รายการแข่ง Bangkae Night Criterium!! คืนวันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม 2556

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
sawarop
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รายการแข่ง Bangkae Night Criterium!! คืนวันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม 2556

โพสต์ โดย sawarop »

งานดีๆที่ผู้ใหญ่ให้การสนับสนุนกับกลุ่มฟิกเกียร์ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อ๊อดบางโพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841581313
team: พระราม5
Bike: giant
ติดต่อ:

Re: รายการแข่ง Bangkae Night Criterium!! คืนวันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม 2556

โพสต์ โดย อ๊อดบางโพ »

จัดไปเลยผมว่าผู้สมัครทุกคนพร้อมกับการแข่งขันความมันส์..ที่จะเกิดลูกผมเลิกปั่นไปแล้ว5ปีผมบอกมัน มันยังไปแข่งด้วยขอก่อน5วันเอามันส์อย่างเดียว
jackoru43
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900 2013
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jackoru43 »

รายการนี้ ท้าทายดีครับ....
rangyarn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0634038795
team: ไร้สังกัด
Bike: โครโมเก่าๆ อยู่กันมา 34 ปี & Trek 2.1 & Trek Emonda Alr & Trek Madone9 & Chapter2 Tere TDF 13/17 & Cervelo P2sl

โพสต์ โดย rangyarn »

:o :o :o
Capt. @ Royal Thai Naval Dock Yard
BillaBang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida matts TFS100

โพสต์ โดย BillaBang »

เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับ ผมคิดว่าดีแล้วครับที่จัดบนถนนหลวงเพื่อที่ประชาชนส่วนใหญ่จะได้มีโอกาสชม
เผื่อว่าจะช่วยดึงดูดให้คนหันมาปั่นจักรยานกันมากขึ้น :)
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847-9505-20
team: พังโคนทีม
Bike: CHALLENGER
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสี่ยวภูธร »

แจ้งข่าว เลื่อนการแข่งขันจักรยาน
..วันอาทิตย์ที่ 26 พฤษภาคม 2556 ใจเกินร้อยไทพังโคน
เทศบาลอำเภอพังโคน จังหวัดสกลนคร
เนื่องจากมีปัญหา เส้นทางที่ใช้ในการแข่งขัน
มีการปรับแต่ง ผิวหน้าถนนราดยางใหม่
เส้นทางวานร-พังโคน ระยะทางประมาณ 20 กม.
เกรงจะเกิดอันตรายกับผู้เข้าร่วมการแข่งขัน
ทางผู้จัดได้มีมติให้เลื่อนการแข่งขันออกไปอีก
ซึ่งมันเป็นเหตุสุดวิสัยที่ทางผู้จัดจะแก้ไขได้
ผมในนามตัวแทนคณะผู้จัดการแข่งขัน
กราบขออภัยไว้ณที่นี้ด้วย
ผมหวังเป็นอย่างยี่งว่าถ้ามีการจัดการแข่งขัน
ขึ้นใหม่ในครั้งหน้า คงได้รับความมือ จากพี่น้องชาวเสือ
ในโอกาศหน้าครับ ขอบคุณครับ แจ้งให้ทราบ
เสือห้าภาค ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5730
Anomonny
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Anomonny »

เสียดายครับ รถผมเป็นMTBกึ่งทัวร์ริ่ง เฟรมMTB หน้าตะเกียบ ยางถนน แบบนี้เข้าประเภทroadbikeได้หรือเปล่าครับนี่
อีกข้อคือผมไม่เคยใส่clip clipless หรือตะกร้อเลย ถ้าไม่มีลงแข่งไม่ได้ใช่ไหมครับ ;.;
มนัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-6351195
team: ANGTHONG ASIA
Bike: xtc
ตำแหน่ง: สนง เทศบาลเมืองอ่างทอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย มนัสวี »

"ถ้าคุณคิดว่ามันอันตรายเกินไป ก็กลับไปดายหญ้าอยู่ที่บ้านเถอะ แล้วปล่อยให้พวกเราทำ"

คำพูดตอนหนึ่งของนักแข่งในการแข่งขัน Isle of Man TT
(แข่งรถมอเตอร์ไซค์จับเวลาแบบปิดเกาะ ที่อันตรายที่สุด)

แหม่ ชอบประโยคนี้จัง :mrgreen: :mrgreen:
Don't upgrades,ride up grade
black16
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817204319
team: black group
Bike: CSK

โพสต์ โดย black16 »

ขอเสนอแนะนะครับรายการนี้ไม่เหมาะกับนักปั่นมือใหม่และนักปั่นที่ไม่เคยขี่เป็นกลุ่มใหญ่ๆเพราะท่านอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุกับนักแข่งขันรายการนี้เหมาะกับนักแข่งจักรยานหรือพวกที่ผ่านแข่งขันมาบ้างแล้วเพราะมันจะมีเกมส์กระชากที่ความเร็วสูงๆถ้าคนปั่นไม่นิ่งพอล้มเป็นโดมิโน่แน่ๆเพื่อความปลอดภัยควรผ่านการฝึกฝนมาก่อนนะครับถามเพื่อนๆที่เคยผ่านแข่งขันมาก่อนก็ได้ยังไม่ต้องรีบลงแข่งค่อยๆเรียนรู้ไปครับลงครั้งหน้าก็ยังไม่สายจิตรใจร่างกายต้องพร้อมขอให้นักแข่งทุกๆคนโชคดีครับ
OngChai16
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8548162
team: สวนธน Goldcity
Bike: Tarmac Comp SL2 & Bianchi JAB

โพสต์ โดย OngChai16 »

black16 เขียน:ขอเสนอแนะนะครับรายการนี้ไม่เหมาะกับนักปั่นมือใหม่และนักปั่นที่ไม่เคยขี่เป็นกลุ่มใหญ่ๆเพราะท่านอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุกับนักแข่งขันรายการนี้เหมาะกับนักแข่งจักรยานหรือพวกที่ผ่านแข่งขันมาบ้างแล้วเพราะมันจะมีเกมส์กระชากที่ความเร็วสูงๆถ้าคนปั่นไม่นิ่งพอล้มเป็นโดมิโน่แน่ๆเพื่อความปลอดภัยควรผ่านการฝึกฝนมาก่อนนะครับถามเพื่อนๆที่เคยผ่านแข่งขันมาก่อนก็ได้ยังไม่ต้องรีบลงแข่งค่อยๆเรียนรู้ไปครับลงครั้งหน้าก็ยังไม่สายจิตรใจร่างกายต้องพร้อมขอให้นักแข่งทุกๆคนโชคดีครับ

เห็นด้วยครับ
อีกทั้งความมืด ทำให้ความสามารถในการขับขี่ยานพาหนะลดลง (อิอิ จำเค้ามา)
การออกกำลังกาย ทำให้สมรรถภาพทาง ... (ร่างกาย) แข็งแกร่งขึ้น :lol: :lol: :lol:
ขาแรงงงง ..... (ลงเนิน)
MinIClipX
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954497772
team: Mr.V BikeShop,ฅน...ครยก,Nakhornnayok Bike Club
Bike: Trek madone5.2 , Giant ATX 840
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MinIClipX »

เมื่อคืนสนุกดีครับ ถึงจะมีอุบัติเหตุขึ้นนิดหน่อย
Facebook page:
https://www.facebook.com/Prin.s.studio
IG:
Prin_studio
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”