สรุปงานปั่นนางฟ้า Suanphueng Angel Challenge

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
aeh glory
สมาชิก
สมาชิก
team: SuanPhueng Bike
Bike: Scott Foil 10
ติดต่อ:

สรุปงานปั่นนางฟ้า Suanphueng Angel Challenge

โพสต์ โดย aeh glory »

banner fb.jpg
banner fb.jpg (222.09 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
Suanphueng Angel Challenge ...งานปั่นแข่งขันที่มีแต่สาวๆมารวมตัวกัน ปีกนางฟ้าโบกสะบัดทั่วทั้งงานค่ะ...และเป็นงานจักรยานโดยชาวสวนผึ้งอย่างแท้จริง งานนี้ถือเป็น event การแข่งขันจักรยานหญิงที่เราทำกันเองหมดเลยเป็นแบบการแข่งขันครั้งแรกค่ะ....และเป็นงานแข่งขันจักรยานหญิงล้วนครั้งแรกในประเทศไทยที่มีสาวๆรวมตัวกันถึง300 คน...กล้าพูดเลยค่ะอิอิทั้งมาตรฐานชิปจับเวลาของ ‪#‎sportstat‬ และคณะกรรมการสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมป์อีก....แต่เมื่อ 2 ปีที่แล้วเราทำงานจักรยานแบบชิลๆครั้งนึงที่ไม่ได้เป็นการแข่งขัน Cycling of Healthy Life เปิดเมืองปั่นได้แบบอบอุ่นน่ารักสไตล์สวนผึ้งจริงๆค่ะ และหลังจากนั้นงานอื่นๆที่เข้ามาส่วนใหญ่เราจะช่วยดูแต่สถานที่และอาหารกันเท่านั้น....

งานครั้งนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้หากไม่มีทีมทำงานที่เข้มแข็ง...ทุกอย่างลงตัวไปหมด สถานที่สวยงามราวอยู่ในฝัน #LaProvenceสวนผึ้ง อาหารดี(อร่อยและสวยงาม) ดนตรีไพเราะเบาๆ ในบรรยากาศร่มรื่นจากเหล่าผู้ประกอบการในกลุ่ม เส้นทางปั่นที่นับรวมโรลลิ่งแล้ว 64 กม. ที่สวยงามและท้าทายมากของสวนผึ้ง รวมถึงมาแชลบิ๊กไบค์ที่มาเสริมมาแชลหลัก และช่วยเหลือได้ทันเวลาของพี่ๆในสวนผึ้งรวมถึงนายกเทศบาลชัชป่าหวายด้วย บอกเลยว่ารักมากชาว I Love สวนผึ้ง ขอบคุณทุกคนมากๆๆๆๆๆๆค่ะ#‎ILoveSuanphueng‬
+++ขอบคุณ ‪#‎ททท‬ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ผู้สนับสนุนหลักที่เปิดโอกาสให้ทำงานปั่นแข่งขันสำหรับผู้หญิง และให้ความสำคัญกับผู้หญิงและการท่องเที่ยวอย่างจริงจัง
+++ขอบคุณ ‪#‎100Plus‬ ผู้สนับสนุนหลักอีกราย เครื่องดื่มที่สดชื่นเย็นเจี๊ยบและเหลือล้น (งานนี้เอามาแช่เย็นเจี๊ยบๆๆและเหลือล้นทุกจุดให้น้ำจริงๆ)
+++ขอบคุณ นิตยสาร ‪#‎CyclingPlus‬, นิตยสาร ‪#‎BikeStyle‬ ทั้งประชาสัมพันธ์งานก่อน และหลัง
+++ขอบคุณ เพจ ‪#‎BikeCommunity‬, ‪#‎Fit4Fun‬ และ #ปั่นเข้าเส้น
+++ขอบคุณทีมคุณภาพจากจักรยาน ‪#‎Scott‬ ที่มาช่วยดูแลจักรยานในงานให้สาวๆ ก่อนปั่น
+++ขอบคุณ เสื้อกีฬาแบบ After Ride ของ ‪#‎HybridSport‬ ที่เลือกสรรผ้าดีๆสวยๆมาตัดเสื้องานให้สาวๆชอบทุกคนค่ะ
+++ขอบคุณ ‪#‎SelfiPrint‬ ที่มาปริ้นท์ภาพสวยๆจาก ig ให้เป็นที่ถูกใจของสาวๆทุกคน(ล้ำจริงๆนะงานเรา)
+++ขอบคุณผลิตภัณฑ์กันแดดและแป้ง ‪#‎Dermist‬
+++ขอบคุณสถานเสริมความงาม ‪#‎TheStationClinic‬ ที่มอบ voucher ดูแลผิวหลังปั่นให้สาวๆ เนียนใสไร้ริ้วรอยหลังปั่น
+++ ขอบคุณ ‪#‎ProEnhancer‬ ‪#‎สเปรย์กันตะคริว‬ ที่ส่งพริตตี้บอยมาพ่นสเปรย์ให้ได้ฟินกันทั้งงาน และของรางวัลอีกเพียบ
+++ขอบคุณของรางวัลสนับสนุนจาก ‪#‎Arctic‬ ‪#‎ฟิล์มกันรอยจักรยาน‬ , หมอนผลไม้จาก ‪#‎KomKom‬ , ตุ๊กตาหมีจาก ‪#‎สุนทรีแลนด์แดนตุ๊กตา‬ , เสื้อรางวัลเจ้าภูเขาสวยๆจาก ‪#‎Pezmo‬
+++ขอบคุณน้ำมะพร้าว ‪#‎AllCoco‬ ที่มาทั้งรถแจกน้ำมะพร้าวที่ดื่มปุ๊บสดชื่นทันที อร่อยมากจริงๆ ,
+++ขอบคุณข้าวเหนียวหมูจากสมาคมจักรยานราชบุรี(บ้านโป่งไบค์)
+++ขอบคุณเพื่อนสาวนักปั่นทุกคนเลยนะคะ และทุกทีมที่เทมาทั้งตัวและใจด้วย.....น้องหวานหวานมาในนาม WoodLand, BG Hiku, W2, 14, C Girl, Ride for Eat x KillRide, gt1,Angel Riderนัด แหวน เดียร์, ‪#‎TeamAngel‬ ขอบคุณสาวนักปั่นทุกคน และชื่นชมทุกคนจากใจจริงค่ะทั้งคนได้โพเดี้ยมทุกประเภทยินดีด้วยนะคะ
+++ขอบคุณช่างภาพช่างวีดีโอ และโดรนทุกคนทุกเพจที่ยอมมาตามถ่ายภาพสาวๆในครั้งนี้.... ‪#‎รักคนปั่น‬ ‪#‎ปั่นแค่ไหว‬ ‪#‎ChillBike‬ ‪#‎พี่หม่องช่างภาพในตำนาน‬ ‪#‎คุณปั้นด๊อกเตอร์เลิฟ‬ ‪#‎พี่เอพี่บีบ้านผางามสวนผึ้ง‬ ‪#‎ทีมน้องเติ้ลบ้านโป่ง‬ และอีกเยอะแยะมากมายค่ะ
+++ขอบคุณสื่อมวลชนทุกทัพที่มาถ่ายภาพเก็บบรรยากาศกันอย่างมากมายล้นหลาม
+++ขอบคุณทุกเสียงตอบรับที่มีให้งานนี้อย่างล้นปรี่
+++ส่วนงานในครั้งนี้หากมีข้อผิดพลาดประการใดเอ๋ขอเป็นตัวแทนกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนร้าาาา หากมีท่านไหนได้รับบาดเจ็บในการแข่งขันขอให้หายไวๆและมีกำลังใจที่จะกลับมาปั่นอีกนะคะ อยากให้นักปั่นสาวๆสนุกกับการปั่นและมองมันเป็นกีฬาที่ใช้ใจ และแบ่งปันน้ำใจนักกีฬา มีให้เพื่อนๆ สาวๆด้วยกันเยอะๆนะคะ

++++สามารถชมลำดับผลการแข่งขันทั้งหมดของงานที่ https://www.sportstats.asia/display-res ... ceid=39268
++++สามารถรับชมภาพทั้งหมดของงานที่จะทยอยขึ้นในเพจ https://www.facebook.com/suanphuengangelchallenge

12494846_10207779831827215_4012167015689518733_n.jpg (62.05 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0005.JPG (103.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0062.JPG (90.66 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0064.JPG (97.58 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0069.JPG (109.98 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0080.JPG (112.81 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0081.JPG (92.78 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
CIMG0082.JPG (105.82 KiB) เข้าดูแล้ว 1623 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”