วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

Re: วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"

โพสต์ โดย Rosso »

กราบเรียนคุณตาอ้วนที่เครารพ อยากให้คุณตาอ้วนช่วยลงลิ้ง รูปภาพการแข่งจักรยานbmx สมัยก่อน เมื่อ 20-30 ปีก่อน ให้ชมหน่อย ผมอยากดู แต่หาไม่เจอ ขอกราบขอบพระคุณมากครับ เออ ไม่ทราบคุณตาอ้วน ยังพอจะจำนักปั่นbmx ที่ชื่อ max ได้หรือปล่าว ใช่คนเดียวกันกับ ตาแม็ก ซ่อมของเล่นหน้า รร สุขาหรือปล่าว แล้ว เหน่ง กวนตีนล่ะ จำได้ไหม เดี๋ยวนี้เปลียนชื่อเป็น เหน่ง ปากหมา คริ คริ :lol: :lol: ป.ล. แบ่งขาย giant ให้กระผมจั๊กคันเถอะ กระผมอยากบินบ้าง เห็นคุณตาอ้วนมีหลายคัน เดี๋ยวก็หาได้อีก คุณตาอ้วนหาเก๊งงงง เก่ง ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยความเครารพอย่างสูงมาก 8-) :) :P :D :lol:
kai.korat
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"

โพสต์ โดย kai.korat »

Rosso เขียน:กราบเรียนคุณตาอ้วนที่เครารพ อยากให้คุณตาอ้วนช่วยลงลิ้ง รูปภาพการแข่งจักรยานbmx สมัยก่อน เมื่อ 20-30 ปีก่อน ให้ชมหน่อย ผมอยากดู แต่หาไม่เจอ ขอกราบขอบพระคุณมากครับ เออ ไม่ทราบคุณตาอ้วน ยังพอจะจำนักปั่นbmx ที่ชื่อ max ได้หรือปล่าว ใช่คนเดียวกันกับ ตาแม็ก ซ่อมของเล่นหน้า รร สุขาหรือปล่าว แล้ว เหน่ง กวนตีนล่ะ จำได้ไหม เดี๋ยวนี้เปลียนชื่อเป็น เหน่ง ปากหมา คริ คริ :lol: :lol: ป.ล. แบ่งขาย giant ให้กระผมจั๊กคันเถอะ กระผมอยากบินบ้าง เห็นคุณตาอ้วนมีหลายคัน เดี๋ยวก็หาได้อีก คุณตาอ้วนหาเก๊งงงง เก่ง ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยความเครารพอย่างสูงมาก 8-) :) :P :D :lol:
คุณตาอ้วนคือใครหนอ!หมายถึงผมหรือเปล่า
พงษ์ศักดิ์ พิศิษฐวานิช - ไก่
Pongsak Phisitwanit - Kai
( Tel. 081-9552838 )
:D :D :D :D :D
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณตาอ้วนคือ naioun พ่อน้องมิ้งครับ ส่วนเฮียไก่ไม่อ้วนหรอกครับ ห่นดี รูปหล่อ เหมือน นะเดด :o
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

โอ๊ย จะหาได้ไหมน้อ มันนานมากๆแล้วนะครับ..สมัยก่อน เทคโนโลยี มันไม่เหมือนสมัยนี้
จะหา หนังสือการ์ตูนสักเล่มมาอ่านยังยากเลยครับ ...
..........จำได้ว่า หนังสือเล่มแรกที่ผมได้อ่าน เป็นหนังสือ จีนเรื่องอะไรไม่รู้ จำไม่ได้แล้ว...แต่มีเนื้อหาสอนคนได้ดี ..
ต่อมา เป็นหนังสือ ขายหัวเราะ รุ่นปกใหญ่ ...ผมได้อ่านประจำครับ..
..แต่หนังสือ จักรยานสมัยนัน้ ผมยังเด็กมากๆ เลยไม่สามารถซื้อมาได้ครับ 5555
แค่จักรยานสักคัน ก้ออ้อนแล้วอ้อนอีก ...
.....................................
ยังนึกถึงเวลา อยากได้ล้อ ACS พับได้ ก้อโดนเขาหลอก เอาของปลอม มาขายให้ พร้อมกับ แลกเอา ล้อ UKAI ของผมไป ...
อยากพับล้อหลัง ปรากฏว่า พับ แล้ว พับเลย...ไม่เด้งคืนซะงั้น 555 เป็นเด็กนี่โดนหลอกดีจังเล๊ย....
.............................................
ถ้าเฮียไก่ นะเดด ว่างๆ หาหนังสือให้เจอนะครับ เผื่อเราจะนัดทานข้าว อ่านหนังสือ ย้อนอดีต เรื่องราวฺBMX ในวัยเยาว์ มันก้อเป็นสิ่งที่ดีๆ ที่เคยผ่านมาในชีวิตเหมือนกันนะครับ....
............ถ้าย้อนไปถึงเรื่องกีฬา BMXนี้ เป็นเพราะผมชอบพวกนี้กระมัง เลยไม่ได้ไปสนเรื่องยาเสพติด สอนลูกสอนหลานให้สนใจเรื่องนี้ก้อดีนะครับ....
...................
ถึงคุณ ROSSO กางเกงใน ใส่ข้างนอก.....(ซุปเปอร์แมน555) กำลังตัดสินใจอยุ่นะครับว่า จะแบ่งให้ได้ไหม....แต่ถ้าว่างๆ วันไหน ไปกับผมแถวๆ ชายแดนบ้านเราก้อได้ อาจเจอของดี ก้อได้..ราคาก้อไม่แพง ถ้า ฟอร์มเป็น แต่ถ้าอยากได้ของมันละก้อ มันโก่งราคาชิบ...
ปล รถคันนี้ GIANT ขี่ดีมากๆเลยครับ...มันลงตัวอย่างไรไม่รู้.....แล้วเรื่องการหาของ ต้องถามพวกเล่น VESPA รุ่นกลางๆในโคราชดูครับ...ผมชอบ นั่งทางในหาของอยู่เรื่อย ได้มาแบบฟลุ๊คๆประจำ 5555
ไฟล์แนบ
23237-5.jpg (48.65 KiB) เข้าดูแล้ว 540 ครั้ง
23237-4.jpg (38.4 KiB) เข้าดูแล้ว 540 ครั้ง
23237-6.jpg (21.85 KiB) เข้าดูแล้ว 540 ครั้ง
23237-10.jpg (37.66 KiB) เข้าดูแล้ว 540 ครั้ง
ounlovebike
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ มีอีกไหม เอาอีก :o
นายปกรณ์ ธีรวิโรจน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8486381
team: หนองกี่ไบค์คลับ
Bike: เสือหมอบ Trek Domane 5.2 ปี 2013

โพสต์ โดย นายปกรณ์ ธีรวิโรจน์ »

พระพุทธเจ้ากว่าจะตรัสรู้ได้..ยังต้องผ่านพญามารอันโหดร้ายอย่างองคุลีมาลได้..และยังสามารถทำให้..องคุลีมาล..กลับใจเป็นคนดี และบรรลุเป็นพระอรหันต์ได้..ซึ่งเกิดจากความมุ่งมานะ อดทน ต่ออุปสรรคทั้งปวงขององค์พระสัมมาพระพุทธเจ้า..ไม่มีอะไรจะสามารถจะชนะความดีได้..จงมุ่งมั่นพยายามต่อไปเพื่อความสำเร็จ..การกระทำสิ่งใดก็ตามที่จะให้คนทุกคนมีสุขภาพอนามัยแข็งแรงสมบูรณ์ และมีความสุขในทางที่ดีสร้างสรรค์และมีประโยชน์ ..อันจะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อสังคม และส่วนรวม....ถือว่าเป็นบุญกุศลอันยิ่งใหญ่..คนทำงานย่อมมีปัญหา..ปัญหามีไว้แก้..จงสู้ต่อไปเพื่อความสำเร็จ..จงอย่าพ่ายแพ้..เพื่อสิ่งที่ดีงามของเมืองย่าโม และคนโคราช /color]
รูปประจำตัวสมาชิก
จ่าโคราช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0932233922
team: โคราชไบค์
Bike: la

โพสต์ โดย จ่าโคราช »

นายปกรณ์ ธีรวิโรจน์ เขียน:พระพุทธเจ้ากว่าจะตรัสรู้ได้..ยังต้องผ่านพญามารอันโหดร้ายอย่างองคุลีมาลได้..และยังสามารถทำให้..องคุลีมาล..กลับใจเป็นคนดี และบรรลุเป็นพระอรหันต์ได้..ซึ่งเกิดจากความมุ่งมานะ อดทน ต่ออุปสรรคทั้งปวงขององค์พระสัมมาพระพุทธเจ้า..ไม่มีอะไรจะสามารถจะชนะความดีได้..จงมุ่งมั่นพยายามต่อไปเพื่อความสำเร็จ..การกระทำสิ่งใดก็ตามที่จะให้คนทุกคนมีสุขภาพอนามัยแข็งแรงสมบูรณ์ และมีความสุขในคนทำงานย่อมมีปัญหา..ปัญหามีไว้แก้..จงสู้ต่อไปเพื่อความสำเร็จ..จงอย่าพ่ายแพ้..เพื่อสิ่งที่ดีงามของเมืองย่าโม และคนโคราช /color]

ทางที่ดีสร้างสรรค์และมีประโยชน์ ..อันจะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อสังคม และส่วนรวม....ถือว่าเป็นบุญกุศลอันยิ่งใหญ่..ผมว่า....อันนี้แหละครับที่สังคมจักรยานชาวโคราชต้องการ
เสือหลงป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-1785576
team: อิสระ-บุรี, มวกเหล็กไบค์คลับ (BMC)
Bike: ตราจระเข้, Marida matts40(เหลือแต่เฟรม), Specialized M5 2009
ตำแหน่ง: อ.หนองแค จ.สระบุรี

โพสต์ โดย เสือหลงป่า »

น้านนท์ เขียน:
นพเก้า เขียน:ตกลงจัดหรือไม่จัดครับ ชักจะงง ๆ
:roll: :o :? นั่นสิ จัดงานต่อ หรือ ไม่จัดงานต่อครับ :| :cry: :roll:

korat เขียน:กราบขออภัยผู้ให้การสนันสนุน เนื่องด้วยปีนี้ผู้จัดไม่พร้อมที่จะจัดเนื่องด้วยเหตุผลหลายอย่าง จึงขอแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ
:shock: :cry: ไม่มึคำพูดอื่นๆ หรือครับ ไม่อธิบายอะไรสักหน่อยหรือครับน้าๆ :? :roll:

:roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
**ยิ่งอ่านยิ่ง "งง" จับประเด็นไม่ได้เลย ว่า จะจัดรือว่าไม่จัด โทราเพื่อนที่ปากช่องบอกว่า"จัด" มาอ่านในนี้ ยิ่ง งงไปใญ่เลย ว่าจะจัดหรือไม่...
...ทำไมเจ้าของโปรเจค ไม่ออกมายื่นยันครับ....รอคำตอบ ครับ
OooO...ขวัญใจน้องน่องนิ่ม...mOO'm
>> ถึงจะสูงถึงจะหนาวก็เท่านั้น ฉันก็ไม่หวั่นแม้จะสูงเท่าไร ป่ายปืนขึ้นไปให้ถึง จะไปให้สุดฟ้า<<
>>จะไกลสักเพียงไหนไม่เคยจะหวันไหวฉันจะเอื้อมคว้ามา จะไปให้สุดปลายฟ้า เหยียบฝัน คว้าลงมา<<
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

ผมเพิ่งเห็น คุณ[ จ่าโคราช ออกมา แสดงความเห็นในกระทู้ครั้งแรก ..หลังจาก เคยเห็น ในกระทู้งานเสือภูเขาที่สนาม 80เมื่อหลายปีที่แล้ว และ ใจเกินร้อยโคราช ครั้งที่ 1-2 ในฐานะผู้วางเส้นทางการแข่งขัน แต่ครั้งหลังและล่าสุดไม่เคยเห็นเลยนะครับ..[/size]
ออกความเห็น น้อยมาก แต่โดนใจ ขอ กด LIKE ด้วย 1ครั้งครับ...
ounlovebike
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ

:o ทำไมผมถึงได้ งงงงงงงงง งงงวย ขนาดนี้ :(
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

Rosso เขียน::o ทำไมผมถึงได้ งงงงงงงงง งงงวย ขนาดนี้ :(
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
thaweechai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0933564959
team: saturday bike fiver / ไปไหนไปด้วย
Bike: bianchi infinito/ giant

โพสต์ โดย thaweechai »

งง งง งง ด้วยครัย อยากให้สรุปเลยครับ ว่าจัด หรือไม่ จัด ผมว่ามีหลายท่านกำลัง งง ๆ ขอบคุณครับผม
สิ่งแรกที่ต้องทำคือตั้งใจกับตัวเอง และลงมือทำ
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ

:twisted: นิ่ง สงบ สยบทุกงงงวย ฮ่วย :evil:
SMT_Eng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Smile bike for fun
Bike: LA Mixer2.6 / Giant SCR2

โพสต์ โดย SMT_Eng »

STX0818217110 เขียน:
Outback Phuket เขียน:ได้ไปเที่ยวโคราชอีกแล้ว :D
มาก็อย่าหลืมโทรมาบอกมั่งน่ะ เบอร์ตามนั้นซ้ายมือ :mrgreen: :mrgreen:

ใส่ยางตันมานะเอานํ้ายางบ้านเรานั่นและ อิอิ

ไปด้วยดิพี่ งานนี้ Smartrac ไปกัน4 ท่าน
pakchong26
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818783162
team: ทีมสิงห์นักปั่น PC. , BIKE_NONTAKORN
Bike: GIANT xtc team, CKT 589
ตำแหน่ง: อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pakchong26 »

korat เขียน:กราบขออภัยผู้ให้การสนันสนุน เนื่องด้วยปีนี้ผู้จัดไม่พร้อมที่จะจัดเนื่องด้วยเหตุผลหลายอย่าง จึงขอแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ
ถ้าไม่จัดจริงๆ น่าเสียดายมากงานใหญ่ขนาดนี้ ผมไปร่วมปั่นทุกๆปี สนุกมากครับ
อย่างไรก้อขอให้จัดเหมือนเดิมดีกว่า ฟังคนส่วนใหญ่ อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกา..
ชีวิตจะสุขได้ ถ้าใจรู้จักพอ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”