#### การกลับมาของ ทัวร์ ออฟ ดงพญาเย็น #### วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2556

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
redbullextra
สมาชิก
สมาชิก

Re: #### การกลับมาของ ทัวร์ ออฟ ดงพญาเย็น #### วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2556

โพสต์ โดย redbullextra »

ให้กำลังใจคนจัดครับ

คนไม่ถูกนินทาเลย ไม่มี
รู้อยู่แก่ใจครับ ว่าทำดีที่สุดแล้ว
ส่วนที่มีเสียงแนะนำ ก็เอาเป็นประสบการณ์ในการจัดครั้งต่อไปครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815485045
team: ไร้สังกัด
Bike: Jamis Durango SX
ตำแหน่ง: Korat

Re: #### การกลับมาของ ทัวร์ ออฟ ดงพญาเย็น #### วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2556

โพสต์ โดย e20avn »

redbullextra เขียน:ให้กำลังใจคนจัดครับ

คนไม่ถูกนินทาเลย ไม่มี
รู้อยู่แก่ใจครับ ว่าทำดีที่สุดแล้ว
ส่วนที่มีเสียงแนะนำ ก็เอาเป็นประสบการณ์ในการจัดครั้งต่อไปครับ

ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจครับ สำหรับคำแนะนำ น้อมรับปฏิบัติตามครับ
ข้อมูลและข่าวสารการแข่งขัน รวมถึงสมัครแข่งขัน อีกช่องทางครับ
https://www.facebook.com/pages/Tour-of- ... ogout_gear
inmydream
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Izalco Max Di2 2015 + Ultegra Di2 11sp. + Syntace Component + Corima Viva S Wheels
ติดต่อ:

โพสต์ โดย inmydream »

e20avn เขียน:
inmydream เขียน:ขออนุญาตใคร่อยากรู้เพียงเรื่องเดียว เพราะค้างคาใจกันทั้งกลุ่มครับผม งานนี้ไม่มีรถเซอร์วิสตามเก็บคนไม่ไหว ยางรั่ว ยางแตกหรอครับ สมาชิกกลุ่มผมคนนึงยางแตกช่วงกลับตัวจุดแรก ใกล้ๆ จุดให้น้ำแรกเลยครับ รอตั้งแต่เริ่มแข่งได้ราวๆ 20 นาที จนกลุ่มผมอีก 4 คนกลับเข้าเส้นกันหมดแล้ว ยังงงอยู่เลยว่าอีกคนนึงทำไมยังไม่มา โทร.ติดต่อก็ไม่ได้พกไป ต้องขับรถออกไปตามหากันให้ขวัก สุดท้ายสมาชิกที่ยางแตกคนก็กลับมาถึงจุดจัดงานได้

ผลการสอบถามคือ แกรอรถเซอร์วิสตั้งแต่ยางแตก จนกลุ่มผมเข้าเส้นคนสุดท้าย ใช้เวลาปั่นเกือบๆ 4 ชม. แกบอกว่าไม่เห็นรถเซอร์วิสสักคัน ต้องโบกรถคนแถวนั้นติดออกมา :o โบกอยู่หลายคันมาก ไม่มีใครจอดรับ กว่าจะเจอผู้ใจดีติดออกมาได้ ผมว่าผู้แข่งเข้าเส้นกันเกือบหมดทุกท่านแล้วล่ะ :oops:

สรุป...ตกลงงานนี้มีรถเซอร์วิสมั้ยครับ เพราะถ้าผมมานั่งนึกดูดีๆ เห็นจะมีแต่มาร์แชล กับรถพยาบาลครับ รบกวนไขข้อข้องใจด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับ :mrgreen:

ผมไม่ได้รับแจ้งนะครับ ว่ามีรถเสียที่ใด สำหรับรถเซอร์วิส มีครับ วิ่งรอบสนาม 80 กม.ครับ เพราะมีหลายคันที่ใส่มากับรถเซอร์วิสลงหน้างานครับ
ขอบคุณครับ งั้นอาจจะเป็นไปได้ว่า สมาชิกที่ยางแตก อาจจะไม่ทันสังเกตุรถเซอร์วิสครับ :mrgreen:
kengvi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Infinito CV + Campag Chorus + Fulcrum Zero

โพสต์ โดย kengvi »

ขอบคุณทีมจัดงานครับ สนุกมาก
ผมจอดเบรคเสีย ก็มีคนช่างมาช่วย
เพื่อนผม เป็นตะคริว ก็มีรถมารับกลับ
อาหารการกินก็ดีครับ

ฝากไว้ 2 เรื่องครับ
1) เป็นห่วงขวดน้ำที่นักปั่นโยนทิ้งไว้ข้างทาง จะเป็นขยะพลาสติก เลยหวังว่าจะมีคนเก็บกวาดภายหลัง
คราวหน้าถ้าเอาถังขยะวางไว้ 100 และ 200 เมตรหลังจุดแจกน้ำ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

2) ทางขึ้นเขาลงเขาชันๆ เช่นบริเวณแสนสิริ ถนน 2 เลน ปั่นจักรยานสวนกัน บางครั้งจะมีรถที่ขับตามกลุ่มจักรยานมา แซงข้ามมาอีกเลน ทำให้เสี่ยงต่อการชนกับกลุ่มจักรยานที่ปั่นสวนมา เป็นจุดเสี่ยงต่ออุบัติเหตุมากครับ
ten4300
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ten4300 »

ผมขอให้กําลังใจคนจัดงาน และสู้ๆต่อไปครับ เส้นทางสวยงามมากๆ จัดได้ดีมากๆแล้วครับ สนุกมากๆมันมาก เหนื่อยสุดๆ ประทับใจครับ พี่ผมคนหนึ่งปั่นต่อไปไม่ไหวปั่นได้แค่30กมก็หมดก็ขึ้นรถของมูลนิธิกลับมาที่โรงเรียนเลยครับ ผมว่ารายการนี้โปร่งใสมากๆครับ ปีหน้าจัดอีกนะครับ ผมไปแน่นอนครับ :D :D :D
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ

kengvi เขียน:ขอบคุณทีมจัดงานครับ สนุกมาก
ผมจอดเบรคเสีย ก็มีคนช่างมาช่วย
เพื่อนผม เป็นตะคริว ก็มีรถมารับกลับ
อาหารการกินก็ดีครับ

ฝากไว้ 2 เรื่องครับ
1) เป็นห่วงขวดน้ำที่นักปั่นโยนทิ้งไว้ข้างทาง จะเป็นขยะพลาสติก เลยหวังว่าจะมีคนเก็บกวาดภายหลัง
คราวหน้าถ้าเอาถังขยะวางไว้ 100 และ 200 เมตรหลังจุดแจกน้ำ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

2) ทางขึ้นเขาลงเขาชันๆ เช่นบริเวณแสนสิริ ถนน 2 เลน ปั่นจักรยานสวนกัน บางครั้งจะมีรถที่ขับตามกลุ่มจักรยานมา แซงข้ามมาอีกเลน ทำให้เสี่ยงต่อการชนกับกลุ่มจักรยานที่ปั่นสวนมา เป็นจุดเสี่ยงต่ออุบัติเหตุมากครับ

รับทราบครับ เดี๋ยวครั้งต่อไป ผมจะให้ชุดเครียมสนามเพิ่มกรวยยางในจุดนี้ครับ
ส่วนเรื่องขยะ น้อมรับคำแนะนำครับ
แก้ไขล่าสุดโดย e20avn เมื่อ 16 ต.ค. 2013, 13:44, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ข้อมูลและข่าวสารการแข่งขัน รวมถึงสมัครแข่งขัน อีกช่องทางครับ
https://www.facebook.com/pages/Tour-of- ... ogout_gear
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ

inmydream เขียน:
e20avn เขียน:
inmydream เขียน:ขออนุญาตใคร่อยากรู้เพียงเรื่องเดียว เพราะค้างคาใจกันทั้งกลุ่มครับผม งานนี้ไม่มีรถเซอร์วิสตามเก็บคนไม่ไหว ยางรั่ว ยางแตกหรอครับ สมาชิกกลุ่มผมคนนึงยางแตกช่วงกลับตัวจุดแรก ใกล้ๆ จุดให้น้ำแรกเลยครับ รอตั้งแต่เริ่มแข่งได้ราวๆ 20 นาที จนกลุ่มผมอีก 4 คนกลับเข้าเส้นกันหมดแล้ว ยังงงอยู่เลยว่าอีกคนนึงทำไมยังไม่มา โทร.ติดต่อก็ไม่ได้พกไป ต้องขับรถออกไปตามหากันให้ขวัก สุดท้ายสมาชิกที่ยางแตกคนก็กลับมาถึงจุดจัดงานได้

ผลการสอบถามคือ แกรอรถเซอร์วิสตั้งแต่ยางแตก จนกลุ่มผมเข้าเส้นคนสุดท้าย ใช้เวลาปั่นเกือบๆ 4 ชม. แกบอกว่าไม่เห็นรถเซอร์วิสสักคัน ต้องโบกรถคนแถวนั้นติดออกมา :o โบกอยู่หลายคันมาก ไม่มีใครจอดรับ กว่าจะเจอผู้ใจดีติดออกมาได้ ผมว่าผู้แข่งเข้าเส้นกันเกือบหมดทุกท่านแล้วล่ะ :oops:

สรุป...ตกลงงานนี้มีรถเซอร์วิสมั้ยครับ เพราะถ้าผมมานั่งนึกดูดีๆ เห็นจะมีแต่มาร์แชล กับรถพยาบาลครับ รบกวนไขข้อข้องใจด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับ :mrgreen:

ผมไม่ได้รับแจ้งนะครับ ว่ามีรถเสียที่ใด สำหรับรถเซอร์วิส มีครับ วิ่งรอบสนาม 80 กม.ครับ เพราะมีหลายคันที่ใส่มากับรถเซอร์วิสลงหน้างานครับ
ขอบคุณครับ งั้นอาจจะเป็นไปได้ว่า สมาชิกที่ยางแตก อาจจะไม่ทันสังเกตุรถเซอร์วิสครับ :mrgreen:

ต้องขอประทานโทษเรื่องรถเซอร์วสจริงๆครับ บางครั้งอาจจะขับเร็วไป ไม่ทันสังเกตุนักกีฬาที่มีปัญหา ครั้งต่อไป เดี๋ยวผมเพิ่มรถ เซอร์วิสเข้าไปใน ไลด์แข่งให้มากขึ้นครับ
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ

ten4300 เขียน:ผมขอให้กําลังใจคนจัดงาน และสู้ๆต่อไปครับ เส้นทางสวยงามมากๆ จัดได้ดีมากๆแล้วครับ สนุกมากๆมันมาก เหนื่อยสุดๆ ประทับใจครับ พี่ผมคนหนึ่งปั่นต่อไปไม่ไหวปั่นได้แค่30กมก็หมดก็ขึ้นรถของมูลนิธิกลับมาที่โรงเรียนเลยครับ ผมว่ารายการนี้โปร่งใสมากๆครับ ปีหน้าจัดอีกนะครับ ผมไปแน่นอนครับ :D :D :D

ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจ ที่มอบให้ครับ
flyash
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0615533354
team: ประมงรันเนอร์ & BPH.5 Cycling Team
Bike: Masi Evoluzione 2013 เรียบๆ Masi CX 2012 ลุยๆ Masi CX 2013 เรื่อยๆ (รถประจำตำแหน่ง ผบ.)
ตำแหน่ง: แม่น้ำบางปะกงแหล่งชีวิต พระศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อโสธร พระยาศรีสุนทรปราชญ์ภาษาไทย อ่างฤาไนป่าสมบูรณ์

โพสต์ โดย flyash »

The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.
T.Roosevelt

"คนที่ไม่เคยทำผิดคือคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย"

อ่านกันระวังๆ นะครับ...เดี๋ยวโดนบาด

ตอนนี้ซ้อมไว้เผื่อปีหน้าแล้วครับ.. :mrgreen: :mrgreen:
ที่อยู่รับ-ส่งสินค้า
กาแฟบ้านเบิ้ม "Death by Caffeine" (ก่อนถึงโรงพยาบาลสนามชัยเขต 100 เมตร)
3/5 หมู่ 4 ตำบลคู้ยายหมี อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา 24160

Audax Randonneurs Thailand members = 146

อันนี้หมอบทางเละ --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=2523
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ

flyash เขียน:The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.
T.Roosevelt

"คนที่ไม่เคยทำผิดคือคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย"

อ่านกันระวังๆ นะครับ...เดี๋ยวโดนบาด

ตอนนี้ซ้อมไว้เผื่อปีหน้าแล้วครับ.. :mrgreen: :mrgreen:

ถ้า thaiMtb มีที่กดไลด์ ผมจะ ให้ 1000 ไลด์เลยครับ
ขอบพระคุณครับสำหรับกำลังใจ

ปล.ขอยืมไปใช้นะครับ
kuraenai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876760470
Bike: Bianchi Impulso,Bianchi Sempre Pro,Neilpryde ALIZE,
ตำแหน่ง: มหาชัย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kuraenai »

ผมว่าก็โอเคครับ สนุกดี แต่อยากให้ช่วยเก็บขวดน้ำด้วยครับ ข้างทางเยอะมาก ไม่อยากทิ้ง แต่ไม่มีที่จะเก็บจริง ๆ
พูดคุยเรื่องจักรยาน เส้นทางปั่น วิธีการฝึกซ้อมได้นะฮะ
Follow My Instragram @papsipapsi
Follow My Strava Follow My Strava Papsi Papsi
neungkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 74 bike
Bike: Giant TCR Advance 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย neungkung »

..ผมขอเป็นตัวแทนทีม 74Bike ขอบคุณทีมงานผู้จัดงานทุกท่านนะครับ ปีหน้าถ้าจัดอีกสัญญาว่าจะมาแก้มือครับ (งานนี้บาดเจ็บ 1 ซี่ลวดขาด 1)
ต้องขอบคุณทีมกู้ภัย รถพยาบาลทุกท่านด้วยนะครับ ที่ช่วยดูแลน้องผมเป็นอย่างดีรวมถึงพี่ e20avn ด้วยนะครับ ที่เห็นว่าน้องผมบาดเจ็บก็รีบติดต่อ
ประสานงานเรื่องประกันประกันอุบัติเหตุให้เป็นอย่างดี ขอบคุณมากๆครับ
..เรื่องที่อยากแนะนำก็คงจะมี 2 เรื่องคือ
1. จุดให้น้ำ ถ้ามีการเทรนน้องๆที่คอยยื่นน้ำให้ ผมว่าจะช่วยประหยัดค่าน้ำไปได้เยอะเลยนะครับ เพราะตอนที่ผมจอดรอเพื่อน เห็นน้องๆยื่นน้ำแล้วหวาดเสียวครับ
มีรับได้ไม่ถึง 50% มั้งครับ ถ้าไม่ชลอแบบช้าสุดๆหรือหยุดจอไปเลยโอกาสรับพลาดสูงครับ เข้าใจว่าน้องๆตั้งใจยื่นน้ำและพี่ๆก็ตั้งใจรับ แต่จังหวะไม่ได้ก็หล่นไปเยอะครับ 555 :D
2. รถ service หรือรถพยาบาล ปีหน้าขอเพิ่มอีกหน่อยก็จะดีมากครับ เพราะเส้นทางเป็นเขาลาดชันทำความเร็วกันสูงโอกาสเกิดอุบิติเหตุก็สูงครับ หรือจะเพิ่มมอร์เตอร์ไซต์ service
ก็ได้นะครับ เพราะอย่างกรณีทีมผม มีน้องๆมอร์เตอร์ไซต์ service วิ่งมาพอดีก็เลย ว. เรียกรถพยาบาลกับรถ service ให้ได้ แต่แอบขำๆนิดนึงคือได้ยินเสียงจาก ว. ว่าอยู่จุดไหน
แต่เจ้าหน้าที่ก็มองๆแล้ว ตอบว่า "ไม่รู้ดิ ทางโค้งๆอ่ะ" ก็ขำกันไป 1 ฮา แต่สุดท้ายก็ประสานงานจนมีรถตามมาช่วยเหลือเรียบร้อยดีครับ
..เป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ :D
https://www.facebook.com/74bikeFC
Our Memories trip
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... djUmHfEACQ
56' - ปั่นทะลุเมฆ #5 ภูทับเบิก, ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก #1
57' - ปั่นจักรยานพิชิตอินทนนท์#7
58' - ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด#8
suwit1516
สมาชิก
สมาชิก
team: เพื่อนสองล้อ
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suwit1516 »

ขอให้ลงภาพถ่ายนักปั่นทุกประเภทเลยครับอยากดูครับ
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ

neungkung เขียน:..ผมขอเป็นตัวแทนทีม 74Bike ขอบคุณทีมงานผู้จัดงานทุกท่านนะครับ ปีหน้าถ้าจัดอีกสัญญาว่าจะมาแก้มือครับ (งานนี้บาดเจ็บ 1 ซี่ลวดขาด 1)
ต้องขอบคุณทีมกู้ภัย รถพยาบาลทุกท่านด้วยนะครับ ที่ช่วยดูแลน้องผมเป็นอย่างดีรวมถึงพี่ e20avn ด้วยนะครับ ที่เห็นว่าน้องผมบาดเจ็บก็รีบติดต่อ
ประสานงานเรื่องประกันประกันอุบัติเหตุให้เป็นอย่างดี ขอบคุณมากๆครับ
..เรื่องที่อยากแนะนำก็คงจะมี 2 เรื่องคือ
1. จุดให้น้ำ ถ้ามีการเทรนน้องๆที่คอยยื่นน้ำให้ ผมว่าจะช่วยประหยัดค่าน้ำไปได้เยอะเลยนะครับ เพราะตอนที่ผมจอดรอเพื่อน เห็นน้องๆยื่นน้ำแล้วหวาดเสียวครับ
มีรับได้ไม่ถึง 50% มั้งครับ ถ้าไม่ชลอแบบช้าสุดๆหรือหยุดจอไปเลยโอกาสรับพลาดสูงครับ เข้าใจว่าน้องๆตั้งใจยื่นน้ำและพี่ๆก็ตั้งใจรับ แต่จังหวะไม่ได้ก็หล่นไปเยอะครับ 555 :D
2. รถ service หรือรถพยาบาล ปีหน้าขอเพิ่มอีกหน่อยก็จะดีมากครับ เพราะเส้นทางเป็นเขาลาดชันทำความเร็วกันสูงโอกาสเกิดอุบิติเหตุก็สูงครับ หรือจะเพิ่มมอร์เตอร์ไซต์ service
ก็ได้นะครับ เพราะอย่างกรณีทีมผม มีน้องๆมอร์เตอร์ไซต์ service วิ่งมาพอดีก็เลย ว. เรียกรถพยาบาลกับรถ service ให้ได้ แต่แอบขำๆนิดนึงคือได้ยินเสียงจาก ว. ว่าอยู่จุดไหน
แต่เจ้าหน้าที่ก็มองๆแล้ว ตอบว่า "ไม่รู้ดิ ทางโค้งๆอ่ะ" ก็ขำกันไป 1 ฮา แต่สุดท้ายก็ประสานงานจนมีรถตามมาช่วยเหลือเรียบร้อยดีครับ
..เป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ :D
น้อมรับคำแนะนำ ครับ
burapha
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819263494
Bike: Fuasto Coppi

โพสต์ โดย burapha »

จากทีม PPDP (ปั่นไปแดรกไป)
รายการก็ลุล่วงไปด้วยดี ครับ ทีม ผม ร่วม 20 กว่า ก็เข้าเส้น 40km ทุกท่าน
ส่ิงที่เห็นและ อยาก รายงานให้ทราบ
1. การสื่อสารเรื่อง กฏ กติกา เมื่อประกาศแล้ว ต้องดำเนินการตามที่ประกาศ
2. ของรางวัล ต้อง ชัดเจน
3. ของแจก ของ ชำร่วย ต้อง ชัดเจน
4. อาหารอร่อย ครับ
5. ร้านขายของเยอะดี
6. เปิดให้มารับป้ายเบอร์ ล่วงหน้า 1 วัน ดี ครับ(แต่ระบบเจ้าหน้าที่ยังไม่พร้อม ตามเวลาที่ได้นัดหมายครับ)
ปีหน้าก็มาอีกครับ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”