#### การกลับมาของ ทัวร์ ออฟ ดงพญาเย็น #### วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2556

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
dinsodum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923936424
team: พิชเชอร์แมน วัดดงน้อย
ตำแหน่ง: *7/8 หมู่ 13 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

Re: #### การกลับมาของ ทัวร์ ออฟ ดงพญาเย็น #### วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2556

โพสต์ โดย dinsodum »

ten4300 เขียน:
BenzBenzBenz เขียน:
ทด เขียน:ทางไม่ค่อยโหดนะผมว่า ถ้าไม่ยากรั่ว คง1ใน3
:lol:
:roll: :lol:
:lol: :lol: :lol:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895
Mr.Noah
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจริญนคร
Bike: รถถีบพ่อบ้านคันน้อย
ติดต่อ:

Re: #### การกลับมาของ ทัวร์ ออฟ ดงพญาเย็น #### วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2556

โพสต์ โดย Mr.Noah »

ทด เขียน:ทางไม่ค่อยโหดนะผมว่า ถ้าไม่ยากรั่ว คง1ใน3
คนนี้มุขใช้ไหมหนิ... :lol: :lol: :lol:
ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด...
originalbike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0802800393
team: Kc originalbike Club
Bike: specialized tarmac pro

โพสต์ โดย originalbike »

e20avn เขียน:
ขาประจำ เขียน:ขอขอบคุณผู้จัดและอาสาสมัครทุกท่านมากๆนะครับ ผ่านไปด้วยดีแต่...ผมเองก็ได้ตั้งข้อสังเกตุไว้ก็นิดหน่อยนะครับเผื่อจะได้ช่วยกันไปพัฒนา

ผู้จัดงานเก็บเงินผู้สมัคร500บาท(คูณ500ท่าน+ = 250,000บาท++) เก็บค่าเช่าร้านออกบูธ แถมได้ของฟรีจากสปอนเซอร์มากมาย ส่วนจุดลงทะเบียนก็ใช้เส้นสายเบียดเบียนโรงเรียนท้องถิ่นเอา เอาผู้ใหญ่มาบังหน้าร่วมงาน (รายได้ที่รับมาคงไม่โปร่งใสแน่นอน แต่คงเป็นเรื่องส่วนตัวของท่านผู้จัดงาน ท่านใดท่านนึง)

ชื่อของงานแข่ง....ก็โฆษณาเกินจริงให้ดูน่าสนใจและน่าเชื่อถือว่าบริหารโดยผู้เชี่ยวชาญ ทั้งชื่อเส้นทาง และที่สำคัญ (คำว่า การกลับมา...) แสดงว่า เคยจัดมาก่อนหน้านี้แล้ว แต่เหตุใดไม่มีปัญญาวางแผนระยะเส้นทางและเส้นชัยให้สะดวกและปลอดภัยกับนักแข่งจนต้องมาแก้ไขแบบสิ้นคิดสดๆหน้างาน ไม่มีการแจ้งก่อนว่ามันอันตราย รู้อยู่แก่ใจว่าเคยมีอุบัติเหตุรถชนผู้เข้าแข่งขัน เอ...มัวทำอะไรกันอยู่ครับ แต่คงไม่ได้คิดเรื่องเส้นทางแน่ๆ ซึ่งผมว่าน่าจะเป็นหัวใจหลักของการแข่งขันจักรยาน

ไม่มีปัญญาจัดก็อย่าพยายามเลยครับ ไม่รู้เอางบไปทำไรหมด แต่ถ้าคิดว่าสิ่งที่ทำดีอยู่แล้วก็คงไม่มีใครไปขวางท่านนะครับ ผมก็แค่เสียงเล็กๆในเว็ป

ส่วนตัวแล้ว ผมว่า ดงพญาเย็นเป็นถึงมรดกโลกนะครับ ไม่คู่ควรกับโจรกระจอก หลอกเก็บหัวละ500บาทครับ

เรียนคุณ ขาประจำ (ซึ่งผมไม่ทราบว่าคุณเป็นใคร และไม่เคยมีเรื่องบาดหมางใดๆกับคุณ และ มั่นใจว่าคุณคือคนไม่พึ่งปราถนา หรือไม่มีปัญญาที่จะทำงานใหญ่ให้สำเร็จ) การจัดงานครั้งนี้ผม เก็บค่าสมัคร ท่านละ 500 บาทนั้น ส่วนหนึ่งนำไป ทำเหรียญรางวัลให้กับผู้สมัคร ส่วนหนึ่งนำไปทำเสื้อแจกผู้สมัคร ส่วนหนึ่งนำไป "ซื้อ" ของที่ระลึกเช่นชุดปะยาง รวมถึง "ซื้อน้ำดื่มน้ำแข็ง" และจัดอาหารให้ทุกท่านที่มาปั่น ยังไม่รวมถึง ค่าใช่จ่ายในการ "จ้าง" กู้ภัยที่คอยขี่ประกบนักกีฬา ค่าใช้จ่ายของรถพยาบาล ตำรวจที่มานำขบวน รวมถึง ตำรวจบ้านที่ อำนวยความสะดวก ส่วนการขายของที่งาน ถามทุกร้านได้ครับ ว่าเสียค่าเช่าออกบูทมั้ยเพราะผมไม่เคยเรียกเก็บค่าออกบูทแม้แต่ บาทเดียว รวมถึงโรงเรียนบ้านนาซึ่งเป็นสถานที่จัดงานผมยังต้อง จ่ายค่าน้ำ ค่าไฟให้กับทางโรงเรียน รวมถึงค่าทำความสะอาดก็ต้องจ่าย และ ยังไม่รวมถึงค่าประกันภัย ค่าใช้จ่ายต่างๆเหล่านี้ล้วนมาจากเงินค่าสมัครทั้งสิ้น รายการแข่งขัน ทัวร์ ออฟ ดงพญา เย็น ที่จัดขึ้นแทบจะไม่ได้กำไร จะเข้าเนื้อเสียด้วยซ้ำ เพราะ มันยังมีค่าใช้จ่ายแอบแฝง ทั้งค่าน้ำมันในการสำรวจเส้นทางไปกลับ ไมใช้คิดว่าจะทำแล้วไม่ต้องไปดูอะไร ถึงเวลาก็ปล่อยให้นักกีฬาไป เผชิญโชคเอาดาบหน้า การประสานงานกับหน่วยราชการ และ การนำรถออกไปยังจุดให้น้ำ รวมถึงวางกรวยยาง ติดป้าย บอกทาง และใช้ในการอำนวยการการแข่งขัน ยังไม่นับรวมค่าโทรศัพท์ ที่โทรติดต่อ และโทรกลับในกรณีที่ผมไม่ได้รับสาย ผมโทรกลับทุกท่านครับ ตรงนี้มีค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น ผมเพียงแต่อยากให้พี่น้อง เพื่อนพ้องคนรักจักรยานมาปั่นในเส้นทางที่ไม่ได้ปั่นกันบ่อยๆครับ ทั้งหมดนี้ก็เพื่อที่จะให้วงการจักรยานที่มันซบเซาให้กลับมาชีวิตชีวา มีกิจกรรมมากขึ้น การจัดการแข่งขันครั้งนี้ ผมมี สปอนเซอร์เพียงอย่างเดียว ตือ ปตท.ที่มอบจักรยานเก่า มือสอง มาให้เพื่อ บริจาคเด็กๆ (ยังต้องมา ซ่อม บำรุงเพื่อให้ใช้งานได้ เพราะ บางคันมาแทบจะไม่เหลือสภาพ) ส่วนของ บริษ้ท แสนสิริ ที่ออกมาแจกน้ำนั้น ผมไม่ได้ขอ และ ไม่ทราบว่าเค้าจะแจก เพียงแต่ประสานงานเรื่องรถที่จอดบนไหล่ทางเท่านั้น

ส่วนเรื่องเส้นทางที่บอกว่าผมโฆษณาเกินจริง ไม่ทราบว่าคุณเคยมาปั่นเส้นทางนี้หรือเปล่านะครับ ถ้าเคยมาน่าจะเอาปัญญา อันน้อยนิดคิดได้ว่าเส้นทางที่ผมบอกไปนั้นสวยหรือไม่ กรณีการเิกิดอุบัติเหตุที่ท่านว่า "รู้อยู่แก่ใจว่าเคยมีอุบัติเหตุรถชนผู้เข้าแข่งขัน เอ...มัวทำอะไรกันอยู่ครับ" ในปีที่แล้วไม่มีอุบัติเหตุเกิดขึ้นผมเพียงแต่แจ้งว่าเกือบจะเกิดอุบัติเหตุ และการแก้ปัญหาไม่ใช้มาแก้เฉพาะหน้า หากแก้เฉพาะหน้าผมคงไม่มีป้ายบอกทางเพื่อให้กลับตัวใต้สะพานหรอกครับ

คุณขาประจำเองไม่มีปัญญาจัดก็อย่า เห่าหอนบนคีย์บอร์ดให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นต้องเข้าใจผิดเถอะครับ หัดสำเนียกบ้างว่าท่านทำประโยชน์อะไรให้กับ ตนเอง และผู้อื่นบ้าง การกล่าวหาว่าใครเป็นโจรนั้หากมีข้อมูที่แท้จริง มีหลักฐานแล้วเอามาให้ดูเลยครับ
ปีที่แล้ว ผมทำรายการค่าใช่จ่ายให้ดูอยู่นะครับ ว่า มีค่าใช้จ่ายใดบ้าง หัดแหกตาดูซักนิดแล้วจะเข้าใจครับว่า การจัดงานอะไรก็แล้วแต่ไม่ใช่เพียงแค่เห่าหอน แล้วจะประสบผลสำเร็จ
...โอแม่เจ้า..ตามรายละเอียดที่คุณ ขาประจำกล่าว 500+ นี่โง่ทั้งงานใช่ไหมครับ เขาไปบังคับคุณมาไหมนี่.เคยเปลี่ยนตัวเองเป็นผู้นำ เคยทำอะไรที่ทำแล้วสบายใจแต่ไม่หวังผลบ้างไหม ลองทำดูบ้างไหม ทุกที่ไม่อยากจะจัดงานก็เพราะมีคนประเภทคุณนี่แหละ ไอ้ประเภท "เล่นอย่างหมู ดูอย่างเซียน" กูรูกูรู้..รู้ทุกเรื่องยกเว้นอยู่เรื่องเดียว "เรื่องจริง"..ทั้งคนไทยด้วยกันทั้งต่างชาติ ดูจากภาพและตอนร่วมปั่น ผมว่าทุกคนมีความสุขดีนะ มุ่งมั่นที่จะทำให้ได้และก็ให้กำลังใจเพื่อนร่วมปั่นด้วยกันตลอดเส้นทางปั่น...ไม่ทำอย่าแพล่มเยอะ..."มันคือความรู้สึกของฉัน - KC original bike Club"
scha
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: speciaized

โพสต์ โดย scha »

ผมลงแข่งครั้งแรกคับ ผมอ่านดูแล้วไม่ดีเลยที่เขียนกันอย่างนีมันเป็นกีฬาอย่าคิตมากคับ
ที่หลังก็ขับรถมาปั่นคนเดี้ยวเลยคับ
ผมขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนคับปีหน้าผมมาลงแข่งอีกคับ
น้องเฝือก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-558-8555
Bike: giant

โพสต์ โดย น้องเฝือก »

ขอบคุณทีมงาน การดูแลดีมาก ไม่ทอดทิ้งคนรั้งท้าย
สิ่งที่ควรปรับปรุงก็คงทราบแล้ว เป็นธรรมดาของการจัดงานไม่ว่าใหญ่ เล็ก ก็ขอให้พัฒนายิ่งๆขึ้นไป แล้วปีหน้าจะมาร่วมงานใหม่ครับ
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815485045
team: ไร้สังกัด
Bike: Jamis Durango SX
ตำแหน่ง: Korat

โพสต์ โดย e20avn »

ขอบพระคุณที่มีท่านสมาชิกเข้าใจ ครับ เป็นกำลังใจให้ผู้จัดอย่างมากที่จะคิดอะไรใหม่ๆให้กับเพื่อน พ้อง คนรักจักรยาน ครับ
ข้อมูลและข่าวสารการแข่งขัน รวมถึงสมัครแข่งขัน อีกช่องทางครับ
https://www.facebook.com/pages/Tour-of- ... ogout_gear
ทด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909797514
team: Phanom specialize swork
Bike: Giant tcr advance, swork sl3อนาคต

โพสต์ โดย ทด »

ปีหน้าขอ1ใน3อิอิ
kanoku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.920.37.24
team: (NCC)KORAT
Bike: BTS(KLC)

โพสต์ โดย kanoku »

รถเก็ง บรรทุกได้ แค่คันเดียว ไปกับพวก 1 (เสือหมอบ) เลย เอามินิหมอบ ไปขี่ ยางนอกปริ เติมลมได้ 40 ก็เห็นยางในโผล่แล้ว ร้านค้าไม่มีจำหน่าย ได้ป้าย 40 kms ตั้งใจขี่ 80 เจอแยก โคราชคันทรีคลับ เลี้ยวขวาทันใด สงสัยลัดขั้นตอน เบาะก็ขันไม่แน่น เสียงดังตลอด พอไปซักหน่อย เริ่มหมดแรงแอปเปิ้ล 1 ผล ขี่ไป ขอซัก 50 พอเลย กม 25 (ดูตจากไมล์) ใกล้ทางลง แล้ว เดี๋ยวไปขี่ ตรงมิตรภาพ แถว เดลี่โฮมเอา. พอถึงจุดกลับรถ ได้สปอนเซอร์ 1 ขวดที่ร้านค้า และเห็นเพื่อนเสือมี 4-5 ท่านช่วยกัน ปะ หรือเปลี่ยนยาง ไม่แน่ใจ มีแรง ฮึด มานิดนึง พอ ถึง แสนสิริ เจอเนิน คิดผิดเปล่าวะ เข็น 100 เมตร พอเลยเนิน คงขี่จบ ได้แอปเปิ้ลลูกที่สอง เห็นเพื่อนนักปั่น ทานก๋วยเตี๋ยว ก็อยากนะ แต่ เจ ไฟล์ บังคับ u ใต้สะพานรึ ไม่สน เลี้ยว เข้า โรงเรียน ทันที. ป๋าจุกแซว นึกว่าแวะ เข้าไร่องุ่นซะแล้ว. ( ผลไม้ข้างทาง น่าทาน มาก ๆ) สนุกดี ขอบคุณผู้จัดทุกท่าน. เพื่อนที่ไปด้วยบอก Hard But Happy
ธ.ไทยพาณิชย์ นครราชสีมา 401-107139-9 Kanok Suwanchai
A22H
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-9113851
team: Rama 5.1, Yupsters, ECT, VanGang
Bike: Cervelo S5 Team_Dura-Ace Di2
ตำแหน่ง: ม.มัณฑนา ปิ่นเกล้า-พระราม 5 ถ. นครอินทร์ ต.บางขุนกอง อ.บางกรวย จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย A22H »

เพิ่งลงแข่งครั้งแรก สนุกเกินคาด และเหนื่อยเกินคาด เพราะเนินพญายม และระยะแถม
อยากได้สื้อด้วย เพราะไม่ได้สมัครผ่าน web ไปก่อน ไปสมัครหน้างาน เพราะตอนแรกไม่คิดว่าตัวเองจะไปแข่งไหว
แต่ก็เคารพกติกานะ สมัครหน้างานไม่ได้ ได้เหรียญ ก็ยังดี แต่แอบหวังเล็กๆ ว่สจะได้เผื่อมีเหลือ
SuperTan
สมาชิก
สมาชิก
team: K Three bike(KTB)
Bike: Bianchi Impluso

โพสต์ โดย SuperTan »

ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เลย รู้สึกดุเดือดมาก :mrgreen: เลยมาขอแชร์ในฐานะผู้ร่วมงานคนหนึ่งนะครับ
- เรื่องรถเซอร์วิส ผมยางรั่วครับนั่งปะยางอยู่ มีรถกระบะเซอร์วิสจอดถามครับว่าจะให้ช่วยอะไรมั้ย แต่พอด๊ผมเปลี่ยนยางเสร็จพอดี :lol:
- ส่วนตัวถ้าผู้จัดจะจัดอีก ไปร่วมด้วยแน่ๆครับ เพราะจะกลับไปซ่อมครับ :oops: ยางรั่วเลยไม่สุด :lol: คราวนี้ผมจะพาดบ่าไปสองเส้นเลย :mrgreen:
****ให้กำลังใจผู้จัดครับ การทำงานทุกอย่างจะให้ถูกใจทุกคน มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ ขนาดพระพุทธองค์ยังถูกนินทาเลยครับ***** :D
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815485045
team: ไร้สังกัด
Bike: Jamis Durango SX
ตำแหน่ง: Korat

โพสต์ โดย e20avn »

ขอบพระคุณ สำหรับทุกๆกำลังใจครับ ขอบพระคุณ สำหรับทุกๆความเข้าใจ ครับ
ข้อมูลและข่าวสารการแข่งขัน รวมถึงสมัครแข่งขัน อีกช่องทางครับ
https://www.facebook.com/pages/Tour-of- ... ogout_gear
kai.korat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kai.korat »

ไปออกบูธที่เมืองทองธานี17-20ตค เหนื่อยมากๆๆ แต่ก็ดีใจที่ได้พูดคุยกับเพื่อนๆหน้าใหม่ๆได้แรกเปลี่ยนความคิดซึ่งกันและกัน,ได้มีโอกาสแนะนำจักรยานไฮบริดซึ่งเป็นแบร็นของเราเอง มีเพื่อนๆใหม่ สนใจนำจักรยานรุ่นนี้ไปพัฒนาสุขภาพตนเองก็ขอให้เ่พื่อนๆทั้ง110ท่านมีสุขภาพแข็งแรง /และอย่าลืมมาร่วมปั่นพิชิตใจตนเองในรายการ tour of dongpayayen3(เขาใหญ่)
พงษ์ศักดิ์ พิศิษฐวานิช - ไก่
Pongsak Phisitwanit - Kai
( Tel. 081-9552838 )
:D :D :D :D :D
noomyaun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876181233
team: MKN-Touring2012
Bike: TREK 520 Touring,Specialized Hardrock Disc

โพสต์ โดย noomyaun »

ร่วมเป็นกำลังใจนะครับ ปีหน้าจะไปแก้แค้นชิงชัย ล้อเล็กครับ ล้อ 700 ผมตามไม่ทันเลย :lol: :P
การเริ่มต้นทำอะไรก่อน..ย่อมได้เปรียบเสมอ
MKN-Touring 2012
asek
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย asek »

แบ่งรุ่นอายุหน่อยจะดีมากครับ สู้เด็กคงไม่ไหว เพิ่มถ้วย 1ใน10ก็ยังดีครับ คนปั่นได้มีกำลังใจปั่นมากกว่านี้ นี่พอรู้ว่าไม่มีลุ้นแล้วขี่ผ่านเส้นชัยยังไม่ทันไปยูเทิรน เลี้ยวเข้าเส้นกันแล้ว อิอิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
บายเกิน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”