พี่หนุ่ย .. ชื่อเสียงของคนพิษณุโลก เก็บจักรยานได้นำส่งคืนให้กับเจ้าของ ให้เกียรติตั้งกระทู้ขอบคุณพี่หนุ่ย ครับ

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน

Re: พี่หนุ่ย .. ชื่อเสียงของคนพิษณุโลก เก็บจักรยานได้นำส่งคืนให้กับเจ้าของ ให้เกียรติตั้งกระทู้ขอบคุณพี่หนุ่ย ครับ

โพสต์ โดย grisana_yai » 15 มี.ค. 2012, 13:10

สถานณการสร้างคนดี สังคมจักรยานมีคนดีให้คารวะอยู่เสมอ
ฉันจะตื่นมาในยามพระเจ้าหลับไหล

Re: พี่หนุ่ย .. ชื่อเสียงของคนพิษณุโลก เก็บจักรยานได้นำส่งคืนให้กับเจ้าของ ให้เกียรติตั้งกระทู้ขอบคุณพี่หนุ่ย ครับ

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 15 มี.ค. 2012, 15:45

อาหมี่น้อย เขียน:ตกลง มาได้งัยครับ.....มันไม่พัง ถลอกปอกเปิก เหรอครับ...คราวหลังเราจะได้ระวังๆ ครับ..

เจ้าของรถจักรยานอยู่จังหวัดสุโขทัย และเป็นรองปลัดหรือรอง ผอ. นี่ละครับ ผมไม่แน่ใจ เขาใส่รถจักรยานไว้ตรงท้ายกระบะขับกลับบ้านที่บ้านสวน ในระหว่างทาง รถจักรยานล่วงตกกลางทาง 2 คัน ถลอกปลอกเปิก แต่ไม่หนักมาก พี่หนุ่ยขับรถพาเด็กกลับบ้าน ตามมาทีหลัง ไม่เห็นเจ้าของ เห็นแต่จักรยานล่วงอยู่กลางถนน เลยช่วยกันเก็บรถ นำไปส่งให้กับเจ้าหน้าที่จัดการแข่งขัน จัดการติดต่อหาเจ้าของ
...
ส่วนร่วงมายังไงนั้น ผมเองก็ไม่ทราบครับ อาจจะลืมปิดท้ายกระบะ หรือสาเหตุอื่น ๆ เจ้าของรถเขาขอบคุณพี่หนุ่ย และเลี้ยงอาหารเด็กจักรยานและคณะ อิ่มใจกันกลับบ้าน

ขอบคุณครับ เข้ามาให้กำลังใจคนทำความดี ครับ

...
ผมเลยนำความมาบอกกับทุกท่าน ให้กำลังใจคนทำความดี นำชื่อเสียงมาสู่คนบ้านเรา ครับ
:D :D :D

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 16 มี.ค. 2012, 08:55

เสือภูเรือ เขียน:ขอปรบมือดังๆ...ให้แก่สุดยอดของคนดีแห่งวงการจักรยาน :) :) :)

ขอบคุณแทนพี่ชายผมคนหนึ่งครับ และเชื่อว่า ท่านคงได้เข้ามาดูการเคลื่อนไหวให้กำลังใจในการสร้างสังคมแห่งความดี สังคมจักรยาน คือสังคมที่ดีที่สุด ในใจเราทุก ๆ คน ครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Tong Hellbike
081..ที่เหลือโทรมาถามนะ

โพสต์ โดย Tong Hellbike » 16 มี.ค. 2012, 11:46

เยี่ยมครับ จิตอันเป็นกุศล....ขอให้ความดีที่มี ส่งผลให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไปครับ ขอปรบมือให้คนดีของสังคมไทยครับ :D
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...

โพสต์ โดย immjung » 18 มี.ค. 2012, 11:39

ถ้าเจอตัวจริง จะหอมแ้ก้ม สักสาม ฟอด อิ อิ แต่กลัวฟ้าผ่า :lol:
เป็นข้อคิดให้สำหรับพี่น้อง ที่ นำรถไป ที่ต่างๆ ครับ ต้องมัด รัด ตรึงให้แน่นหนา ไม่งั้นถ้าไม่หล่น ก็จะ เสียดสี ถูไถ ได้รอย ถลอกให้เจ็บใจตัวเอง แต่ละคัน ราคา แพงกว่า มอเตอร์ไซค์ แพงกว่ารถยนต์อีก

โพสต์ โดย หมวดกานต์ » 18 มี.ค. 2012, 16:17

สุดยอดครับ ขอชมเชยกับความดีครั้งนี้ น่าจะมีในจิตใจคนไทยทุกคน ประเทศไทยไชโย จิตใจที่ดีย่อมอยู่ในร่างกายที่แข็งแรงครับ
ลับด้วยลม คมที่แรง