สรุปกิจกรรม Audax KhaoYai 300BRM 2016

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปกิจกรรม Audax KhaoYai 300BRM 2016

โพสต์ โดย aessmingod »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ.......

เสียงทีมงานStaff กล่าวขอบคุณนักปั่นค่อยๆแผ่วลงตามลำดับ หลังจากจบกิจกรรม Audax Randonneus Thailand KhaoYai 300BRM ของฤดูกาล 2016 ในเวลา 1.10น.ของวันที่ 8 พฤศจิกายน 2558 เป็นเวลามากกว่า 24ชั่วโมงนับจากก่อนวันงานที่ทีมงานบ้านโคกไบค์ช่วยกันเตรียมความพร้อม จัดแจงโน้นนี่นั้นสำหรับนักปั่นกว่า 482ชีวิต ที่จะมารวมตัวกันในงาน

เช้าวันนี้ผมเองตื่นขึ้นมาด้วยสมองอันปลอดโปร่ง กลับมาสู่สภาพชนคนทำงานเหมือนเดิม เสร็จจากงานประจำก็รวบรวมข้อมูล รูปภาพ คำติชมมาให้ผู้ร่วมชะตากรรมเขาใหญ่ 300BRMและผู้ที่ยังเก้ๆกังๆว่าปีหน้าจะมาดีหรือไม่มาดีให้ได้ชมกัน

KhaoYai 300BRM 2016
นักปั่นที่ลงทะเบียนร่วมกิจกรรม จำนวน 482ท่าน
นักปั่นที่มาร่วมกิจกรรม จำนวน 410ท่าน
นักปั่นที่ผ่านการร่วมกิจกรรม(อย่างไม่เป็นทางการ) จำนวน 361ท่าน

ไม่ใช่ครั้งแรกที่เขาใหญ่300BRM จะมีตัวเลขนักปั่นเข้าร่วมกิจกรรมกว่าครึ่งพัน หลังจากที่ทีมงานทราบยอดนักปั่นทั้งหมด สิ่งที่ที่โผ่ลขึ้นมาในหัวคือ "ที่พัก" ทราบกันดีว่า"บ้านโคกอุดม" ไม่ใช่บ้านเมืองใหญ่โตอะไร การที่คนกว่าครึ่งพันมามารวมตัวพักกันที่นี้เป็นไปได้ยาก ทีมงานจึงรวบรวมโรงแรมที่พักที่น่าแนะนำให้นักปั่นพัก ในเขตบริเวณรอบๆ หรืออาจห่างจากจุดปล่อยตัวไปบ้างหลายกิโลเมตร แต่เหตุผลหลักๆคือต้องการนักปั่นสามารถนอนหลับพักผ่อนได้เต็มที่ มีแรงพร้อมเผชิญกับ 307กิโลเมตรหลังจากตื่นขึ้นมา แต่สิ่งที่ทีมงานทุกคนดีใจมากที่สุดคือนักปั่นกว่า 80%ที่ผ่านกิจกรรม นั้นแสดงว่าสิ่งที่ทีมงานอดตาหลับขับตานอนเตรียมงานมาเป็นผลสำเร็จ ตามที่คาดหวังไว้

อาหารการกิน
"กองทัพต้องเดินด้วยท้อง" ใครๆก็พอทราบถึงสุภาษิตนี้เช่นกัน หลังจากเขาใหญ่300BRMที่ผ่านๆมาอาหารเราเหลือเป็นบานตะไท จากการที่คิดว่าต้องตุน!! ตุน!! ตุน!!ทุกจุดCP กลับกลายเป็นว่าคิดผิด ทีมงานบางส่วนได้มีโอการไปร่วมสนามBRMอื่นๆเห็นถึงการบริหารจัดการ ว่าแต่ละจุด แต่ละช่วงเวลา ความต้องการการบริโภคไม่เหมือนกัน ช่วงเช้านักปั่นต้องการแบบนี้ สายแบบนี้ เย็นแบบนี้ต่างกันไป เมื่อทีมงานสามารถชี้ได้ตรงจุด ตรงตามความต้องการหลักของนักปั่น ส่งผลดีต่อทั้งนักปั่นและทีมงานเอง เมื่อนักปั่นทานได้>นักปั่นมีแรง>นักปั่นผ่านกิจกรรม>ทีมงานก็ชื่นใจ

เส้นทาง
เขาใหญ่300BRM ฤดูกาล2016 นี้ ทีมงานมียิ้มไม่หุบกับเส้นทางที่ค่อนข้างClaen กว่าปีที่แล้ว หลังจากที่ได้สำรวจเส้นทางก่อน1อาทิตย์เริ่มงาน ครั้งนี้ทีมงานได้มีการเพิ่มจุดพักระหว่างCP มีการเพิ่มจุดเสี่ยงอันตรายให้ไว้ในคิวชีต แต่สิ่งที่ไม่คาดคิดได้เกิดขึ้น ในวันงานผมได้ทราบจากกลุ่มนักปั่นที่เข้าCP3 ชุดแรกๆว่ามาการตึงเชือกทำเส้นทางการจราจรบนถนนมิตรภาพก่อนถึงCP3 ซึ่งอันตรายมากๆบวกกับเป็นช่วงทางลง ฝนตกหนัก และมีอุบัติเหตุของรถยนต์ขวางอยู่ส่งผลให้นักปั่นลื่นล้มหกขมำอยู่บริเวณนั้นอยู่ 4-5ท่าน โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมาก สามารถดำเนินกิจกรรมต่อไปได้ จุดเสี่ยงอันตรายอื่นๆเช่นจุดขึ้นเขาปักธงชัย ทีมงานได้รับความอนุเคราะห์จากเจ้าหน้าที่จุดสกัดผางามดูแลเรื่องการจราจรให้กับนักปั่นซึ่งก็เป็นไปเรียบร้อยดี จุดเสี่ยงบริเวรบ้านดงบังบนถนนเส้น 304ออกมาจากCP4 เป็นเส้นทางที่ไหล่ทางแคบและมืดมากจุดนั้นเราได้รับความร่วมมือจากหน่วยงานในพื้นที่ประสานงานจราจรให้ ซึ่งก็เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเช่นกัน

ท้ายสุด
Audax KhaoYai 300BRM จบกิจกรรมด้วยความ Happy Ending อาจมีขาดตกบกพร่องไปบ้าง ทีมงานเรายินดีขอน้อมรับ Audax KhaoYai 300BRM เกิดจากความร่วมมือจากหลายๆภาคส่วน จากกลุ่มจักรยานกลุ่มเล็กๆ ได้รับความร่วมมือจากชุมชน ท้องที่ ได้รับความไว้วางใจจากหน่วยงานต่างๆ จนทำให้เกิดบ้านโคกไบค์ ทำให้เกิด Audax KhaoYai 300BRM ความสำเร็จที่เกิดขึ้น ต้องยกความดีความชอบให้ทุกท่านๆ ที่ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้

ขอบคุณ นักปั่นหน้าเก่า ที่กลับมาร่วมกิจกรรมนี้อีกครั้ง
ขอบคุณ นักปั่นหน้าใหม่ ที่ตกหลุมพลางมาร่วมกิจกรรมนี้กับเรา
ขอบคุณ พี่นักปั่นที่มาขอแผนที่เพื่อศึกษาเส้นทางก่อนปั่น
ขอบคุณ กลุ่มนักปั่นที่มากทดสอบเส้นทางล่วงหน้า
ขอบคุณ พี่นักปั่นที่โทรมาแจ้งเรื่องอุบัติเหตุบนถนนเส้นมิตรภาพ
ขอบคุณ นักปั่นที่ปั่นหลงทางไปจนถึงสระบุรีแล้วโทรกลับมาแจ้งทีมงานให้ทราบ
ขอบคุณ นักปั่นที่โทรมาแจ้งว่าต้องการความช่วยเหลือ
ขอบคุณ นักปั่นที่แจ้ง DNF ให้ทีมงานรับทราบ
ขอบคุณ นักปั่นที่เชื่อผมว่า"เส้นชัย ใกล้แล้ว" จนถึงจุด finish
ขอบคุณ "คุณสอง"ที่ทำให้นักปั่นหนุ่มๆหลายคนอารมณ์ดีจนเป็นที่กล่าวถึง
ขอบคุณ อ้อมกอดของพี่นักปั่นที่ทำให้ผม หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง
ขอบคุณ สองนิ้วสู้ๆของเพื่อนนักปั่นที่เจอผมระหว่างทาง
ขอบคุณ สองนิ้วโป้งเยี่ยมๆ ที่ส่งให้ผมระหว่างทานข้าว
ขอบคุณ รอยยิ้มทุกๆครั้งที่พบหน้า มันทำให้เรารู้ว่า คุณกำลังมีความสุข

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ.......

แล้วพบกันใหม่ KhaoYai 300BRM

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tewtarua
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานลำนารายณ์
Bike: TREK Emond ALR
ติดต่อ:

Re: สรุปกิจกรรม Audax KhaoYai 300BRM 2016

โพสต์ โดย Tewtarua »

ขอบคุณทีมงาน และผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน ที่ยอมเหนื่อย เพื่อให้พวกเรามาเหนื่อยด้วยกันครับ ^_^
Nutto151
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern verge x10(sold), Tyrell CX, BMC SLR02

Re: สรุปกิจกรรม Audax KhaoYai 300BRM 2016

โพสต์ โดย Nutto151 »

ขอบคุณมากเช่นกันครับ สนุกมากจริงๆ
woody mayo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฟูจิ เนวาด้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย woody mayo »

ขอบคุณ ทีมงานที่จัดกิจกรรมดีๆแบบี้ครับ ประทับใจมากมายครับ
udomphet
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Rocky Mountain Vertex T.O.

โพสต์ โดย udomphet »

:D สนุกมากครับ
pladook
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pladook »

ขอบคุณทีมงานที่จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้
ขอบคุณนักปั่นทุกท่านสำหรับมิตรภาพตลอดเส้นทาง
สนุกและประทับใจมากครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

จัดมาหลายครั้ง ปรับปรุงจนดีขึ้นเรื่อยๆ ขอชมครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Sun09
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0812568283

โพสต์ โดย Sun09 »

งานจัดดีมาก
น้ำ เกลือแร่ ของกิน พร้อมมาก
:D :D :D :D
nongdong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819123409
team: ชวนชื่น สมุทรปราการ
Bike: merida903,NICH L II

โพสต์ โดย nongdong »

ขอบคุณทีมงานทุกท่านกับความเป็นกันเอง สนุกมากครับ
เสือกลัวหมา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หัวลาก กลุ่มหลุด

โพสต์ โดย เสือกลัวหมา »

ขอบคุณทีมงาน BKB อาหารเครื่องดื่มพร้อม
บริการ ยานวด นวดขา นวดไหล่ นวดก้น CP2
ปั่นลุยฝน ไป CP3 ได้สบายๆ
สุภาษิต : ขิง ก็ รา ขา ก็ แรง
Limcharoen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-3195775
team: Magnecomp Cycling Club.
Bike: Cannondale/ TREK-Gary-Fisher-Collection-wahoo-29-er-(white-blue)-2012 / TREK 2.1 LEOPARD
ตำแหน่ง: Thailand

โพสต์ โดย Limcharoen »

ขอขอบคุณทีมงานคณะทีมงาผู้จัดทุกๆท่านครับ งานนี้จัดได้ดีมาก ของกินเพียบพร้อมจริงๆ สนุกมากๆครับ
ขายจักรยานวินเทจ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ขายจักรยานวินเทจ »

ประทับใจมาก บรรยากาศสวย ทีมงานบ้านโคกไบค์ เทคแคร์ดีมากจนลืมความเหนื่อย อยากให้มีอีกครั้งในปีนี้เลย จะแข่งอีกชอบๆ รถผมเสีย ผมปั่นจาก กทม.-กบินทร์ 165 กม. เพื่อมาแข่ง AUDAX300 กม. เช้าอีกวัน ปั่นไปเขื่อนขุนด่านอีก 97 กม. มันมาก
acith
สมาชิก
สมาชิก
team: กำลังหาอยู่
Bike: GT Series 4 - Shimano Sora 9

โพสต์ โดย acith »

รอบนี้ปั่นไม่ผ่าน ปั่นหลงไปจนเกือบถึงหินกองเลยต้อง DNF ตัวเอง ปีหน้าเจอกันใหม่ครับ ขอขอบคุณทีมงานมากนะครับ จัดงานได้เพียบพร้อมมากครับ ^ ^
evas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Marlin 7, Spe Allez C2, Bianchi Imola

โพสต์ โดย evas »

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ ทุกอย่างเยี่ยมยอด
ทั้งเส้นทางและการให้บริการต่างๆ
เป็นประสบการณ์การปั่น Audax ที่จะประทับใจผมไปตลอดครับ

ขอคารวะ :D
thee1800
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ร้านหนังสือ Love Book หมู่บ้านนักกีฬาแหลมทอง เขตสะพานสูง กทม 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thee1800 »

ไม่มีรูปผมเบยอ่าาา
...ปั่นเรื่อยเปื่อย เมื่อยขอพัก...
...ปั่นไปได้สักพัก ทั้งเมื่อยทั้งเปื่อย...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”