26 ตุลาคม นี้ ที่โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์ งานกุศลครั้งยิ่งใหญ่ Run & Ride for Children's Chance

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
chien2501
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896151351
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพยาสูบ
Bike: เสือภูเขา
ติดต่อ:

Re: 26 ตุลาคม นี้ ที่โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์ งานกุศลครั้งยิ่งใหญ่ Run & Ride for Children's Chance

โพสต์ โดย chien2501 »

ร่วมด้วยครับงานกุศล สมัครที่หน้างานครับ
tinยาสูบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 023606100
team: ชมรมยาสูบ
Bike: TREK

Re: 26 ตุลาคม นี้ ที่โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์ งานกุศลครั้งยิ่งใหญ่ Run & Ride for Children's Chance

โพสต์ โดย tinยาสูบ »

สมัครปั่นหน้างานด้วยครับ ชื่อ สุทิน สร้อยสัมฤทธิ์
พร้อมเพื่อนอีกหนึ่งหน่วยครับ เช้าวันเสาร์เจอที่โต๊ะลงทะเบียนครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เจี๊ยบ บางนา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: POOR BIKE
Bike: Fixed gear Noname
ตำแหน่ง: ซอยพัฒนาชุมชน1 ใกล้บิ๊กซี ศรีนครินทร์

โพสต์ โดย เจี๊ยบ บางนา »

เจี๊ยบ บางนา เขียน:
Waseenat Sookthis เขียน: รายชื่อผู้ลงทะเบียนผ่าน Google Doc. ใน Facebook Kidshospital
สุรพงษ์ ชัยวงศ์
สาธิต อินทศร
ยังไม่เห็นซองจากสมิติเวชของผมเลยครับ
แต่ของคุณสาธิตมาแล้ว TT
รบกวนด้วยนะคร้าบ ;)
Updateวันนี้
ได้รับเสื้อพร้อมเบอร์ครบทั้ง 2คน ครบเรียบร้อยครับ ;)
Waseenat Sookthis
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-3789192
team: Samitivej Srinakarin

โพสต์ โดย Waseenat Sookthis »

วันพรุ่งนี้เราใส่เสื้อ Run & Ride มาวิ่ง-ปั่นที่ สมิติเวช ศรีนครินทร์ กันนะครับ
ถนนจะเต็มไปด้วยภาพและความหมายแห่งโอกาสของเด็กๆ ที่ยังรออยู่ ..ใครได้แล้วใส่เท่ห์มาเลย ใครยังไม่ได้มาเช็คชื่อและรับหน้างานนะครับ
เขยเขาพระ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB & Fixie
ตำแหน่ง: BKK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เขยเขาพระ »

ปั่นจบไปแล้วครับ สถานที่จัดงาน การจัดงานโอเคแหละ
แต่เรื่องเส้นทางที่ปั่นผมว่าอ่อนประชาสัมพันธ์ไปเยอะเลย บางกลุ่มถึงลำสาลีเลี้ยวซ้ายเข้าศรีนครินทร์เฉยเลย
อีกส่วนก็มาเลี้ยวตรงข้างม.รามฯ และอีกส่วนมาตามทางที่กำหนดคือผ่านเดอะ มอลล์รามแล้วมาเลี้ยวตรงพระราม 9

แต่เรื่องที่ต้องปรับปรุงอย่างหนักคือการกันรถครับ หรือถ้าจะให้ดี จัดครั้งหน้าอย่าเอาถนนเส้นรามคำแหงมาให้ปั่นเลยครับ
เพราะพอปั่นเข้าถนนรามฯ เหมือนตอนปั่นมาทำงานเลย ต้องสู้กับรถยนต์ สู้กับรถเมล์กันเอง ดีที่ไม่มีใครเจออุบัติเหตุ
รถที่คอยกันให้ก็ไม่มี หรือมีแต่ก็คงไม่พอ และทำหน้าที่ได้ไม่สมบูรณ์แน่นอน

ส่วนเรื่องอาหารผมไม่มีคอมเม้น เพราะไม่ได้กินอะไรเลย :lol: :lol: :lol:
samsahay
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Q./แม่บ้าน Pana

โพสต์ โดย samsahay »

เขยเขาพระ เขียน:ปั่นจบไปแล้วครับ สถานที่จัดงาน การจัดงานโอเคแหละ
แต่เรื่องเส้นทางที่ปั่นผมว่าอ่อนประชาสัมพันธ์ไปเยอะเลย บางกลุ่มถึงลำสาลีเลี้ยวซ้ายเข้าศรีนครินทร์เฉยเลย
อีกส่วนก็มาเลี้ยวตรงข้างม.รามฯ และอีกส่วนมาตามทางที่กำหนดคือผ่านเดอะ มอลล์รามแล้วมาเลี้ยวตรงพระราม 9

แต่เรื่องที่ต้องปรับปรุงอย่างหนักคือการกันรถครับ หรือถ้าจะให้ดี จัดครั้งหน้าอย่าเอาถนนเส้นรามคำแหงมาให้ปั่นเลยครับ
เพราะพอปั่นเข้าถนนรามฯ เหมือนตอนปั่นมาทำงานเลย ต้องสู้กับรถยนต์ สู้กับรถเมล์กันเอง ดีที่ไม่มีใครเจออุบัติเหตุ
รถที่คอยกันให้ก็ไม่มี หรือมีแต่ก็คงไม่พอ และทำหน้าที่ได้ไม่สมบูรณ์แน่นอน

ส่วนเรื่องอาหารผมไม่มีคอมเม้น เพราะไม่ได้กินอะไรเลย :lol: :lol: :lol:
คิดเหมือนกันเป๊ กับเส้นทางปั่นถ.รามคำแหง อยากให้เลี่ยง เลยครับ....ส่วนอาหาร ผมชอบ ใหญ่ได้ใจ (กล้วยหอม)จบทริปได้ก็ได้กล้วยหอมนี่หละ :lol: :lol:

ครั้งหน้าก็ขอร่วมด้วยครับ.....

แล้วมีูรูป สรุปมั๊ยครับ (เผื่อติด)........
มิตรภาพ อย่ามองกันที่อะไหล่ อุปกรณ์ และราคา
สำคัญ ผมหมดคุณลาก คุณหมดผมลาก แล้วกลับด้วยกัน
............................................................
Zomuzaku
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Merida

โพสต์ โดย Zomuzaku »

รูปที่ทางทีมงานตามถ่ายดูได้ที่ไหนบอกด้วย มีรูปผมแน่นอน ขอบอก
ส่วนความเห็น ผมเห็นด้วยกับกระทู้ข้างบน เรื่องอาหารผมไม่ได้ทานอะไรซักอย่าง แต่ไม่เป็นไรครับ คราวหน้าถ้าจัดอีกแจ้งด้วย :D :D
Waseenat Sookthis
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-3789192
team: Samitivej Srinakarin

โพสต์ โดย Waseenat Sookthis »

ขอบคุณที่ชอบงานครับ
ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็น ข้อเสนอแนะ

Run & Ride for Children's Chance ผ่านพ้นไปด้วยความน่าภาคภูมิใจมากๆครับ นักวิ่ง-นักปั่นใจบุญมาร่วมงานกว่า 700 ท่าน ตระการตาเต็มพื้นที่หน้ารพ.สมิติเวช ศรีนครินทร์เชียวครับ ..ส่วนรายได้จากการจัดงานครั้งนี้รวมได้ทั้งสิ้น 309,889 บาท ..เย้!! ขอขอบคุณทุกท่านอย่างสุดซึ้งครับ

จะนำสิ่งที่เสนอแนะมาแก้ไขปรับปรุงในครั้งต่อไป แล้วพบกันอีกนะครับทุกท่าน ;)

และรอชมประมวลภาพความประทับใจกันได้เร็วๆนี้
ไฟล์แนบ
RR.jpg (111.35 KiB) เข้าดูแล้ว 158 ครั้ง
nongdong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819123409
team: ชวนชื่น สมุทรปราการ
Bike: merida903,NICH L II

โพสต์ โดย nongdong »

รอชมคร้าบ :D
samsahay
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Q./แม่บ้าน Pana

โพสต์ โดย samsahay »

nongdong เขียน:รอชมคร้าบ :D
+1 ครับ...
มิตรภาพ อย่ามองกันที่อะไหล่ อุปกรณ์ และราคา
สำคัญ ผมหมดคุณลาก คุณหมดผมลาก แล้วกลับด้วยกัน
............................................................
rangyarn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0634038795
team: ไร้สังกัด
Bike: โครโมเก่าๆ อยู่กันมา 34 ปี & Trek 2.1 & Trek Emonda Alr & Trek Madone9 & Chapter2 Tere TDF 13/17 & Cervelo P2sl

โพสต์ โดย rangyarn »

nongdong เขียน:รอชมคร้าบ :D
+1 คร๊าบบบบ
Capt. @ Royal Thai Naval Dock Yard
Kriss61
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4900-2012:Specialized Allez Comp Apex Mid Compact 2013

โพสต์ โดย Kriss61 »

ขอบคุณครับผู้จัดทุกๆท่าน สำหร้บการจัดรายการครั้งนี้เพื่อน้องๆให้ได้มีโอกาส อยากให้จัดอีกครับ ถือว่าได้ร่วมกันทำบุญครับ
prahan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 029547600
team: สถาถลาลม
Bike: Trek

โพสต์ โดย prahan »

ดีใจที่ได้ร่วมปั่นในงานนี้ครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เลี้ยวขวาจากรามคคำแหงตรงกลับ รพ. เลย เห็น ตร. โบกให้ไปครับ มาถึง รพ. 20km พอดี มาถึงไม่เห็น จย. ซักคัน
prahan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 029547600
team: สถาถลาลม
Bike: Trek

โพสต์ โดย prahan »

แต่เห็นด้วยว่าควรเลี่ยงเส้นรามคำแหงไปเลยครับ
เจี๊ยบ บางนา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: POOR BIKE
Bike: Fixed gear Noname
ตำแหน่ง: ซอยพัฒนาชุมชน1 ใกล้บิ๊กซี ศรีนครินทร์

โพสต์ โดย เจี๊ยบ บางนา »

ยินดีที่มีโอกาสได้ร่วมทำบุญครับ
เสียใจเล็กๆที่ปั่นไม่ครบ
มาจบตอนเลี้ยวซ้ายจากแยกลำสาลีเข้าโรงพยาบาลเลยครับ
อาจจะเพราะศึกษาเส้นทางน้อยเกินไป ประกอบกับขาดเจ้าหน้าที่แจ้งเส้นทางตามจุดตัดแยกต่างๆ
อย่างไรก็แก้ไขปรับปรุงกันในปีต่อๆไปนะครับ เป็นกำลังใจให้คนทำงานคร้าบ ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”