รายการ ห้วยมะไฟ CROSS COUNTRY BY 344 ครั้งที่1 ชลบุรี

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
legnana
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: -

Re: รายการ ห้วยมะไฟ CROSS COUNTRY BY 344 ครั้งที่1 ชลบุรี

โพสต์ โดย legnana »

หมายเหตุ. ผู้แข่งขันกรุณานำหลักฐานบัตรประชาชนมาแสดงเพื่อรับรางวัล ถ้าไม่นำมาถือว่าสละสิทธิ์.( เด็กอายุไม่ถึง15ปี
ให้นำหลักฐานสำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงมาแสดงแทน)

ไอ้คำว่าสำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงมันหมายความว่าอะไร แล้วทำไมไม่ใช้สำเนาสูติบัตร
เด็กๆๆๆที่แข่งแล้วติดอันดับ1-5 ยื่นเอกสารสำเนาสูติบัตร แต่ถูกปฏิเสธ ผมอยู่ในเหตุการณ์ ผมก็ถามเขาว่า้ใช้ใบสำเนา
สูติบัตรไม่ได้หรือ กรรมการ(คนผมหงอกหัวเกียน) ตอบว่าถ้าุจะใช้ใบถ่ายสำเนา คุณต้องให้เจ้าหน้าที่ผู้ออกบัตรเซนต์
รับรอง (เฮ๊ยมีอย่างนี้ดว้ยหรือว่ะกูไม่รู้หรือกูโง่ว่ะนี้ ผมคิดในใจ) กรรมการยังบอกว่า ผมลงเนตไปแล้วต้องใช้ตัวจริง
ผมก็ถามกลับไปว่า ในที่นี้กี่ ร้อยคนที่ใช้เนต กรรมการกลับเฉยไม่ตอบ แต่ผมกับเพื่อน พ่อแม่เด็กที่ถูกปฏิเสธไม่ให้
รับถ้วย( รุ่นเด็กไม่มีเงินรางวัล) ก็รับคำตัดสิน ปลอบเด็กว่าพ่อผิดเองที่ไม่ไปให้เจ้าหน้าที่ ผู้ออกบัตรเซนต์รับรอง

ผมเดินทางไปแข่งประมาณ300 กิโลเมตร ไม่สนุกเลยวันนี้ เจ้าที่แรงจริงๆๆๆ
ไก่เขาไผ่
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816521049
team: อิสระ

Re: รายการ ห้วยมะไฟ CROSS COUNTRY BY 344 ครั้งที่1 ชลบุรี

โพสต์ โดย ไก่เขาไผ่ »

คุณlegnana คุณไม่โง่หรอก ตามระเบียบการแข่งขันเขาก็ระบุไว้ชัดเจนแล้ว หากนักกีฬาไม่ทำตามแล้วได้รับรางวัล จะตอบสังคมว่าอย่างไร
คนที่ไม่ปฏิบัติตามระเบียบมักจะมีข้ออ้างเสมอ หากให้รางวัลไป ครั้งต่อไปผมว่าไม่ต้องกำหนดอะไรทั้งสิ้น แล้วแข่งกันเลยดีมั๊ย
คุณธรรมมี แต่กฎระเบียบก็คือกฎระเบียบ หวังว่าคุณคงจะเข้าใจ หากคุณไม่ใช่เป็นผู้ที่เกี่ยวข้องโดยตรง ผมว่าข้อแสดงความคิดเห็นของคุณไม่ได้สร้างสรรค์ให้วงการเลย หากคุณเกี่ยวข้องโดยตรง ผมก็เสียใจแทน ขอความกรุณาลงเบอร์โทรศัพท์ติดต่อของคุณจะได้ติดต่อกันโดยตรง ผมคิดว่าจะได้ไม่รบกวนพื่นที่ของสมาชิกท่านอื่น ขอบคุณ
nuycool4222by344
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897475780
team: ชมรมจักรยาน อบต.บ้านบึง,อิสระชล
Bike: cannondale,trek,PINARELLO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nuycool4222by344 »

legnana เขียน:หมายเหตุ. ผู้แข่งขันกรุณานำหลักฐานบัตรประชาชนมาแสดงเพื่อรับรางวัล ถ้าไม่นำมาถือว่าสละสิทธิ์.( เด็กอายุไม่ถึง15ปี
ให้นำหลักฐานสำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงมาแสดงแทน)

ไอ้คำว่าสำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงมันหมายความว่าอะไร แล้วทำไมไม่ใช้สำเนาสูติบัตร
เด็กๆๆๆที่แข่งแล้วติดอันดับ1-5 ยื่นเอกสารสำเนาสูติบัตร แต่ถูกปฏิเสธ ผมอยู่ในเหตุการณ์ ผมก็ถามเขาว่า้ใช้ใบสำเนา
สูติบัตรไม่ได้หรือ กรรมการ(คนผมหงอกหัวเกียน) ตอบว่าถ้าุจะใช้ใบถ่ายสำเนา คุณต้องให้เจ้าหน้าที่ผู้ออกบัตรเซนต์
รับรอง (เฮ๊ยมีอย่างนี้ดว้ยหรือว่ะกูไม่รู้หรือกูโง่ว่ะนี้ ผมคิดในใจ) กรรมการยังบอกว่า ผมลงเนตไปแล้วต้องใช้ตัวจริง
ผมก็ถามกลับไปว่า ในที่นี้กี่ ร้อยคนที่ใช้เนต กรรมการกลับเฉยไม่ตอบ แต่ผมกับเพื่อน พ่อแม่เด็กที่ถูกปฏิเสธไม่ให้
รับถ้วย( รุ่นเด็กไม่มีเงินรางวัล) ก็รับคำตัดสิน ปลอบเด็กว่าพ่อผิดเองที่ไม่ไปให้เจ้าหน้าที่ ผู้ออกบัตรเซนต์รับรอง

ผมเดินทางไปแข่งประมาณ300 กิโลเมตร ไม่สนุกเลยวันนี้ เจ้าที่แรงจริงๆๆๆ
ทางผู้จัดได้ทำตามระเบียบในที่ที่ทางผู้จัดลงในเนตเรียบร้อยเเล้วครับ...รุ่นอายุไม่เกิน14ปีชายมีจำนวนนักเเข่ง30คน....ผมก็ไม่เเน่ใจนะครับว่าคนที่โพดท์กระทู้เนี่ยมีความไม่เข้าใจอะไร....ลองเข้าไปดูที่ประกาศใหม่นะครับ ;)
nuycool4222by344
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897475780
team: ชมรมจักรยาน อบต.บ้านบึง,อิสระชล
Bike: cannondale,trek,PINARELLO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nuycool4222by344 »

ไก่เขาไผ่ เขียน:คุณlegnana คุณไม่โง่หรอก ตามระเบียบการแข่งขันเขาก็ระบุไว้ชัดเจนแล้ว หากนักกีฬาไม่ทำตามแล้วได้รับรางวัล จะตอบสังคมว่าอย่างไร
คนที่ไม่ปฏิบัติตามระเบียบมักจะมีข้ออ้างเสมอ หากให้รางวัลไป ครั้งต่อไปผมว่าไม่ต้องกำหนดอะไรทั้งสิ้น แล้วแข่งกันเลยดีมั๊ย
คุณธรรมมี แต่กฎระเบียบก็คือกฎระเบียบ หวังว่าคุณคงจะเข้าใจ หากคุณไม่ใช่เป็นผู้ที่เกี่ยวข้องโดยตรง ผมว่าข้อแสดงความคิดเห็นของคุณไม่ได้สร้างสรรค์ให้วงการเลย หากคุณเกี่ยวข้องโดยตรง ผมก็เสียใจแทน ขอความกรุณาลงเบอร์โทรศัพท์ติดต่อของคุณจะได้ติดต่อกันโดยตรง ผมคิดว่าจะได้ไม่รบกวนพื่นที่ของสมาชิกท่านอื่น ขอบคุณ
ทางผู้จัดต้องขอบคุณteamอิสระมากๆนะครับ.... :D :D :D
legnana
สมาชิก
สมาชิก

ก็ผม ยอมรับการตัดสินแล้วไง คุณไก่เขาไผ่ จะเอาอะไรกันหนักหนากับผม
ที่ผมไม่ชอบก็คือ กรรมการให้ผมเอาสำเนาสูติบัตรไปให้ผู้ออกบัตรเซนย์รับรอง ในกรณีนี้สามารถทำ
ได้หรือครับ
legnana
สมาชิก
สมาชิก

คุณไก่เขาไผ่ คุณเป็น1ในคณะกรรมการใช่ไหมครับ

ผมรับผลการตัดสินแล้วนะครับ ผมจบแล้วนะครับ :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
yoyo4545
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0652384562
team: ประเทศไทย
Bike: ประเทศไทย

โพสต์ โดย yoyo4545 »

;)
ขอขอบคุณThaiMTB.com และชาวเสือครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”