เสือภูเขาทางเรียบ 2วัน2มรดกโลกกับศรีสัชนาลัย

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866754535
team: ฮินดูไบค์ สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย
ตำแหน่ง: 114 ถ.จรดวิถีถ่อง ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000

Re: เสือภูเขาทางเรียบ 2วัน2มรดกโลกกับศรีสัชนาลัย

โพสต์ โดย hindo »

RevolutionMTB เขียน:
kunpa เขียน:สวัสดีค่ะ :P เนื่องจากโดนพาดพิง และทำให้เสียชื่อเสียงสำหรับวงการนี้เป็นอย่างยิ่งจึงขอเนื้อที่สำหรับชี้แจงหน่อยนะคะ
เนื่องจากที่ตัดสินใจเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ มิได้คิดว่าเป็นการแข่งขัน และเต็มใจที่จะไปปั่นเพื่อความสนุกเพื่อมิตรภาพ และสุขภาพของตนเอง ได้พบเพื่อนฝูง ได้เปิดหูเปิดตาบ้าง เพราะเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ออกนอกสถานที่เท่าไร ปั่นใกล้ๆบ้านเท่านั้น ครั้งนี้ ระยะทางไม่ไกลนัก คุณสามีอนุญาต และเพื่อนฝูงเยอะ จึงตัดสินใจเข้าร่วมพร้อมเพื่อนสมาชิก ปูพื้นสักนิดว่า คุณป้าเป็นคนที่ไม่ชอบการแข่งขัน เพราะไม่ชอบการแก่งแย่งชิงดีกัน แต่ครั้งนี้ก็เจออีก และก็คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ปั่นเพื่อการแข่งขัน

คุณป้าได้ออกตัวไปพร้อมกับชายรุ่น 45 ขึ้นไป และช่วงโรลลิ่ง ได้ปั่นขึ้นไปอยู่กับชายกลุ่มหน้า พอถึงจุดจับเวลาก็ปั่นไปกับกลุ่มนี้ตลอดเส้นทางจนเกือบถึงเส้นชัย ท่านที่ปั่นกลุ่มหน้าไปด้วยกันคงยืนยันได้ พอเข้าทางแทร็ก มีโทรศัพย์จากหลานเข้ามา รับโทรศัพย์เลยปล่อยให้ชายเข้าแทร็คไปกันก่อน แล้วคุณป้าก็ได้เป็นที่ 1 ของหญิง เวลาที่ได้ 1.51 ชม. ไม่ได้คิดว่าตนเองทำผิดกติกา เพราะอ่านกติกามาว่า ปล่อยตัวพร้อมกันกับชาย ในเมื่อปล่อยตัวพร้อมกัน การหมกหรือมีตัวช่วยในกลุ่มแข่งขันเดียวกัน ผิดด้วยหรือ ไม่ใช่รถยนต์ลาก หรือว่าขึ้นรถแล้วลงปั่นต่อ หากคุณป้าแรงไม่มี แล้วเขาไปกันถึง 50 จะไปกับเขาได้ไหม เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

เนื่องจาก หมอสิงห์ ลุงพุ่ม เปี๊ยกบ้านดง wheeler pro 49 และ Mc gathkop ลงความเห็นว่า หญิงที่ออกสตาร์ทพร้อมกับกลุ่มชาย 45 เอาเปรียบนักแข่งหญิงท่านอื่น จึงขอส่งมอบถ้วยรางวัลคืนให้กับเจ้าภาพนะคะ วันศุกร์เด็กๆจะไปแข่งที่ศรีสัช จะฝากไปให้ค่ะ

รูปภาพที่ยืนยันได้ว่าคุณป้ามิใช่หญิงคนเดียวที่ออกตัวไปพร้อมกับชาย 45 จะนำมาให้ชมกัน อยู่กับกล้องของท่านหัวหน้า อช.กำแพง ได้มาแล้วจะลงให้ชม ขอบคุณมากค่ะ

ผมขอประท้วงด้วยคนครับ !!!!! ผมจำได้แม่นเลยครับว่ามีนักแข่งผู้หญิงสาว... ปั่นเกาะกลุ่มนำมากับผู้ชายด้วย
ผมยังคิดในใจว่า น้องสาวเบอร์032คนนี้ปั่นเก่งจังเลย เวลาเขายิง 45-50 แกก็เกาะไม่หลุดเลยคงได้ที่1 แน่ๆ
แต่ไหนพอรับรางวัล.... กลายเป็นคุณป้าใส่แว่นละครับ.... ประท้วงครับ......
อิอิ แซวเล่นครับ ยินดีด้วยนะครับ... สวดยอดเลยครับ...คุงป้า.....
( ผมก็ได้ยินประกาศว่าปล่อยพร้อมกันอะครับ... สบายใจได้ครับ..)....
แหม...พี่RevolutionMTBเล่นอย่างนี้ อ่านตอนต้นๆเริ่มเครียดเลยนะครับเนี่ย มีอีกกรณีนึงอีกแล้วหรือนี่ พอตอนท้ายๆก็ค่อยยังชั่วหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจครับ แต่ยืนยันได้อย่างนึงครับว่าผมไม่ม่ท้อครับ ตรงไหนที่ผิดพลาดปีหน้าต้องไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกครับ ถ้าผู้จัดยังไว้วางใจในตัวผมปีหน้าผมก็คงคงทำหน้าที่อย่างเต็มที่แน่นอนครับ
HINDO BIKE SUKHOTHAI
Pom คอฟฟี่.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8512478
team: อู่ทอง
Bike: คันเดิม ๆ

Re: เสือภูเขาทางเรียบ 2วัน2มรดกโลกกับศรีสัชนาลัย

โพสต์ โดย Pom คอฟฟี่. »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1035

:D ฝากภาพสรุปทริปของทีมยุทธหัตถี สุพรรณบุรี :D

:P จัดงานได้สมบูรณ์แบบครับ เสียดายนิดนึง ไม่มีภาพผมเลย โฮ...ๆ... :(
ปั่นขำๆ ให้กินอิ่ม นอนหลับ และมีกำลัง สู้ สู้
Tuk Tuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-4623-684X
Bike: Mosso & Bianchi

โพสต์ โดย Tuk Tuk »

Pom คอฟฟี่. เขียน:http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1035

:D ฝากภาพสรุปทริปของทีมยุทธหัตถี สุพรรณบุรี :D

:P จัดงานได้สมบูรณ์แบบครับ เสียดายนิดนึง ไม่มีภาพผมเลย โฮ...ๆ... :(

ได้ชมภาพที่ถ้ำเสือชากังราวหรือยังค่ะเพราะตากล้องเราถ่ายมาเยอะอยู่
ไม่จำเป็นต้องปั่นเร็วเหมือนใครเขา.. แต่ให้ปั่นเท่าที่เราจะปั่นไหว...
แล้วรถเราไม่ต้องแพงก็ปั่นได้...ปั่นให้ถึงจุดหมายเท่านั้นพอ...
จ่าเยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0613635515
team: Cyclemania-Trek-Probike
Bike: TREK Madone 9 / TREK Superfly AL
ตำแหน่ง: 68/2 ถ.วิสุทธิกษัติย์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม »

ความผิดพลาดเกิดขึ้นได้ทุกงานครับ ขอให้กำลังใจ"คนทำงาน"ทุกท่านครับ :D
Cyclemania Phitsanulok
พีระพล เฟื่องฟู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850337764

โพสต์ โดย พีระพล เฟื่องฟู »

สวัสดีครับ
ผมขอให้กำลังใจผู้จัดนะครับ...ปัญหาย่อมเกิดขึ้นเสมอไม่มีอะไรสมบูรณ์หรือลงตัวเปะหรอกครับและผมก็เชื่อว่าทีมผู้จัดคงไม่มีอะไรเครียดใช่ไหมครับ..ทุกอย่างเป็นเรื่องธรรมดาของธรรมชาติ มนุษย์กับความแตกต่างของความรู้สึกนึกคิด....ลักษณะนิสัยใจคอ
นักปั่นของเราพอจำแนกได้เป็นสองกลุ่มหลักๆ คือกลุ่มที่มีความสุขกับการแข่งขันจริงจังในผลแพ้หรือชนะ(ไม่ผิดหรอกครับ) อีกกลุ่มหนึ่งมีความสุขในการได้ร่วมกิจกรรมมีความสุขกับการได้รู้จักทักทาย(ก็ไม่ผิดครับ)ต่อไปนักปั่นสองกลุ่มดังกล่าวคงค่อยๆแยกตัวออกจากกันเพราะคิดว่าสนามปั่นคงจะมีสองลักษณะด้วยเช่นกัน สำหรับผมเห็นการแข่งขันที่เอาจริงเอาจังของหลายท่าน บางท่านลืมนึกของความปลอดภัยของตัวเองและคนข้างเคียงด้วยแล้วประกอบกับวัยข่อนข้างสูงอายุ ...จึงคิดว่าตัวเองไม่เหมาะกับการปั่นลักษณะแข่งขัน และคงพยายามหาสนามปั่นที่ออกมาทางแนวท่องเที่ยว..รวมพลังต่อสู้สร้างสรรค์..หรือแนวอนุรักษ์ น่ะครับ....อยากมาปั่นที่สุโขทัยอีกหวังว่าคงจะมีโอกาสนะครับ
toto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพสุโขทัย
Bike: merrida dakar 750 เก่าๆ

โพสต์ โดย toto »

tutu เขียน:
Xtee เขียน:ยังไงก็สนุกมากครับกับการร่วมงานแข่งครั้งแรกของผม ได้ประสบการณ์ดีๆมากมาย ดีใจที่ถึงเส้นชัย ชนะตัวเองก็พอใจครับ

รอปีต่อไปนะครับ คิดว่าตัวเองจะทำได้ดีกว่าปีนี้

ขอบคุณ ทุกๆกระทู้ที่แสดงความคิดเห็นและติชม ทางผู้จัดน้อมรับความผิดพลาดและจะนำไปแก้ไข ส่วน kunpn ก็ไม่จำเป็นต้องคืนถ้วยรางวัล ก่อนจัดพวกเราก็เครียดกันกลัวการจัดออกมาไม่ดีเท่าที่ควร ถ้า kunpn คืนถ้วยรางวัลจะยิ่งพากันเครียดหนักโดยเฉพาะเสือฮิน น้องเขามีความตั้งใจมาก กีฬาเป็นยาวิเศษ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ครับชาวเสือ การแข่งขันจบแล้วครับ
+1 ครับ
คุณป้าครับ หมอสิงห์ ลุงพุ่ม Wheeller pro 49 ก็ออกมาชี้แจงแล้ว เสือสุโขทัยไม่รับถ้วยคืนครับ..รับแต่กล้วยไข่ :) :) มิตรภาพบนหลังเสือยังเป็นสัจธรรมครับ
anny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพลาดยาว,สี่สายน้ำ
Bike: TREK 7.3, 8500. Madohe6.5
ตำแหน่ง: รพ.ลาดยาว

โพสต์ โดย anny »

Tuk Tuk เขียน:
Pom คอฟฟี่. เขียน:http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1035

ได้ชมภาพที่ถ้ำเสือชากังราวหรือยังค่ะเพราะตากล้องเราถ่ายมาเยอะอยู่
ดูแล้ว TUK TUK รูปสวยม๊ากๆ ตารีจิ๊กไปไว้สี่สายน้ำหลายภาพเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
anny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพลาดยาว,สี่สายน้ำ
Bike: TREK 7.3, 8500. Madohe6.5
ตำแหน่ง: รพ.ลาดยาว

โพสต์ โดย anny »

ทีมสี่สายน้ำทีมยิ๋ง ยิ๋ง ก้อซุกกะชาย45 น้องรุ่น 44 ของทีมออกไปก่อนก้อไปรอ สรุปทั้งทีมไปด้วยกันแบบไม่แยกรุ่นกะใคร เราไม่ชอบแข่งขันนะแต่ชอบแบบไปเป็นทีมแต่ถ้าในทีมจะไปแบบแข่งขันเราก้อไม่ว่ากัน
ที่จริงความผิดพลาดเกิดจากผู้จัดอย่างที่ฮินดูว่านะแหละค่ะ ความผิดพลาดที่ตามมาคือผู้วิพากวิจารณ์ทั้งหลายเลยทำให้ขยายวงกว้างขึ้น ผู้จัดเขาก้อออกมารับความผิดแล้ว KUNPAไม่ต้องเอาถ้วยไปคืนหรอกเดี๋ยวผู้จัดเค๊าจะเสียใจ
ที่จริงทุกคนน่าจะหันมาดูวัตถุประสงค์ในการปั่นครั้งนี้กันดีกว่ามั๊ยค่ะว่าที่จริงแล้วผู้จัดเค๊าต้องการอะไร ถ้วยรางวัลเค๊าเอามาหลอกล่อพวกเราเท่านั้นเอง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: สรุปผู้จัดทะลุเกินเป้าที่ตั้งไว้มากจริงป่ะจ้า
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

แวะมาติดตามข่าวครับ....ปัญหาอุบัติเหตุที่จุดให้น้ำ ผมพบมาหลายสนามถ้าผู้่จัดเป็นคนดำเนินการก็สุ่มเสี่ยงมากขึ้น งานนี้ ก้ำกึ่ง ระหว่างแข่งขัน กับปั่นท่องเที่ยว เลยมีการประลองกันพอสมควร แต่ถ้าเป็นงานแข่งที่เขื่อนภูมิพล แข่งทางไกล ผู้จัดไม่ได้จัดน้ำไว้ตามจุดครับ แต่เขาจะประกาศพื้นที่ในการให้ทีมงานนักแข่งเตรียมให้น้ำนักแข่งเอง ที่เขื่อนภูมิพล แข่ง 70 ก.ม. เขามีพื้นที่ให้น้ำแค่จุดเดียวครับ ถ้าให้น้ำนอกพื้นที่นี้ ถือว่าฟาล์ว ดังนั้น เสนอว่า คราวต่อไป ไม่ต้องมีถ้วยรางวัลชนะเลิศมากมายขนาดนี้ เอาแบบดอยอินทนนท์น่ะพอ เพราะส่วนใหญ่ เน้นท่องเที่ยวมากกว่าแข่งขันอยู่แล้วครับ... :P
nongza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-9338855
team: ทีมเสี่ยโรงกลึง สุโขทัย
Bike: GIANT xct

โพสต์ โดย nongza »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=456332
ลงรูปเสร็จแล้วมีรูปของหลายๆท่าน ฝากด้วยครับพี่ตุ๊
Hook Tato
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088 287 4715
team: LoyNual
Bike: MOSSO 676, XDS RF530
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hook Tato »

สวัสดีครับ (พอดีเพิ่งจะกลับถึงบ้านครับ ภูเก็ตครับ) เป็นการแข่งครั้งแรกของผมเลยครับ เจอทั้งอุบัติเหตุเบรคเจี้ยกจนหยุดเลย พอออกตัวอ้าวหายกันหมดแล้ว
เลยต้องกลุ่มหลัง พอกลุ่มหลังมาโอ้โห 35 up ไมไหว รออีกกลุ่มดีกว่า(ที่จริงไม่มีแรงตาม) :lol: :lol: พออีกกลุ่มมาพอได้ สักพัก ไปเจอวัวตื่นอีก(สงสัยวัว
มันกลัวเสือแต่มันวิ่งเข้าหาเสือเลยนะ) ปั่นอีกสักเจอคุณตำรวจหวังดีโบกให้เลี้ยวหลงทางซะงั้น ปั่นไปสักพักหมด หลุดกลุ่มอีกจนได้ แต่ก็กัดฟันปั่นไปจนถึง
ตอนเข้าเส้นชัยดีใจสุดๆเลยครับ(แซงพวกเข็นหลายคัน :lol: :lol: )ได้ยินกรรมการขานเวลา 2 ชั่วโมง 1 นาที สงสัยเหนื่อยหูฟาด :lol: :lol:
พอไปถึงที่พักรับถ้วยพู้พิชิต กดเวลาดู 2 ชั่วโมง 15 นาที ไม่เคยปั่นเร็วเท่านี้มาก่อนเลยครับ
ขอบคุณผู้จัดทุกคนเลยครับ

พอวันจันทร์ขึ้นเขาหลวงคนเดียวก็สนุกดีครับ(แอบเหงานิดหน่อย) :lol: :lol:
“ถ้าจะอยู่ในโลกนี้อย่างมีสุข อย่าประยุกต์สิ่งทั้งผองเป็นของฉัน”(ท่านพุทธทาสภิกขุ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850337764

โพสต์ โดย พีระพล เฟื่องฟู »

มีเรื่องฝูงวัวไล่เสือด้วยหรือครับ.....เป็นไปได้ไง..55555..น่าตื่นเต้นจัง
ถ้าผมเจอด้วยตัวเองคงแย่แน่เลยกลัววัวมากครับ...เคยเห็นคนถูกวัวควิดไส้ไหลมากองข้างนอกเลยนะครับ
ถ้ามีคนบันทึกภาพไว้ก็ช่วยลงให้ดูด้วยนะครับ.อยากเห็นว่าจะน่ากลัวขนาดไหน
wheeler pro 49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: dtac 081-531-6774
team: เสรี จักรยานเสือภูเขาน่าน
Bike: จักรยานขี้เมี่ยง
ตำแหน่ง: 152หมู่ 4 ต.หนองแดง อ.แม่จริม จ.น่าน 55170

โพสต์ โดย wheeler pro 49 »

Hook Tato เขียน:สวัสดีครับ (พอดีเพิ่งจะกลับถึงบ้านครับ ภูเก็ตครับ) เป็นการแข่งครั้งแรกของผมเลยครับ เจอทั้งอุบัติเหตุเบรคเจี้ยกจนหยุดเลย พอออกตัวอ้าวหายกันหมดแล้ว
เลยต้องกลุ่มหลัง พอกลุ่มหลังมาโอ้โห 35 up ไมไหว รออีกกลุ่มดีกว่า(ที่จริงไม่มีแรงตาม) :lol: :lol: พออีกกลุ่มมาพอได้ สักพัก ไปเจอวัวตื่นอีก(สงสัยวัว
มันกลัวเสือแต่มันวิ่งเข้าหาเสือเลยนะ) ปั่นอีกสักเจอคุณตำรวจหวังดีโบกให้เลี้ยวหลงทางซะงั้น ปั่นไปสักพักหมด หลุดกลุ่มอีกจนได้ แต่ก็กัดฟันปั่นไปจนถึง
ตอนเข้าเส้นชัยดีใจสุดๆเลยครับ(แซงพวกเข็นหลายคัน :lol: :lol: )ได้ยินกรรมการขานเวลา 2 ชั่วโมง 1 นาที สงสัยเหนื่อยหูฟาด :lol: :lol:
พอไปถึงที่พักรับถ้วยพู้พิชิต กดเวลาดู 2 ชั่วโมง 15 นาที ไม่เคยปั่นเร็วเท่านี้มาก่อนเลยครับ

พอวันจันทร์ขึ้นเขาหลวงคนเดียวก็สนุกดีครับ(แอบเหงานิดหน่อย) :lol: :lol:
วัวโขทัยไม่กลัวเสือ...ภูเขาจักรยาน 5555....
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 114 ถ.จรดวิถีถ่อง ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000

พรุ่งนี้มีแข่งเสือภูเขารายการชิงแชมป์ประเทศไทย ที่ศรีสัชนาลัยใกล้ๆกับเส้นชัยที่เราแข่งขันงานสองมรดกโลกครับ พี่ๆท่านใดไปร่วมแข่งคงได้พบกันที่งานอีกครั้งนึงครับ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

Hook Tato เขียน:สวัสดีครับ (พอดีเพิ่งจะกลับถึงบ้านครับ ภูเก็ตครับ) เป็นการแข่งครั้งแรกของผมเลยครับ เจอทั้งอุบัติเหตุเบรคเจี้ยกจนหยุดเลย พอออกตัวอ้าวหายกันหมดแล้ว

พี่Hook Tato เก่งมากครับกับการแข่งครั้งแรกก็สามารถเข้าก่อนเวลาที่กำหนดตั้งเยอะ ขอบคุณที่มาร่วมงานครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”