.. รายการแข่งขันจักรยานถ้วยพระราชทาน Hua Hin Cycling Classic 2012 1-2 ธันวาคม 2555 ..

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
BacChusS
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nerone

Re: .. รายการแข่งขันจักรยานถ้วยพระราชทาน Hua Hin Cycling Classic 2012 1-2 ธันวาคม 2555 ..

โพสต์ โดย BacChusS »

คนภูเขา เขียน: สนามนี้สนุกมากครับ เส้นชัยท้าทาย เจ้าหน้าที่เยอะดี ผมลงรุ่นใจเกินร้อย ออกสตาร์ท ยิงหนีออกมามีเพื่อนนักปั่นตามมาประมาณ 15 คัน สักพักผ่านครึ่งทางเหลือ 8 คัน ขี่กันแบบออมชอม เตรียมร่างกายไว้สู้กันบนเขา คิดในใจโอกาสเข้าอันดับ1-5 น่าจะมีสูงขออย่าเกิดเอ็กซิเดนต์ ขึ้นเขาไป นักปั่นทีมโปร์ไบค์นำคนแรก ผมตามห่างอยู่ 1 ช่วงรถ พี่จากสุราษฎร์ 2 คน ตามมาด้านหลัง ไม่ห่างนัก เห็นป้ายเส้นชัยอีก 100 m. ผมคิดในใจโอกาสดีมาถึงแล้วขอขึ้นแท่นครั้งแรกกับเขาบ้างเถอะ ออกเลนขวาใส่พลังเต็มที่ๆ เหลืออยู่ 10% สุดท้าย ก้มหน้าดึงแฮนด์สุดตัว เร่งไปได้ 5 วินาทีเท่านั้นเจอรถพยาบาลออกโค้งก่อนเข้าเส้นชัยสวนลงมาทางเลนที่ผมอยู่พอดี ทราบภายหลังว่ามีล้มที่ตีนเขาจึงลงมา เจอรถสวนลงมาจวนตัวตกใจจึงหักเข้าเลนซ้าย ตำแหน่งหัวรถผมซ้ายขวางถนนเกินไปซะแล้ว มุมจะหักกลับเลื้อยต่อน้อยเกินไป ถ้าฝืนแล้วไม่รอดต้องกลิ้งลงเขาป็นลูกขนุนแน่ๆ จึงต้องโดดลงรถ เข็นเข้าเส้นเป็นคนที่ 6 เสียดายมากครั้งนี้มีโอกาสใกล้เคียงถ้วยที่สุดแล้วสำหรับผม นั่งครุ่นคิดอยู่จนเดี๋ยวนี้ หวังว่าสักวันคงจะเป็นโอกาสของเราบ้างงง :| :| :|
พี่เสื้อฟ้านี่เอง(ขออภัยไม่ได้ถามชื่อและทีม) ที่นั่งกินข้าวละคุยกับผม ปีหน้าเอาใหม่นะพี่ ไว้เจอกันครับ
ผมเบียร์ Cool70 นะครับ
http://www.facebook.com/bobocycling
BoBo Cycling รองเท้าจักรยานมือสอง
คนภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868885825
team: SuperHighway 1971 , สรรหา...
Bike: เสือหมอบ สับถังเก่าๆ
ตำแหน่ง: 544/214 ซ.วัดไผ่เงิน ถ.จันทน์ แขวงบางโคล่ เขตบางคอแหลม กทม. 10120
ติดต่อ:

Re: .. รายการแข่งขันจักรยานถ้วยพระราชทาน Hua Hin Cycling Classic 2012 1-2 ธันวาคม 2555 ..

โพสต์ โดย คนภูเขา »

ครับไว้ได้พบกันครับ คุณเบียร์ Cool70 ผมชื่อโจ ครับ ทีมสรรหา... กทม.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน...ขอคารวะทุกท่านที่ข้าน้อยเคยโทรไปปรึกษา
babysh0ckz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876721074
team: 1 Sby / MUIC
Bike: Cervelo S3 - R3 - P3 / Mavic cosmic SLR - Enve smart 6.7 - Mavic Ksyrium 125 / Ultegra di2 - Red22
ติดต่อ:

โพสต์ โดย babysh0ckz »

เล็ก บางน้อย เขียน:
babysh0ckz เขียน:เส้นทางโห๊ดโหดสำหรับผม :shock: :shock: ขนาดลงแค่ใจเกินร้อย

ขอติงนิดนึงนะคับ เพื่อนผมลง r1 130กิโล ได้น้ำจากสต๊าฟแค่1-2ขวดจากทั้งหมด และสต๊าฟที่จุดกลับรถคิดว่ามาถึงกันหมดแล้วและกำลังจะกลับทั้งๆที่เพื่อนผมยังไม่ถึงเลย
ดีที่แม่ของเพื่อนผมรออยู่ที่นั่นเลยแจ้งว่ามีคนยังมาไม่ถึง และเพื่อนผมได้เกิดอุบัติเหตุตกหลุมและล้มเลือดออก แต่คนที่ดูแลคือชาวบ้านแถวๆนั้นขี่มอไซค์คู่กันไป สต๊าฟหายคับ นี่ถ้าไม่มีรถเซอวิสตัวเองไปคอยให้น้ำสงสัยจะแย่แน่ๆ

นอกเหนือจากเรื่องข้างบนก็ออกมาดีคับ
จากทีม ม.มหิดลนะคับ
จากที่ได้อ่านแล้วน่าจะเป็นนักปั่นท่านสุดท้าย เพราะผมจะคอยตามดูแลให้จนกว่าจะจบการแข่งขันเพราะว่าอาจจะมีตกหล่นเรื่องการให้น้ำ ตรงนี้ผมต้องขอโทษอย่างแรง เรามีจุดสแปรการให้น้ำจุดเดียวตรงจุดกลับตัว(๗๐ กม. ใจเกินร้อย) และรถให้น้ำที่เป็นมอไซค์ก็ให้แค่กลุ่มละคันต้องไม่เพียงพอสำหรับนักปั่นท่านท้ายๆ แน่นอนผมต้องคอยขึ้นลง แถวจุดกลับ ศาลตา-ยาย กับ จุดให้น้ำ ใจเกินร้อย กะว่า ๔ ท่านทีผมคุมอยู่สุดท้ายแล้วนะ เผอิญเจอรถตู้ของทีมมหิดล บอกว่ายังอยู่อีกหนึ่งคัน ผมเลยต้องหันกลับไปดูแลต่อ ณ เวลานั้น รถน้ำที่จอดอยู่ กลับไปแล้ว ผมเห็นว่ามีรถทีมคอยดูแลอยู่แล้วเลยไม่ต้องคุมให้ เพราะว่าถ้ามีการแข่งขันเกิดไม่ว่าสนามใดตามกติกาของ สมาคมจักรยานฯ แล้ว ท่านที่อยู่รั้งท้ายๆ เวลาท่านถูกตัดแล้ว ท่านไม่จำเป็นต้องขี่ต่อสามารถขึ้นรถที่ไล่ตามเก็บตก(ที่คอยเก็บป้ายเส้นทางด้วย)เก็บขึ้นรถแน่นอน แต่ท่านสามารถขี่ต่อได้เพราะยังปั่นได้สบายอยู่(ผมยังคิดว่า น่าจะเป็นคุณแม่ผู้ปั่นแน่ๆ ที่บอกกับผมว่ายังมีอีกคันหนึ่ง ความจริงตรงนี้ท่านมีน้ำในรถอยู่แล้วน่าจะให้กับนักกีฬาได้เลย เวลาเข้าเส้นชัยไม่มีผลแพ้ ชนะ หรือผิดกติกาครับ เพราะอยู่ท้ายกลุ่ม)น้ำที่มอไซค์ผมก็มีถ้าผมรู้ว่าคุณแม่ไม่มีน้ำให้ผมขี่มอไซค์ตามให้ไปแล้ว (ณ เวลานั้นผมก็เริ่มมึนแล้วข้าวเช้าก็ยังไม่ได้กิน)ดีแต่ส่งข้าวให้คนอื่นกินแต่ลืมตัวเอง สมน้ำหน้า เป็นอันว่าครั้งต่อไปไม่ว่างานไหนๆ ถ้าผมดูแลเรื่องนี้อยู่ผมจะขอวางแผนให้รัดกุมกว่านี้ งานนี้ผมทำได้แค่นี้แหละครับ โทรพูดคุยขอคำแนะนำ ศึกษาขี่จักยานกันได้ที่ผม ๐๘๒-๒๙๒๒๒๖๖ (ตี๋ ฮาโร่)
ใช่แล้วคับพี่ตี๋ฮาโร่ นั่นคือแม่ของนักปั่นเอง นักปั่นคงอยากจะชนะใจตัวเองโดยไม่มีการขึ้นรถใดๆหน่ะคับ
เรื่องเหตุผลที่พี่ให้มาเป็นเหตุผลที่เข้าใจได้คับ ไม่มีติดใจอะไรทั้งนั้นหลังจากนี้
อย่างไรก็ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ทำงานกันหนักและเหนื่อยด้วยนะคับ
jojoshi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896674846
team: chaiya bike
Bike: sl3

โพสต์ โดย jojoshi »

คนภูเขา เขียน: ครับไว้ได้พบกันครับ คุณเบียร์ Cool70 ผมชื่อโจ ครับ ทีมสรรหา... กทม.
สวัสดีครับ ผมคนที่เข้าคนแรกรุ่นใจเกินร้อยครับ ชื่อ โจ เหมือนกันครับ :D
BacChusS
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nerone

โพสต์ โดย BacChusS »

jojoshi เขียน:
คนภูเขา เขียน: ครับไว้ได้พบกันครับ คุณเบียร์ Cool70 ผมชื่อโจ ครับ ทีมสรรหา... กทม.
สวัสดีครับ ผมคนที่เข้าคนแรกรุ่นใจเกินร้อยครับ ชื่อ โจ เหมือนกันครับ :D
ยินดีด้วยครับคุณโจคุณสุดยอดมาก ไม่ทราบว่าจากทีมอะไรครับ
http://www.facebook.com/bobocycling
BoBo Cycling รองเท้าจักรยานมือสอง
jojoshi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896674846
team: chaiya bike
Bike: sl3

โพสต์ โดย jojoshi »

BacChusS เขียน:
ยินดีด้วยครับคุณโจคุณสุดยอดมาก ไม่ทราบว่าจากทีมอะไรครับ
ผมอยู่ไชยาครับ แต่วันนั้นขออยู่ทีมชมรมจักรยานบ้านตาขุนครับ สุราษฎร์ธานีเหมือนกัน ก็เพื่อนๆกันทั้งนั้นครับ :D
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (โดดเดี่ยว)
Bike: mosso

โพสต์ โดย เชษฐ์ »

BacChusS เขียน:
jojoshi เขียน:พบกันครับ คุณเบียร์ Cool70

ผมอยู่ไชยาครับ แต่วันนั้นขออยู่ทีมชมรมจักรยานบ้านตาขุนครับ สุราษฎร์ธานีเหมือนกัน ก็เพื่อนๆกันทั้งนั้นครับ :D
ย้ายทีมซะงั้น
ศีลธรรมไม่กลับมา โลกาจะวินาศ
เมื่อเขามา ฉันจะไป............
I AM WALK ALONE
เขาควง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826831737
team: KHAOKHUANGBIKE <KKB>
Bike: TREK 3 9 0 0 TREK 6000 2012 ฟ้าดำ
ตำแหน่ง: 119/161ม.9ต.ทับใต้ อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์

โพสต์ โดย เขาควง »

เมื่อวานผมก็แข่งลงC2 ครับ ไปได้แค่500เมตร ไปเหยียบหินก้อนใหญ่(เท่าหัว)ที่ขวางทางอยู่ กลางลู่ เลยโค้งมาครับ ล้อหน้าผมหลบ แต่ล้อหลังไม่พ้น เหยียบไปรถสะบัด ลงฟาดพื้น ล้อติดเฟรมไปต่อไม่ได้ ผมต้องแบกกลับเป็นระยะทาง500เมตร ไม่มีใครคิดจะช่วยผมแม้แต่ทีมงาน ก็ตาม ผมก็ไม่โกรธอะไรหรอกครับ ผมเห็นงานอื่นไม่ว่าจะล้ม หรืออะไรก็ตามวิ่งเข้าไปหาด้วยความเต็มใจ ไปอุ้มมา กันเส้นทางให้ ผมเห็นแล้วผมดีใจมากครับ อยากให้เป็นแบบนี้ ทุกงานเลยครับ
ฝึกซ้อมดี ปั่นดีดี ไม่มีแพ้
ฝีเท้าแย่ ปั่นดีดี ดีขึ้นได้
ฝีเท้าดี ปั่นดีดี เราดีใจ
ฝึกเต็มที่ ปั่นดีดี มีชัยเอย

ทุกทุกสิ่งมีทั้งกล้ามีทั้งกลัว
อย่าก้มหัวยอมแพ้ต่ออุปสรรค
แม้บางครั้งจะผ่านไปไม่ยากนัก
ต้องตระหนักมีสติติดตัวไป
คำว่า"แพ้"สาเหตุอยู่ที่ตัวเรา
ไม่ใช่เขาคนอื่นคนไหนๆ
ความมุ่งมั่นกำลังกายกำลังใจ
ขาดไม่ได้เพราะว่ามันนั้นสำคัญ
ความผิดหวังสอนให้คนนั้นเข้มแข็ง
ความยากเย็นสอนให้คนแก้ปัญหา
อุปสรรคสอนให้คนใข้ปัญญา
ทุกปัญหาแก้ได้ที่ตัวเรา
babysh0ckz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876721074
team: 1 Sby / MUIC
Bike: Cervelo S3 - R3 - P3 / Mavic cosmic SLR - Enve smart 6.7 - Mavic Ksyrium 125 / Ultegra di2 - Red22
ติดต่อ:

โพสต์ โดย babysh0ckz »

อ่าน่าเห็นใจคับ ไม่เป็นไรเน้อะผ่านไปแล้ว ครั้งหน้ามาใหม่คับครั้งนี้ผมก็ได้มิตรภาพดีๆเยอะ
แม้ผมจะลงไปนั่งๆนอนๆข้างทางเพราะตะคริว คนที่ขี่ผ่านมาถามตลอดทางเลยคับ รวมถึงตอนขึ้นเขาสุดท้ายตะคริวกำลังจะขึ้นพอดี ขวางถนนอย่ ทีมงานก็มาดูแลคับ
เล็ก บางน้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-292-2266
team: ตี๋ ฮาโร่
Bike: วิลเลอร์

โพสต์ โดย เล็ก บางน้อย »

babysh0ckz เขียน:อ่าน่าเห็นใจคับ ไม่เป็นไรเน้อะผ่านไปแล้ว ครั้งหน้ามาใหม่คับครั้งนี้ผมก็ได้มิตรภาพดีๆเยอะ
แม้ผมจะลงไปนั่งๆนอนๆข้างทางเพราะตะคริว คนที่ขี่ผ่านมาถามตลอดทางเลยคับ รวมถึงตอนขึ้นเขาสุดท้ายตะคริวกำลังจะขึ้นพอดี ขวางถนนอย่ ทีมงานก็มาดูแลคับ
ครับ บางสิ่งบางอย่างถ้าเราช่วยเหลือตัวเองได้ก็ทำไปก่อน เพราะวันนั้มมีหลายจุดที่ต้องคอยช่วยเหลือ ผมต้องเอารถออกช่วยที่ละคัน
ที่ละคัน สิ่งที่ดีที่สุดที่ต้องการให้ช่วยท่านต้องเดินมาที่จุดกรรมการยืนให้ได้แล้วให้กรรมการวิทยุขอรถมารับ เพราะบางจุด รถยนต์วิ่งเข้าไม่ได้ บางจุดอ้อมเขาใช้เวลานาน(รถยนต์สแปรไว้คันเดียวครับ) ผมก็เต็มที่ของผมแหละ ถ้ามีบางสิ่งบางอย่างขาดตกบกพร่องไปในวันแข่งทั้ง ๒ วัน ก็ต้องขอกันแหละครับ จะเน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นหลัก ไม่ล้มหายตายจากเป็นใช้ได้ บาดเจ็บ รถพัง ยังพอหาเงินชดใช้ได้ แต่ถ้าเป็นขนาดหนักเลย พิการหรือเสียชีวิต คงไม่ไหวแน่ ต้องขอขอบคุณนักแข่งทุกๆ ท่านนะครับที่ท้วงติงมาทำให้ เราผู้เป็นผู้ดูแลนักปั่น และนักแข่งทั้งหลายมีข้อมูลเพิ่มมากขึ้นเพื่ออุดรอยรั่วเหล่านี้ในครั้งต่อๆ ไป (ตี๋ ฮาโร่)
TMM31
สมาชิก
สมาชิก
team: หลังสวน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TMM31 »

ขอความช่วยเหลือ !! ของหายครับ

กระผมนายสรุพล สุวัฒนานุกร หรือตู่ จากทีมชมรมจักรยานหลังสวน จ.ชุมพร

เหรียญหลวงพ่อเทศน์ ธัมมจร วัดวิชิตดิตถาราม อ.ท่าชนะ จ.สุราษฎร์ธานี
หายที่สนามแข่ง Mountain Bike สนามยิงปืนบ่อฝ้าย อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ วันอาทิตย์ที่ 2 ธันวาคม 2555

รูปภาพรูปภาพ

หากท่านใดพบ หรือเก็บได้ กรุณาติดต่อที่เบอร์ 081-9700406 (ตู่)
Sportbicycle_MKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02 095 3560
team: Sport Bicycle
Bike: Specialized / Colnago / SRAM
ตำแหน่ง: support@sportbicycle.co.th
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT »

Sport Bicycle ขอชี้แจงในส่วนของรางวัลสำหรับรุ่น VIP จักรยานเสือหมอบในการแข่งขัน Hua Hin Cycling Classic 2012

สำหรับลูกค้าที่ลงแข่งขันในรุ่น VIP ดังกล่าว ทางทีมงานผู้จัดจะติดต่อกลับไปยังลูกค้าและนักแข่งรุ่น VIP ทั้งหมดจนครบทุกท่านเพื่อยืนยัน

การส่งมอบถ้วยรางวัลที่ถูกต้องไปยังที่อยู่ลูกค้าครับ
:D

ในงานมีการประกาศเรื่องถ้วยรางวัลของรุ่น VIP ด้วยสภาพแวดล้อมที่เสียงดังและเปิดกว้างอาจทำให้การประชาสัมพันธ์ออกไปได้ไม่ชัดเจนและไม่ทั่วถึง

ทีมงาน Sport Bicycle และ ทีมงานผู้จัดงานแข่งขันขออภัยในเรื่องการประชาสัมพันธ์ตรงจุดนี้ด้วยครับ

สุดท้ายลูกค้าที่ลงแข่งขันรุ่น VIP สามารถรอการติดต่อกลับจากทางทีมงานผู้จัดเพื่อรอการส่งมอบถ้วยรางวัลให้ถึงที่ด้วยครับ ขอบคุณครับ
tamee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: MERIDA crossway สำหรับทัวร์ริ่ง , Bianchi สำหรับทางเรียบ , mini java สำหรับชิลๆจ่ายกับข้าว

โพสต์ โดย tamee »

Sportbicycle_MKT เขียน:Sport Bicycle ขอชี้แจงในส่วนของรางวัลสำหรับรุ่น VIP จักรยานเสือหมอบในการแข่งขัน Hua Hin Cycling Classic 2012

สำหรับลูกค้าที่ลงแข่งขันในรุ่น VIP ดังกล่าว ทางทีมงานผู้จัดจะติดต่อกลับไปยังลูกค้าและนักแข่งรุ่น VIP ทั้งหมดจนครบทุกท่านเพื่อยืนยัน

การส่งมอบถ้วยรางวัลที่ถูกต้องไปยังที่อยู่ลูกค้าครับ

ในงานมีการประกาศเรื่องถ้วยรางวัลของรุ่น VIP ด้วยสภาพแวดล้อมที่เสียงดังและเปิดกว้างอาจทำให้การประชาสัมพันธ์ออกไปได้ไม่ชัดเจนและไม่ทั่วถึง

ทีมงาน Sport Bicycle และ ทีมงานผู้จัดงานแข่งขันขออภัยในเรื่องการประชาสัมพันธ์ตรงจุดนี้ด้วยครับ

สุดท้ายลูกค้าที่ลงแข่งขันรุ่น VIP สามารถรอการติดต่อกลับจากทางทีมงานผู้จัดเพื่อรอการส่งมอบถ้วยรางวัลให้ถึงที่ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ได้รับการชี้แจงจาก ท่านรองประทานชมรมวังไกลกังวล เรียบร้อยแล้วครับ แต่ในงานได้ยินแต่พิธีกร แซวน้องๆพริตตี้อย่างเดียว ^_^ ยิ่งตอนเพลงกะลางจะตาย นี่แซวมันส์มาก >_< อ้อแล้วก็ได้รับการติดต่อ ทางโทรศัพท์เรียบร้อยครับ ปีหน้าไปอีกแน่นอน เดี๋ยวอาทิตย์หน้าผมก็ไปนอนที่ หัวหิน กับกลุ่ม ม.ราชภัฏสวนสุนันทา อีก3คืน^_^
แม้ว่าช้า แต่ถึงชัวร์

ผมคบเพื่อนในโลกแห่งความจริง...
ไม่ใช่คลื้นเคลงในโลกออนไลน์ แต่เดียวดายในชีวิตจริง
(ไม่แกล้งทำเก่ง ไม่แกล้งทำดี แค่บนคีย์บอรด์ เค้าเรียก ตอแหล ...ผมไม่นิยม...)
sawarop
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sawarop »

มีภาพงานวันที่2ไหมครับเสือภูเขาอยากชมมาก ขอบคุณครับ
Sportbicycle_MKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02 095 3560
team: Sport Bicycle
Bike: Specialized / Colnago / SRAM
ตำแหน่ง: support@sportbicycle.co.th
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT »

สำหรับภาพบรรยากาศของงาน hua Hin Cycling Classic 2012 ทั้งสองวันนั้น Sport Bicycle จะขึ้นกระทู้ใหม่และรีบอัฟเดตภาพสวยๆให้ชมกันนะครับ

ขอบคุณครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”