วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

Re: วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"

โพสต์ โดย naioun »

ตรง มุมด้านซ้าย ของหนังสือพิมพ์ ที่ผมเห็น :arrow: :arrow: คือบทความว่ามีการมอบรางวัลให้ผู้ทำประโยชน์แก่วงการกีฬา(ซึ่ง ผมจำได้ว่า มีทั้ง คุณ pskorat :idea: และ คุณ ArtKorat :idea: ได้รับรางวัลนั้นด้วย) ทั้งนั้นยัง มีการเปิดตัวนักกีฬาของจังหวัดนครราชสีมา ซึ่งมีเด็กๆขึ้นไปรับมอบกันเงินจากสปอร์นเซอรที่มาช่วยสานฝันการแข่งขัน หลายๆคน ไม่รู้ว่าใครยังพอมีรูปภาพนั้นหรือเปล่า...

ถ้าให้ผมพูดจากใจคือ หลังจากที่ ท่านมาร่วมการแข่งขันพร้อมกับ เสียเงินเพื่อร่วมการแข่งขันไปแล้ว งานเสร็จสมบูรณ์ สรุปจบ แล้ว มีอะไรกลับมาเป็นสิ่งดีๆ ให้กับนักขี่จักรยานในท้องถิ่นบ้าง นั้นคือสิ่งที่ชาวจักรยานต้องตระหนักกันบ้างแล้วล่ะครับ. เพราะอย่างน้อย เงินที่ท่านมาสมัครในการแข่งขัน จะมีประโยชน์สืบต่อไปได้อีกแน่ๆ ถ้า ผู้จัดได้นำไปทำ สาธารณะประโยชน์ อย่างแท้จริง
อย่างน้อย มีจักรยาน เศษๆ สัก 10 -20 คัน ให้เด็กยากจน ยากไร้ บ้านไกลโรงเรียน .....
.................................................
.......... ผมขอเปรียบเทียบ งาน 2งานง่ายๆ...........
1 งาน จักรยานทำบุญ ใครมาขี่ ก้อ มาบริจาค ใส่กล่อง ใครมีอะไร ก้อนำมาช่วยกัน มีคนมาร่วมงานประมาณ 80คน สรุปว่า ได้เงิน บริจาคเป็นเงินสด 20000บาทและยังมี อุปกรณ์ การศึกษา คอมพิวเตอร์ มีอาหารเลี้ยงเด็ก เลี้ยงกันเอง แบบเรียบง่าย แต่ได้สิ่งของมากมาย

2 งาน จักรยาน อภิมโหฬาร มีคนมาร่วมงาน นับ 1000 คน มีเงิน รายได้ มากมาย นับ หลายแสนบาท เน้น หลายๆๆๆๆแสนบาท สรุปจบ งานได้เงิน 25,000บาท นอกนั้นไม่มีอะไรเพิ่มเติมให้ คนด้อยกว่าอีกเลย
..............
........ผมขอถามว่า งานไหนได้รับความสำเร็จมากกว่ากัน ในเรื่องของสังคมจักรยาน งานไหนน่าสนับสนุนมากกว่ากัน งานไหน บุคคลในงานน่าเชื่อถือมากกว่ากัน แค่นี้ก้อคิดกันเอาแล้วกันครับ...บทสรุปของงาน คือหัวใจของ การทำงาน

ลองคิดเล่นๆกันคับ :mrgreen: :?: :?: :?:
ounlovebike
รูปประจำตัวสมาชิก
[^_^]DEAW[^_^]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.C.S. CYCLING TEAM
Bike: Cannondale Cadd12

Re: วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"

โพสต์ โดย [^_^]DEAW[^_^] »

naioun เขียน:ตรง มุมด้านซ้าย ของหนังสือพิมพ์ ที่ผมเห็น :arrow: :arrow: คือบทความว่ามีการมอบรางวัลให้ผู้ทำประโยชน์แก่วงการกีฬา(ซึ่ง ผมจำได้ว่า มีทั้ง คุณ pskorat :idea: และ คุณ ArtKorat :idea: ได้รับรางวัลนั้นด้วย) ทั้งนั้นยัง มีการเปิดตัวนักกีฬาของจังหวัดนครราชสีมา ซึ่งมีเด็กๆขึ้นไปรับมอบกันเงินจากสปอร์นเซอรที่มาช่วยสานฝันการแข่งขัน หลายๆคน ไม่รู้ว่าใครยังพอมีรูปภาพนั้นหรือเปล่า...

ถ้าให้ผมพูดจากใจคือ หลังจากที่ ท่านมาร่วมการแข่งขันพร้อมกับ เสียเงินเพื่อร่วมการแข่งขันไปแล้ว งานเสร็จสมบูรณ์ สรุปจบ แล้ว มีอะไรกลับมาเป็นสิ่งดีๆ ให้กับนักขี่จักรยานในท้องถิ่นบ้าง นั้นคือสิ่งที่ชาวจักรยานต้องตระหนักกันบ้างแล้วล่ะครับ. เพราะอย่างน้อย เงินที่ท่านมาสมัครในการแข่งขัน จะมีประโยชน์สืบต่อไปได้อีกแน่ๆ ถ้า ผู้จัดได้นำไปทำ สาธารณะประโยชน์ อย่างแท้จริง
อย่างน้อย มีจักรยาน เศษๆ สัก 10 -20 คัน ให้เด็กยากจน ยากไร้ บ้านไกลโรงเรียน .....
.................................................
.......... ผมขอเปรียบเทียบ งาน 2งานง่ายๆ...........
1 งาน จักรยานทำบุญ ใครมาขี่ ก้อ มาบริจาค ใส่กล่อง ใครมีอะไร ก้อนำมาช่วยกัน มีคนมาร่วมงานประมาณ 80คน สรุปว่า ได้เงิน บริจาคเป็นเงินสด 20000บาทและยังมี อุปกรณ์ การศึกษา คอมพิวเตอร์ มีอาหารเลี้ยงเด็ก เลี้ยงกันเอง แบบเรียบง่าย แต่ได้สิ่งของมากมาย

2 งาน จักรยาน อภิมโหฬาร มีคนมาร่วมงาน นับ 1000 คน มีเงิน รายได้ มากมาย นับ หลายแสนบาท เน้น หลายๆๆๆๆแสนบาท สรุปจบ งานได้เงิน 25,000บาท นอกนั้นไม่มีอะไรเพิ่มเติมให้ คนด้อยกว่าอีกเลย
..............
........ผมขอถามว่า งานไหนได้รับความสำเร็จมากกว่ากัน ในเรื่องของสังคมจักรยาน งานไหนน่าสนับสนุนมากกว่ากัน งานไหน บุคคลในงานน่าเชื่อถือมากกว่ากัน แค่นี้ก้อคิดกันเอาแล้วกันครับ...บทสรุปของงาน คือหัวใจของ การทำงาน

ลองคิดเล่นๆกันคับ :mrgreen: :?: :?: :?:
:)
devilsodom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 878 689เก้า
team: KHAOKRADON
Bike: MTB & RB

โพสต์ โดย devilsodom »

ดูไปเรื่อยๆ
ต้องย้อนถามตัวเองว่าเราปั่นเพื่ออะไร..เพื่อใคร..?

กด like MTB KHAOKRADON
isariya_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-4914-4655
team: Korat
Bike: Red Devill Jamis Dakar XCR Pro.

โพสต์ โดย isariya_p »

:roll: :roll: :roll:
ไฟล์แนบ
16292_434952656574177_1438140475_n.jpg (47.11 KiB) เข้าดูแล้ว 669 ครั้ง
***ใจถึง รถถึง จุดหมาย***
**มีแต่ตัว กับ หัวใจ ไม่มีแรง**
syaorun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Wheeler Eagle30

โพสต์ โดย syaorun »

อยากทราบว่าปีนี้ไม่จัดหรอคับ เห็นเขียนอยู่ข้างบนเลย ช่วยตอบที่น่ะครับ อยากปั่นมาก
jommarn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย jommarn »

สรุปมีจัดหรือไม่มี ครับ
หลายคนคง งง แล้วครับตอนี้

สรุปเลยครับดีที่สุด
devilsodom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 878 689เก้า
team: KHAOKRADON
Bike: MTB & RB

โพสต์ โดย devilsodom »

korat เขียน:กราบขออภัยผู้ให้การสนันสนุน เนื่องด้วยปีนี้ผู้จัดไม่พร้อมที่จะจัดเนื่องด้วยเหตุผลหลายอย่าง จึงขอแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ

............................................................................................................................................

วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี" (ย่าโม)
จักรยานฉลองวันเเห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี 2556
วันเวลาแข่งจักรยานทางเรียบใจเกินร้อย
วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 เวลา 09.00 น.

ระยะทางแข่ง
ประมาณ70กม

..... มีบริการอาหารข้าวต้มมื้อเช้า และอาหารมื้อเที่ยงหลังแข่ง จุดให้น้ำ3จุดๆสุดท้ายมีน้ำเกลือแร่+น้ำผลไม้+น้ำสมุนไพร+ผลไม้ กล้วย.แตงโม.

กติกาการแข่งขัน
- จักรยานทุกประเภทเข้าร่วมปั่นกับเราได้ ไม่จำกัดชนิดจักรยาน แต่งได้เต็มที่
- ประเภทเดี่ยว(บุคตล)ไม่จำกัดอายุ-เพศ-จักรยาน(ห้ามติดเครื่องยนต์นะครับ) ได้รับถ้วยประเภทบุคคล
- เส้นทางเป็นทางเรียบมีขึ้นลงเนินเล็กน้อย
- นักจักรยานทุกคนที่ทำการแข่งขันต้องสวมหมวกการกระแทกและรัดสายรัดคางให้เรียบร้อยระหว่างการแข่งขัน

วัตถุประสงค์ในการจัดงาน
1.เพื่อเฉลิมฉลองวันชัยชนะแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี
2.เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีสุขภาพพลานามัยที่ดีจากการเล่นกีฬา
3.เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในจังหวัดนครราชสีมา
4.เพื่อส่งเสริมการแข่งขันจักรยาน
5.เพื่อปลูกฝังให้เยาวชนสนใจกีฬา และไม่ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุข และยาเสพติด
6.เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนนักจักรยานให้มีน้ำใจนักกีฬา

มันและสนุกแน่นอนครับสำหรับนักปั่นที่ต้องการความท้าทายให้กับตัวเองโดยไม่ต้องไปแข่งกับใครนอกจากตัวเอง ทำเวลาภายใน3ชั่วโมงรับรางวัลชนะเลิศผู้พิชิตทุกท่านครับ(ระยะทาง70กม.ที่ใช้จับเวลา3ชม)
รุ่นใจเกิน100นี้ถือเป็นรุ่นแข่งขันพิเศษครับมีถ้วยรางวัลให้ทุกท่านที่เข้าFINISHในเวลาที่กำหนด
รถจักรยานใช้ได้ทุกชนิดทั้งเสือภูเขาเสือหมอบ แต่งได้เต็มที่
โดยขี่แบบไม่ต้องแข่งกับใคร นอกจากแข่งกับตัวเอง ขี่70 กม.ภายใน 3ชม. ได้ถ้วยรางวัลเกียรติยศทุกท่าน สำหรับทุกท่านที่ใจเกิน100 สำหรับรถที่ใช้ร่วมกิจกรรมขี่ได้ทั้งเสือภูเขาและเสือหมอบรถจักรยานธรรมดาเปิด OPEN แต่งได้เต็มที่หรือไม่แต่งก็ไม่ผิดกติกาครับ สำหรับรุ่นนี้สามารถจอดพักทานอาหารระหว่างทางได้พกตังไปด้วยนะครับ ขอเพียงแต่อย่านั่งรถยนต์หรือเกาะรถมาลงหน้าเส้น(คือว่าให้ใช้แรงคนปั่นมาครบระยะทางครับจะได้เป็นใจเกิน100ตัวจริงครับ)กิจกรรมการขี่ในรุ่นใจเกิน100 ได้มีครั้งแรกที่งาน"จักรยานฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"ย่าโม เมื่อปลายเดือนมีค.2548 มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมนี้เกือบ100ท่าน และต่อมาได้รับความสนใจจากนักปั่นจากทั่วไปมาก ส่วนใหญ่จะเป็นนักปั่นเพื่อสุขภาพ ไม่เน้นการแข่งขันกับใครนอกจากตัวเองขี่ควบคุมความเร็วเฉลี่ยให้ได้ตามที่ฝึกซ้อมมา

ติดต่อสอบถาม

ร้าน แชมป์ไบค์ โคราช
สโมสรกีฬาจักรยานนครราชสีมา 089-280-9589
เซงอะ รองานนี้งานแรกไม่จัดสะงั้น..จบข่าว ^^
ต้องย้อนถามตัวเองว่าเราปั่นเพื่ออะไร..เพื่อใคร..?

กด like MTB KHAOKRADON
นิรนาม999
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สี่สายน้ำเจ้าพระยา
Bike: ไจแอนท์ เปอร์โย

โพสต์ โดย นิรนาม999 »

ผมก็เด็กหลานย่าโมขอออกความเห็นสักนิดทำไมหลานย่าจึงไม่มีความรักสามัคลีจักรยานถ้าเอาเรื่องพาณิชย์เข้ามายุ่งพังทุกรายงานจักรยานเป็นงานที่ไม่มุ่งหวังผลกำไรถ้าคิดเช่นนี้พังทุกรายเรามาปั่นเพื่อสุขภาพและความสามัคลีไม่มุ่งหวังผลกำไร(ขอโทษ)ที่ต้องพูดเช่นนี้เพราะรักคนโคราช5555
thaweechai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0933564959
team: saturday bike fiver / ไปไหนไปด้วย
Bike: bianchi infinito/ giant

โพสต์ โดย thaweechai »

devilsodom เขียน:
korat เขียน:กราบขออภัยผู้ให้การสนันสนุน เนื่องด้วยปีนี้ผู้จัดไม่พร้อมที่จะจัดเนื่องด้วยเหตุผลหลายอย่าง จึงขอแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ

............................................................................................................................................

วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 "จักรยานทางเรียบโคราช ใจเกินร้อย ฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี" (ย่าโม)
จักรยานฉลองวันเเห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี 2556
วันเวลาแข่งจักรยานทางเรียบใจเกินร้อย
วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2556 เวลา 09.00 น.

ระยะทางแข่ง
ประมาณ70กม

..... มีบริการอาหารข้าวต้มมื้อเช้า และอาหารมื้อเที่ยงหลังแข่ง จุดให้น้ำ3จุดๆสุดท้ายมีน้ำเกลือแร่+น้ำผลไม้+น้ำสมุนไพร+ผลไม้ กล้วย.แตงโม.

กติกาการแข่งขัน
- จักรยานทุกประเภทเข้าร่วมปั่นกับเราได้ ไม่จำกัดชนิดจักรยาน แต่งได้เต็มที่
- ประเภทเดี่ยว(บุคตล)ไม่จำกัดอายุ-เพศ-จักรยาน(ห้ามติดเครื่องยนต์นะครับ) ได้รับถ้วยประเภทบุคคล
- เส้นทางเป็นทางเรียบมีขึ้นลงเนินเล็กน้อย
- นักจักรยานทุกคนที่ทำการแข่งขันต้องสวมหมวกการกระแทกและรัดสายรัดคางให้เรียบร้อยระหว่างการแข่งขัน

วัตถุประสงค์ในการจัดงาน
1.เพื่อเฉลิมฉลองวันชัยชนะแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี
2.เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีสุขภาพพลานามัยที่ดีจากการเล่นกีฬา
3.เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในจังหวัดนครราชสีมา
4.เพื่อส่งเสริมการแข่งขันจักรยาน
5.เพื่อปลูกฝังให้เยาวชนสนใจกีฬา และไม่ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุข และยาเสพติด
6.เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนนักจักรยานให้มีน้ำใจนักกีฬา

มันและสนุกแน่นอนครับสำหรับนักปั่นที่ต้องการความท้าทายให้กับตัวเองโดยไม่ต้องไปแข่งกับใครนอกจากตัวเอง ทำเวลาภายใน3ชั่วโมงรับรางวัลชนะเลิศผู้พิชิตทุกท่านครับ(ระยะทาง70กม.ที่ใช้จับเวลา3ชม)
รุ่นใจเกิน100นี้ถือเป็นรุ่นแข่งขันพิเศษครับมีถ้วยรางวัลให้ทุกท่านที่เข้าFINISHในเวลาที่กำหนด
รถจักรยานใช้ได้ทุกชนิดทั้งเสือภูเขาเสือหมอบ แต่งได้เต็มที่
โดยขี่แบบไม่ต้องแข่งกับใคร นอกจากแข่งกับตัวเอง ขี่70 กม.ภายใน 3ชม. ได้ถ้วยรางวัลเกียรติยศทุกท่าน สำหรับทุกท่านที่ใจเกิน100 สำหรับรถที่ใช้ร่วมกิจกรรมขี่ได้ทั้งเสือภูเขาและเสือหมอบรถจักรยานธรรมดาเปิด OPEN แต่งได้เต็มที่หรือไม่แต่งก็ไม่ผิดกติกาครับ สำหรับรุ่นนี้สามารถจอดพักทานอาหารระหว่างทางได้พกตังไปด้วยนะครับ ขอเพียงแต่อย่านั่งรถยนต์หรือเกาะรถมาลงหน้าเส้น(คือว่าให้ใช้แรงคนปั่นมาครบระยะทางครับจะได้เป็นใจเกิน100ตัวจริงครับ)กิจกรรมการขี่ในรุ่นใจเกิน100 ได้มีครั้งแรกที่งาน"จักรยานฉลองวันแห่งชัยชนะของท้าวสุรนารี"ย่าโม เมื่อปลายเดือนมีค.2548 มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมนี้เกือบ100ท่าน และต่อมาได้รับความสนใจจากนักปั่นจากทั่วไปมาก ส่วนใหญ่จะเป็นนักปั่นเพื่อสุขภาพ ไม่เน้นการแข่งขันกับใครนอกจากตัวเองขี่ควบคุมความเร็วเฉลี่ยให้ได้ตามที่ฝึกซ้อมมา

ติดต่อสอบถาม

ร้าน แชมป์ไบค์ โคราช
สโมสรกีฬาจักรยานนครราชสีมา 089-280-9589
เซงอะ รองานนี้งานแรกไม่จัดสะงั้น..จบข่าว ^^

เห็นด้วยครับ เซงเลย ตั้งใจไว้เต็มที่เลย
สิ่งแรกที่ต้องทำคือตั้งใจกับตัวเอง และลงมือทำ
SMT_Eng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Smile bike for fun
Bike: LA Mixer2.6 / Giant SCR2

โพสต์ โดย SMT_Eng »

kops1976 เขียน:เพิ่งมางงๆครับ วางแผนกับเพือนไว้ เต็มที่เลย
ไม่จัดเสียดายมากครับ ไปงานนี้เป็นครั้งแรกเลยเพิ่ง
เริ่มปั่นไม่ถึงปี อยากหาสนามแข่งขัน ไม่คิดไปชนะอะไรครับ
ว่าจะไปหาเพื่อนครับ ยังพอมีเวลานะครับ ตกลงกันใหม่แล้วจัดเถอะครับ
ซ้อมไว้ให้เยอะๆครับ สักวันน่าจะมีงานปั่นมาให้เราได้ปั่นกันครับ
และเป็นกำลังใจให้ผู้จัดทุกๆท่านครับ
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

หลานๆทำกันแบบนี้ ท่านย่าดูแล้วคงเสียใจน่าดูครับ แพ้ภัยตัวเองเรื่องเงินๆทองๆ กิเลสมนุษย์น๊อ.. ไม่ลงตัว:roll:
sana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848341981
team: นพ จักยาน
Bike: marida

โพสต์ โดย sana »

:?:
นพจักรยาน 0848341981 อยากให้ทุกท่านมืสุขภาพแข็งแรง
จุ้นจ้าน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2779977
team: โอเลี้ยงทีม
Bike: SCANDIUM
ตำแหน่ง: 95/25 ถ.พิทักษ์สฤษดิ์ ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

โพสต์ โดย จุ้นจ้าน »

"ค่าของคน วัดที่ผลของงาน"

คนที่ริเริ่มก็ดี คนที่มาสานต่อก็ดี เมื่อเข้ามาทำแล้วเมื่อเป็นประโยชน์มากกว่าโทษ สร้างสรร พัฒนากีฬาจังหวัดของตนให้มีชื่อเสียงยิ่งยิ่งขึ้น ตรงนี้ต้องยกเครดิตให้ครับ ส่วนรายได้จะมีผลกำไรหรือขาดทุนทางเราไม่ขอรับรู้ เพียงแค่ขอให้มีงานดีดีแบบนี้จัดให้เราได้ปั่น ได้พบปะเพื่อนฝูงได้เอากลับไปพูดคุยสนุกสนานกันที่บ้าน แค่นี้เราก็พอใจแล้วครับ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่หน่อย คุณชาญชัย บวงสรวง (พี่ทำได้ดีที่สุดแล้ว)

ด้วยความนับถือ

(จากน้องๆโอเลี้ยงทีม จังหวัดอุดรธานี ทุกคนครับ)

ขอขอบคุณสำหรับการดูแลเป็นอย่างดี ทั้งอาหารเครื่องดื่มและที่พักก่อนงานแข่ง เป็นประจำทุกปีครับ
โอเลี้ยงทีม
จุ้นจ้าน 089-2779977
95/25 ถ.พิทักษ์สฤษดิ์ ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
คุยกะเพื่อน (https://www.facebook.com/charoen.junjaan?ref=tn_tnmn )
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

ค่าของคน อยุ่ที่ผลของงานและ คนของใคร 555
ไปชม ผลงานของ ช่างภาพ ชาวโคราชกันดีกว่าครับ...
.....................................http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=650503
กับการแข่งขัน จักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย ...ประเภทเสือภูเขา
.................................และ ดู ผลงานให้ชัดๆ ว่า มีนักกีฬาจาก ที่ไหนบ้างนะ 5555
ผมเสียใจเหมือนกัน ที่ไมได้ไปแข่ง เพราะ เงินไม่พอ (แต่ก้อเงินในกระเป๋าของผมเองนะ) ...

ส่วนเรื่อง ท่านย่า คงไม่เสียใจหรอกครับ...เพราะ ไม่มีใคร ไปวุ่นวายในเรื่องผลประโยชน์...ของใครๆทั้งสิ้น...อย่าคิดว่า มีการแบ่งสันไม่ลงตัว...มีแต่คนไปช่วยงานและช่วยเงินกันทั้งนั้นครับ....ส่วนเรื่องที่ไปลงตัว ผมว่า ด้านความคิดมากกว่า....
........ หลายคนมองที่เปลือกนอก .....มองว่าท มีเงินแล้วจะดีไปซะหมด .....จึงทำให้เกิด ปัญหา ทางด้านจิตใจกันมากมาย...
....................................ไม่มีเงินแล้วงัย....ไม่เป็นคนหรือครับ.....ไม่มีสิทธ์จะออกเสียงหรืองัย....
.................... คนไม่มีเงิน ไม่ใช่ควาย...แต่ เป็นควาย ก้อยังดีกว่า...เพราะมันยังไถนาได้......คนเสียอีก ...ทำนาบนหลังคนด้วยกัน...อายควายมากกว่า....
ใครคิดว่ามีปัญหากับ คนจนๆ อย่างผม ยินดีนะครับเอาความจริงมาพูดกัน ...แค่พูดไปตามความรู้สึกเฉยๆ... ไม่ได้มุ่งหวังในการทำลาย...
อยากรู้ผมเป็ฯใคร ดูลิ้งค์ ด้านล่างเอาเองแล้วกันครับ...

... http://www.youtube.com/watch?v=Sq9fP__cxNg

http://www.youtube.com/watch?v=oXS64InGSr0

โดย กระทรวงศึกษาธิการ....และ ได้รับรางวัล จาก สำนักงานการศึกษาแห่งชาติ ในเรื่อง การทำความดี...
แก้ไขล่าสุดโดย naioun เมื่อ 27 ก.พ. 2013, 09:57, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ounlovebike
ไพรัตน์tee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898489651
team: จักรยานเพื่อสุขภาพอำเภอโนนแดง นครราชสีมา
Bike: SASO ,TREK .JAMIS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไพรัตน์tee »

จุ้นจ้าน เขียน:"ค่าของคน วัดที่ผลของงาน"

คนที่ริเริ่มก็ดี คนที่มาสานต่อก็ดี เมื่อเข้ามาทำแล้วเมื่อเป็นประโยชน์มากกว่าโทษ สร้างสรร พัฒนากีฬาจังหวัดของตนให้มีชื่อเสียงยิ่งยิ่งขึ้น ตรงนี้ต้องยกเครดิตให้ครับ ส่วนรายได้จะมีผลกำไรหรือขาดทุนทางเราไม่ขอรับรู้ เพียงแค่ขอให้มีงานดีดีแบบนี้จัดให้เราได้ปั่น ได้พบปะเพื่อนฝูงได้เอากลับไปพูดคุยสนุกสนานกันที่บ้าน แค่นี้เราก็พอใจแล้วครับ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่หน่อย คุณชาญชัย บวงสรวง (พี่ทำได้ดีที่สุดแล้ว)

ด้วยความนับถือ

(จากน้องๆโอเลี้ยงทีม จังหวัดอุดรธานี ทุกคนครับ)

ขอขอบคุณสำหรับการดูแลเป็นอย่างดี ทั้งอาหารเครื่องดื่มและที่พักก่อนงานแข่ง เป็นประจำทุกปีครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
สนับสนุนครับ นักปั่นส่วนมากจะไม่สนใจว่าคนจัดจะบริหารรายได้ยังไง ขอแค่ได้แข่งและพบปะพูดคุยกับเพื่อนๆก็มีความสุขแล้ว พอใจในกฏกติกาของคนจัดหรือไม่ติดธุระพวกเราก็มากัน เป็นยังงี้จริงๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”