การแข่งขันจักรยานเสือหมอบ/เสือภูเขา ปั่นกระชับมิตรพิชิต ๔๑๘ ยะลา-ปัตตานี ครั้งที่ ๑ ประจำปี ๒๕๕๕ (๖๔ กม.) ๑๘ พฤศจิกายน

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kopcake
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6968-9589
team: 418 cycling
Bike: SCOTT ADDICT 10
ติดต่อ:

Re: การแข่งขันจักรยานเสือหมอบ/เสือภูเขา ปั่นกระชับมิตรพิชิต ๔๑๘ ยะลา-ปัตตานี ครั้งที่ ๑ ประจำปี ๒๕๕๕ (๖๔ กม.) ๑๘ พฤศจิกายน

โพสต์ โดย kopcake »

firdaun เขียน:
MTB_man เขียน:อยากทราบว่าเสือภูเขาใช้ล้อขนาด 26X2.0 ผิดกติกาไหม
ระเบียบการแข่งขัน

๐ ใช้กติกาให้ใช้กติกาของ UCI ๒๐๐๒ Mountain Bike “ UNION International”และข้อกำหนดเฉพาะกาลซึ่งออกโดยสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์

๐ เสือภูเขาใช้ขนาดวงล้อ ๒๖-๒๙ ขนาดหน้ายาง ๑.๕ ห้ามใช้แบบตะเกียบทัวร์ริ่งหรือตะเกียบเสือหมอบและห้ามใช้แอโรบาร์

๐ เสือหมอบใช้แฮนตรงหรือแฮนคว่ำได้ ห้ามใช้แอโร่บาร์

๐ การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
26X2.0 แข่งได้ครับ แต่หน้ายางห้ามน้อยกว่า 1.5 ครับ :D :D
allright501
สมาชิก
สมาชิก
team: Jumbo Yala/Hatyai, Sagai Yala
Bike: NICH LII

Re: การแข่งขันจักรยานเสือหมอบ/เสือภูเขา ปั่นกระชับมิตรพิชิต ๔๑๘ ยะลา-ปัตตานี ครั้งที่ ๑ ประจำปี ๒๕๕๕ (๖๔ กม.) ๑๘ พฤศจิกายน

โพสต์ โดย allright501 »

ขอบคุณท่าน muslimityala และ ท่าน supianw ด้วยครับสำหรับข้อมูล
muslimityala
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899776606
team: ทีมสันเขื่อนตลาดเก่ายะลา
Bike: ฺปัจจุบัน Ortre xr, S-Works new tarmac // อาดีต S-Works SL4,Canyon Aerord CF SLX, Cervelo S2, Bianchi Oltre ,Specialized,Cannondale RUSH,Bianchi MUTT,CerveloS1
ตำแหน่ง: 696 ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย muslimityala »

มีพี่สุดหล่อ จาก ตจว สอบถามว่า จุดเส้นชัยอยู่บนเขา เขาลูกนั้นสูงหรือป่าวเสือหมอบจะไหวมัย?

ขอตอบให้ พี่ๆ เพื่อนๆ ให้รู้ทั่วกันน่ะครับ ว่า เส้นชัยไม่ได้สูงขนาดนั้นน่ะครับ มันคือเส้นทางปกติ ขาไปก็ต้องเจอเขาลูกนี้เหมือนกันครับแต่ไม่ได้สูง ครับสบายใจได้
(แค่นี้ จิ๊ปๆ สำหรับ พี่เสือ ทั้งหลาย ขึ้นเขา 40 ยังไว เลยน่ะผมว่า แต่ผม ขอ 15 พอแหละ) :lol: :lol: :lol:
<< ส่งมาตามนี้>>
ร้านมุสลิมไอทียะลา ตรงหอนาฬิกาตลาดเก่า 696 ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
<< โอนมาตามนี้>>
มะสุกรี มามะ 266-425786-8 ธ.กรุงเทพ สาขายะลา
ร้านมุสลิมไอทียะลา 932-0-74659-1 ธ.กรุงไทย สาขายะลา
Line : muslimit
https://www.facebook.com/profile.php?id=100002917275905
supianw
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 093-6936513
team: TK BIKEs YALA
Bike: 1
ตำแหน่ง: จ.ยะลา

โพสต์ โดย supianw »

ยินดีต้อนรับสำหรับเสือกระบี่ ที่โทรหาผมอนุวรรตณ์/แบวา แจ้งจะเข้าสมัครวันที่ 17 พ.ย. 2555 แจ้งความประสงค์ว่า
อยู่ไกล สมัครล่าช้าตามที่กำหนด ก็ขอจัดเสื้อยืดให้ด้วย และจะเข้าพักอาคารพระเศวตฯ เย็นวันที่ 17 พ.ย.2555 นั้น
ทางผู้จัดยินดีจัดให้ตามประสงค์ และมีอาหารมื้อเย็นเลี้ยงด้วยครับ นอกจากสถานที่พักอาคาร
พระเศวตฯ แล้ว ยังมีที่พักที่มูลนิธิเจ้าแม่ลิ้มก่อเหนียว จัดบริการให้เข้าพักนอนเช่นกัน มีบริการอาหารมื้อเย็นด้วยครับ ขอบคุณ

แจ้งถึงเสือเกาะหนูเกาะแมว เงียบหายไปเลยนะครับ ที่ปักว่าจะเข้าแข่งขัน จะแจ้งรายชื่อนักกีฬาเพื่อมารับป้ายเบอร์เช้าวันแข่งขัน(18 พ.ย.2555) โดยสมัครชำระเงินที่หาดใหญ่เมาเทนไบค์ นั้น ผมอนุวรรตณ์/แบวา รออยู่ครับ...
paisarn9ayj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849994334
team: SONGKHLA TEAM(เกาะหนู เกาะแมว)
Bike: ROTWILD SARTO cervelo
ตำแหน่ง: อำเภอเมือง สงขลา 90000

โพสต์ โดย paisarn9ayj »

supianw เขียน:ยินดีต้อนรับสำหรับเสือกระบี่ ที่โทรหาผมอนุวรรตณ์/แบวา แจ้งจะเข้าสมัครวันที่ 17 พ.ย. 2555 แจ้งความประสงค์ว่า
อยู่ไกล สมัครล่าช้าตามที่กำหนด ก็ขอจัดเสื้อยืดให้ด้วย และจะเข้าพักอาคารพระเศวตฯ เย็นวันที่ 17 พ.ย.2555 นั้น
ทางผู้จัดยินดีจัดให้ตามประสงค์ และมีอาหารมื้อเย็นเลี้ยงด้วยครับ นอกจากสถานที่พักอาคาร
พระเศวตฯ แล้ว ยังมีที่พักที่มูลนิธิเจ้าแม่ลิ้มก่อเหนียว จัดบริการให้เข้าพักนอนเช่นกัน มีบริการอาหารมื้อเย็นด้วยครับ ขอบคุณ

แจ้งถึงเสือเกาะหนูเกาะแมว เงียบหายไปเลยนะครับ ที่ปักว่าจะเข้าแข่งขัน จะแจ้งรายชื่อนักกีฬาเพื่อมารับป้ายเบอร์เช้าวันแข่งขัน(18 พ.ย.2555) โดยสมัครชำระเงินที่หาดใหญ่เมาเทนไบค์ นั้น ผมอนุวรรตณ์/แบวา รออยู่ครับ...
สวัสดีครับรายงานตัวครับที่เงียบไปกำลังซ้อมหนัก :lol: ไม่ใช่ครับกำลังรวบรวมรายชื่ออยู่ครับ ไม่เกินวันอังคารน่าจะแจ้งรายชื่อได้ครับรอลุ้นพี่พีระอยู่ว่าไปด้วยมั๊ย :D
HS9AYJ
เยี่ยมชม SONGKHLA TEAM (เกาะหนู เกาะแมว) ขอบคุณครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมสันเขื่อนตลาดเก่ายะลา
Bike: ฺปัจจุบัน Ortre xr, S-Works new tarmac // อาดีต S-Works SL4,Canyon Aerord CF SLX, Cervelo S2, Bianchi Oltre ,Specialized,Cannondale RUSH,Bianchi MUTT,CerveloS1
ตำแหน่ง: 696 ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
ติดต่อ:

paisarn9ayj เขียน:
supianw เขียน:ยินดีต้อนรับสำหรับเสือกระบี่ ที่โทรหาผมอนุวรรตณ์/แบวา แจ้งจะเข้าสมัครวันที่ 17 พ.ย. 2555 แจ้งความประสงค์ว่า

สวัสดีครับรายงานตัวครับที่เงียบไปกำลังซ้อมหนัก :lol: ไม่ใช่ครับกำลังรวบรวมรายชื่ออยู่ครับ ไม่เกินวันอังคารน่าจะแจ้งรายชื่อได้ครับรอลุ้นพี่พีระอยู่ว่าไปด้วยมั๊ย :D

:lol: :lol: :lol: :lol: ซ้อมหนักหน่อย ก็ดีครับ พี่ จะได้ เกาะ มั่ง :P :P :P :P
ร้านมุสลิมไอทียะลา ตรงหอนาฬิกาตลาดเก่า 696 ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
มะสุกรี มามะ 266-425786-8 ธ.กรุงเทพ สาขายะลา
ร้านมุสลิมไอทียะลา 932-0-74659-1 ธ.กรุงไทย สาขายะลา
https://www.facebook.com/profile.php?id=100002917275905
ศิลป์เสรีฯ 59
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กระบี่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ศิลป์เสรีฯ 59 »

paisarn9ayj เขียน: สวัสดีครับรายงานตัวครับที่เงียบไปกำลังซ้อมหนัก :lol: ไม่ใช่ครับกำลังรวบรวมรายชื่ออยู่ครับ ไม่เกินวันอังคารน่าจะแจ้งรายชื่อได้ครับรอลุ้นพี่พีระอยู่ว่าไปด้วยมั๊ย :D
8-) 8-) 8-) สงสัยเลี้ยงจะลูกหนัก อิอิ แล้วเจอกันที่ถนนสาย 418 ถนนสายที่เหมาะกับจักรยานทางทางเรียบที่สุด ได้บรรยากาศ ได้อารมณ์ จริงๆนะ :P :P :P
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
sopona na songkhla
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-653-3985
team: ชีวิตสับสน
Bike: spe.

โพสต์ โดย sopona na songkhla »

ศิลป์เสรีฯ 59 เขียน:
paisarn9ayj เขียน: สวัสดีครับรายงานตัวครับที่เงียบไปกำลังซ้อมหนัก :lol: ไม่ใช่ครับกำลังรวบรวมรายชื่ออยู่ครับ ไม่เกินวันอังคารน่าจะแจ้งรายชื่อได้ครับรอลุ้นพี่พีระอยู่ว่าไปด้วยมั๊ย :D
8-) 8-) 8-) สงสัยเลี้ยงจะลูกหนัก อิอิ แล้วเจอกันที่ถนนสาย 418 ถนนสายที่เหมาะกับจักรยานทางทางเรียบที่สุด ได้บรรยากาศ ได้อารมณ์ จริงๆนะ :P :P :P
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
5 5 5 5 เนี๊ยแหล่ะ. . .เนิน หรรษา :lol: :lol: :lol:
vip95000
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0887814206
team: Live and Living Bikenet
Bike: Banchi Carbon
ตำแหน่ง: 525 ถ.ผังเมือง 4 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000

โพสต์ โดย vip95000 »

มากันมากๆ นะครับ ยะลาจัดแข่งทางเรียบเป็นครั้งแรก ได้ข่าวว่างานนี้แบวาจัดเต็ม ;)
เสือPEAยะลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817481846
team: P.E.A ยะลา
Bike: เสือหมอบ Cervelo

โพสต์ โดย เสือPEAยะลา »

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงคุณศิลป์เสรีฯ ในรูปที่มีช่องหว่างเขาเป็นสีแดง ปัจจุบันไม่มีแล้วครับ เพราะเขาตักหน้าดินไปขายหมดแล้ว ประเดี๋ยวมาจะตกใจหมดเลย :mrgreen:
ไปไม่กลับ/หลับไม่ตื่น/ฟิ้นไม่มี/หนีไม่พ้น
kopcake
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6968-9589
team: 418 cycling
Bike: SCOTT ADDICT 10
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kopcake »

เมื่อกี้เพิ่งไปสมัครมา ที่การกีฬา จ.ยะลา

มาสมัครกันเยอะนะครับ เจอกันเช้าวันอาทิตย์ครับ :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

kopcake เขียน:เมื่อกี้เพิ่งไปสมัครมา ที่การกีฬา จ.ยะลา

มาสมัครกันเยอะนะครับ เจอกันเช้าวันอาทิตย์ครับ :D :D

รับป้าย วันที่ 17 น่ะ ครับ อย่าลื่ม ๆ ๆ :lol: :lol: :lol:
วันอาทิตย์ ที่18 มาลงสนามน่ะครับ อิอิอิ

แบวา ฝากถึง พี่ๆ น้องๆ เสือ ทุกท่านด้วยครับ
ศิลป์เสรีฯ 59
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กระบี่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ศิลป์เสรีฯ 59 »

เสือPEAยะลา เขียน:ถึงคุณศิลป์เสรีฯ ในรูปที่มีช่องหว่างเขาเป็นสีแดง ปัจจุบันไม่มีแล้วครับ เพราะเขาตักหน้าดินไปขายหมดแล้ว ประเดี๋ยวมาจะตกใจหมดเลย :mrgreen:
8-) 8-) 8-) ขอบคุณครับเสือPEAยะลา สำหรับข้อมูล ผมนั่งแลรูปบรรยากาศเส้นทาง พลางๆก่อนกลัวว่าวันแข่งไม่ได้แลไหร เห็นแต่ล้อกับหนนหล่าวครับ :lol: :lol: :lol:
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
paisarn9ayj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849994334
team: SONGKHLA TEAM(เกาะหนู เกาะแมว)
Bike: ROTWILD SARTO cervelo
ตำแหน่ง: อำเภอเมือง สงขลา 90000

โพสต์ โดย paisarn9ayj »

เสือPEAยะลา เขียน:ถึงคุณศิลป์เสรีฯ ในรูปที่มีช่องหว่างเขาเป็นสีแดง ปัจจุบันไม่มีแล้วครับ เพราะเขาตักหน้าดินไปขายหมดแล้ว ประเดี๋ยวมาจะตกใจหมดเลย :mrgreen:
8-) 8-) 8-) ขอบคุณครับเสือPEAยะลา สำหรับข้อมูล ผมนั่งแลรูปบรรยากาศเส้นทาง พลางๆก่อนกลัวว่าวันแข่งไม่ได้แลไหร เห็นแต่ล้อกับหนนหล่าวครับ :lol: :lol: :lol:
:mrgreen: ก็ท่านอย่าปั่นเร็วแรงตะ...ดูวิวทิวทัศน์มั่งนิ :D
HS9AYJ
เยี่ยมชม SONGKHLA TEAM (เกาะหนู เกาะแมว) ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”