ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันจักรยานทางเรียบที่ถนน 450 ปี นครหลวงเวียงจันทน์ สปป ลาว วันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2556

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
เลวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: bmc

Re: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันจักรยานทางเรียบที่ถนน 450 ปี นครหลวงเวียงจันทน์ สปป ลาว วันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2556

โพสต์ โดย เลวัน »

แจ้งเตือนด้วยนะครับ ท่านนักปั่นที่จะเดินทางโดยจักรยานข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว โปรดระวังทางรถไฟด้วยนะครับ เพราะมีเพื่อนนักปั่นหลายท่านแล้วที่เกิด อุบัติเหตุรถล้ม เนื่องจากล้อ ตกลงร่องรางรถไฟ ช่วงลงเนินข้ามฝั่งไทยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Romantica
สมาชิก
สมาชิก
Tel: +8562022499912
Bike: Bianchi
ตำแหน่ง: Vientiane, Lao PDR

Re: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันจักรยานทางเรียบที่ถนน 450 ปี นครหลวงเวียงจันทน์ สปป ลาว วันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2556

โพสต์ โดย Romantica »

มีภาพเก็บตกงานปั่นไหมคะ ^^
ขาไม่แรง รถก็ไม่แรง
https://www.facebook.com/milk.dz.5
Xtee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trek 520, Dahon MuP24, Specialized Stumpjumper Carbon 29", Giant TCR composite
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Xtee »

เลวัน เขียน:แจ้งเตือนด้วยนะครับ ท่านนักปั่นที่จะเดินทางโดยจักรยานข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว โปรดระวังทางรถไฟด้วยนะครับ เพราะมีเพื่อนนักปั่นหลายท่านแล้วที่เกิด อุบัติเหตุรถล้ม เนื่องจากล้อ ตกลงร่องรางรถไฟ ช่วงลงเนินข้ามฝั่งไทยครับ
เห็นด้วยครับ ผมไม่ทราบว่ามีกี่ท่านที่เกิดอุบัติเหตุตรงนี้ แต่ที่แน่ๆผมน่าจะคนแรกครับ จุดนี้ไม่มีป้ายเตือนสำหรับคนขี่จักรยานเลยครับ ในอนาคตอยากให้หน่วยงานที่รับผิดชอบติดตั้งป้ายเตือนด้วย รถยนต์อาจไม่มีผลกระทบ แต่รถ 2 ล้อทั้งหลายต้องระวังอย่างที่สุดจริงๆครับ ทางรถรางที่อยู่กลางสะพานพอมาถึงจุดลงสะพาน ความเร็วจุดนี้ค่อนข้างสูงอยู่แล้ว ทางรถรางดังกล่าวกลับหักเลี้ยวซ้ายลงข้างทาง ขอบทางรถรางเป็นเหล็กลื่นมาก และยังมีร่องลึกขนาบตัวรางอีกครับ มาเร็วๆถ้าไม่ล้มก็ถือว่าโชคดีมากๆครับ

รู้สึกดีกับเจ้าหน้าที่ ตม. ไทย ที่อุตส่าห์เป็นห่วงถึงกับผละจากหน้าที่ที่ทำอยู่ไปดูหมอให้ (แต่บังเอิญตอนนั้นไม่มีหมออยู่ประจำห้องเลย) ผมเลยไปทำแผลที่โรงพยาบาลหนองคาย หมอ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ก็ดูแลเป็นอย่างดี ขอบคุณมากๆครับ

ฝากขอบคุณพี่โล (ไม่ทราบเรียกชื่อถูกหรือเปล่า) ที่ขับรถมาส่งแฟนผมให้ถึงด่านฯครับ ตอนไปเหมารถรับจ้างไปได้ แต่ตอนกลับไม่มีรถ ดีที่ได้พี่โลมีน้ำใจมาส่งให้ครับ ไม่งั้นคงต้องเดินกลับกัน

:) :) :)
You'll never walk alone.

You'll never ride alone.

http://www.facebook.com/winnersports
รูปประจำตัวสมาชิก
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

ฝากให้พี่ประสิทธิ์ครับ

คุณ อุดม กิ่งทอง
99/6 หมู่ 4 ต.เขาคันทรง
อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”