25 26 พฤษภาคม 2556 เชิญเข้าร่วมปั่นจักรยานเสือภูเขา ชิงแชมป์ภาคเหนือ ครั้งที่1 "ล้านนาแอดเวนเจอร์ 2013" ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
maxsman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0910728383
team: บ้าเนิน เชียงใหม่
Bike: ฺBH Ultimate RC, TREK 2.5, TrinX KA2016D, Gian Propel
ติดต่อ:

Re: 25 26 พฤษภาคม 2556 เชิญเข้าร่วมปั่นจักรยานเสือภูเขา ชิงแชมป์ภาคเหนือ ครั้งที่1 "ล้านนาแอดเวนเจอร์ 2013" ณ สนามกีฬาสมโภชเชียง

โพสต์ โดย maxsman »

lanna_adventures เขียน:เรื่องสนามเปิดเผยไม่ได้ค่ะ ปิดเป็นความลับ เพียงจะบีพก่อนแข่ง เพื่อไม่ให้มีข้อได้เปรียบเสียเปรียบกันเท่านั้นค่ะ
Zan เขียน:จากที่เคยแข่ง แอดเวนเจอร์ มาหลายสนามทั่วไทย Adventure คือ concept การพจญภัยครับ จะไม่บอกเส้นทางกันล่วงหน้าครับ ทั้งแข่ง Adventures + MTB เห็นสามศร สองศร ก็ควรทราบแล้วว่าคือทางที่มีจุดอันตรายอยู่ ที่เหลือคือทักษะครับ
ผมไปลองสนามมาแล้วเมื่อวาน ครับ ทั้งลูกศรและป้ายเตือนต่างๆ มั่วมากมายขาดๆหายๆ และ ก็มี เหมือนไม่มี จุดอันตรายไม่มีแจ้ง มีหลายจุด จุดที่ผมเป็นห่วงที่สุดหรับผู้ที่ ไม่เคยได้ไปเทสสนาม ของผมเห็นว่าจุด ตรงศาล อันตรายมากครับ อยู่ๆทางหายไปเลย บังคับให้โดดจั๊มข้ามร่องน้ำ หรือครับ ผมเห็นมีทางด้านขวาให้เลือกลงแต่ก็กันบังคับให้โดดอย่างเดียว ถ้ามือใหม่ ไม่เคยมาลองสนาม เจ็บแน่ครับ สามศร สองศร ก็ไม่มีบอกครับ เข้าใจว่าสนามไม่บอกเส้นทาง เพื่อ ความเป็น Adventures แต่วันที่ 26 MTB สนามนี้ยังไงผมก็อยากให้มีเส้นทางบอก หรือซ้อมก่อนอยู่ดี ที่เหลือวิ่ง และ พายเรือไม่บอกก็ได้ สำหรับ Adventures ไม่ว่าจะเป็นกีฬาประเภทไหนผมอยากให้ผู้จัดคำนึงถึง ความปลอดภัยเป็นหลัก มากกว่าอื่นใด เพราะยังไงผู้แข่งต้องรับผิดชอบความปลอดภัยของตนเองแล้วส่วนนึง ... ปีหน้าทำการบ้านมาใหม่ดีๆนะครับ ขอบคุณครับ :cry:
ป้ายชื่อ Maneewan Matee
เป็นชื่อใน Facebook https://www.facebook.com/maxsman ครับ
SuperDOM
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 25 26 พฤษภาคม 2556 เชิญเข้าร่วมปั่นจักรยานเสือภูเขา ชิงแชมป์ภาคเหนือ ครั้งที่1 "ล้านนาแอดเวนเจอร์ 2013" ณ สนามกีฬาสมโภชเชียง

โพสต์ โดย SuperDOM »

ไม่บอกเส้นทางก่อนแข่งผมว่าดีนะ แต่ไม่มีป้ายบอก 2 ศร 3 ศร นี่ผมว่าอันตรายมาก
รูปประจำตัวสมาชิก
อาเธอร์ไบค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi & Trek

โพสต์ โดย อาเธอร์ไบค์ »

Zan เขียน:จากที่เคยแข่ง แอดเวนเจอร์ มาหลายสนามทั่วไทย Adventure คือ concept การพจญภัยครับ จะไม่บอกเส้นทางกันล่วงหน้าครับ ทั้งแข่ง Adventures + MTB เห็นสามศร สองศร ก็ควรทราบแล้วว่าคือทางที่มีจุดอันตรายอยู่ ที่เหลือคือทักษะครับ

http://live.redbull.tv/events/217/uci-m ... untry-men/
ลองดูลิงค์นี้ครับ ตั้งแต่นาทีที่ 5 สนามครอสคันทรีชิงแชมป์โลกuci Nino shurter เค้ายังลองสนามก่อนได้เลยอ่ะครับ แล้วสนามอย่างบ้านเราน่าจะลองก่อนได้นะครับ ไม่น่าจะแปลกอะไรเลย ;)
sam autobot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-7161899
team: Champion System Adventure Racing Team,Champ-sys.com . Feel Free Kayak&gear. TheNorthFace. Asia Pacific Adventure Hongkong.
Bike: IBIS BIKE TRANNY 29 er
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sam autobot »

สนามที่ 2 มีข่าวความคืบหน้าช่วยประกาศให้ทราบด้วยน่ะครับ รออยู่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”