วันอาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2557 ถึงเวลาชาวเสือทั้งหลาย ร่วมกัน "ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 7"

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wakin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897063895
team: Forz Airport Phitsanulok
Bike: Trek 8900 - Trek 2.1

Re: วันอาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2557 ถึงเวลาชาวเสือทั้งหลาย ร่วมกัน "ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 7"

โพสต์ โดย wakin »

ถึงวันงานว่างก็มาทันทีดีกว่าปักไว้ :P :P :P
ถึงผมจะช้า แต่ผมก็ถึง....ชัวร์
Pattzabb
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841189188
team: Zip70120
Bike: Want TT

Re: วันอาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2557 ถึงเวลาชาวเสือทั้งหลาย ร่วมกัน "ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 7"

โพสต์ โดย Pattzabb »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สินค้ามือสองน่าจะมี 0 Percent 10 เดือนเนอะ
ALONE ROAD
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9258517
team: บางนาทีม
Bike: Storck Road Bike(6.8kg),Specialize S-Work Carbone Hardtail(8.4kg),PEUGPOT(MTB)Exocet Fullsus(20Kg)
ตำแหน่ง: ปู่เจ้าสิงพราย(สมุทรปราการ)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ALONE ROAD »

:mrgreen: :mrgreen: :P
Khalid_ma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Lapirre Prorace LTD ม้าทอง นามว่า เพลิงนิล และอีกคัน Polygon นามว่า สายชล
ตำแหน่ง: 102/2 ถนนราษฎร์พัฒนา แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม. 10240

โพสต์ โดย Khalid_ma »

ต้องซ้อมแล้วตื่นเต้นตั้งใจตั้งแต่ปีที่แล้ว ปีนี้ได้ไปจริง รู้สึกเหมือนอ่อนซ้อมไงไม่รู้
งั้นต้องรีบซ้อม ๆ ๆ รอรายละเอียดการสมัครอยู่ครับผม
กะว่าจะพิชิตดอยอินทนนท์ และดอยสุเทพด้วยดีไหมน้อ ไหน ๆ ไปแล้ว
:D
ภาพร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814332721
team: พรหมบุรี-ไชโย
Bike: trek 8500

โพสต์ โดย ภาพร »

เสือเดียวดาย น้ำส้มทีม สิงห์บุรี ไปแน่นอนครับ :lol:
ก้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฟ้าใส
Bike: s-work M5, tarmac pro

โพสต์ โดย ก้อง »

เอาจักรยานขึ้นเครื่อง ทำยังงัยครับแนะนำด้วย
E23SVI 144.0625MHz.
ปั่นจักรยานให้เหงื่อออกตามขุมขน ดีกว่าขี้เกียจแล้วป่วยระทม จนน้ำล้นออกทางตา
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

โพสต์ โดย demolisher »

sompop-k เขียน:เราจะแก่เกินไปสำหรับงานนี้หรือเปล้า

พี่จะเอาขีปนาวุธคันไหนขึ้นล่ะครับปีนี้ ?

เอางี้ดีกว่า พี่กะจะจบใน 2 หรือ 3 ชั่วโมงดีครับ ? :o :o :o :o :o

อันที่จริงปี 2557 นี้ผมคิดว่าไม่มีเพื่อนไปเห็นพรรคพวกเงียบๆ กันผมก็เลยกะจะไม่ไปละ...ขี้เกียจเหนื่อย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ปรากฏว่าจู่ๆ พวกฮึดซ้อมกันขึ้นมาเฉยๆ เออ...ไปก็ได้...เหนื่อยอีกแระ ไม่ใช่เหนื่อยเฉพาะวันนั้นซะด้วยนะ...เหนื่อยตั้งแต่วันนี้เลยเนี่ย :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

ลุงพุ่ม เขียน:ถามท่านที่ปั่นเขาเก่งๆหน่อยครับ ว่าต้องเซ็ตรถหรือว่าซ้อมปั่นแบบไหนถึงจะทรมานจากการปวดหลังแบบท่านอาจารย์โลน้อยที่สุด ผมปั่นขึ้นทับเบิกด้วยเสือหมอบ ปวดหลังมากกว่าปวดขา ตั้งใจว่าจะไปดอยอินทนนท์ดู ช่วยแนะนำผู้สูงวัยหน่อย :D

นักกายภาพบางท่านแนะนำมา ลองทำ planking ดูไหมครับ ยกละ 20 วินาทีหรือยาวกว่านั้นก็ได้แล้วแต่สภาพร่างกายของเรา น่าจะช่วยเรื่องกล้ามเนื้อหลังได้มากอยู่นะครับ

รูปภาพ

ยกตัวให้ส่วนสะโพกและเข่าลอยขึ้น เฉพาะปลายเท้าและท่อนแขนแตะพื้น แล้วจับเวลาครับ
แก้ไขล่าสุดโดย demolisher เมื่อ 19 พ.ย. 2013, 22:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ

ขออนุญาตเสนอคณะผู้จัดงานครับ

เนื่องจากมีสุภาพสตรีปั่นกันมากพอสมควรทั้งแบบ 50 km และ 16 km แต่ว่าตลอดทางไม่มีห้องน้ำที่มิดชิดเลยอะครับ จึงอยากขออนุญาตเสนอให้มีห้องน้ำไว้เฉพาะสำหรับผู้หญิงซักช่วงละห้องก็ยังดีครับ เป็นแบบไฟเบอร์กลาสสำเร็จรูปหรืออะไรซักอย่างที่มิดชิดและมีอนามัยพอควร มีน้ำหรือกระดาษชำระเพียงพอและข้อกำหนดที่รัดกุม และอื่นๆ ผมเชื่อว่าต้องเป็นที่ยกย่องสรรเสริญแน่นอนครับ

ยิ่งไปกว่านั้น ผมเองเข้าใจว่าครั้งนี้น่าจะมีผู้สนับสนุนทางการเงินและกิจกรรมในแวดวงจักรยานมาช่วยงานด้วย ถ้ายังไงลองทำเป็นข้อเสนอไว้ซักนิดพอได้ไหมครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าแทนนักปั่นหญิงทุกท่านครับ
kun sert
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 065-3535459
team: อิสระ
Bike: ิBIANCHI

โพสต์ โดย kun sert »

demolisher เขียน:

เนื่องจากมีสุภาพสตรีปั่นกันมากพอสมควรทั้งแบบ 50 km และ 16 km แต่ว่าตลอดทางไม่มีห้องน้ำที่มิดชิดเลยอะครับ จึงอยากขออนุญาตเสนอให้มีห้องน้ำไว้เฉพาะสำหรับผู้หญิงซักช่วงละห้องก็ยังดีครับ เป็นแบบไฟเบอร์กลาสสำเร็จรูปหรืออะไรซักอย่างที่มิดชิดและมีอนามัยพอควร มีน้ำหรือกระดาษชำระเพียงพอและข้อกำหนดที่รัดกุม และอื่นๆ ผมเชื่อว่าต้องเป็นที่ยกย่องสรรเสริญแน่นอนครับ

ยิ่งไปกว่านั้น ผมเองเข้าใจว่าครั้งนี้น่าจะมีผู้สนับสนุนทางการเงินและกิจกรรมในแวดวงจักรยานมาช่วยงานด้วย ถ้ายังไงลองทำเป็นข้อเสนอไว้ซักนิดพอได้ไหมครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าแทนนักปั่นหญิงทุกท่านครับ
เห็นด้วยครับกลางป่าเขา สำหรับสุภาพสตรี หาห้องน้ำยากมาก
ปั่นจักรยานได้อะไร
มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุข และ มีความอดทนมากขึ้น
มีสุขภาพจิตดี, มีสมาธิ, สมองปลอดโปร่ง
มีโลกทรรศที่กว้างไกลขึ้น
ได้มิตรภาพและสังคมที่กว้างขึ้น
ตื่นตัว, กระฉับกระเฉง, และชลอความชรา
กินได้, และนอนหลับสนิท
มีการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน, มีน้ำใจนักกีฬา, เผื่อแผ่และแบ่งปัน
jhonadison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6222750
team: บึงแก่นนคร
Bike: TREK 4700 Giant TCR COMPOSITE 0
ตำแหน่ง: วราสิริ มิ่งเมือง

โพสต์ โดย jhonadison »

demolisher เขียน:

เห็นด้วยครับ
GOTO NEXT STEP
Lertly
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815709444
team: WD Cycling Club / Turtle Cyling Club
Bike: Cannondale EVO / Cannondale fatty
ตำแหน่ง: ร้งสืต ปทุมธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Lertly »

ปักฉึก :lol:
มอญ_304ปราจีน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830159764
team: 304bikeปราจีน
Bike: ไม่มีปั่น ขายกินหมดแล้ว

โพสต์ โดย มอญ_304ปราจีน »

:D :D
BacChusS
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nerone

โพสต์ โดย BacChusS »

ฉึกๆๆๆๆๆๆ รอมาปีเต็ม
http://www.facebook.com/bobocycling
BoBo Cycling รองเท้าจักรยานมือสอง
supat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0985365190
team: jumroondinamo ทุกทีมที่มีเสื้อครับ
Bike: (ถีบได้ทุกยี่ห้อ)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย supat »

เอา vdo มาให้ดู ครับ
โอ๊ตนนท์ เขียน:ขอยกเอาคลิป ในวันที่อยู่จอมทอง มาลงนะครับ..เผื่อ มีภาพเพื่อนๆ ที่มาผ่านหน้ากล้อง กันบ้าง... :lol: :lol:
สองขา สู้สองล้อ สู้ด้วยหัวใจ
อยู่ตรงนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=3180
จำหน่ายและออกแบบงานระบบเสียงและภาพในห้องประชุมต่างๆ ที่ http://www.proavthai.com
[/quote][/quote]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”