วันเสาร์ที่ 31 พ.ค. 2557 ขอเชิญร่วมการแข่งขันจักรยาน "สองล้อ In Love" บนเส้นทางสุดโรแมนติค ณ หาดคุ้งวิมาน จังหวัดจันทบุรี

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
Meeh
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ORBEA OIZ OMG 2014
ตำแหน่ง: Bangkok

Re: วันเสาร์ที่ 31 พ.ค. 2557 ขอเชิญร่วมการแข่งขันจักรยาน "สองล้อ In Love" บนเส้นทางสุดโรแมนติค ณ หาดคุ้งวิมาน จังหวัดจันทบุรี

โพสต์ โดย Meeh »

สำหรับผู้ที่เริ่มต้นจากกทม.นะครับ
- หาทางไปเริ่มต้นที่ motor way เพื่อมุ่งหน้าไปชลบุรี
- ผ่านจุดพักรถไป จะเจอด่านจ่ายตังค์ถัดไป
- เมื่อจ่ายตังค์เสร็จ เตรียมเลี้ยวซ้ายเข้าไปทางบ้านบึง
- วิ่งไปเรื่อยๆ เลยปตท.ขวามือไปสัก 2-3 กม. จะเจอคล้ายๆทางตัว Y ให้ขึ้นสะพานข้ามแยกทางขวาY ไปเลยครับ (ไม่เข้าตัวเมืองบ้านบึง)
- คราวนี้ตรงอย่างเดียว ร่วมร้อยโล จะผ่านอ.หนองใหญ่, อ.วังจันทร์ มุ่งหน้าไปที่สามแยก อ.แกลง. จ.ระยอง
- เลี้ยวซ้ายที่สามแยกแกลงเลยครับ
- จากนั้นขับรถไปเรื่อยๆ สังเกตป้าย อ.นายามอามบนถนนประมาณแยกไฟแดงที่ 2 หรือ3 ก็เลี้ยวขวา หรือถ้าให้ชัวร์ ดูป้ายที่ระบุว่าไป หาดคุ้งวิมาน ก็ได้ครับ
- ถ้าไปเจอแยกที่ว่าอ.ท่าใหม่ นั่นหมายถึง เลยไปแล้วครับ แต่ก็เลี้ยวเข้าไปได้ครับ ข้างในจะมีป้ายบอกย้อนกลับมาที่หาดคุ้งวิมานอีกทีครับ

ผมคนกทม. อาจบอกไม่ละเอียด แต่ก็มีเจตนาดี อยากให้ไปปั่นกันเยอะๆครับ วิวสวยมากๆ คุ้มค่าแก่การขับรถจากกทม.ไป
Love your Bike, Ride your girl
รูปประจำตัวสมาชิก
peng bianchi
สมาชิก
สมาชิก
team: สวนธน Gold city & Bianchi Factory Team
Bike: bianchi

Re: วันเสาร์ที่ 31 พ.ค. 2557 ขอเชิญร่วมการแข่งขันจักรยาน "สองล้อ In Love" บนเส้นทางสุดโรแมนติค ณ หาดคุ้งวิมาน จังหวัดจันทบุรี

โพสต์ โดย peng bianchi »

VanMOnd เขียน:สมัครหน้างาน 2 คันครับ จะลงทุนลงแรงขับรถจากบ้านไป 3 ชม.
ขอทราบข้อมูลเบื้องต้น (พื้นฐาน) ดังนี้ครับ
1. พิกัด หรือ จุดรับสมัคร (บอกแค่ชื่อ คนต่างถิ่นไปไม่ถูกครับ)
2. แผนที่แสดงเส้นทาง (ภาพรวม)
3. จุดจอดรถที่ใกล้กับจุดปล่อยตัว หรือ จุดลงทะเบียน
4. ได้ประสานกับ ร.พ. ใกล้เคียงเพื่อเตรียม รถพญาบาลไว้หรือไม่ครับ

ข้อมูลเบื้องต้นเหล่านี้ จะช่วยลดความวุ่นวายก่อนปล่อยตัวได้ครับ
ปล. ขอเสนอให้เตรียมน้ำดื่มให้เพียงพอกับจำนวนนักปั่นด้วยนะครับ ถ้าท่านรับสมัคร 1000 คน ก็ควรมีน้ำไม่ต่ำกำว่า 3000 ขวดเป็นอย่างน้อย (500cc./ขวด)
มีตัวอย่างมาแล้ว ใกล้ๆ จังหวัดนี้ รับสมัครหน้างานไม่อั้น เลยกำหนดปล่อยตัว ก็ยังรับต่อไปเรื่อยๆ ได้มาร่วมๆ 1500 คน แต่มีน้ำแค่ 800 ขวด :twisted: ............
พิกัดจุดรับสมัคร คือ 12.590499 101.881897 บริเวณเนินนางพญา ครับ
ส่วนที่จอดรถจะอยู่บริเวณด้านล่าง แถว ๆ ชายหาดคุ้งวิมานครับ :) :) :)
แก้ไขล่าสุดโดย peng bianchi เมื่อ 30 พ.ค. 2014, 12:21, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
debby
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819426259
team: OSK Cycling Club
Bike: Trek Madone 2.1

โพสต์ โดย debby »

ผมกับเพื่อนอยากไปปั่นเส้นทางนี้มาก
เพื่อนผมโอนเงินเรียบร้อยแล้วด้วย
แต่วันนี้วันศุกร์ พรุ่งนี้วันเสาร์ก็จะแข่งแล้ว
แต่ก็ยังไม่เห็นผู้จัดสรุปรายชื่อหรือแจ้งความคืบหน้าอะไรเท่าไหร่เลย
เรื่องคอมเพลนต่างๆที่เพือ่นๆบ่นไป ก็ยังไม่มีความเปลี่ยนแปลงใดๆ (ทั้งเรื่องจุดให้น้ำ และเรื่องคู่รัก ฯลฯ)
ถ้าพรุ่งนี้ไปถึงงานแล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็คงต้องขอบคุณผู้จัด ที่เงียบๆไปคงเพราะกำลังวุ่นวายเตรียมงานอยู่
แ่ต่ถ้าไปแล้วมั่ว วุ่นวาย คงต้องตำหนิกันไปตามเนื้อผ้า
ยังไงก็หวังว่าจะไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ให้กำลังใจผู้จัดละกัน
แล้วพรุ่งนี้เจอกันครับ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

Meeh เขียน:สำหรับผู้ที่เริ่มต้นจากกทม.นะครับ
- หาทางไปเริ่มต้นที่ motor way เพื่อมุ่งหน้าไปชลบุรี
- ผ่านจุดพักรถไป จะเจอด่านจ่ายตังค์ถัดไป
- เมื่อจ่ายตังค์เสร็จ เตรียมเลี้ยวซ้ายเข้าไปทางบ้านบึง
- วิ่งไปเรื่อยๆ เลยปตท.ขวามือไปสัก 2-3 กม. จะเจอคล้ายๆทางตัว Y ให้ขึ้นสะพานข้ามแยกทางขวาY ไปเลยครับ (ไม่เข้าตัวเมืองบ้านบึง)
- คราวนี้ตรงอย่างเดียว ร่วมร้อยโล จะผ่านอ.หนองใหญ่, อ.วังจันทร์ มุ่งหน้าไปที่สามแยก อ.แกลง. จ.ระยอง
- เลี้ยวซ้ายที่สามแยกแกลงเลยครับ
- จากนั้นขับรถไปเรื่อยๆ สังเกตป้าย อ.นายามอามบนถนนประมาณแยกไฟแดงที่ 2 หรือ3 ก็เลี้ยวขวา หรือถ้าให้ชัวร์ ดูป้ายที่ระบุว่าไป หาดคุ้งวิมาน ก็ได้ครับ
- ถ้าไปเจอแยกที่ว่าอ.ท่าใหม่ นั่นหมายถึง เลยไปแล้วครับ แต่ก็เลี้ยวเข้าไปได้ครับ ข้างในจะมีป้ายบอกย้อนกลับมาที่หาดคุ้งวิมานอีกทีครับ

ผมคนกทม. อาจบอกไม่ละเอียด แต่ก็มีเจตนาดี อยากให้ไปปั่นกันเยอะๆครับ วิวสวยมากๆ คุ้มค่าแก่การขับรถจากกทม.ไป

ขอบคุณคับ ผมละคนหนึงที่ไปไม่เป็น แบบนี้ง่ายเลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Puiqc
สมาชิก
สมาชิก
Bike: พับดาฮอน,แองเจิ้ล ไบค์

โพสต์ โดย Puiqc »

:shock: ดูเหมือน นักปั่น จะช่วยกันเอง บอกทางไปกันเอง
คนจัด ไม่​ตอบ​อะไรเลย หวังว่าไปถึงงาน คงมีงานให้ปั่น
นะคะ คงไม่ลอยแพเราเหมือนในกะทู้นี้
KaVan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08๕117๑๓๗๙
team: - - -
Bike: STORCK, Madone9
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย KaVan »

สอบถามไปทางทีมงาน ทราบมาว่า ตอนนี้ทีมงานทั้งหมดไปปักป้ายบอกทางเพื่อความปลอดภัยของนักปั่น กลับมาตอบตอนเย็นๆ ครับ
ระหว่างนี้ ลองศึกษาเส้นทางปั่นจาก:

http://connect.garmin.com/course/6749686 (ต้องสมัคร Garmin Connect Accoount ก่อน)

เผื่อจะเป็นประโยชน์ครับ มีเครื่อง Garmin สามารถ Upload ไปใช้งานได้ครับ

หากท่านใดสงสัยประการใด ถามมาได้เลย จะช่วยตอบให้เท่าที่ข้อมูลผมมีครับ
เจอกันพรุ่งนี้เช้าที่จุดลงทะเบียนครับ
ไฟล์แนบ
จุด Start/Finish ณ 15.25น. วันนี้ อากาศดีมากๆ
จุด Start/Finish ณ 15.25น. วันนี้ อากาศดีมากๆ
S__4743219.jpg (105.22 KiB) เข้าดูแล้ว 209 ครั้ง
เส้นทางปั่น 56 กม. (ไป-กลับ)
เส้นทางปั่น 56 กม. (ไป-กลับ)
106414.jpg (26.37 KiB) เข้าดูแล้ว 204 ครั้ง
S__4743236.jpg (69.75 KiB) เข้าดูแล้ว 199 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย KaVan เมื่อ 30 พ.ค. 2014, 15:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
teeyai555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-7977468
team: แก๊ง คปอ.
Bike: bianchi nerone 7 / bianchi kuma
ติดต่อ:

โพสต์ โดย teeyai555 »

พรุ่งนี้จะขับรถจากกทมไปครับ ยังงงๆทางอยู่เลย คือถ้าตามมอเตอร์เวย์ไปจนสุดแล้วขับเลยไปต่อจนระยอง-แกลง แล้วเลยแยกแกลงแล้วผมจะเริ่มเลี้ยวเข้าไปถนนเส้นนี้ได้ตรงแยกไหนบ้างครับ คือผมเข้าใจว่าเส้นนี้มันจะมีแยกเลี้ยวเข้าก่อนถึงตัวเมืองจันทบุรีใช่ไหมครับ
"ความฝันไม่มีวันหมดอายุ....แต่อายุผมอาจจะหมดก่อนได้...." ^_^
ทริปทางไกลแรกของผมในชีวิตปั่นจักรยานคนเดียว กทม-เชียงใหม่ 3 วันครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=866796
มาพูดคุยกันได้ครับที่ https://www.facebook.com/yannapat.manthazouht
teeyai555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-7977468
team: แก๊ง คปอ.
Bike: bianchi nerone 7 / bianchi kuma
ติดต่อ:

โพสต์ โดย teeyai555 »

ใครก็ได้แนะนำที่พักหน่อยครับ เส้นเลียบทะเลหรือตัวเมืองก็ได้ครับขอราคาไม่เกิน 1000 มีไหมครับบบบบ
"ความฝันไม่มีวันหมดอายุ....แต่อายุผมอาจจะหมดก่อนได้...." ^_^
ทริปทางไกลแรกของผมในชีวิตปั่นจักรยานคนเดียว กทม-เชียงใหม่ 3 วันครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=866796
มาพูดคุยกันได้ครับที่ https://www.facebook.com/yannapat.manthazouht
สันติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cervelo

โพสต์ โดย สันติ »

:D
แก้ไขล่าสุดโดย สันติ เมื่อ 30 พ.ค. 2014, 18:52, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
KaVan
ขาประจำ
ขาประจำ

teeyai555 เขียน:พรุ่งนี้จะขับรถจากกทมไปครับ ยังงงๆทางอยู่เลย คือถ้าตามมอเตอร์เวย์ไปจนสุดแล้วขับเลยไปต่อจนระยอง-แกลง แล้วเลยแยกแกลงแล้วผมจะเริ่มเลี้ยวเข้าไปถนนเส้นนี้ได้ตรงแยกไหนบ้างครับ คือผมเข้าใจว่าเส้นนี้มันจะมีแยกเลี้ยวเข้าก่อนถึงตัวเมืองจันทบุรีใช่ไหมครับ

หลังจากเลี้ยวซ้ายแยกแกลงแล้ว วิ่งไปอีกประมาณ 33 กม. ให้สังเกตุป้าย "คุ้งวิมาน แหลมเสด็จ" ก็ให้เลี้ยวขวาเข้าทางหลวง 3399 ครับ จากนั้นให้เกาะติดถนนสายนี้จนถึงจุดที่จัดงานครับ
ไฟล์แนบ
20140530_155933.jpg (73.74 KiB) เข้าดูแล้ว 193 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย KaVan เมื่อ 30 พ.ค. 2014, 17:11, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
KaVan
ขาประจำ
ขาประจำ

คู่รัก.............คู่จิ้น...............เตรียมแม่กุญแจไปคล้องใจกันด้วยนะคร๊าบบ

ใครเจ้าชู้ จับล่ามติดเสาไว้สักคืน :lol:
ไฟล์แนบ
S__4743230.jpg (80.61 KiB) เข้าดูแล้ว 188 ครั้ง
S__4743229.jpg (71.6 KiB) เข้าดูแล้ว 188 ครั้ง
S__4743231.jpg (65.98 KiB) เข้าดูแล้ว 188 ครั้ง
KaVan
ขาประจำ
ขาประจำ

teeyai555 เขียน:ใครก็ได้แนะนำที่พักหน่อยครับ เส้นเลียบทะเลหรือตัวเมืองก็ได้ครับขอราคาไม่เกิน 1000 มีไหมครับบบบบ
เลียบทะเล และเป็นเส้นทางที่ปั่นผ่านด้วย มีดังต่อไปนี้ ราคาตั้งแต่ 500 - 6000 แต่จะมีห้องว่างหรือไม่ต้องลองสอบถามดูครับ

1. Maldives Beach Resort
2. Blues River Resort Chanthaburi
3. Tawanron Resort
4. Pooma Resort
5. Baan Pun Sook Resort
6. Chaolao Tosang Beach Hotel
7. Chaolao Cabana Resort
8. Smile Beach Boutique Resort
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

ขอบคุณที่ช่วยกันตอบครับ ผมเข้าใจว่าทีมงานคงกำลังวุ่นวายเพราะพรุ่งนี้เป็นวันจัดงานแล้ว แต่ข้อสงสัยหลายข้อถูกสอบถามไปหลายสัปดาห์ก็ไม่ได้รับการตอบรับแต่อย่างใด พรุ่งนี้ก็ไปลุ้นเอากันครับ ทั้งเรื่องการลงทะเบียน อาหาร น้ำดื่ม จุดจอดรถ ถ้วยรางวัล :twisted: :twisted: :twisted:
keang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0836516399
team: Gemburi,เพื่อนนักปั่น จันทบุรี
Bike: Look595 Roadbike / Giant Trinity SL1

โพสต์ โดย keang »

ช่วยผู้จัดตอบครับ
เรื่องที่จอดรถ คาดว่าไม่เพียงพอแน่ๆครับ เพราะสถานที่จอดในบริเวณใกล้จุดปล่อยตัวมีน้อย
แนะนำให้เลี้ยวขวาจากสามแยกติดทะเล มีลานจอดสะดวกและร่มด้วยครับ เห็นทางผู้จัดแจ้งว่า มีรถบริการวิ่งส่งครับ
ส่วนเรื่องจุดให้น้ำ มีจุดเดียวช่วงสะพาน แต่ที่รถ มาแชล จะมีน้ำสำรองไว้ให้อีกครับ ขณะแข่งขันให้ยกมือเรียกมาแชลได้เลย
อากาศพรุ่งนี้ 33 - 35 องศา ลม 8-10 Kts ครับ โต้ลมกันมันส์เลย555
สันติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cervelo

โพสต์ โดย สันติ »

lataecoffee เขียน:ทีมผมตอนแรกจะลงหลายคู่ เห็นกติกาแล้วบายกันเพียบครับ....
ถ้าได้ถ้วยใบนึง...แล้วให้น้ำจุดเดียว.....จ่าย 600 บาท
เทียบกับจ่าย 400 บาทแล้วแฟนผมปั่นเล่นซื้อน้ำดื่มเองดีกว่าเยอะครับ.....

ได้ถ้วยใบนึงเท่ากัน...ไม่ต้องรอแฟนเข้าพร้อมกันด้วย...ถ้าไม่ไหวก็จบคนเดียวได้เลย

แถมแฟนได้ส่วนต่างค่าน้ำดื่ม ค่าไอติม ค่าขนม อีก 200 อีกต่างหาก (ไม่คิดจะได้ถ้วยคู่รักใบเดียวอยู่แล้ว)
+___+
จุดให้น้ำมี 2 จุดครับ ที่จุดสตาร์ทมีน้ำดื่มใหญ่ 3 แทงก์ น้ำ 1,000 ขวด ส่วนระยะทาง 56 กิโลเมตร ทางผู้จัดคิดว่า ให้น้ำจุดเดียวน่าจะพอครับ แต่ก็จะมีมาร์แชวให้น้ำตลอดทางครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”