้วยกัน นี่แหละครับคือน้ำใจของคนไทยที่แท้จริง ขอปรบมือพร้อมกล่าวยกย่อง คุณความดีในครั้งนี้ให้คุณหนุ่ย และ คุณเนิ่ม ชมภูศรี ว่า "ความดีไม่มีขายอยากได้หาเอาเอง" นับถือ ครับ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ

โพสต์ โดย โก๋ปากน้ำโพ » 01 เม.ย. 2012, 21:24

เยี่ยมเลยครับ ... น้ำใจพี่น้องชาวจักรยาน... กด Like ให้ พันครั้ง เลย :mrgreen:
รอ.... เก๊าท์ .... ด้วย ..... สูงผมไม่เอา หนาวไม่ทน ร้อนฝนไม่สู้......

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ » 02 เม.ย. 2012, 06:36

ผมคนหนึ่งที่เคยทำจักรยานหายระหว่างทาง และเป็นเจ้าของรถยนต์บรรทุกไปกันเป็นทีมใหญ่ พอแข่งเสร็จขากลับก็แพ็คใส่ที่ล็อคตามปกติโดยเจ้าของจักรยานแต่ละคันจะเป็นคนล็อคเอง แล้วมัดด้วยเชือกอย่างแน่นหนาอีกครั้ง ปรากฎว่าวันนั้นพอแพ็คเสร็จต่างก็รีบไปรับรางวัลตามที่โฆษกกำลังประกาศ ด้วยความรีบก็เลยลืมเอาเชือกมัด วันนั้นบรรทุกไป 8 คันแข่งที่สนามวัดหลวงพ่อจ้อย นครสวรรค์ พอรถวิ่งมาถึง อ.บึงสามพันแวะเข้าห้องน้ำ....อั๊ยย๊ะ!!!! KHS คันงามไปไหนล่ะหว่า วิ่งย้อนไปย้อนมาอยู่หลายรอบก็ไม่มีวี่แวว เจ้าของเหลือล้อหน้าล้อเดียวไว้ดูต่างหน้า ก็ยังเสียดายอยู่จนถึงทุกวันนี้ .....นี่ตกหายตั้ง 2 คันคงไม่ต้องบรรยายถึงความเสียดาย ชื่นใจครับทั้งเจ้าของรถและผู้เก็บได้แล้วส่งคืนยิ่งเป็นยี่ห้อยอดนิยมทั้ง 2 คัน ต้องขอตรบมือดัง ๆ ในความมีน้ำใจอีกครั้งครับ.....สุดยอด...
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า