เสือภูเขาทางเรียบ 2วัน2มรดกโลกกับศรีสัชนาลัย

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
หมอสิงห์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 054225100
team: รพ.เขลางค์-ราม
Bike: principia

Re: เสือภูเขาทางเรียบ 2วัน2มรดกโลกกับศรีสัชนาลัย

โพสต์ โดย หมอสิงห์ »

เปี๊ยกบ้านดง เขียน:
mcgathekop เขียน:
หมอสิงห์ เขียน:ขอบคุณมากนะคะสำหรับภาพสวยๆ
.....หมอประทับใจทีมงานทุกคนเลยค่ะ ตั้งแต่การเตรียมงาน การต้อนรับ การจัดการแข่งขัน ทุกคนตั้งใจและเต็มใจทำจริงๆ และงานที่ออกมาก็ดีจริงๆค่ะ ถึงแม้บางอย่างเราระวังเต็มที่แต่ก็มีเกิดขึ้น เช่นอุบัติเหตุ ฃึ่งหมอว่าเกิดเยอะไปหน่อย ไม่ทราบว่ามีคนบาดเจ็บมากมั้ยคะ
......ขอบคุณทีมงานทุกคนนะคะ ปีหน้าถ้ามีโอกาสจะไปร่วมอีกค่ะ
.....ขอติเรื่องการปล่อยตัวนิดนึงนะคะ เห็นประกาศว่าปล่อยตามรุ่น ผู้หญิงออกหลังสุด แต่มีใครเช็คมั้ยคะ บางคนไม่ได้อยู่ที่จุดปล่อยตัวที่ตนเองควรจะอยู่ แต่ไปเจอตอนเข้าเส้นชัยแล้ว สงสารคนที่ทำตามกติกาด้วยเถอะค่ะ เข้าใจค่ะว่าไม่ได้เป็นการแข่งขันที่จริงจังอะไร เพราะไม่ได้ปล่อยตามรุ่น แต่คนเรามันก็ต้องเคารพกฏกติกาที่ตั้งไว้ ถ้าสบายใจก็ทำเถอะค่ะ :cry: :cry: :cry:
+1 ครับ
ขอแสดงความยินดีกับหมอครับ ไม่เป็นไรครับ ใครทำใครก็รู้อยู่แก่ใจครับ ก็เหมือนงานขี่พิชิตดอยอินทนนท์ครับ
ได้ใบประกาศไปผมว่ามองดูเองก็กระดากใจตัวเองสำหรับคนที่เอาขึ้นรถไปแล้วไปลงขี่ต่อ
ที่นี่ก็เหมือนกันครับ ผมเห็นแล้วว่ามีสุภาพสตรีมาหมกอยู่ในกลุ่ม ทั้ง ๆ ที่เขาให้อยู่ข้างหลังกลุ่ม 45
นี่ยังมีข่าวว่ามีหมกในกลุ่ม 44 ด้วยหนักไปใหญ่ ทำการเช่นนี้ก็ไม่มีความภาคภูมิใจหรอกครับ
ปีหน้าคณะกรรมการต้องเข้มงวดกว่านี้ครับ การจัดกลุ่มใหญ่ก็มีปัญหาแบบนี้ครับ เช็คลำบาก
ขอชมคณะกรรมการทำงานกัน เตรียมงานกันได้เยี่ยมครับ การจัดงานไม่มีปัญหาเป็นไปไม่ได้ครับ
การมีปัญหาก็ทำให้เราสามารถนำไปแก้ไขปรับปรุงเพื่อให้ครั้งต่อ ๆ ไปดีขึ้น ๆ อย่างไรก็เป็นกำลังใจให้ครับ
ติดอยู่นิดเดียวครับ ถ้วยรางวัลเล็กไปหน่อย ดูในรูปที่โชว์คิดว่าสักประมาณแก้วน้ำ แต่ก็มีความหมายและมีคุณค่ามาก ๆ
ทำให้เราคิดถึงว่าทุกวันเราอ่านออกเขียนได้ก็เพราะว่าศิลาจารึกพ่อขุนรามคำแหงนี่แหล่ะ ใครได้ไปพิจารณาคุณค่า
และสื่อความหมายให้ดีนะครับ โดยเฉพาะว่าเราน่าจะภาคภูมิใจนะครับที่เรามาร่วมงานร่วมเดินทางในเส้นทาง 2 มรดกโลก
เป็นทรัพย์สมบัติอันล้ำค่าของมวลมนุษยชาติก็ว่าได้ ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว สวยงามมาก ได้มาเที่ยวมาขี่ก็ยังภูมิใจในบรรพบุรุษ
ที่ได้สร้างสรรค์เอาไว้ให้ลูกหลานได้เห็นถึงความยิ่งใหญ่ของความเจริญรุ่งเรืองในอดีต ปีหน้าพบกันใหม่ครับ
ขอบคุณมากๆค่ะพี่เปี๊ยก จริงๆหมอไม่ฃีเรียสเรื่องผลการแข่งขันเลยค่ะ เวลาไปแข่งที่ไหนหมอก็เลือกสนามที่ท้าทายหรือสนามที่เราไม่เคยไปเที่ยวมาก่อน และยิ่งมีสนามที่ทีมงานจัดเตรียมงานอย่างดีเยี่ยมก็ยิ่งน่าไปค่ะ ทุกสนามที่ไปหมอถือว่ารางวัลที่ยิ่งใหญ่ นอกจากเอาชนะตัวเองได้แล้ว เรายังได้พบปะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้พบปะคนหลายๆแบบ หลายอาชีพ สิ่งเหล่านี้สำคัญกว่าถ้วยรางวัลหรือเงินรางวัลอีกค่ะ
.......ที่หมอพูดถึงเรื่องการปล่อยตัวขึ้นมา ไม่ได้มุ่งหวังเรื่องการแพ้หรือชนะในการแข่งขัน เพราะครั้งนี้หมอไม่แพ้ใครเลย เพราะหมอแข่งกับตัวเอง และหมอชนะใจคนที่แข่งด้วยกันเพราะเราทำเต็มที่โดยยึดตามกฏกติกา เรารับถ้วยด้วยความภาคภูมิใจค่ะ ถ้าการพูดขึ้นมาทำให้พี่น้องท่านใดรำคาญใจ ก็ขออภัยด้วยค่ะ
.......ไว้เจอกันทริบหน้านะคะพี่เปี๊ยก :P :P :P :P
ไฟล์แนบ
174747dfc5ta76db5ok6cb [sing].jpg
174747dfc5ta76db5ok6cb [sing].jpg (63 KiB) เข้าดูแล้ว 573 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Foxride
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858634611
team: ดอยคำเชียงใหม่
Bike: TREK 8500

Re: เสือภูเขาทางเรียบ 2วัน2มรดกโลกกับศรีสัชนาลัย

โพสต์ โดย Foxride »

8-) ขอขอบคุณภาพสวยๆ...และน้ำใจงามๆที่ได้รับจากการต้อนรับอันอบอุ่นครับ เรื่องการแข่งขันเป็นแค่ส่วนประกอบครับ...เรื่องใหญ่สำหรับผมก็ขอไปร่วมงานได้เจอพี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ มากมายในต่างถิ่น เหมือนคุณหมอสิงห์นั่นแหละครับ แล้วก็ได้ไปเห็นในสิ่งที่ไม่เคยเห็น ได้ท่องเที่ยวไปหลายๆที่ เป็นกำไรชีวิตเสียมากว่าแต่ถ้าเจอเสือเปี๊ยกงานไหนขอได้ไปดูดใกล้ๆเป็นพอก็แล้วกันน่ะ.... :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen: (งานนี้ไม่ยอมให้ดูดเลยเจอโซ่หลุดเลยเหอะๆๆๆ ไม่ตามไปใกล้ๆก็เจอผึ้งตัวน้อยเข้าไปต่อยหัวไหล่ขนาดปิดคอแล้วมันเข้าไปได้ยังงัยเนี่ย...งานนี้เลยหลุด)
ไฟล์แนบ
417417.jpg (47.58 KiB) เข้าดูแล้ว 563 ครั้ง
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866754535
team: ฮินดูไบค์ สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย
ตำแหน่ง: 114 ถ.จรดวิถีถ่อง ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000

โพสต์ โดย hindo »

พี่ๆทุกท่านครับ ผมได้รับการชี้แจงจากท่านที่คิดว่าตัวเองทำผิดกฏการแข่งขันในครั้งนี้ที่หลายๆท่านสงสัยกัน ลองเอามาทบทวนดูแล้วในการประชาสัมพันธ์งานแข่งผมได้แจ้งว่าทำการปล่อยตัวพร้อมกันทุกรุ่นแต่พอก่อนวันแข่งขันจริงๆ ผมได้แจ้งเปลี่ยนเป็นปล่อยรุ่น 44 ก่อน5นาที ตามด้วย 45 ขึ้นไปและปล่อยรุ่นหญิงตามติดรุ่น 45ไปเลย ดังนั้นการที่ผมเปลี่ยนการปล่อยตัวโดยไม่แจ้งผู้แข่งขันล่วงหน้า(ถึงแม้ว่าผมจะประกาศตรงหน้าเส้นแล้วก็ตาม) ทำให้ท่านที่เข้าแข่งขันบางท่านอาจไม่ได้ยินที่ผมประกาศไป จึงยึดการใช้การปล่อยตัวแบบเดิม ซึ่งการกระทำดังกล่าวไม่ได้มีเจตนาที่จะเอาเปรียบผู้เข้าแข่งขันคนอื่นๆครับ ดังนั้นตรงนี้จึงเป็นความผิดเนื่องด้วยตัวผมเองที่เปลี่ยนรูปแบบการปล่อยตัวอย่างกระทันหันจึงทำให้บางท่านเกิดการสับสนครับ โดยทั้งนี้ไม่ได้รวมไปถึงบางท่านที่เอาขึ้นรถและเอาลงไปปั่นต่อ(ถ้ามีจริง)ซึ่งการกระทำตรงนี้ถือว่ามีเจตนาที่ต้องการเอาเปรียบผู้เข้าแข่งขันคนอื่นๆแน่นอนครับ สุดท้ายนี้ผมต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับที่ทำให้ไม่สบายใจกันครับ
HINDO BIKE SUKHOTHAI
ดำเนิน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8421714
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพสุโขทัย/ทีมบ้านสวน
Bike: fuji

โพสต์ โดย ดำเนิน »

ผมไปกับตะคริวยี่สิบกว่ากิโล แต่ก็สะใจที่ไปจนถีงขอบคุณผู้จัดการแข่งขันครับสนุกมาก :lol: :lol: :lol:
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

สวัสดีค่ะ :P เนื่องจากโดนพาดพิง และทำให้เสียชื่อเสียงสำหรับวงการนี้เป็นอย่างยิ่งจึงขอเนื้อที่สำหรับชี้แจงหน่อยนะคะ
เนื่องจากที่ตัดสินใจเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ มิได้คิดว่าเป็นการแข่งขัน และเต็มใจที่จะไปปั่นเพื่อความสนุกเพื่อมิตรภาพ และสุขภาพของตนเอง ได้พบเพื่อนฝูง ได้เปิดหูเปิดตาบ้าง เพราะเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ออกนอกสถานที่เท่าไร ปั่นใกล้ๆบ้านเท่านั้น ครั้งนี้ ระยะทางไม่ไกลนัก คุณสามีอนุญาต และเพื่อนฝูงเยอะ จึงตัดสินใจเข้าร่วมพร้อมเพื่อนสมาชิก ปูพื้นสักนิดว่า คุณป้าเป็นคนที่ไม่ชอบการแข่งขัน เพราะไม่ชอบการแก่งแย่งชิงดีกัน แต่ครั้งนี้ก็เจออีก และก็คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ปั่นเพื่อการแข่งขัน

คุณป้าได้ออกตัวไปพร้อมกับชายรุ่น 45 ขึ้นไป และช่วงโรลลิ่ง ได้ปั่นขึ้นไปอยู่กับชายกลุ่มหน้า พอถึงจุดจับเวลาก็ปั่นไปกับกลุ่มนี้ตลอดเส้นทางจนเกือบถึงเส้นชัย ท่านที่ปั่นกลุ่มหน้าไปด้วยกันคงยืนยันได้ พอเข้าทางแทร็ก มีโทรศัพย์จากหลานเข้ามา รับโทรศัพย์เลยปล่อยให้ชายเข้าแทร็คไปกันก่อน แล้วคุณป้าก็ได้เป็นที่ 1 ของหญิง เวลาที่ได้ 1.51 ชม. ไม่ได้คิดว่าตนเองทำผิดกติกา เพราะอ่านกติกามาว่า ปล่อยตัวพร้อมกันกับชาย ในเมื่อปล่อยตัวพร้อมกัน การหมกหรือมีตัวช่วยในกลุ่มแข่งขันเดียวกัน ผิดด้วยหรือ ไม่ใช่รถยนต์ลาก หรือว่าขึ้นรถแล้วลงปั่นต่อ หากคุณป้าแรงไม่มี แล้วเขาไปกันถึง 50 จะไปกับเขาได้ไหม เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

เนื่องจาก หมอสิงห์ ลุงพุ่ม เปี๊ยกบ้านดง wheeler pro 49 และ Mc gathkop ลงความเห็นว่า หญิงที่ออกสตาร์ทพร้อมกับกลุ่มชาย 45 เอาเปรียบนักแข่งหญิงท่านอื่น จึงขอส่งมอบถ้วยรางวัลคืนให้กับเจ้าภาพนะคะ วันศุกร์เด็กๆจะไปแข่งที่ศรีสัช จะฝากไปให้ค่ะ

รูปภาพที่ยืนยันได้ว่าคุณป้ามิใช่หญิงคนเดียวที่ออกตัวไปพร้อมกับชาย 45 จะนำมาให้ชมกัน อยู่กับกล้องของท่านหัวหน้า อช.กำแพง ได้มาแล้วจะลงให้ชม ขอบคุณมากค่ะ
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
vtwin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-481 2297
team: Danchang.
Bike: salsa vaya
ตำแหน่ง: Suphanburi.

โพสต์ โดย vtwin »

ครั้งแรกของผมกับเพื่อน 70 โล เวลา 2.53 นาที ทีแรกคิดว่าคงไปไม่ถึงฝังซะด้วยซ้ำ :roll:
ชอบการจัดงานมากครับ :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
DSC04457.JPG (101.56 KiB) เข้าดูแล้ว 540 ครั้ง
I-LIKE-GUNS...คลิปที่ผู้ชายต้องชอบดู
http://www.youtube.com/watch?v=-TC2xTCb_GU
เช็ค EMS ได้เลยครับ
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

ติดต่อทาง IDLine. weerawut_21
ลุงพุ่ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 214119
team: ชมรมจักรยานจังหวัดพิษณุโลกPBC
Bike: Cannondale สับถัง , KHS Team , เบียงคี่ sempre

โพสต์ โดย ลุงพุ่ม »

kunpa เขียน:สวัสดีค่ะ :P เนื่องจากโดนพาดพิง และทำให้เสียชื่อเสียงสำหรับวงการนี้เป็นอย่างยิ่งจึงขอเนื้อที่สำหรับชี้แจงหน่อยนะคะ
เนื่องจากที่ตัดสินใจเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ มิได้คิดว่าเป็นการแข่งขัน และเต็มใจที่จะไปปั่นเพื่อความสนุกเพื่อมิตรภาพ และสุขภาพของตนเอง ได้พบเพื่อนฝูง ได้เปิดหูเปิดตาบ้าง เพราะเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ออกนอกสถานที่เท่าไร ปั่นใกล้ๆบ้านเท่านั้น ครั้งนี้ ระยะทางไม่ไกลนัก คุณสามีอนุญาต และเพื่อนฝูงเยอะ จึงตัดสินใจเข้าร่วมพร้อมเพื่อนสมาชิก ปูพื้นสักนิดว่า คุณป้าเป็นคนที่ไม่ชอบการแข่งขัน เพราะไม่ชอบการแก่งแย่งชิงดีกัน แต่ครั้งนี้ก็เจออีก และก็คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ปั่นเพื่อการแข่งขัน

คุณป้าได้ออกตัวไปพร้อมกับชายรุ่น 45 ขึ้นไป และช่วงโรลลิ่ง ได้ปั่นขึ้นไปอยู่กับชายกลุ่มหน้า พอถึงจุดจับเวลาก็ปั่นไปกับกลุ่มนี้ตลอดเส้นทางจนเกือบถึงเส้นชัย ท่านที่ปั่นกลุ่มหน้าไปด้วยกันคงยืนยันได้ พอเข้าทางแทร็ก มีโทรศัพย์จากหลานเข้ามา รับโทรศัพย์เลยปล่อยให้ชายเข้าแทร็คไปกันก่อน แล้วคุณป้าก็ได้เป็นที่ 1 ของหญิง เวลาที่ได้ 1.51 ชม. ไม่ได้คิดว่าตนเองทำผิดกติกา เพราะอ่านกติกามาว่า ปล่อยตัวพร้อมกันกับชาย ในเมื่อปล่อยตัวพร้อมกัน การหมกหรือมีตัวช่วยในกลุ่มแข่งขันเดียวกัน ผิดด้วยหรือ ไม่ใช่รถยนต์ลาก หรือว่าขึ้นรถแล้วลงปั่นต่อ หากคุณป้าแรงไม่มี แล้วเขาไปกันถึง 50 จะไปกับเขาได้ไหม เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

เนื่องจาก หมอสิงห์ ลุงพุ่ม เปี๊ยกบ้านดง wheeler pro 49 และ Mc gathkop ลงความเห็นว่า หญิงที่ออกสตาร์ทพร้อมกับกลุ่มชาย 45 เอาเปรียบนักแข่งหญิงท่านอื่น จึงขอส่งมอบถ้วยรางวัลคืนให้กับเจ้าภาพนะคะ วันศุกร์เด็กๆจะไปแข่งที่ศรีสัช จะฝากไปให้ค่ะ

รูปภาพที่ยืนยันได้ว่าคุณป้ามิใช่หญิงคนเดียวที่ออกตัวไปพร้อมกับชาย 45 จะนำมาให้ชมกัน อยู่กับกล้องของท่านหัวหน้า อช.กำแพง ได้มาแล้วจะลงให้ชม ขอบคุณมากค่ะ

:D ผมจำได้ครับ คุณป้าเป็นคนคุยกับผมต้อนรับเป็นคนแรกตอนที่ผมไปแข่งขึ้นช่องเย็น รู้สึกประทับใจในการต้อนรับมาก และผมก็ชอบบรรยากาศรวมถึงเส้นทาง........งานนี้ผมก็ไม่ได้ว่าคุณป้า เพราะผมไม่รู้ว่าเป็นใคร แต่เห็นสิ่งที่เกิดขึ้นจึงตั้งข้อสังเกตุไว้ แล้วที่ผมเห็น(เฉพาะที่เห็น)ผ่านตาไปเป็นสุภาพสตรีถึงสามท่าน ก่อนที่จะหลุดลงไปด้านหลังช่วง 50 โลไปแล้ว..... คุณป้าออกมาแสดงน้ำใจ ยอมรับว่าเป็นคุณป้าเองก็ถือว่าเป็นการกระทำที่หาได้ยากแล้วล่ะครับ แล้วคณะผู้จัด ก็ได้ยอมรับในเรื่องการเปลี่ยนวิธีการปล่อยตัวกระทันหันเป็นเหตุเบื้องต้นไปแล้ว ไหนๆงานก็ผ่านไปด้วยดีแล้ว ผมก็อยากให้ทุกๆท่านรวมทั้งคุณป้า เปลี่ยนผ่านความรู้สึกที่ไม่ดีต่อกันไปเสีย กลับมาหาความรู้สึกดีๆ เพราะเรายังต้องขี่จักรยานทำกิจกรรมดีๆอย่างนี้ไปอีกนานครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงพุ่ม เมื่อ 06 มี.ค. 2012, 17:33, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
หมอสิงห์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 054225100
team: รพ.เขลางค์-ราม
Bike: principia

โพสต์ โดย หมอสิงห์ »

เรียนคุณป้าค่ะ
......หมอต้องขอกราบเรียนให้คุณป้าทราบว่าที่หมอพูดที่ผ่านมา หมอไม่ได้พาดพิงถึงคุณป้าเลยค่ะ หมอแค่ติติงกรรมการเรื่องจุดที่เราควรอยู่ตอนออกสตาร์ท ไม่ได้ว่าเรื่องการปล่อยตัว เพราะเมื่อแบ่งรุ่นชายหญิงแล้ว ผู้หญิงก็ควรอยู่ที่จุดสตาร์ทที่ผู้หญิงอยู่ ไม่ใช่อยู่ที่อื่น แต่ถ้ามีใครไม่ได้ยินที่ประกาศ นึกว่าปล่อยรวมกัน ก็คงแล้วไปล่ะค่ะ
.....หมอขอความกรุณาคุณป้า อย่าได้คืนถ้วยรางวัลเลยนะคะ เพราะคุณป้าสมศักดิ์ศรีกับถ้วยรางวัลชนะเลิศมากที่สุดค่ะ อย่าให้การแข่งขันครั้งนี้และความเข้าใจผิดของคนอื่นมาทำให้คุณป้าและคณะกรรมการฃึ่งตั้งใจทำงานมากๆเกิดความท้อแท้เลยนะคะ
.....ที่ผ่านมาหมอมีเจตนาแค่อยากให้คณะกรรมการได้เห็นจุดบกพร่องและแก้ไขเท่านั้น ไม่มีเจตนาที่จะลบหลู่ท่านใดเลยค่ะ
.....อยากให้คุณป้าดูวีดีโอประกอบด้วยค่ะ ว่าการปล่อยตัวในกลุ่มหลัง ก็มีทั้งหญิงชายปนกันหมด เพราะฉะนั้นไม่มีใครสงสัยในรางวัลของคุณป้าเลยค่ะ

wheeler pro 49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: dtac 081-531-6774
team: เสรี จักรยานเสือภูเขาน่าน
Bike: จักรยานขี้เมี่ยง
ตำแหน่ง: 152หมู่ 4 ต.หนองแดง อ.แม่จริม จ.น่าน 55170

โพสต์ โดย wheeler pro 49 »

ขอให้พวกเราชาวจักรยานจงรักกันเหมือนเรารักจักรยานครับ...
พวกเราพบกันก็เพื่อ มิตรภาพและสุขภาพครับ..... :D :D :D :D :D :D
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย
Tuk Tuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-4623-684X
Bike: Mosso & Bianchi

โพสต์ โดย Tuk Tuk »

:P :P มีตากล้องกิตติมศักดิ์ เก็บภาพบรรยากาศในงานมาให้ชมกัน
เจ้าตัวบอกว่ากล้องรุ่นเก่า แต่ด้วยใจรักยอมตื่นแต่เช้าขึ้นรถไปสุโขทัยด้วย
ผลงานเป็นอย่างไรเชิญชมได้ค่ะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=4320
ไม่จำเป็นต้องปั่นเร็วเหมือนใครเขา.. แต่ให้ปั่นเท่าที่เราจะปั่นไหว...
แล้วรถเราไม่ต้องแพงก็ปั่นได้...ปั่นให้ถึงจุดหมายเท่านั้นพอ...
pooza
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 331 NM Bike Club
Bike: แกรี่เทค

โพสต์ โดย pooza »

ขออนุญาติเข้ามาแก้ข่าวหน่อยนะคะ เพราะว่าน้องสาวได้ที่ 2 ค่ะ และคิดว่าตัวเองไม่ได้ทำผิดกติกาแน่นอนค่ะ เพราะว่าคณะกรรมการบอกว่าจะปล่อยรุ่นผู้หญิงหลังสุด แต่สุดท้ายประกาศว่าปล่อยรุ่นผู้หญิงรวมกับผู้ชาย ประกาศย้ำหลายครั้งเลยค่ะ ท่านนายกยังเข้ามาถ่ายรูปด้วยเลยค่ะ เรามาไกลจากชลบุรี เราไม่ต้องการโกงใคร และเราก็ภูมิใจในถ้วยของเราด้วยค่ะ(เรารู้คุณป้าดีใจที่ได้ที่ 1 เราเองยังดีใจกับคุณป้าเลย อายุมากแล้วแต่เก่งมากเลยค่ะ รู้สึกดี ๆ กับความมีน้ำใจของคนเหนือ และประทับใจความเอื้อเฟื้อที่มีให้ตลอดเส้นทางการแข่งขัน อีกอย่างหนึ่งนะคะ เราอาจจะได้เปรียบที่ปนมากับผู้ชาย แต่กลับเสียเปรียบที่ตำรวจโบกให้เราหลงไปอีกทาง อ้อมไปเกือบ 10 กิโล แถมวัวฝูงใหญ่ให้อีกหนึ่งฝูงด้วยค่ะ
ผู้ที่รู้จักคำว่าแพ้ นั่นแหละคือ ผู้ชนะที่แท้จริง
พบปะกะปูซ่าส์ที่นี่ค่ะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=680362
Foxride
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858634611
team: ดอยคำเชียงใหม่
Bike: TREK 8500

โพสต์ โดย Foxride »

8-) ฝากรูปไว้ให้ดูครับ.... :mrgreen:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1560

ฝากข้อคิดไว้ซักนิด....นักปั่นหญิง อย่าพยามเข้าไปกับกลุ่มนักปั่นชายเลยครับ(ยิ่งในกลุ่มนำที่เขากำลังเล่นเกมส์ยิงกันอยู่) มันอันตรายมากๆ ในการปั่นครั้งนี้เพื่อนๆชาวเสือเกือบไปหลายครั้งที่จะเกิดอุบัติเหตุหลายหน และการให้น้ำแต่ละงานจะมีปัญหาคล้ายๆกัน เวลายื่นให้น้ำแล้วไม่ปล่อยมือ.......แต่งานนี้วิ่งเข้ามาหานักปั่นกลางกลุ่มเลย เกือบไปอีกแล้ว เพราะด้วยความหวังดีต่อนักปั่นที่จะได้ดื่มน้ำ เพราะชาวบ้านจะไม่รู้ว่าตอนนั้นเขาปั่นกันเร็วมาก นักปั่นเก่าๆจะรู้ดีว่าจุดนี้อันตรายจะหลบออกด้านนอก แต่นักปั่นใหม่ๆจะไม่ค่อยรู้มักจะเกิดอุบัติเหตุแบบคาดไม่ถึง....งานแข่งขันหรือการปั่นที่มีคนมากๆ มักเกิดอุบัติเหตุ และเรื่องราวต่างๆมากมาย นักปั่นต้องดูแลตัวเองให้มากที่สุด ผู้จัดงานก็จะแก้ให้มันดียิ่งๆขึ้นไปเสมอ พยามลดปัญหาต่างๆลงให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ แต่มันก็ไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ทุกงาน ขอแต่ให้เราท่านๆทั้งหลายปั่นให้สนุกไปให้ถึงและชนะใจตัวเองได้ก็สุดยอดแล้ว เรื่องรางวัลเป็นเพียงบทพิสูจน์ว่าซ้อมมาดีไหมครั้งนี้ไม่ได้ วันหน้าสักสนามหนึ่งก็ต้องได้ถ้าวันนั้นเป็นวันของท่าน........ขอให้ปั่นให้สนุกทุกท่านแล้วเจอกันทริปหน้าครับ.... :mrgreen:
Xtee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trek 520, Dahon MuP24, Specialized Stumpjumper Carbon 29", Giant TCR composite
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Xtee »

ยังไงก็สนุกมากครับกับการร่วมงานแข่งครั้งแรกของผม ได้ประสบการณ์ดีๆมากมาย ดีใจที่ถึงเส้นชัย ชนะตัวเองก็พอใจครับ

รอปีต่อไปนะครับ คิดว่าตัวเองจะทำได้ดีกว่าปีนี้
You'll never walk alone.

You'll never ride alone.

http://www.facebook.com/winnersports
tutu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815331312
team: ชมรมศรีสัชนาลัย
Bike: trek
ตำแหน่ง: 576/12 ม.2 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย

โพสต์ โดย tutu »

Xtee เขียน:ยังไงก็สนุกมากครับกับการร่วมงานแข่งครั้งแรกของผม ได้ประสบการณ์ดีๆมากมาย ดีใจที่ถึงเส้นชัย ชนะตัวเองก็พอใจครับ

รอปีต่อไปนะครับ คิดว่าตัวเองจะทำได้ดีกว่าปีนี้

:? ขอบคุณ ทุกๆกระทู้ที่แสดงความคิดเห็นและติชม ทางผู้จัดน้อมรับความผิดพลาดและจะนำไปแก้ไข ส่วน kunpn ก็ไม่จำเป็นต้องคืนถ้วยรางวัล ก่อนจัดพวกเราก็เครียดกันกลัวการจัดออกมาไม่ดีเท่าที่ควร ถ้า kunpn คืนถ้วยรางวัลจะยิ่งพากันเครียดหนักโดยเฉพาะเสือฮิน น้องเขามีความตั้งใจมาก กีฬาเป็นยาวิเศษ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ครับชาวเสือ การแข่งขันจบแล้วครับ
RevolutionMTB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8849862
Bike: MTB>Trek Superfly ROAD>Trek Emonda
ตำแหน่ง: Chiangmai

โพสต์ โดย RevolutionMTB »

kunpa เขียน:สวัสดีค่ะ :P เนื่องจากโดนพาดพิง และทำให้เสียชื่อเสียงสำหรับวงการนี้เป็นอย่างยิ่งจึงขอเนื้อที่สำหรับชี้แจงหน่อยนะคะ

ผมขอประท้วงด้วยคนครับ !!!!! ผมจำได้แม่นเลยครับว่ามีนักแข่งผู้หญิงสาว... ปั่นเกาะกลุ่มนำมากับผู้ชายด้วย
ผมยังคิดในใจว่า น้องสาวเบอร์032คนนี้ปั่นเก่งจังเลย เวลาเขายิง 45-50 แกก็เกาะไม่หลุดเลยคงได้ที่1 แน่ๆ
แต่ไหนพอรับรางวัล.... กลายเป็นคุณป้าใส่แว่นละครับ.... ประท้วงครับ......
อิอิ แซวเล่นครับ ยินดีด้วยนะครับ... สวดยอดเลยครับ...คุงป้า.....
( ผมก็ได้ยินประกาศว่าปล่อยพร้อมกันอะครับ... สบายใจได้ครับ..)....
Cycling & Golf........................
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”