วันอาทิตย์ที่ 10 พฤศจิกายน 2556 ขอเชิญร่วมงานแข่งขันจักรยาน “หนองปรือใจกุศล” ณ.โรงเรียนวัดสุทธาวาส ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

Re: วันอาทิตย์ที่ 10 พฤศจิกายน 2556 ขอเชิญร่วมงานแข่งขันจักรยาน “หนองปรือใจกุศล” ณ.โรงเรียนวัดสุทธาวาส ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบ

โพสต์ โดย GoPee »

อาหารการกินกันครบตอนเช้า ปาท่องโก-น้ำเต้าหู้-ข้าวต้มปลาร้อนๆ, ตอนเที่ยง ข้าวแกง-ผัดหมี่ ดันเนินมากำลังหิว................ซัดไป 3 ชาม
ปั่นมันมากทางถือว่าดีถึงจะมีหลุมมีทรายบ้าง แต่วิวสวยขอบอก

แบบว่ามี สว.VIP ท่านหนึงเป็นสุภาพสตรี มาต่อคิวทานข้าวกัน บอกผมว่าเธอเหนื่อยมากเพราะปั่นมาไกล
คือดูวิวเพลินปั่นตามหลังกลุมใหญ่มาเลื่อยๆ พอกลัมมาถึงที่โรงเรียนเข้าเส้นชัย ถึงรู้ว่าปั่นมาผิดทาง จากแค่ 10 กม. ดันมาเป็น 45 กม. ซะงั้นครับ
แต่เธอก็บอกว่าปั่นสนุกวิวสวยดี และ ภูมิใจที่ตัวเองที่ปั่นได้ไกลขนาดนี้ได้ครับ...................นี่ละทำบุญแล้วได้ดีมีความสุข
แก้ไขล่าสุดโดย GoPee เมื่อ 10 พ.ย. 2013, 14:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896-02-0896 เท่านั้น!!
team: Bangsaray bike team บางเสร่ไบค์
Bike: Trek4400 => Orbea'Lanza' => S-work Stumpjumper[M5],KTM Strada RC 1.0
ตำแหน่ง: 125/3 ม.1 ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20250
ติดต่อ:

Re: วันอาทิตย์ที่ 10 พฤศจิกายน 2556 ขอเชิญร่วมงานแข่งขันจักรยาน “หนองปรือใจกุศล” ณ.โรงเรียนวัดสุทธาวาส ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบ

โพสต์ โดย knot »

จบลงแล้วครับกับงาน หนองปรือใจกุศล สำหรับข้อผิดพลาดทางทีมงานขอยอมรับครับว่ามีหลายจุดต้องแก้ไข ต้องขออภัยไว้ ณ.โอกาสนี้ครับ และขอน้อมรับทุกคำติชมครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานร่วมทำบุญกันครับ

รูปภาพ
aboveabove
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RaceReg.Net - BangSaray Bike
Bike: RB, MTB

โพสต์ โดย aboveabove »

ทางทีมงานขออภัยแบบสุดซึ้งสำหรับจุดที่มีปัญหาหลายๆอย่าง โดยเฉพาะเรื่อง การลงทะเบียน-รับเบอร์ และ ทางช่วงที่เป็นหลุมเยอะๆตามเส้นทางด้วยครับ

โดยเรื่องลงทะเบียนนั้นเนื่องจากจุดลงทะเบียนมีการรันนัมเบอร์ไว้ล่วงหน้าจึงทำให้เกิดปัญหาล่าช้าในการหาเบอร์ให้นักปั่นเป็นอย่างมาก และ ในเรื่องเส้นทางนั้นก่อนหน้าวันงาน 4-5 วันทีมงานได้ซ่อมแซมหลุม และทางที่พังๆจนนิ้งแล้ว ชนิดที่เรียกได้ว่าแทบจะไม่มีหลุม/ทราย ให้เป็นอันตรายเลย แต่ก่อนวันแข่ง 2 วันนั้นฝนเจ้ากรรมดันมาตกหนัก 2 วันติด ทำให้ถนนที่ซ่อมไว้กลับกลายมาเป็นสภาพเดิม(บางจุดหนักกว่าเก่า) จึงทำให้มีสภาพแบบที่เห็น ซึ่ง ทีมงานได้พยามจะกู้กลับคืนมาแล้วแต่ก็ไม่ทันเนื่องจากหมดวันเสียก่อน(ฝนตกซ้ำตอนกำลังพยามซ่อมอีกด้วย)

ดังนั้นทางทีมงานทุกคน โดยเฉพาะ ผม(แบงค์)+คุณนอต จากบางสเร่ไบค์ทีม และทีมงาน ร้าน ช.นำชัย จึงต้องขออภัยนักปั่นทุกท่านเรื่องความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย และจะนำข้อผิดพลาดต่างๆมาปรับปรุงแก้ไข เพื่อเพิ่มความสะดวกและปลอดภัยให้กับพี่ๆน้องๆทุกๆท่านในครั้งต่อๆไปครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย aboveabove เมื่อ 10 พ.ย. 2013, 21:13, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วชีวิตคุณจะไม่ธรรมดา ;-)
boypice
สมาชิก
สมาชิก
team: Ranong Rayong (RRY)
Bike: JAVA 650B

โพสต์ โดย boypice »

วิวดีมากครับ อากาศก็กำลังดี ทีมงานก็ดีคับ อำนวยความสะดวกตลอดทางเลย คนที่มาปั่นก็สุดยอดคับ เป็นกันเอง มีน้ำใจ ถ้าจัดอีกก็จะไปร่วมอีกคับ แล้วจะมีรูปบรรยากาศของงานมาให้ดูหรือป่าวคับ อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึกคับ
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangsaray bike team บางเสร่ไบค์
Bike: Trek4400 => Orbea'Lanza' => S-work Stumpjumper[M5],KTM Strada RC 1.0
ตำแหน่ง: 125/3 ม.1 ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20250
ติดต่อ:

boypice เขียน:วิวดีมากครับ อากาศก็กำลังดี ทีมงานก็ดีคับ อำนวยความสะดวกตลอดทางเลย คนที่มาปั่นก็สุดยอดคับ เป็นกันเอง มีน้ำใจ ถ้าจัดอีกก็จะไปร่วมอีกคับ แล้วจะมีรูปบรรยากาศของงานมาให้ดูหรือป่าวคับ อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึกคับ
ขอบคุณครับ มีให้ชมแน่นอนครับ :D
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือตอง เขียน:เส้นทางดี อาหารอร่อยโดยเฉพาะเเกงส้ม สวดยอดอัดไปสามครับ :o 8-) :lol:
เรื่องอาหารและน้ำต้องยกความดีความชอบให้ท่าน สท.วันชัย แสนงาม ครับ ท่านจัดเตรียมน้ำและอาหารให้เหล่านักปั่นได้อย่างเต็มที่ครับ ขอบคุณจริงๆ
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

GoPee เขียน:อาหารการกินกันครบตอนเช้า ปาท่องโก-น้ำเต้าหู้-ข้าวต้มปลาร้อนๆ, ตอนเที่ยง ข้าวแกง-ผัดหมี่ ดันเนินมากำลังหิว................ซัดไป 3 ชาม
ปั่นมันมากทางถือว่าดีถึงจะมีหลุมมีทรายบ้าง แต่วิวสวยขอบอก

แบบว่ามี สว.VIP ท่านหนึงเป็นสุภาพสตรี มาต่อคิวทานข้าวกัน บอกผมว่าเธอเหนื่อยมากเพราะปั่นมาไกล
คือดูวิวเพลินปั่นตามหลังกลุมใหญ่มาเลื่อยๆ พอกลัมมาถึงที่โรงเรียนเข้าเส้นชัย ถึงรู้ว่าปั่นมาผิดทาง จากแค่ 10 กม. ดันมาเป็น 45 กม. ซะงั้นครับ
แต่เธอก็บอกว่าปั่นสนุกวิวสวยดี และ ภูมิใจที่ตัวเองที่ปั่นได้ไกลขนาดนี้ได้ครับ...................นี่ละทำบุญแล้วได้ดีมีความสุข
ขอบคุณครับ เห็นนักปั่นมีความสุขทีมงานก็หายเหนื่อยครับ
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กระทู้ภาพบรรกาศภายในงาน ถ้ามีเพิ่มเติมจะทำมาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=835307 ภาพจากน้าอ๋า พัทยา

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=835569 ภาพและผลการแข่งขันจากทีมงาน racereg.net
ดุ่ย2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822030425
team: กลุ่มเพื่อนสัตหีบ และ Bangsaray bike Team
Bike: S-WORKS SL3

โพสต์ โดย ดุ่ย2011 »

ขอบคุณคับสำหรับกิจกรรมดีๆ รวมถึงคณะกรรมการจัดการแข่งขันและทีมงานทุกๆท่านคับ :lol:
เพ่ถ้าไม่แน่จริง ทริปหน้าพกหลอดมาได้เลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”