สมัครร่วมงาน"พิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 6" ดูรายละเอียดและสมัครที่นี่ + รายงานประสบการณืปั่นทริปนี้

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PraphaPhan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สมัครร่วมงาน"พิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 6" ดูรายละเอียดและสมัครที่นี่ (ขยายถึง 30ม.ค.56)

โพสต์ โดย PraphaPhan »

ปีนี้ประเภท C คนลงน้อยอย่างเห็นได้ชัด เพราะส่วนหนึ่งน่าจะอยากได้ถ้วยเลยไปลงปั่นประเภท A,B 50 กิโลเมตรแทน
ก็ตกใจเหมือนกันได้ยินประกาศที่เวทีบนยอดดอยว่าถ้วยมีแค่ 800 อันดับ

:evil: :twisted: คุณไม่ได้ฟังผู้จัดหรือครับว่า จะจัดส่งตามไปภายหลัง???? :twisted:
:oops: :lol: ฉันจะทราบได้ไงว่าจะส่งถ้วยตามมาทีหลังในเมื่อเขาประกาศบนยอดดอยฉันไม่ใช่เทวดาถึงจะได้ยิน
ทางผุ้จัดงานจะส่งถ้วยตามมาทีหลัง ตอนนี้สั่งทำถ้วยชุดใหม่อยู่ โทรคุยกับคนจัดแล้ว
:
[color=#0000FF]ทีมเพื่อนมนุษย์ราชบุรี[/color]
lookrung_mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822312626
team: Getaways of singburi team
Bike: Orbea almacarbon cannaldale f si
ตำแหน่ง: สิงห์บุรี
ติดต่อ:

Re: สมัครร่วมงาน"พิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 6" ดูรายละเอียดและสมัครที่นี่ (ขยายถึง 30ม.ค.56)

โพสต์ โดย lookrung_mtb »

เป้าหมายและวัตถุประสงค์ น่าจะเป็นการได้ปั่นจักรยานออกกำลังกาย วัดใจตัวเองว่าฟิตแค่ใหน ได้เจอและพบปะคนที่ชอบ mtb เหมือนกัน แค่นี้ก็คุ้มสุดๆๆๆ แล้วครับ อย่างอื่นฉาบฉวย หากได้ติดไม้ติดมือ ถือว่ากำไร แต่ที่ได้แน่ๆ คือร่างกายของคุณแข็งแรงและความภาคภูมิใจที่เป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรม ครับ :D
& nonstop &
cpong67
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5980101

โพสต์ โดย cpong67 »

:) :) :)

ตามหลังคุณน้องฝรั่ง นน.เกินร้อย งัดดอยอินทนนท์ (ตอนช่วงท้ายๆของ VDO) นับถือครับ.....

http://s1306.beta.photobucket.com/user/ ... 7.mp4.html
2 วัน 1 คืน - Schoolstay เกาะหมาก เกาะนางคำ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=684882
5 วัน 4 คืน - สุไหงโกลค - Jeli - เบตง (เข้าทางมาเลเซีย) - ด่านนอก - หาดใหญ่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=707109
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

ฮ้ออายุ 60 แก่ลง 2 ปีเวลาก็เพิ่มจากเดิม 5.06 ชม เมื่อสองปีก่อน ปีที่แล้วไม่มา เพราะน้ำท่วมไม่ได้ซ้อม ยังดีไม่ถึง 6 ชม คือตั้งเป้าไว้สองอย่าง ไม่เข็น และไม่เกิืน 6 ชม
อ.จ.โล บ่น แต่เรื่องแก่ ๆ ๆ ไม่อยากฟังข้อแก้ตัว
ผมก็ ส.ว.เพิ่มสองปีเหมือนกัน สองปีก่อน ขี่ MTB 4.44 ปีนี้เสือหมอบ จานเล็ก 36 เฟืองหลัง 30 เวลา4.00 ขาไม่แตะพื้นด้วยละ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
natpuwa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: trek 4400, Giant LiLD

โพสต์ โดย natpuwa »

เลวัน เขียน:จาก หนองคายอิสระ มา2เสือ ภู+หมอบ มากัน2คนที่ปั่น+เพื่อน+ครอบครัว รวม7 ชีวิต ขับรถมาทั้งคืนจากหนองคาย กางเต้นท์นอนในวัดพระธาตุศรีจอมทอง ประทับใจป้าคนนึงพร้อมครอบครัวที่ให้กำลังใจ ให้น้ำ เต้นเชียร์นักปั่นและตามขึ้นเชียร์ตลอดทาง ประทับใจคนให้น้ำ+กล้วย ขนม ทุกท่าน ประทับใจเพื่อนนักปั่นที่มาก รอยยิ้ม ชอบที่มีเสียงเพลงของเพื่อนนักปั่นหลายท่านที่พกมา :mrgreen: :P :D ผมกับ เพื่อน ปั่น เหนื่อย ร้อนบางช่วง ตะคิวก็เป็น ต้องจูงโดยส่วนมาก เห็นพี่วิวแชร์ C20 กับ ผู้หญิงC19 ที่ตามหลังช่วยดูแล (นายแน่มาก(มากๆๆ) ) ทำให้ผม จูงรถ(รถก็ซื้อมาแพง แรงไม่พอก็ต้องจูง) ตะคิวมากินขาตลอด ถ้าฝืนขึ้นปั่น เหนื่อยแค่ไหนก็ต้องสู้ ได้มาแล้ว เห็นพี่ๆๆ เพื่อนๆๆหลายคน ที่เป็นตะคิว จูงรถขึ้นเหมือนกัน จนผมมาถึงเส้นชัย ...... ผม สามารถ ผ่านเส้นชัย ผมชนะความยากลำบากที่ตั้งใจ ผม ผ่านมันแล้ว ผมชนะ ผมพิชิตดอยอินทนนท์ที่สูงสุดในประเทศไทย ผมชนะ ผมทำได้ที่ตั้งใจมา ถึงจะมาช้า กว่าคนอื่น(ไม่สำคัญ ชนะใจตนเองที่ตั้งใจไว้) ถ้วยรางวัล หรือ ใบประกาศ ไม่มีค่า เท่ากับว่าผมมาถึงเส้นชัย ผมทำได้แล้ว สามารถ บอกรุ่น ลูก หลาน เหลน โหลน ... ว้า เส้นชัยนี้เคยผ่ามมาแล่ว
ปล. เพื่อนผมก็ผ่าน มาจากหนองคายด้วยกัน ลำดับที่ ไม่รู้ แต่เวลา 8.33 ชม (ถึงเหนื่อยเราก็ทำได้) 555555
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่.....
ผมมากับหลานสองชีวิต รวมผู้ติดตามมาดูแลอาการอีกสองหน่วย.............
ขับรถมา 800 กม. เพื่อพิชิตอินทนน์ ลางานสองวัน มาตั้งแต่วันศุกร์ วันเสาร์ขึ้นอินทนน์ครั้งแรกในชีวิต ด้วยรถสองเแถวเพื่อสำรวจเส้นทาง และพาคู้ชีวิตเที่ยว.....

วันอาทิตย์ ก็ปั้นขึ้นด้วยเวลา 8.37 ชม. แต่ผมก็ถึง แม้นจะจูงจะลาก จะไม่ได้กินกลัวย จะไม่ได้กินข้าว น้ำเปล่าก็น้อยเต็มที่ สำหรับพวกท้ายๆ อย่างผม
แต่ไม่เป็นไรครับ...เข้าใจดึ

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดนะครับ.............

ขอบพระคุณผู้จัดงานทุกท่านครับ............
:lol: :lol: :lol:

สนุก.....สุข.....เศร้า......เคล้าน้ำตา....................ลังกาวี
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=576816
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

Hoon เขียน:ฮ้ออายุ 60 แก่ลง 2 ปีเวลาก็เพิ่มจากเดิม 5.06 ชม เมื่อสองปีก่อน ปีที่แล้วไม่มา เพราะน้ำท่วมไม่ได้ซ้อม ยังดีไม่ถึง 6 ชม คือตั้งเป้าไว้สองอย่าง ไม่เข็น และไม่เกิืน 6 ชม
อ.จ.โล บ่น แต่เรื่องแก่ ๆ ๆ ไม่อยากฟังข้อแก้ตัว
ผมก็ ส.ว.เพิ่มสองปีเหมือนกัน สองปีก่อน ขี่ MTB 4.44 ปีนี้เสือหมอบ จานเล็ก 36 เฟืองหลัง 30 เวลา4.00 ขาไม่แตะพื้นด้วยละ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
555 พี่ก้อ ผมมันนักปั่นไม้ประดับครับ
วิ่งมาราธอน 42.195 กม ก็ใช้เวลา 5.30 ชม
ไตรกีฬากรุงเทพครั้งที่ 1 ว่ายน้ำ 1.5 จักรยาน 40 วิ่ง 10 กม ผมก็กินเวลา 3.30 ชม
ระดับไม้ประดับอย่างแท้จริง 555

อีกอย่าง เจอพี่ใหญ่กลางทางเล่าให้ฟังว่า "หุ่นมันเอาจริง มาอยู่เชียงใหม่ ซ้อมไปกลับสะเมิงแทบทุกวัน"

ผมไม่มีสะเมิงให้ซ้อมครับ เขาใหญ่ก็ไม่ไป อาศัยอัดทางเรียบยาวๆ ไปอยุธยาทุกอาิทิตย์
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

[quote="หมอสิงห์"

ไม่เห็นตี๋เล็ก ผมก็เข็น คงเข้าหลังตี๋เล็กเพราะผมอดได้ถ้วย เวลาคงราวๆ 5.40 ชม ดูที่ไมล์ตัวเอง นึกว่าไม่ต้องเข็นแล้ว เพราะเปลี่ยนเป็น 9 speed 22-36 แต่ละจุดให้น้ำก็พักตลอด จุดที่เคยเข็นตรงกำแพงชมวิวก็ผ่านได้ แต่มาหมดแรงหน้าพระธาตุพอดี หมดแล้วหมดเลย ไม่มีปัญญาขึ้นปั่นอีกแล้ว เข็นหลาย กม มาปั่นช่วง 4 กม สุดท้ายเอง

เฮ้ออายุ 60 แก่ลง 2 ปีเวลาก็เพิ่มจากเดิม 5.06 ชม เมื่อสองปีก่อน ปีที่แล้วไม่มา เพราะน้ำท่วมไม่ได้ซ้อม ยังดีไม่ถึง 6 ชม คือตั้งเป้าไว้สองอย่าง ไม่เข็น และไม่เกิืน 6 ชม

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปกับอาจารย์โลอีกแล้วค่ะ มัวแต่หันไปถามเรืองเบอร์เสื้อ หันมาอีกที หายไปแล้ว ขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้คุยกันนานเท่าไหร่ ปีนี้นึกว่าจะเวลาดีกว่้าปีแล้วเยอะ แต่ที่เค้าประกาศ เวลาดีกว่าเดิมแค่นาทีเดียวเองค่ะ หมอลืมกดเวลาที่ไมล์ เลยอดเช็คเลยค่ะ แต่ก็คงได้เท่านี้แหละค่ะ คงไม่ดีกว่านี้แลัว ตรงจุดชมวิว+พระธาตุ ก็ยังเป็นจุดที่ลำบากเหมือนเดิมค่ะ ปีนี้เป็นตะคริวด้วยค่ะ ต้องหยุดยืดกล้ามเนื้อขาที่ตรงก่อนขึ้นสถานีทวนสัญญาน โชคดีมันหายค่ะ ปั่นต่อได้ อาศัยหมุนรอบขาไปเรื่อยๆ ไม่เร่ง ไม่อัด พอถึงเส้นชัย ก็โล่งอกแล้วค่ะ :lol: :lol: [/quote]

ยินดีกับหมอด้วยครับ มันเป็นอะไรที่ท้าทายมาก ดอยอินท์ สุดๆ จริงๆ ผมเข็นไหว เพราะซ้อมวิ่งเกือบทุกวัน 30 นาทีตอนเช้า สลับกับปั่น 30 นาทีครับ แต่เห็นใจคนที่ลำบากมาก ขนาดผมเกือบ 6 ชม ยังปั่นผ่านพวก 16 กมบางคนที่เข็นแถวเนินทวนสัญญาและกำแพงชมวิวเลยครับ พวกนี้ออกหลังพวก 50 กม ราวๆ 1.30 ชม คือพวกหมอบกลุ่มหน้าผ่านไปแล้ว ค่อยปล่อยตัว
Dr.chaweng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831252762
team: Ubonrak Cycling Team.(ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพโรงพยาบาลอุบลรักษ์ ธนบุรี)ARNON TEAM ubonrachathani
Bike: Trek Maone7,6,Domane6,5,Speed Concept2.5,Super Fly9,8500.Gary Fisher.Challenger,Dahon,Ellworths
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Dr.chaweng »

รอดตายกลับบ้านที่อุบลฯได้ละครับ ดีใจครับที่ได้ไปสัมผัส อย่างน้อยก็ครั้งหนึ่งในชีวิต แต่ไม่ยังงั้นซะแล้วครับ มันต้องมีแก้มือ เพราะว่าเท้าแตะพื้นตั้ง2ครั้ง!

1.ผลการปั่นดีกว่าที่คิด เวลารวมจับเอง 4:09ชั่วโมงจากเส้นstartที่หน้าวัดพระธาตุศรีจอมทอง ถึงยอดดอยน่าจะเกือบ50โล เข้าเส้นได้ลำดับ417 หมายเลขแข่งขันA007

2.ขอบคุณเจ้านายผมที่ไปเป็นเพื่อน ช่วยอำนวยความสะดวก เพราะเค้ามีเพื่อนที่เชียงใหม่เยอะ เสียดายที่ไม่ได้ตามเชียร์ เพราะไม่มีรถ

3.ขอขอบคุณสมาชิกชมรมอุบลรักษ์ฯ,สมาชิกชมรมอานนท์อุบล เพื่อนๆร่วมก๊วนทั้งไกล้และไกลที่ช่วยส่งเสริม ให้กำลังใจครับ

4.ขอบคุณคุณอู๊ดอุบลMTBikeที่ช่วยแพ็คจักรยานโหลดเครื่องบินได้อย่างเนี๊ยบ ปลอดภัย หายกังวลครับ

5.ขอบคุณคุณหมอยวน พญ.ประภาพร ลิ้มทอง อายุรแพทย์และFirst Lady(ภรรยาผอ.) โรงพยาบาลลำพูน คุณหมออ้อย ผอ.โรงพยาบาลแมคคอมิค เชียงใหม่ เพื่อนร่วมรุ่นแพทย์เชียงใหม่รุ่น20 ที่ช่วยกรุณามารับที่สนามบิน บริการรถตู้รับส่ง เลี้ยงข้าว พาไปsurveyเส้นทางก่อนปั่น(เครียดหนักกว่าเดิมเลยเรา) พาเจ้านายผมไปเลี้ยงรุ่นคืนวันศุกร์(แพทย์เชียงใหม่รุ่น20 ส่วนผมเป็นเขยครับ จบขอนแก่นรุ่น5มามั่วนิ่มกะเขา) คุณหมอยวนกะคุณหมอจิ๋มรุ่นน้องรังสีแพทย์ที่ลำปาง ยังแอบปั่นเล่นๆขึ้นดอยกัน2คน เริ่มจากที่ทำการอุทยาน ไปได้ตั้ง10กว่าโลครับ สุดยอด

6.เย็นวันศุกร์คุณหมอยวนเลี้ยงต้อนรับก๊วนทัวริ่งจากชลบุรี ที่แท้ก็เป็นผู่ใหญ่ฮง คุณชัยยะ กะเฮียเซียะของเรานั่นเอง และได้เจอตัวจริงเสียงจริงคือคุณหมอสิงห์ พญ.สุรีย์ขาแรง จากลำปางมาสมทบ คราวที่แล้วคุณหมอสิงห์ได้ลำดับ2ผู้หญิง ครั้งนี้จะมาแก้มือ ไปๆมาๆคุณหมอยวนเป็นคนแนะนำให้ปั่นจักรยาน แต่ตอนนี้คุณหมอสิงห์ไปไกลมากๆ แหมโลกกลมมากๆ นี่แหละ มิตรภาพไร้พรมแดนในหมู่นักจักรยานครับ

7.โทรศัพท์เช็คกะพี่บี้TOTสมาชิกอุบลรักษ์ว่าจะไปsurveyทางกัน ตกลงพี่บี้ไปคนเดียว เพราะผมไปกะทีมเจ้านาย แต่แกแน่จริงๆ ขับรถไปจากอุบลฯ ปั่นขึ้นดอยเสร็จ ขากลับขับคนเดียวตลอด สุดยอด นับถือหัวจิตหัวใจจริงๆครับ

8.checkinที่ทัชสตาร์ รีสอร์ท จอมทองบ่าย4โมงวันเสาร์ ประกอบจักรยาน test rideไปซื้อPowerbarแบบไทยๆคือช็อคโกแล็ต3แท่งที่เซเว่นปากทางขึ้นดอยอินท์ฯปั่นได้ซัก10โลกว่าๆ แล้วกลับมากินข้าวเย็นกะหมอยวนและก๊วนผู้ใหญ่ฮงที่โรงแรมราชพฤกษ์ เย็นวันเสาร์นั้นฝนตกปรอยๆ

9.เช้าอาทิตย์ที่3กุมภาฯตื่นตี5 กินข้าวเช้าแล้วปั่นย้อนลงที่จุดสตาร์ทที่หน้าวัดพระธาตุศรีจอมทองประมาณ10โล มาเจอพี่บี้คุยกันเล็กน้อย เจอน้องต้นทีมPCSขาแรง คุณมีศักดิ์แห่งBikenet ลุงนำชัยแห่งโปรไบค์ เจอคุณวีร์กะน้องๆนครนายก ขอขอบคุณน้องเต้ยณ.โปรไบค์ ที่ช่วยดูแลให้กำลังใจ และถ่ายรูปให้ ไปยืนข้างปีเตอร์แชมป์ปีที่แล้วกะมีรูปกะเค้าบ้างครับ

10.ปั่นออกจากจุดstart ล่อกันซะเร็ว35upไปได้ซัก10กิโล เจอพี่คมสัน ก๊วนโปรไบค์แลยได้บัดดี้ ปั่นตามกันมาตลอด คุมความเร็ว ไปแบบเรื่อยๆ ทางก็หินชันขึ้นไปเรื่อยๆ จำได้ว่ามีลงอยู่นิดนึง3เนิน นอกนั้นขึ้นตลอด เราก็ดืบๆไปเรื่อย ไม่อยากเร่งเพราะอีกไกลแถมสูงชันมากๆ ระหว่างทางเจอคุณชัย บ้านบึง ผู้ใหญ่ฮง ไม่เห็นคุณชัยยะ เฮียเซียะ

11.ดืบๆเป็นส่วนใหญ่ ใช้เกียร์34-28ประมาณ90% ไต่กันยาวๆความเร็ว4-6กม.ต่อชั่วโมง เข่นตลอด ปวดขาตึงมากๆ แต่ก็ไม่เร่งเพราะเดี๋ยวเดี้ยงครับ ปั่นลำบากมากๆเพราะความเร็วช้า และปั่นเป็นกลุ่มใหญ่ๆ บางช่วงเข่นแรงๆล้อหน้าถึงกะยกนึดนึงเกือบเสียหลักอยู่2ครั้ง

12.ก็ไม่รู้ปั่นกันไปได้ยังไง สงสัยเพื่อนเยอะ ไม่เห็นหมอสิงห์เลยเพราะอยู่หน้าผม คิดในใจเขาทำได้เราก็น่าจะทำได้(ไม่เจียม) มาทันและแซงหมอสิงห์ช่วงทางยาวก่อนถึงพระธาตุ ช่วงก่อนพระธาตุ มันช่างทรมานสุดๆ ที่ผ่านมาก็ใจจะขาดแล้ว ก็ทนดืบๆมาจนถึงหน้าทางขึ้นพระธาตุ แต่ต้องลงเพราะคันหน้าขาติดลงกระทันหันเราเลยต้องลงตามเกือบชนกัน

13.ได้พักขาซัก2-3นาที เห็นคุณหมอสิงห์ปั่นผ่านหน้าไป เลยจูงรถขึ้นไปทางพระธาตุ ตั้งลำแล้วปั่นไล่ไปต่อ เข่นไปได้อีกประมาณ5โลก่อนเข้าเส้น ปวดขามากๆทั้ง2ขา เหนื่อยไม่มาก แต่ขามันไม่ไปละ ความเร็วแค่4-5เหลือบมองอิจฉาเพื่อนๆเสือภูเขาที่เฟืองใหญ่ กะเสือหมอบที่ใส่เฟืองใหญ่มา32มั่ง34มั่ง ไม่ไหวละ ลงจูงเลยสิ ปรากฎว่าเดินทรมานพอๆหรือมากกว่าปั่น ตะคริวเริ่มมาละครับ พยายามจะตั้งลำปั่น3-4ครั้งไม่สำเร็จ มันชันมาก จะล้มเอา เลยจูงประมาฌโลกว่าๆ

14.จนมาถึงประมาณ3โลก่อนเข้าเส้น จึงมีทางราบพอได้ตั้งลำปั่นต่อได้แต่คราวนี้ตะคริวมาแบบเต็มขั้น ดีที่สลับซ้ายขวาพอปั่นได้ค่อยๆไต่เนินไม่ชันเข้าเส้นไปได้ครับ

15.เจอน้องต้นและน้องวิวแห่งโปรไบค์ที่เส้น ช่วยดูแล ถ่ายรูปให้ ไปรับรางวัล แบบขอลัดคิวไม่รับบนเวที แล้วมารอรถ6ล้อที่พาลง แต่ดูแล้วว่าคงอีกนาน และคิดในใจ อุตส่าห์ปั่นขึ้นแบบแสนสาหัส ลำบากแทบแย่ แล้วทำไมจะไม่ปั่นลง น้องต้นและน้องวิวแนะว่าอย่าเลย มันอันตราย แต่เห็นแววตาเราเค้าก็เอาหนังสือพิมพ์มายัดตัวให้ และน้องวิวให้ยืมเสื้อกั๊ก ฝากรางวัลไว้ที่น้องต้น แล้วก็"ดิ่ง"ลง อ้อก่อนลงคุณNobita ThaiMTBเดินเข้ามาทักทาย ไถ่ถาม ขอบพระคุณมากๆครับ

16.ช่วงลงหนาวสุดๆ สะท้านไปในหัวใจ ลงมาถึงพระธาตุต้องหยุดตาดแดด จนอุ่นได้ที่แล้วก็ดิ่งต่อ คลีตเท้าซ้ายก็ไม่ค่อยจับบันไดต้องย้ำตลอด สงสัยช่วงเดินมากๆจนคลีตสึก ลงมาได้ประมาณเกือบ20โล สวนพี่บี้กำลังจูงขึ้นมา ตามจริงตั้งแต่ลงมาก็สวนกับเสือปั่นกะเสือจูงจำนวนมากๆที่ทยอยขึ้นต่อ ก็ได้ทักทายให้กำลังใจ แต่ลงนี่ได้เสียวสุดๆ หนาวมากๆ กำเบรคตลอดจนมือแทบหงิก เปลี่ยนจับบนจับล่างก็ลำบาก ความเร็วmaxตอนลง71ครับ ต้องจอดระหว่างลง2ครั้ง เพื่อให้เบรคเย็น กลัวยางแตกครับ

17.ลงมาอีกซักพักสวนกับน้องเต้ยโปรไบค์นั่งมอร์ไซค์ถ่ายรูปขึ้นไป ซักพักน้องต้นPCSไล่มาคุยด้วย ได้ความว่าได้ลำดับที่25สุดยอดครับ แล้วน้องต้นก็แยกไปเพราะเขาลงแรงมากๆ ซักพักก็มีน้องหมอบ1คัน กับฝรั่งตัวสูงมากๆปั่นMTB ไล่ตามมาสมทบ เลยได้ลงมาด้วยกัน ผลัดกันไล่อยู่จนถึงทางแยกเข้าที่พัก กลับห้องแพ็ครถ อาบน้ำกลับเชียงใหม่ครับ

18.พักที่เอ็มโฮเต็ล ไปกาดวโรรส ซื้อของฝากนิดหน่อย หิวเพราะยังไม่กินข้าวเที่ยง แล้วพี่ป่อง และพี่เปิ้ล เจ้าพ่อ เจ้าแม่ที่เชียงใหม่ก็พาไปกินข้าวเย็น อาหารจีน อร่อยมากๆ แถมไฮเนเก้นคนละหนึ่งขวด ขอบพระคุณมากๆครับ กลับมาเดินถนนคนเดินจน2ทุ่มกว่าๆ กลับมาแพ็คของแล้วหลับเป็นตายจนเช้าตี5 ตื่นเดินทางกลับอุบลฯโดยสวัสดิภาพครับ

ประทับใจสุดๆครับ ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ ตามจริงเกินความคาดหวังไปมาก ขอขอบคุณทุกแรงใจ ทุกความช่วยเหลือให้ผมมาจนถึงจุดนี้ อย่างน้อยๆผมก็พอได้มีประสบการณ์ตรง ความรู้สึกจริงๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

รูปถ่ายช่วงปั่นคงต้องอาศัยเพื่อนๆที่ช่วยถ่าย แล้วผมจะพยายามรวบรวมมาแบ่งปันนะครับ

ยาวไปมากๆ แต่ก็อยากจะแชร์นะครับ
ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813619549
team: ์Nonthaburi Cycling Club
Bike: Old School Steel Alloy

โพสต์ โดย ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง »

กลับมาถึงบ้านอย่างปลอดภัยครับ เป็นการขี่จักรยานขึ้นเขาที่สูงที่สุดในชีวิตผมเลยครับ เป็นการขี่จักรยานขึ้นดอยอินทนนท์ครั้งแรกในชีวิต เป็นการขี่จักรยานขึ้นทางชันอย่างต่อเนื่องยาวนานที่สุดในชีวิต และได้ถ้วยรางวัลเป็นของขวัญให้ลูกสาวครั้งแรก

แต่โดยความรู้สึกรวม ๆ ผมสามารถทำได้ตามที่ตั้งใจไว้คือ "ผมจะไม่เข็นขึ้นดอยและทำเวลาอยู่ที่ 6 ชั่วโมง +/- 30 นาที" ซึ่งผมก็ทำได้ที่ 5 ชั่วโมง 13 หรือ 18 นาทีนี่ล่ะ เค้าบอกมาแล้วแต่จำไม่ได้ แต่ถ้าเอาระยะเวลาที่ปั่นอย่างเดียวที่แสดงบนไมล์ก็จะอยู่ที่ 4 ชั่วโมง 50 นาที และขี่ตลอดเส้นทาง ไม่มีเข็น แต่มีพักอยู่ 4 ครั้ง พักหลัง 2 ครั้งและยิงกระต่าย 2 ครั้ง ได้ลำดับที่ 646 ก็พอใจครับ เลขสวยดีครับ อิอิอิ
รับ Pre Order RISK 6Al-4V Titanium Stem โทร. 09-1794-0556
ติสสฺโรไบค์พาร์ท by ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
weeragon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818261207
team: นครนายก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย weeragon »

ปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ครั้งแรกครับ ตัดสินใจช้าไปหน่อย ล่วงหน้าสามอาทิตย์ช้อมน้อยมาก เหนื่อยสุดๆ ปีหน้าจะซ้อมหนักกว่านี้
ขอบพระคุณคณะผู้จัดอำเภอจอมทองที่จัดกิจกรรมนี้ จัดได้ดีเยี่ยมมากๆ การต้อนรับดีเยี่ยม เจ้าหน้าที่ทุกคนมีน้ำใจดูแลดีมาก รวมถึงป้าที่จัดอาหารทั้งข้างล่างข้างบนครับ ปีหน้าไปอีกครับ สิ่งอื่นไม่สำคัญเท่ากับการชนะใจตัวเองที่ขึ้นให้ถึงด้วยตนเอง เท้าแตะพื้นเข็นสามครั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย weeragon เมื่อ 06 ก.พ. 2013, 09:02, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
weeragon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818261207
team: นครนายก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย weeragon »

:lol: สูงสุดภาคเหนือปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ได้แล้ว เป้าหมายต่อไปภาคใต้ ยะลา-เบตง ครั้งที่ ๑ ระยะทาง ๑๒๐ กม. วันที่อาทิตย์ที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ ครับ ท้าทายทุกอย่างครับ [/color]
เบิ้ม_กำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rit Touring

โพสต์ โดย เบิ้ม_กำแพง »

เราจะดูได้ที่ไหนครับว่า ใครได้ที่ลำดับเท่าไร ผมเองยังไม่ทราบเลยครับว่าตัวเองได้ที่ เท่าไร หมายเลข B1-189 ครับ
ไม่ลองขยับปีก แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่า...เราบินได้...
FisherBoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB
Bike: Bike Friday Tikit

โพสต์ โดย FisherBoy »

ให้กำลังใจผู้จัดครับ ปีหน้าก็เตรียมข้าวไว้เยอะๆนะครับ เพราะดูจากปริมาณคนแล้วปีหน้าอาจจะถึง 2,000 ได้ :mrgreen:
ผมโชคดีได้ถ้วยเป็นคนสุดท้าย ยังงงๆว่าทำไมตอนจะเข้าเส้นเค้ามาเรียกให้ sprint เข้าเส้นทำไม :lol:
เติมศักดิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-7924760
team: ทัวร์ริ่ง
Bike: , Surly LHT ,
ตำแหน่ง: 690ม.7ต.ปรุใหญ่อ.เมืองจ.นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เติมศักดิ »

:P จัดงานได้ดีมีจุดให้น้ำมีหลายจุดปีหน้าไปใหม่ครับ :P :P :P :P
ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813619549
team: ์Nonthaburi Cycling Club
Bike: Old School Steel Alloy

โพสต์ โดย ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง »

FisherBoy เขียน:ให้กำลังใจผู้จัดครับ ปีหน้าก็เตรียมข้าวไว้เยอะๆนะครับ เพราะดูจากปริมาณคนแล้วปีหน้าอาจจะถึง 2,000 ได้ :mrgreen:
ผมโชคดีได้ถ้วยเป็นคนสุดท้าย ยังงงๆว่าทำไมตอนจะเข้าเส้นเค้ามาเรียกให้ sprint เข้าเส้นทำไม :lol:
ถ้วยใบนี้จะมีค่ามาก ๆ เพราะว่าถ้าช้าไปนิดเดียวคงไม่มีถ้วยกลับบ้านแน่นอนครับ อิอิอิ
รับ Pre Order RISK 6Al-4V Titanium Stem โทร. 09-1794-0556
ติสสฺโรไบค์พาร์ท by ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”