ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:) สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกชาวจักรยานทุกท่าน
ขณะนี้ผมอยู่ที่อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี ตามที่ได้เดินทางมากับทีม ไลฟ แอนด์ ลีฟวิ่ง ไบค์เนท ชลบุรี
หลังจากเดินทางมาตั้งแต่เมื่อคืนและมาถึงจุดหมายในเช้าตรู่วันนี้
ได้มีโอกาสไปเก็บภาพบรรยากาศทั่วไปของการจัดการแข่งขันครั้งนี้

หลังจากมื้อเย็นอันแสนอร่อยเรียบร้อยแล้ว พอดีที่รีสอร์ทมีอินเตอร์เน็ทให้เล่น
จึงขอรายงานภาพบรรยากาศสดๆจากริมแม่น้ำโขง อ.โขงเจียม ดินแดนที่เห็นพระอาทิตย์ขึ้น
ก่อนใครในสยาม ให้เพื่อนๆที่สนใจติดตามชมกันเลยแล้วกันนะครับ

สถานที่รายงานสดครั้งนี้ครับ เราพักกันที่นี่
รูปภาพ

รูปภาพ
ช่วงสายของวันนี้ได้ไปดูสภาพสนามแข่งในวันพรุ่งนี้ก่อนตามธรรมเนียม
รูปภาพ
สภาพทั่วไปของสนามครับ
รูปภาพ
มีเจ้ากิ่ง ภราดร แซ่ซิ้ม เป็นนายแบบให้
รูปภาพ
ลานหินสวนใหญ่บริเวณริมน้ำโขง
รูปภาพ
น้องกิ๊กกับเจ้าหรั่งก็มาดูสนามด้วย
รูปภาพ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

บริเวณด้านหน้าที่จัดแข่งขัน วันนี้มีการแข่งจริงแล้วในรายการเดี่ยว TT ครับ
มาเจอน้องแบ๊งค์จากเชียงรายกำลังวอร์มอยู่เลย
รูปภาพ
สตาร์ทไปแล้วครับ
รูปภาพ
ระหว่างเส้นทางปั่นจากที่พักไปสนาม
รูปภาพ
ด้านหลังคือบริเวณแม่น้ำสองสี (แต่ผมเห็นเป็นสีเดียวครับ)
รูปภาพ
รูปภาพ
จุดชมพระอาทิตย์ขึ้นอีกแห่ง
รูปภาพ
ปั่นไปชมวัดถ้ำคูหาสวรรค์
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
โรงแรมที่ดีที่สุดอีกแห่งของ อ.โขงเจียม
รูปภาพ
moteMTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

โพสต์ โดย moteMTB »

ด้านหลังคือบริเวณแม่น้ำสองสี (แต่ผมเห็นเป็นสีเดียวครับ)
ตรงนั้นเป็นจุดที่มูลไหลลงสู่โขง แม่น้ำสองสีจะเห็นช่วงหน้าแล้งนะครับช่วงนั้นน้ำจะใส หน้าฝนน้ำหลากซะดินโคลน
เลยเห็นเป็นสีขุ่นเหมือนกันพอหมดช่วงหน้าฝนดินตกตะกอนจะเห็นเป็นสองสีตัดกันชัดเจน มูลใสกว่าโขง ที่เขาเรียกว่า"โขงสีปูน มูลสีคราม"
:D
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-9488-099
team: อิสระ
Bike: giant xtc team

โพสต์ โดย เสือสองแคว »

งานนี้ไม่ได้ไปแข่งครับ ยังไงคุณชัยอย่าลืมเก็บภาพการแข่งขันมาฝากเยอะ ๆ นะครับผม
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

บรรยากาศสวยนะครับ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกๆท่านครับ เดินทางปลอดภัย
anwar_ro
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0805482288
team: Takbai
Bike: Bianchi Impulso 2013

โพสต์ โดย anwar_ro »

บรรยากาศดีจัง
หนุ่มริมน้ำโขง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0943560328
team: เสือทุกชมรมจังหวัดอุบลราชธานี
Bike: TREK .Merida . Bianchi . Giant . Canton ARGON 18

โพสต์ โดย หนุ่มริมน้ำโขง »

ซำบายดีพี่น้อง
moteMTB เขียน:
ตรงนั้นเป็นจุดที่มูลไหลลงสู่โขง แม่น้ำสองสีจะเห็นช่วงหน้าแล้งนะครับช่วงนั้นน้ำจะใส หน้าฝนน้ำหลากซะดินโคลน
เลยเห็นเป็นสีขุ่นเหมือนกันพอหมดช่วงหน้าฝนดินตกตะกอนจะเห็นเป็นสองสีตัดกันชัดเจน มูลใสกว่าโขง ที่เขาเรียกว่า"โขงสีปูน มูลสีคราม"
:D
ขอบคุณครับ กับภาพสวยๆๆ นำมาให้ชมทันใจ และ ความรู้จากพี่ mote ครับ
wheeler pro 49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: dtac 081-531-6774
team: เสรี จักรยานเสือภูเขาน่าน
Bike: จักรยานขี้เมี่ยง
ตำแหน่ง: 152หมู่ 4 ต.หนองแดง อ.แม่จริม จ.น่าน 55170

โพสต์ โดย wheeler pro 49 »

ชัย บ้านบึง เขียน::) สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกชาวจักรยานทุกท่าน
ขณะนี้ผมอยู่ที่อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี ตามที่ได้เดินทางมากับทีม ไลฟ แอนด์ ลีฟวิ่ง ไบค์เนท ชลบุรี
หลังจากเดินทางมาตั้งแต่เมื่อคืนและมาถึงจุดหมายในเช้าตรู่วันนี้
ได้มีโอกาสไปเก็บภาพบรรยากาศทั่วไปของการจัดการแข่งขันครั้งนี้

หลังจากมื้อเย็นอันแสนอร่อยเรียบร้อยแล้ว พอดีที่รีสอร์ทมีอินเตอร์เน็ทให้เล่น
จึงขอรายงานภาพบรรยากาศสดๆจากริมแม่น้ำโขง อ.โขงเจียม ดินแดนที่เห็นพระอาทิตย์ขึ้น
ก่อนใครในสยาม ให้เพื่อนๆที่สนใจติดตามชมกันเลยแล้วกันนะครับ

สถานที่รายงานสดครั้งนี้ครับ เราพักกันที่นี่
รูปภาพ

รูปภาพ
ช่วงสายของวันนี้ได้ไปดูสภาพสนามแข่งในวันพรุ่งนี้ก่อนตามธรรมเนียม
รูปภาพ
สภาพทั่วไปของสนามครับ
รูปภาพ
มีเจ้ากิ่ง ภราดร แซ่ซิ้ม เป็นนายแบบให้
รูปภาพ
ลานหินสวนใหญ่บริเวณริมน้ำโขง
รูปภาพ
น้องกิ๊กกับเจ้าหรั่งก็มาดูสนามด้วย
รูปภาพ
ขอบคุณเด้อ อ้ายชัยบ้านบึง....
ที่หมู่เฮาได้เบิ่งรูปสวยๆ....
หวังว่าครั้งต่อไปคงได้ชมอีกครับ...... :D :D :D :D :D
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน ที่แวะมาติดตามชม
และขอขอบคุณสำหรับข้อมูลความรู้เรื่อง แม่น้ำสองสีด้วยครับ

เพิ่งกลับจากสนามครับ วันนี้ขอลงแค่ชุดเดียวก่อนนะครับเดี๋ยวจะออกไปกินข้าวกับพี่น้องในทีมแล้วครับ
พรุ่งนี้ก็จะเดินทางกลับชลบุรีกันแล้ว แล้วค่อยลงต่อให้ครับ มีภาพเยอะมากครับ

บรรยากาศ(บางส่วน)ตั้งแต่ตอนเช้าไปจนถึงตอนแข่งครับ ไปก่อนครับ บาย :)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
หนึ่ง-ปกรณ์
สมาชิก
สมาชิก
team: Bikenet Team

โพสต์ โดย หนึ่ง-ปกรณ์ »

สวัสดีครับคุณชัย ช่วงนี้เดินสายกันบ่อยน่าดูเลยนะ ขับรถกลับบ้านปลอดภัยนะครับ
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1091-6474
team: A-BIKE TEAM / ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
Bike: S-WORKS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pekung »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ คุณชัย บ้านบึง และทีมงาน เดินทางกลับโดยปลอดภัยตลอดเส้นทางนะครับ
เสือบุฤาษี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานอำเภอสังขะ
Bike: specialized

โพสต์ โดย เสือบุฤาษี »

ขอบคุณเจ้าของภาพสวยๆๆ ที่ทำให้เราได้ชมกัน
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) สวัสดีครับ พี่หนึ่ง-ปกรณ์,คุณ pekung,คุณ เสือบุฤาษี
และเพื่อนๆทุกท่าน...กลับมาถึงบ้านเจอหน้าครอบครัวเรียบร้อยแล้วครับ
แล้วก็เข้ามาดูเน็ทก่อนเลย ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ

ยังไงช่วงนี้ขอเวลาเคลียร์ตัวเองก่อนนะครับ ขับรถมาทั้งวัน
มีเวลาปุ๊บจะรีบมาลงปั๊บเลย :)
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809266979
team: PIRIYAINTER TEAM
Bike: ฺBRIDGESTONE / POLYGON COZMIC RX 3.0 CARBON / ROCKYMOUNTAIN VERTEX 70

โพสต์ โดย น้าอ๊อด »

รอดูรูปสวยๆอยู่นะครับ :mrgreen:
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น้าอ๊อด เขียน:รอดูรูปสวยๆอยู่นะครับ :mrgreen:
:) รอหน่อยครับ ทำงานๆ มีรูปน้าอ๊อดแน่นอนครับ :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”