วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2556 ชมรมจักรยานตาคลีขอเชิญร่วมงานปั่นวัดใจ "ปั่นเสือเที่ยวเมืองพระสังข์" อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pkminibike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819851423
team: Viper
Bike: Canondale

Re: วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2556 ชมรมจักรยานตาคลีขอเชิญร่วมงานปั่นวัดใจ "ปั่นเสือเที่ยวเมืองพระสังข์" อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์

โพสต์ โดย pkminibike »

ทีมงาน และ ทีมservice ทำให้อุ่นใจเป็นอย่างมากขณะปั่นตลอดเส้นทางครับ ทำได้เยี่ยม

พี่ๆที่ช่วยบอกทางและกันรถทางแยกต่าง ก็มีตลอดทางเลย ส่วนน้องๆทีมนักเรียนจากโรงเรียน ต.ป. ก็แข็งขันทั้งให้น้ำทั้งจุดเส้นชัยและกองอำนวยการ

น้องๆเด็กบ้านเรายืนpointเท้ากันอย่างกะนางแบบมืออาชีพเลย (ไม่ธรรมดาจริงๆ)

รูปภาพ

เข้าเส้นชัยมีน้องสองคนนี้เรียกจอดแล้วบอกว่าพี่สองคนเข้าในเวลาที่กำหนดเป็นคนสุดท้ายครับผมจะขีดป้ายหมายเลขให้ครับพี่เอาไปรับถ้วย :lol: งงมากเพราะไม่คิดว่าจะได้ เลยขอถ่ายรูปน้องไว้หน่อย

รูปภาพ
tt62
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800628062
team: ปั่น 25 อยู่ทีมไหนก็ได้ // ได้ข่าวว่าทีมเต่ามาซื้อตัว
Bike: CAAD10 wsd3 , Eddy Merckx efx 1.0 , GEOX , Turtle Bike

Re: วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2556 ชมรมจักรยานตาคลีขอเชิญร่วมงานปั่นวัดใจ "ปั่นเสือเที่ยวเมืองพระสังข์" อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์

โพสต์ โดย tt62 »

เสืออ่อนซ้อม เขียน:ขนานจัดเป็นปีแรกน๊ะหนี้ยังเยี่ยมขนานนี้ทั้งเสื้อทั้งถ้วยสวยมากครับใครได้ไปก็ภูมิใจยิ่งถ้วยอันดับแล้วผมได้มา1ใบสวยมากๆสหนามแข่งใหญ่ๆบางสหนามยังอาย ยากให้งานนี้เป็นตัวอย่างงานปั่นวัดใจที่ไม่เอาเปรียบผู้ปริโภคจัดด้วยใจจริงๆเยี่ยมมากๆขอบคุณครับ :D
+ 1
ด้วยค่ะ พี่

ถ้วยก็สวย เสื้อก็ดี เส้นทางปั่นดีมีการดูแลดี จุดให้น้ำมีเยอะมากๆ
อาหารการกินก็เยอะ

ชอบคำว่า "งานปั่นวัดใจที่ไม่เอาเปรียบผู้บริโภค" มากค่ะ
ฉันอยากจะบอกเธอว่า โชคดีเพียงใดที่เราได้พบกัน โชคดีเพียงใดที่เราได้รู้จักกัน.....
pkminibike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819851423
team: Viper
Bike: Canondale

โพสต์ โดย pkminibike »

ขอแนะแบบสร้างสรรหน่อยครับ

รูปภาพ

นักปั่นโยนขวดน้ำทิ้งหลังจุดให้น้ำ ทิ้งกันเป็นแนวยาว(รูปนี้ถ่ายแค่จุดเดียว) เห็นแล้วไม่สบายใจครับ แม้ผู้จัดก็ได้เตรียมรถตามเก็บไว้ล่วงหน้าแล้ว แต่ผมเรียนท่านประธานผู้จัดแล้วให้มีจุดทิ้งขวดซัก 300-500 ม หลังจุดให้น้ำและอาจมีป้ายเขียนบอกไว้หน่อย ถ้าจะทิ้งจะได้มาโยนทิ้งเป็นจุดเดียวและตามเก็บทิ้งง่ายหน่อย :P ส่วนท่านทีเก็บขวดเปล่าติดตัวไปทิ้ง ณ จุดจอดพัก ผมขอชื่นชมเป็นอย่างยิ่ง ทั้งนี้ก็ต้องขอความร่วมมือกับนักปั่นด้วยไม่ว่างานไหนๆก็คิดว่าจะเป็นประโยชน์ครับ

ส่วนจุดให้น้ำน้องๆนักเรียนช่วยเปิดฝาขวดอำนวยความสะดวกให้ผมแต่ไม่ทราบว่าฝาขวดสีฟ้าๆน้องนักเรียนเก็บกลับมาทิ้งรวมกันด้วยหรือเปล่า (ขอคุณมากนะครับน้องนักเรียน/ทีมserviceจิตอาสา)

ป.ล. ขนมที่เอาไปฝากจาก ร้าน พรสวรรค์ ค้าผ้า ตลาดศรีเทพครับ ผู้ประกาศเห็นเป็นคุ๊กกี้ใส้กล้วยตาก เลยช่วยโฆษณาว่า "พรรสวรรค์ เบเกอร์รี่" (ไม่ว่ากันครับเล่าให้ฟังขำๆ) ขอบพระคุณครับ :D :D :lol:
tamee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: MERIDA crossway สำหรับทัวร์ริ่ง , Bianchi สำหรับทางเรียบ , mini java สำหรับชิลๆจ่ายกับข้าว

โพสต์ โดย tamee »

tt62 เขียน:
เสืออ่อนซ้อม เขียน:ขนานจัดเป็นปีแรกน๊ะหนี้ยังเยี่ยมขนานนี้ทั้งเสื้อทั้งถ้วยสวยมากครับใครได้ไปก็ภูมิใจยิ่งถ้วยอันดับแล้วผมได้มา1ใบสวยมากๆสหนามแข่งใหญ่ๆบางสหนามยังอาย ยากให้งานนี้เป็นตัวอย่างงานปั่นวัดใจที่ไม่เอาเปรียบผู้ปริโภคจัดด้วยใจจริงๆเยี่ยมมากๆขอบคุณครับ :D
+ 1
ด้วยค่ะ พี่

ถ้วยก็สวย เสื้อก็ดี เส้นทางปั่นดีมีการดูแลดี จุดให้น้ำมีเยอะมากๆ

ชอบคำว่า "งานปั่นวัดใจที่ไม่เอาเปรียบผู้บริโภค" มากค่ะ
+1 ไปอีกเสื้อและถ้วยที่ได้รับมาเมื่อวาน ถือเป็นของขวัญวันเกิดในวันนี้ที่ดีทีเดียวครับ
แม้ว่าช้า แต่ถึงชัวร์

ผมคบเพื่อนในโลกแห่งความจริง...
ไม่ใช่คลื้นเคลงในโลกออนไลน์ แต่เดียวดายในชีวิตจริง
(ไม่แกล้งทำเก่ง ไม่แกล้งทำดี แค่บนคีย์บอรด์ เค้าเรียก ตอแหล ...ผมไม่นิยม...)
jackytommy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jackytommy »

ของ80กม. ใครจำเวลาตอนStartบ้างครับว่ามัน8โมงกี่นาที พอดีผมไม่ได้จับเวลาเลยรู้แต่เข้าเส้นทันถ้วยวัดใจเลยอยากรู้ว่าตัวเองใช้เวลาไปกี่นาทีรู้แต่เวลาตอนถึงครับเพราะดูนาฬิกาคนอื่น พอดีไมล์ติดรถมันจะเสียครับกดทริปแล้วมันไม่ทำงาน
love my
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย love my »

รูปภาพ
เห็นภาพนี้แล้วน่าชื่นใจและน่าชื่นชมที่สุดค่ะ
เมื่อวานตอนปั่นเส้นทางแทรก หมูบินก็ยางรั่วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่น่าชื่นใจเหมือนในภาพเลย
ยางรั่วที่ล้อหลังผ่านไปประมาณ15นาที เปลี่ยนเองก็ไม่เป็นทำงัยหล่ะ ก็จอดข้างทางป่า
มีพี่ๆมาดแมนๆปั่นผ่านไปก็เยอะม๊าก ขอบอกเยอะม๊ากจริงๆ แต่ละคนก็ตะโกนถามว่า
น้องเป็นอะไรครับ ยางรั่วเหรอ เราก็ตอบไปว่า ค่ะยางรั่ว แล้วพี่ๆทั้งหลายก็ปั่นผ่านไปแต่โดยดี
อ้าว แล้วจะถามทำไมนี่ ผ่านไปสัก20นาที มีพี่ผู้ชาย2คนปั่นผ่านมาแล้วก็เลยไป สักพัก
พี่ผู้ชายสองคนก็ปั่นกลับมาใหม่แล้วบอกว่า น้องพี่ช่วยดีกว่า (เพราะเค้าเห็นเรากำลังสาละวนกับการแงะยางนอกของข้อหลัง)
ทีนี้ค่อยชื่นใจขึ้นมาหน่อย เพราะอย่างน้อยๆก็คงปั่นไปถึงเส้นชัยหล่ะ (เพราะทีแรกอยู่กลุ่มแรกๆเลย กะว่าจะเอาถ้วยอันดับ)
แต่พอมายางรั่วก็ทำใจ เพราะพี่ๆผู้หญิงปั่นแซงไปเยอะมากแล้ว แต่ก็ยังไม่ทิ้งความหวังของตัวเอง
ผ่านไป5นาที พี่ผู้ชายใจดีก็เปลี่ยนยางให้เรียบร้อย ต้องขอบคุณพี่ทั้งสองท่านมาก เสียดายไม่ได้เก็บรูปไว้
มัวแต่ งง กับยางรั่ว :lol: :lol: :lol:
หากไม่ได้พี่ทั้งสองท่านคงแย่ เพราะเราเปลี่ยนไม่เป็น รถเซอร์วิสที่เป็นมอเตอร์ไซด์ก็ขับผ่านไปแบบหน้าตาเฉย
ตั้งสองคันไม่คิดจะช่วยเล้ยยยยยย :evil: :evil:
เห็นทีต้องไปนั่งหัดปะเปลี่ยนยางให้เก่งสะแล้วค่ะ เจองานนี้เข้าไปเข็ดจริงๆ ต้องเปลี่ยนเองให้ได้คอยดูสิ :lol: :lol:
..แต่สุดท้ายด้วยความมานะของเรา แม้จะเข้าเส้นชัยเป็นอันดับที่10 (แบบหืดขึ้นคอ) ก็ยังดีใจที่ได้ถ้วยอับดับกลับบ้าน
.........ปีหน้าฟ้าใหม่ หากยางรั่วอีก หมูบินจะเปลี่ยนยางเองแล้วค่ะ... :lol: :lol:

ภาพโดยรวมจัดได้สนุกมากค่ะ แม้จะขาดตกบกพร่องไปบ้างแต่ก็ถือว่าดีค่ะ ครั้งแรกก็แบบนี้หล่ะ
ครั้งต่อไป ไปร่วมอีกแน่นอนค่ะ เจ้าภาพอัทธยาศัยดีมาก ขอชื่นชมค่ะ :mrgreen:
manapim
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0616867100
team: mtb ตาคลี
Bike: bianchi,klein,caad10

โพสต์ โดย manapim »

tamee เขียน:
tt62 เขียน:
+ 1
ด้วยค่ะ พี่

+1 ไปอีกเสื้อและถ้วยที่ได้รับมาเมื่อวาน ถือเป็นของขวัญวันเกิดในวันนี้ที่ดีทีเดียวครับ
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
ขอขอบคุณtamee และพี่ๆน้องๆนักปั่นทุกท่านที่ให้ความสนใจเข้าร่วมงานปั่นครั้งนี้
พวกเราคณะผู้จัด ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ไม่เคยคาดหวังเลยว่างานปั่นเล็กๆแบบนี้ จะมีพี่น้องนักปั่นให้ความสนใจเป็นจำนวนมาก ยังคุยกันว่าจะมากันถึง300-400คนรึป่าว
แต่นี่มันเกินความคาดหมายไปมาก และด้วยข้อจำกัดต่างๆนาๆ อีกทั้งเป็นครั้งแรกในการจัด ทีมงานก็เป็นนักปั่นในชมรมซึ่งยังขาดประสบการณ์
จึงทำให้เกิดปัญหาต่างๆนาๆ ทางผู้จัดก็เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นและพร้อมจะฟังทุกคำติชมทั้งหมด และยินดีจะแก้ไขถ้าได้มีโอกาสในครั้งต่อไป
อ.ตาคลี ไม่เคยจัดงานแข่งจักรยานมาก่อนมีแต่การแข่งวิ่ง วันงานวันนั้นแสดงให้เห็นถึงการรวมพลังพี่น้องนักปั่น และสร้างกระแสการปั่นจักรยานไปทั่วเมืองตาคลี
เป็นภาพที่น่าประทับใจ จริงๆ พวกเราต้องขอขอบคุณพี่น้องนักปั่นอีกครั้งและหวังว่าจะได้มีโอกาสไปร่วมงานปั่นของพี่ๆน้องๆบ้าง ขอบคุณครับ
[/size][/color][/color][/color][/color]
Mana Perasug http://www.facebook.com/profile.php?id= ... 08&sk=wall

ชมรมจักรยานเสือภูเขาตาคลี http://www.facebook.com/profile.php?id= ... 2179674234
dangpichit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970703952
team: chalawan team
Bike: cannondale

โพสต์ โดย dangpichit »

:P :roll: :roll: การจัดงานใหญ่ที่มีคนมาร่วมงานจำนวนมาก ๆ ย่อมมีปัญหาบ้าง แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีมาก มีข้อเสนอแนะเพียงเล็กน้อยเกี่ยวกับทีมแพทย์พยาบาล หรือผู้ที่มีส่วนช่วยเหลือผู้บาดเจ็บหรืดเกิดอาการตะคิว การช่วยเหลือยังไม่ดีพอ ผมมีอาการตะคิวที่ขาแต่ทีมช่วยเหลือไม่เป็นและไม่มีอุปกรณ์เลย โดยเฉพาะยาที่ลดอาการตะคิว การติดต่อสื่อสารล่าช้า ผมเกือบแย่เหมือนกัน ได้น้ำมันมวยจากเพื่อนร่วมปั่นทำให้กล้ามเนื้อคลายตัว และก็สามารถปั่นเข้าเส้นชัยได้ ในเวลา 2.44 ชม. :lol: :lol: :lol:
เสือแดน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0961969315
team: Takhli Cycling Club
Bike: Trek 1.2 2013

โพสต์ โดย เสือแดน »

ปั่นเสือเมืองพระสังข์ต่อครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อภิบาล อาศิรวาท
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0893005220
team: วทต.สงขลา
Bike: เสือหมอบ , เสือภูเขา

โพสต์ โดย อภิบาล อาศิรวาท »

การจัดงานดี (จัดครั้งแรก) การสมัครต้องถือการโอนเงินเป็นหลัก จะต้องโอนเงินภายในเวลาที่กำหนด
-พร้อมแจ้ง ชื่อนามสกุล,ประเภทการแข่งขัน,อายุ,ทีม, ขนาดเสื้อ,หลักฐานการโอน.......

เจ้าหน้าที่จะแจ้งผู้ได้รับสิทธิหน้าเวป ชื่อนามสกุล,ประเภทการแข่งขัน,หมายเลข,ทีม,ขนาดเสื้อ........
ฉะนั้นเมื่อรู้จำนวนคนก็สามารถบริหารจัดการได้ล่วงหน้า
-คนสมัครหน้างานได้แต่จะเป็นผู้เข้าร่วมงานบุญเจ้าแม่ทับทิม ตามศัทธา จะได้ป้าย (งานบุญเจ้าแม่)ติดรถจักรยาน
อภิบาล อาศิรวาท
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0893005220
team: วทต.สงขลา
Bike: เสือหมอบ , เสือภูเขา

โพสต์ โดย อภิบาล อาศิรวาท »

ผมโชคดีที่ยางแตกสองครั้ง และสามารถเข้าเส้นชัยได้ตามกำหนดเวลาประสพความสำเร็จมีความสุข

ได้พบคนดีมีน้ำใจ - ครั้งแรกเจ้าหน้าที่บริการช่วยเหลือในการปะยางพร้อมสูบลม
- ครั้งสองพบสองคนที่เข้าเส้นชัยคนสุท้ายอนุเคราะห์ให้ยางในฟรี
โดยยอมสละเวลาที่อาจจะไม่รับถ้วย ขอบคุณด้วยใจ
- ขอขอบคุณ อาสาทุกท่านและเจ้าที่อำนวยความสะดวกเส้นทางดีมากๆ.....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”