1 มิถุนายน 2557 เชิญร่วมปั่นจักรยานวิสาขะ พุทธบูชา 2557 "ภูไทวาริช พิชิตสันเขื่อนน้ำอูน" (อำเภอวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร)

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
podd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817297316
team: ปั่นนำทางไปเรื่อย
Bike: จักรยานผ่านมือ cervelo jamis sx ranger, trek 4400,trek 1.2,จักรยานchampion ฮ่างๆ giant tcr cromo yosemite LA
ตำแหน่ง: 93 หมู่2 ต.นาตาล อ.เต่างอย จ.สกลนคร
ติดต่อ:

Re: 1 มิถุนายน 2557 เชิญร่วมปั่นจักรยานวิสาขะ พุทธบูชา 2557 "ภูไทวาริช พิชิตสันเขื่อนน้ำอูน" (อำเภอวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร)

โพสต์ โดย podd »

วันนี้ปั่นกันสนุกสุดมันส์ waris rubaix ขอบคุณคณะกรรมการ แม่ครัว พร้อมทั้งอาหารอร่อย เพื่อนนักปั่นที่มาร่วมสร้างสีสรรทำให้เกิดงานสนุกๆ โหด มันส์ ฮา ด้วยกันพบกันใหม่งานต่อไปครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
สตก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คนเดียวเดี่ยวๆ
Bike: KLEIN 2007, KONA KAPU

Re: 1 มิถุนายน 2557 เชิญร่วมปั่นจักรยานวิสาขะ พุทธบูชา 2557 "ภูไทวาริช พิชิตสันเขื่อนน้ำอูน" (อำเภอวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร)

โพสต์ โดย สตก »

podd เขียน:วันนี้ปั่นกันสนุกสุดมันส์ waris rubaix ขอบคุณคณะกรรมการ แม่ครัว พร้อมทั้งอาหารอร่อย เพื่อนนักปั่นที่มาร่วมสร้างสีสรรทำให้เกิดงานสนุกๆ โหด มันส์ ฮา ด้วยกันพบกันใหม่งานต่อไปครับ

+100 วันปั่นเสือหมอบ โดดหลุมมันส์ดี ครับ :lol:
http://dukulele.blogspot.com
มาทำ Ukulele เล่นเองสนุกๆ
Kenjiro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือ สันโดษ่
Bike: Fm 011

โพสต์ โดย Kenjiro »

เห็นด้วยครับ " โหด มันส์ ฮา " โครตๆๆๆๆๆ ครับ ถนน บางช่วง บางตอน

มันไม่เหมาะ กับ เสือหมอบ ...เลยครับ

เสือภูเขา ....ยังร้องครับ พี่เสือภูเขาท่านหนึ่ง ถึงกับบ่นดังๆ " ทั้งก้น ทั้งไข่ ระบม หมดแล้ว...."

จุดให้น้ำ ลงตัวมากครับ แต่ละจุด คนเป็น 10 จุดแยก ทางร่วม จนท.คอยดูแลเป็นอย่างดี

ไม่มีหลง แถมยังรอจนหมดทุกคัน

เป็นอำเภอไม่ใหญ่ แต่จัดงานได้เยี่ยมครับ....

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ
เสือไชยวาน
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานไชยวาน

โพสต์ โดย เสือไชยวาน »

เส้นทางถือว่าโหดมันฮาจริงๆครับ เจอเนินนวดจนช่วงล่างระบมช่วง20กิโลแรก มาลุยทางขรุขระย้ำเข้าไปอีก แล้วก็มาขึ้นเขาก่อนถึงเขื่อนวิวสวยมากครับแต่ก็แลกด้วยหยาดเหงือแรงงานกับรู้ซึ้งถึงรสชาติของล้อ 2.10ตอนขึ้นเขานี่แหละครับ 555 โดยรวมจัดได้ดีมากครับ ปล่อยตัวได้กระชับเร็วดี รถทีมงานวิ่งดูแลตลอด จุดให้น้ำเยี่ยม ปีหน้าไม่เจ็บป่วยใข้หรือติดธุระไปอีกแน่นอนครับ ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ทางคณะผู้จัดและทีมงานทุกท่านครับ สุดยอดมาก :D
นิติศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-56070690
team: โรงพยาบาลศูนย์สกลนคร
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.สกลนคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิติศักดิ์ »

podd เขียน:วันนี้ปั่นกันสนุกสุดมันส์ waris rubaix ขอบคุณคณะกรรมการ แม่ครัว พร้อมทั้งอาหารอร่อย เพื่อนนักปั่นที่มาร่วมสร้างสีสรรทำให้เกิดงานสนุกๆ โหด มันส์ ฮา ด้วยกันพบกันใหม่งานต่อไปครับ

paris rubaix คือ ปีศาจที่ทุกคนหลงรัก “พารีรูเบคือสนามที่ดีที่สุดที่นักปั่นคนหนึ่งจะคว้าชัยชนะได้ แต่มันเป็นสนามสุดท้ายที่ผมอยากจะแข่ง” — ฌอน เคลลี ผู้ชนะพารี-รูเบ (1984, 1986)
อีกไม่กี่วันสนามแข่งจักรยานที่แฟนจักรยานนับล้านทั่วโลกรอคอยอย่างใจจดใจจ่อก็จะเริ่มขึ้น Paris-Roubaix (ออกเสียง: พารี รูเบ) เป็นรายการแข่งคลาสสิคแบบวันเดียวจบที่มีเอกลักษณ์ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน รายการนี้จัดแข่งในเมืองรูเบทางตอนเหนือของประเทศฝรั่งเศส จัดแข่งครั้งแรกในปี 1896 รายการนี้แข่งมาแล้วทั้งหมด 111 ครั้ง เป็นหนึ่งในสนามแข่งจักรยานที่เก่าแก่ที่สุดในโลก

แต่มนต์ขลังของมันไม่ใช่เพียงความเก่าแก่ ถึงปัจจุบันเราจะรู้จัก Roubaix ด้วยความยากของเส้นทางถนนหินโบราณ (pavé) ที่ขรุขระและชันกว่าถนนหินในเบลเยียม ขึ้นชื่อเรื่องความโหดร้ายทารุณต่อนักปั่น แต่เชื่อหรือไม่ว่าจริงๆ แล้วมันไม่ใช่จุดเด่นของรายการเพราะในยุคก่อน สนามแข่งอื่นๆ อย่างบอร์โดซ์ พารี (Bordeaux-Paris) ก็ต้องผ่านเส้นทางถนนหินเช่นกัน ถนนหินคือถนนที่ผู้คนฝรั่งเศสสมัยก่อนใช้สัญจรโดยทั่วไป

รูปภาพ[/url] รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

อยากรู้ละเอียดมากกว่านี้ โปรดตามไปคลิกที่

http://www.duckingtiger.com/2014/04/11/ ... -all-love/

อยากดูเป็นภาพยนตร์ ต้องนี่เลยครับ

[youtube]watch?v=XfrxQWgfRaQ[/youtube]
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

ขอบคุณผู้จัดสำหรับโอกาสที่ได้มาสังสัรรค์กับเพื่อนๆและการแข่งขันดีๆครับ :mrgreen:
พนมไพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896212855
team: ชมรมจักรยานวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย พนมไพ »

ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวาริชภูมิ ขอขอบคุณทุกชมรม ทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมการปั่นวิสาขะพุทธบูชาในครั้งนี้
หากมีสิ่งใดประการใดที่ขาดตกบกพร่องไปบ้าง ก็ต้องขอกราบอภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วย นะครับ

ประมวลภาพกิจกรรมการปั่นวิสาขะพุทธบูชา 2557
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พนมไพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร

บรรยากาศและสีสันในงานครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พนมไพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ประมวลรูปภาพจากกล้องอีกตัวหนึ่งของทีมงาน ท่านใดที่มีภาพอยากจะแชร์ก็เชิญนะครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
uthan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทภ.๒
Bike: special ride
ติดต่อ:

โพสต์ โดย uthan »

รอภาพ มอบรางวัล ในแต่ละรุ๋นครับ...... ขอบคุณครับ....
Wong24999
สมาชิก
สมาชิก
team: LOVE STRONG
Bike: S-Works New Tarmac

โพสต์ โดย Wong24999 »

ฝากชมแม่ครัวด้วยนะครับก๋วยจั๊บกะโอวัลตินแซบอีหลี
เจ้าหน้าที่บอกเส้นทาง+ให้น้ำ พร้อมมาก(งานใหญ่บางงานยังไม่ได้ขนาดนี้เลยครับ)
ลำดับถ้วยรางวัลน้อยไปนิด(น่าจะ 10 อันดับไม่ต้องมีเงินรางวัลทุกอันดับก็ได้)เผื่อมือใหม่จะได้มีกำลังใจบ้างนะครับ
สรุป รองานต่อไปอยู่นะครับสนุกๆครับ
รถก็งั้นๆ คนก็งั้นๆ มีแค่ใจ กับความอยากไปให้ถึงเส้นชัย
KIM BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-8573469
team: -
Bike: specialize s-work /Trek8500 / Ridley fenix

โพสต์ โดย KIM BIKE »

ขอบคุณทีมงานจัดงานได้ดีมากครับ สถานที่จัดงานเหมาะสม ห้องน้ำสะอาด มีจุดล้างรถ จุดให้น้ำเยี่ยม เส้นทางสนุก ปีหน้าจัดอีกจะไปช่วยงานอีกนะครับ แต่คงต้องเปลี่ยนเป็นเสือภูเขาเพราะสงสารรถเสือหมอบ(สงสารล้อคาร์บอน) :D :D :lol: :lol:
หมายเหตุ ปีหน้าปล่อยตัวเช้าๆ นะครับจะได้ไม่ร้อน ขอบคุณครับ
uthan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทภ.๒
Bike: special ride
ติดต่อ:

โพสต์ โดย uthan »

ภาพมอบรางวัล รอนะครับทีมงาน......ขอบคุณครับ,,,,,,
พนมไพ
ขาประจำ
ขาประจำ

uthan เขียน:ภาพมอบรางวัล รอนะครับทีมงาน......ขอบคุณครับ,,,,,,
ต้องขอกราบอภัยด้วยนะครับ ผมสอบถามช่างภาพประจำทีมงานแล้ว ไม่ได้ถ่ายทุกรุ่น ถ่ายบางรุ่นเท่าที่เห็น
เอาเป็นว่า ท่านใดที่ได้ถ่ายภาพไว้บ้าง ขอความอนุเคราะห์ แชร์ภาพผ่านfacebook ก็ได้ครับ
Panompai Chaiyabut หรือ อีเมล Phanomphai2509@gmail.com ครับ ขอขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”