เด็กๆกับประโยชน์ ของการจัดการแข่งจักรยาน

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sddcom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878601568
team: สว่างแดนดิน
Bike: LA-TEAM

Re: เด็กๆกับประโยชน์ ของการจัดการแข่งจักรยาน

โพสต์ โดย sddcom »

เห็นด้วยสุดๆ ครับ อยากฝากผู้จัดหันมาให้ความสำคัญกับเยาวชนให้มากขึ้น :P
wheeler 168
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่แน่นอน
Bike: Trek Emonda SL

Re: เด็กๆกับประโยชน์ ของการจัดการแข่งจักรยาน

โพสต์ โดย wheeler 168 »

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ ครับ เห็นด้วยที่จะมีการส่งเสริมให้เด็กๆ รักการปั่นจักรยาน
และรู้จักที่จะเรียนรู้กับความหมายที่แท้จริงของกีฬาครับ

เห็นด้วย +100000000000000000 8-)
Haven't you got talent ?

Name plate ultegra 6700 ข้างซ้าย
สนใจติดต่อได้ครับ
END
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย END »

dinsodum เขียน:
tom เขียน:
อีกเรื่องครับ สำหรับ พ่อแม่ ผู้ฝึกสอน ...ที่ควรจะฝังหัวเค้าไว้ ตั้งแต่ เล็ก ....ก็คือ...
สปริริต น้ำใจนักกีฬา ... การแข่ง การปั่นอย่างไร ให้ ปลอดภัย ...
ผมให้เค้าตั้ง ลำดับความสำคัญไว้ คือ ...
1 . ความปลอดภัย อันดับ 1
2. สนุกกับการปั่น
3. ชัยชนะ ...

สิ่งที่ผมได้ ก็คือ ได้มีกิจกรรมที่ทำกับลูก ทุกเย็น ทุกวันหยุด
มีหัวลากส่วนตัว :mrgreen: เวลาปั่นไกล ...
ลูก ๆ มีเวลาให้เราไม่นานนะครับ ...พอเค้าโต เค้าก็ต้องไปมีชีวิต ครอบครัวของเค้า ...
เวลาน้อยนิดตรงนี้ ถ้าได้มีกิจกรรมที่ได้สนุกกับเค้า ...รีบทำเลย ...

แข่งมาพอสมควร ดีขึ้น แต่ยังไม่เคยชนะ ....
แต่บางรายการ มีรุ่นมือใหม่ ...เคยบอกมันว่า ลงมั๊ย .... มันตอบว่า " ไม่เอา มันปั่นมาหลายปีแล้ว ไปอัดกับคนเก่งกว่า ดีกว่า แพ้ก็ ไม่เป็นไร ชนะก็ จะได้ดีใจ "
พยายามพาเค้าไปแข่ง ...ตามเวลาที่อำนวย ...
ขึ้น ม.4 แล้ว กิจกรรมการเรียนเยอะ ...ไปได้แต่ใกล้ ๆ บ้านใกล้เรือนเคียง ...

สนับสนุนด้วย 1 เสียงครับ สำหรับผู้จัด ขอเน้นรุ่นเด็ก ๆ หน่อย ...
ถ้าเป็นไปได้ รุ่นเด็ก เล็ก ๆ นี่ อยากให้แข่งฟรี เลย
....
สุดยอดครับพี่
+ 10000000000
เฒ่า HARO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: UNITHAI CYCLING CLUB

โพสต์ โดย เฒ่า HARO »

อ่านแล้วดีใจที่พบกลุ่มคนที่มีความคิดคล้ายกัน ตัวผมและน้องในชมรม2-3คนพยายามเก็บเด็กแถวๆบ้านชักนำ
ให้มาปั่นด้วยกันเริ่มแรกก็คนเดียว พาไปปั่นใจเกินร้อยได้ถ้วยมาดีใจเอาไปอวดทั่วหมู่บ้านเลย เด็กๆในหมู่บ้านก็อยากเป็นเหมือนเพื่อนเราก็ต้องจัดหา
รถให้ซ้อม พ่อแม่เด็กคนแรกก็ไปคุยให้เพื่อนบ้านฟังว่าเมื่อก่อนลูกกลับจากโรงเรียนปุ๊ปเล่นเกมล์ทันที แต่ปัจจุบันกลับถึงบ้านซ้อมจักรยาน เมื่อหลาย
คนได้เห็นผลดีที่เกิดขึ้กับเด็ก พ่อแม่ที่มีสตางค์หน่อยก็ซื้อจักรยานให้และเอามาฝากขอเข้ากลุ่มด้วย ใครที่พ่อแม่ไม่มีเงินซื้อให้แต่อยากให้ลูกเข้ากลุ่ม
ผมก็ไปหาตัวถังเก่าๆ อุปกรณ์เก่าเอามาประกอบให้อันไหนหาไม่ได้ก็ควักเงินซื้อให้เอง ไม่ว่าจะเป็นหมวก เสื้อผ้า รองเท้า จากคนเดียวตอนนี้ 7-8คน
สนามหน้าพบพวกเค้าได้ที่ ท่าตะเกียบ อ่างเก็บน้ำคลองสียัด ในนามทีมUnithai cycling club อายุไล่กันไปตั้งแต่8-15ปี ผมมี่ความสุขที่เห็นรอย
ยิ้มของเด็กๆ เห็นใบหน้าของพวกเค้าที่ภาคภูมใจเมื่อมี่ผู้ใหญ่ชม เป็นหน้าที่ของพวกเราที่ต้องป้อนสิ่งดีๆให้พวกเค้า ผมขอเป็นอีกหนึ่งเสียงครับ
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

เฒ่า HARO เขียน:อ่านแล้วดีใจที่พบกลุ่มคนที่มีความคิดคล้ายกัน ตัวผมและน้องในชมรม2-3คนพยายามเก็บเด็กแถวๆบ้านชักนำ
ให้มาปั่นด้วยกันเริ่มแรกก็คนเดียว พาไปปั่นใจเกินร้อยได้ถ้วยมาดีใจเอาไปอวดทั่วหมู่บ้านเลย เด็กๆในหมู่บ้านก็อยากเป็นเหมือนเพื่อนเราก็ต้องจัดหา
รถให้ซ้อม พ่อแม่เด็กคนแรกก็ไปคุยให้เพื่อนบ้านฟังว่าเมื่อก่อนลูกกลับจากโรงเรียนปุ๊ปเล่นเกมล์ทันที แต่ปัจจุบันกลับถึงบ้านซ้อมจักรยาน เมื่อหลาย
คนได้เห็นผลดีที่เกิดขึ้กับเด็ก พ่อแม่ที่มีสตางค์หน่อยก็ซื้อจักรยานให้และเอามาฝากขอเข้ากลุ่มด้วย ใครที่พ่อแม่ไม่มีเงินซื้อให้แต่อยากให้ลูกเข้ากลุ่ม
ผมก็ไปหาตัวถังเก่าๆ อุปกรณ์เก่าเอามาประกอบให้อันไหนหาไม่ได้ก็ควักเงินซื้อให้เอง ไม่ว่าจะเป็นหมวก เสื้อผ้า รองเท้า จากคนเดียวตอนนี้ 7-8คน
สนามหน้าพบพวกเค้าได้ที่ ท่าตะเกียบ อ่างเก็บน้ำคลองสียัด ในนามทีมUnithai cycling club อายุไล่กันไปตั้งแต่8-15ปี ผมมี่ความสุขที่เห็นรอย
ยิ้มของเด็กๆ เห็นใบหน้าของพวกเค้าที่ภาคภูมใจเมื่อมี่ผู้ใหญ่ชม เป็นหน้าที่ของพวกเราที่ต้องป้อนสิ่งดีๆให้พวกเค้า ผมขอเป็นอีกหนึ่งเสียงครับ
:mrgreen: เป็นกำลังใจครับ......... :mrgreen: :mrgreen:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
Edison
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7822175
team: Scott team SPRC bike club.
Bike: เพื่อน MST

โพสต์ โดย Edison »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่ ผมเลยจัดรายการแข่งขันเพื่อเด็กๆลองดูครับ แต่ยังไม่ได้ลงประกาศ
การแข่งขันจักรยานเเพื่อส่งเสริมสุขภาพของเยาวชนและคนในครอบครัว
กำหนดการวันแข่งขัน วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2555
สถานที่ สวนลุงสมควร เนินกระปรอก ระยองครับ
เวลาลงทะเบียน 8:00 – 8:45 เช้า
ปล่อยตัว 9:00
12 :00 ทานข้าวร่วมกันครับ
ระยะทาง 2 กิโลเมตรต่อ 1 รอบ
ลักษณะเส้นทางเป็นดินร่วนปนทราย ในสวนป่า

รุ่นของการแข่งขัน
อายุ 8 -13 ปี ชาย มีผู้ปกครองร่วมปั่นด้วย หรือไม่มีผู้ปกครองร่วมปันก็ได้ ปั่น 2 รอบ
อายุ 14-15 ปีชาย ปั่น 3 รอบ
อายุ 16-17 ปีชาย ปั่น 4 รอบ
อายุ 8 -13 ปีหญิง มีผู้ปกครองร่วมปั่นด้วย หรือไม่มีผู้ปกครองร่วมปันก็ได้ ปั่น 1 รอบ
อายุ 14-15 ปีหญิง ปั่น 2 รอบ
อายุ 16-17 ปีหญิง ปั่น 3 รอบ
รางวัลของทุกรุ่น มี ที่ 1-5
1-5 ได้ถ้วยรางวัลพร้อมอุปกรณ์จักรยาน
ในงานฟรีอาหารและเครื่องดิ่ม โดยไม่เก็บค่าสมัคร
ซึ่งทางเราได้มีกล่องรับบริจาคใว้สำหรับช่วยเหลือบ้านเด็กพิการแทนครับ
เดี๋ยวว่าจะลงในกระทู้จัดงานแข่งครับ
END
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย END »

Edison เขียน:เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่ ผมเลยจัดรายการแข่งขันเพื่อเด็กๆลองดูครับ แต่ยังไม่ได้ลงประกาศ
การแข่งขันจักรยานเเพื่อส่งเสริมสุขภาพของเยาวชนและคนในครอบครัว
กำหนดการวันแข่งขัน วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2555
สถานที่ สวนลุงสมควร เนินกระปรอก ระยองครับ
เวลาลงทะเบียน 8:00 – 8:45 เช้า
ลักษณะเส้นทางเป็นดินร่วนปนทราย ในสวนป่า

อายุ 8 -13 ปี ชาย มีผู้ปกครองร่วมปั่นด้วย หรือไม่มีผู้ปกครองร่วมปันก็ได้ ปั่น 2 รอบ
อายุ 8 -13 ปีหญิง มีผู้ปกครองร่วมปั่นด้วย หรือไม่มีผู้ปกครองร่วมปันก็ได้ ปั่น 1 รอบ
1-5 ได้ถ้วยรางวัลพร้อมอุปกรณ์จักรยาน
ในงานฟรีอาหารและเครื่องดิ่ม โดยไม่เก็บค่าสมัคร
ซึ่งทางเราได้มีกล่องรับบริจาคใว้สำหรับช่วยเหลือบ้านเด็กพิการแทนครับ
เดี๋ยวว่าจะลงในกระทู้จัดงานแข่งครับ
:o :o :o สุดยอดไปเลยครับ ดีมากๆเลย อยากให้มีโครงการอย่างนี้ทั่วประเทศเลย :D :D :D
F16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขอนแก่น
Bike: ตามสถานการณ์

โพสต์ โดย F16 »

ดีใจที่ผู้ใหญ่ใจดี ให้กำลังใจเด็กๆครับ :)
เล่นกีฬา ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
F16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขอนแก่น
Bike: ตามสถานการณ์

โพสต์ โดย F16 »

อีกอย่าง
เด็กไป
พ่ออต้องไป
แม่ต้องไป
ปู่ ย่า ตา ยาย ลุง ป้า น้า อา ญาตสนิท มิตรสหาย ก็อาจไป
ไปไกลน้ำมันต้องเติม ต้องกิน
แข่งเสร็จ แวะเทียวไปในตัว

เป็นการกระตุ้นเศรฐกิจชุมชนดีมากๆนะครับ
เล่นกีฬา ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
เฒ่า HARO
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณEdison ผมขอปรบมือให้ดังๆและนับถือด้วยความจริงใจ ทีมผมไปแน่ครับและขอสนับสนุนเต็มที่ครับ
Edison
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7822175
team: Scott team SPRC bike club.
Bike: เพื่อน MST

โพสต์ โดย Edison »

:D ยินดีต้อนรับทุกท่าน ทุกทีมครับ :)
ไพรัตน์tee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898489651
team: จักรยานเพื่อสุขภาพอำเภอโนนแดง นครราชสีมา
Bike: SASO ,TREK .JAMIS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไพรัตน์tee »

Edison เขียน::D ยินดีต้อนรับทุกท่าน ทุกทีมครับ :)
สนามเป็นยังไงบ้างครับ หลานผม 7 ขวบจะไหวมั๊ยครับ ถ้าไม่มีธุระเร่งด่วนจะไปร่วมครับ
เฒ่า HARO
ขาประจำ
ขาประจำ

;) สวัสดีครับทุกท่านวันนี้ผมมีข้อคิดเห็นที่อาจเป็นประโยชน์ ที่พวกเราไม่ควรมองข้ามและควรปลูกฝังให้เด็กๆ ที่หันมาปั่นจักรยานแล้วเราควรแนะนำให้พวกเค้าได้รู้กฎกติกา มารยาทในการอยู่ในสนามแข่ง ซึ่งนับวันจะน้อยลงไป อย่างเวลาจะแซงควรบอกคันหน้าขอซ้าย ขอขวา คนที่อยู่ข้างหน้าก็ควรเข้าใจในแนวทางเดียวกัน ว่าข้างหลังขอซ้ายหมายถึงจะแซงซ้าย คันหน้าต้องหลบขวาให้แซง ไม่ใช่พอบอกขอซ้ายก็ดันหลบซ้ายเลยชนกันเกิดอุบัติเหตุ อันนี้ผมเจอกับตัวเองมาแล้ว และมีมากขึ้น ที่แซงแล้วไม่บอกสนามหลังสุดผมถูกเฉี่ยวล้มทั้งสองรอบและมีนักปั่นคนหนึ่งโดนแบบผมเจ็บมากจนต้องส่งโรงพยาบาล นับวันจะมุ่งเน้นกันแต่ชัยชนะแบบเอาเป็นเอาตาย สปิริตการมีน้ำใจนักกีฬาน้อยลง ความเห็นคือทุกสนามก่อนแข่งควรประกาศทบทวนเรื่องนี้เพราะเรามีมือใหม่เข้ามาทุกวัน ไม่ควรมองข้ามนี่คือความปลอดภัยในสนามอีกอย่างครับ
เจมส์เถิน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7248105
team: thoen bike team
Bike: m5 - 9900rl - tcr

โพสต์ โดย เจมส์เถิน »

ผมก็เห็นด้วยกับทุกท่านกำลังปั้นอยู่ คนหนึ่งครับ
ไฟล์แนบ
1
1
313094_263654346992487_3766568_n.jpg (106.14 KiB) เข้าดูแล้ว 95 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เจมส์เถิน เมื่อ 05 ต.ค. 2012, 10:57, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
dinsodum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923936424
team: พิชเชอร์แมน วัดดงน้อย
ตำแหน่ง: *7/8 หมู่ 13 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

โพสต์ โดย dinsodum »

Edison เขียน:เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่ ผมเลยจัดรายการแข่งขันเพื่อเด็กๆลองดูครับ แต่ยังไม่ได้ลงประกาศ

ขออนุญาตน่ะครับ รุ่น 8-13 นี้ อายุห่างกันไม่มาก แต่ร่างกายต่างกันเยอะครับ
สามารถแบ่งได้ถึง 3 รุ่นเลยครับ ไม่เกิน 8 ไม่เกิน 10 ไม่เกิน 13 ได้เลย
ถ้าแบบนี้ เด็ก 8 ขวบ สู้กะเด็ก 13 ขวบ ไม่ไหวหรอกครับ มันไม่เหมือนรุ่นผู้ใหญ่ที่จะแบ่ง ช่วง อายุ 5 ปีได้
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”