******เชิญร่วมปั่นจักรยานทางเรียบพิชิตผืนป่าดงพญาเย็น " TOUR OF Dong Phaya yen" วันที่ 15 กรกฎาคม 2555******

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
Tanong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819995595
team: Pakchong Mountain Bike
Bike: TREK 8500, Colnago C59 Italia, Giant TCR Advanced sl ISP
ตำแหน่ง: ปากช่อง, นครราชสีมา

Re: ******เชิญร่วมปั่นจักรยานทางเรียบพิชิตผืนป่าดงพญาเย็น " TOUR OF Dong Phaya yen" วันที่ 15 กรกฎาคม 2555******

โพสต์ โดย Tanong »

เสือหมอบตอนออกตัว ปั่นกันได้โหดดีจริง สงสัยคนเข้าที่ 1 ต้องใช้เวลา 2 ชั่วโมงพอดีแน่ๆเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Tanong เมื่อ 16 ก.ค. 2012, 15:10, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
sutrshimano
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817603605
team: Cycling is my life
Bike: RALEIGH,TREK,SPECIALIEZED

Re: ******เชิญร่วมปั่นจักรยานทางเรียบพิชิตผืนป่าดงพญาเย็น " TOUR OF Dong Phaya yen" วันที่ 15 กรกฎาคม 2555******

โพสต์ โดย sutrshimano »

เสืัอหมอบรุ่นแข่งขัน เล่นกันแรงอย่างกับทัวร์นานาชาติเลย ดีที่ไม่มีอุบัติเหตุ ก็จัดได้ดี แต่อาหารการกินน้อยไป
P-41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815664556
team: Nook-Naan
Bike: BIANCHI.KLEIN.MONGOOSE.SURLY
ติดต่อ:

โพสต์ โดย P-41 »

lop023 เขียน:เข้ามาแนะนำครับ ถ้วยอันดับ 1-5 น่าจะมีข้อความอะไรบ่งบอกถึงงานหน่อยครับ
ดูแล้วมันเหมือนของที่ระลึกมากกว่าน่ะครับ :?:
+1ครับ
pchatchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8306541
Bike: TREK Madone 5.9

โพสต์ โดย pchatchai »

เอก สหชน เขียน:น้ำมีไว้บริการสำหรับขาแรงหรือครับขาไม่แรงอดคร้บ ถ้าไม่มีร้านค้าข้างทางสงสัยน๊อกอยู่ข้างทาง
ทางปั่นสนุกครับทางโหดมาก เกือบน๊อกเพราะไม่มีน้ำกิน ตลอดเส้นทางตั้งแต่จุดกลับรถจนถึงจุดเส้นชัย ต้องหาร้านค้าข้างทางเองครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ +100
s1max
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย s1max »

อยากเห็นรูปภาพงานปั่นบ้าง จุดให้น้ำน้อยเกินไป ชอบเส้นทาง เสียดายการจัดงาน
pakchong26
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818783162
team: ทีมสิงห์นักปั่น PC. , BIKE_NONTAKORN
Bike: GIANT xtc team, CKT 589
ตำแหน่ง: อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pakchong26 »

ตอนเช้าน่าจะมีผลไม้พวก กล้วย แตงโม ไว้รองท้องบ้างก็ดีนะครับ งานใจเกินร้อยโคราชอาหารเหลือเฟือรวมทั้งน้ำดื่ม เครื่องดื่มสปอนเซอร์ แต่งานนี้โชคดีไม่น่ามีอุบัติเหตุ เจ้าพ่อเขาใหญ่ปกป้องคุ้มครองครับ..
ชีวิตจะสุขได้ ถ้าใจรู้จักพอ..
APICHA.SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย APICHA.SMK »

ปล่อยเสือหมอบก่อนอีก 5 นาทีปล่อยเสือภูเขา เปลี่ยนมาเป็นปล่อยตัวพร้อมกันหมด งานเข้าเลยครับ 555
ระหว่างรอคิดว่าเด๋วก็เรียกเสือภูเขาเข้าจุดปล่อยตัวที่ไหนได้ ไอ้จุก ไอ้จ้อย ไปกันหมดแล้ว มารู้ตัวอีกทีเรียกประเภทท่องเที่ยวเข้าจุด
คิดในใจว่าพลาดแล้วงานนี้ เพราะตอนไปเข้าแถวพวกเสือหมอบก็ให้ผมออกไปก่อน โดนไล่ไปอยู่ข้างนอกซะงั้น พวกที่อยู่ข้างหน้าดูดเสือหมอบเข้าเส้นสบายไป คิดว่าไปทำบุญละกัน เป็นประสบการณ์ครับ เอาใจช่วย
:lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย APICHA.SMK เมื่อ 16 ก.ค. 2012, 20:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองบ้านบึง
หัวลากส่วนบุคคล ไม่รับจ้างหรือให้เช่า
บมจ.สินมั่นคงประกันภัย ศูนย์ฯบ้านบึง
super_mee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้างจังหวัดขอนแก่น(KhonKaen triathlon)
Bike: S-work Tarmac SL3, lemond, Trek 8900,4300 ,Dahon P8 ,Strida3.2

โพสต์ โดย super_mee »

APICHA.SMK เขียน:ปล่อยเสือหมอบก่อนอีก 5 นาทีปล่อยเสือภูเขา เปลี่ยนมาเป็นปล่อยตัวพร้อมกันหมด งานเข้าเลยครับ 555
+100.
อยู่ดีๆมาเปลี่ยนกติกาเช้าก่อนปล่อยตัว งามไส้เลยครับพี่น้อง บอกให้กลุ่มแข่งขันไปก่อน กลุ่มท่องเทียวอยู่หลัง ไม่รู้มีผู้มีอิทธิพลกลุ่มไหนสั่งกรรมการหรือเปล่า
พอเสียงนกหวีดเป่า กลุ่มที่อยู่ด้านหน้าผู้หญิงทั้งนั้นไม่ออกครับ งานเข้าแล้วครับ ออกขวาแทบไม่ทัน กว่าจะไล่เข้ากลุ่มหน้าปั่นเกือบตาย

ข้อที่สอง เสื้อที่แจกผ้าดีมากครับ แต่ไม่น่าทำแบบนั้นเลย ไม่รู้จะใส่ในวาระโอกาสไหนดี

สุดท้ายก็ขอขอบคุณผู้จัดนะครับ ที่ทุุ่มเทจัดงานให้ชาวเสือ ได้มาปั่นสนุกสนานกัน รู้ว่าเหนื่อยครับ เป็นกำลังใจให้ปีหน้าจัดอีกครับ
ติดตามการเคลื่อนไหวทุ่งสร้าง กด like ที่นี้ครับ

http://www.facebook.com/thungsangkhonkaen

Don't BUY UPGRADES!!! ==>BUT RIDE UPGRADES
Eddy Merckx
tongworawit_yaso
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0853019551
team: ชมรมจักรยานเสือเมืองยศ คนยะโส,YASOTHON MTB
Bike: trek 4300,4900,6700,8500,dahon obi wan p18

โพสต์ โดย tongworawit_yaso »

โชคดีเราที่ตัดสินใจไม่ไป :oops: :oops: :oops:
buble
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย buble »

เส้นทางปั่นสนุกมาก ทำให้การเรียนรู้ ทักษะการปั่นเพิ่มเติม :D :D ช่วงเช้าอาหารเช้ามีแต่ข้าวต้ม ต้องหากินซาลาเปา กาแฟจาก7 ขากลับเหนื่อยแทบขาดใจ กลับมาที่เต็นท์อาหาร มีแต่หมี่ผัด ข้าวราดแกง ส่วน น้ำหวาน น้ำดื่ม ผลไม้ ไม่มีให้เห็นเลย ต้องไปหาซื้อน้ำเกลือแร่มาดื่มเองอีกแล้ว เดินกลับเข้าไปรับช้างใส่ถุงพลาสติกที่วางไว้กลับบ้าน ด้วยหัวใจพองโตแบบเหี่ยว ๆ (โพเดียม มีไว้สำหรับผู้ชนะ ผู้เข้าเส้นตามเวลาอย่างเราเอาไว้เดินผ่าน รูปรับรางวัลก็ไม่มี :cry: :cry:)
นิมิตฺตํ สาธุ รูปานํ กตญฺญู กตเวทิตา

หน้าที่ คือ หน้าที่ ถ้าไม่ทำแล้วเราจะร้องเพลงชาติไทย ให้ใครฟัง
pchatchai
ขาประจำ
ขาประจำ

buble เขียน:เส้นทางปั่นสนุกมาก ทำให้การเรียนรู้ ทักษะการปั่นเพิ่มเติม :D :D ช่วงเช้าอาหารเช้ามีแต่ข้าวต้ม ต้องหากินซาลาเปา กาแฟจาก7 ขากลับเหนื่อยแทบขาดใจ กลับมาที่เต็นท์อาหาร มีแต่หมี่ผัด ข้าวราดแกง ส่วน น้ำหวาน น้ำดื่ม ผลไม้ ไม่มีให้เห็นเลย ต้องไปหาซื้อน้ำเกลือแร่มาดื่มเองอีกแล้ว เดินกลับเข้าไปรับช้างใส่ถุงพลาสติกที่วางไว้กลับบ้าน ด้วยหัวใจพองโตแบบเหี่ยว ๆ (โพเดียม มีไว้สำหรับผู้ชนะ ผู้เข้าเส้นตามเวลาอย่างเราเอาไว้เดินผ่าน รูปรับรางวัลก็ไม่มี :cry: :cry:)
เรื่องการรับรางวัลผมเห็นด้วยกับคุณ buble 1,000,000% ครับ....
"เมื่อเข้าเส้นชัยให้เอาเบอร์ติดหน้ารถไปแลกรับช้างใส่ถุงพลาสติกกลับบ้าน"
ปั่นกันแทบตาย 80 ก.ม. คนจัดงานมองคุณค่าของคนที่มาร่วมปั่นเพียงแค่นี้เองหรือครับ
หลายๆ คนรวมทั้งผมและน้องๆ ในกลุ่มขับรถหลายร้อยกิโลมาร่วมงานนี้ก็ด้วยใจรัก อยาก
ให้การสนับสนุนกิจกรรมของคนในวงการจักรยานด้วยกัน ผมเชื่อมั่นว่าจำนวนผู้ร่วมปั่นมากกว่า
95% ไม่ได้หวังที่จะได้รางวัลชนะเลิศ 1-5 หรอกครับ เขาหวังเพียงแค่การได้พบปะพูดคุยกับ
คนในวงการเดียวกัน ได้ปั่นในพื้นที่ที่มีบรรยากาศดีๆ แปลกๆ ใหม่ๆ และท้าทายความสามารถ ฯลฯ
ซึ่งในทริปนี้ตอบโจทย์ที่ผมกล่าวมาได้เกือบทั้งหมดทุกข้อ....แต่สุดท้ายมาตกม้าตายตอนจบที่รับถุงใส่ช้างกลับบ้าน
ความรู้สึกมันขัดๆ ยังไงชอบกล
ผมไม่ทราบว่า การให้เกียรติแจกของที่ระลึกให้กับผู้ที่ปั่นเข้าเส้นขัย 80 กม.ภายในเวลา 3 ชม.30 นาที มันจะเสียเวลาคนละกี่นาทีครับ
ก่อนหน้านี้เมื่อต้นเดือน มิ.ย.ที่ผ่านมา มีงานปั่นวัดใจแบบนี้ที่มีผู้ร่วมงานประมาณ 900 คน ซึ่งมากกว่างานนี้ถึง 3 เท่า ตอนจบเขาแจกรางวัลได้อย่างประทับใจครับ....ลองไปติดตามดูในกระทู้...ได้ครับ
***การที่เราทำตามในสิ่งที่ดีๆ สิ่งที่ใครๆ เขาก็รู้สึกประทับใจ ไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอกครับ****
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

super_mee เขียน:
APICHA.SMK เขียน:ปล่อยเสือหมอบก่อนอีก 5 นาทีปล่อยเสือภูเขา เปลี่ยนมาเป็นปล่อยตัวพร้อมกันหมด งานเข้าเลยครับ 555
+100.
อยู่ดีๆมาเปลี่ยนกติกาเช้าก่อนปล่อยตัว งามไส้เลยครับพี่น้อง บอกให้กลุ่มแข่งขันไปก่อน กลุ่มท่องเทียวอยู่หลัง ไม่รู้มีผู้มีอิทธิพลกลุ่มไหนสั่งกรรมการหรือเปล่า
พอเสียงนกหวีดเป่า กลุ่มที่อยู่ด้านหน้าผู้หญิงทั้งนั้นไม่ออกครับ งานเข้าแล้วครับ ออกขวาแทบไม่ทัน กว่าจะไล่เข้ากลุ่มหน้าปั่นเกือบตาย

ข้อที่สอง เสื้อที่แจกผ้าดีมากครับ แต่ไม่น่าทำแบบนั้นเลย ไม่รู้จะใส่ในวาระโอกาสไหนดี

สุดท้ายก็ขอขอบคุณผู้จัดนะครับ ที่ทุุ่มเทจัดงานให้ชาวเสือ ได้มาปั่นสนุกสนานกัน รู้ว่าเหนื่อยครับ เป็นกำลังใจให้ปีหน้าจัดอีกครับ
ผมขออนุญาตตอบประเด็นนี้แทนนะครับ

ได้มีการออกความเห็นกันพอประมาณ เพราะเป็นงานที่มี 2 กลุ่มวัตถุประสงค์มารวมกัน ทำอย่างไรถึงจะปลอดภัน เลยออกมาว่า กลุ่มแข่งหวัง 1-5 ทั้งหมด ปล่อยก่อน หมอบ ตามด้วยเสือภูเขา รถพับ จากนั้นถึงเป็นกลุ่ม เข้าในเวลาทั้งหมดครับ

แต่เนื่องจากเท่าที่ผมทราบ ตอนเช้า เส้นทางมีอุบัติเหตุรถยนต์ ทำให้กรรมการคนสำคัญต้องออกไปเคลียร์เส้นทาง(เศษกระจกเกลื่อนถนน) เลยขาดการประสานงานกับพิธีกร พอดีที่ผมเข้าไปในบริเวณนั้นจึงเสนอให้พิธีกรประกาศตามที่ตกลงกันไว้ อาจจะทำให้เกิดความไม่สะดวกกับบางท่าน คงต้องขออภัยแทนคนจัดซึ่งเป็นครั้งแรกสำหรับเขาครับ ก็น่าจะสรุปบทเรียนเพื่อครั้งต่อไป ไม่ได้เกี่ยวข้องกับผู้มีอิทธพลอบ่างไรแต่ประการใด เพราะโคราชเท่าที่ทราบไม่มี...เจ้าพ่อ...แน่นอนครับ :o

งาน..ใจเกินร้อย..กว่าจะมาลงตัวถึงจุดนี้ต้องลองถามท่านที่มาร่วมงานในปีแรกกกกๆ ว่าเป็นอย่างไร กว่าจะลงตัวได้ที่ก็ 3 ปีละมั้ง

ผมเชื่อว่าทุกสิ่งที่ทุกท่านเสนอความเห็น ทางกรรมการจัดงานคงเอาไปสรุปเพื่องานหน้าแน่นอนครับ
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815485045
team: ไร้สังกัด
Bike: Jamis Durango SX
ตำแหน่ง: Korat

โพสต์ โดย e20avn »

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำติชมครับ น้อมรับและจะนำไปปรับปรุงในการจัดกิจกรรมแบบนี้ในครั้งต่อไปครับ
ขอเรียนแจ้งเพื่อนสมาชิกนิดนึงนะครับ (ไม่ใช้ข้อแก้ตัวครับ)

1.การปล่อยตัว ณ เวลานั้นผมเองไม่ได้อยู่หน้าเส้นปล่อยตัวครับ เพราะต้องออกวางกรวยยางตามเส้นทางปั่น และก็ตรวจเช็คเส้นทางครับจึงขาดการประสานงานกับหน้าเส้น ยอมรับผิดครับ (เพราะต้องกวาด ก้อนกรวด ก้อนหิน ทราย เศษแก้วที่เกิดจากอุบัติเหตุรถชนกระจกแตกเป็นเกล็ดๆเต็มพื้นตรงช่วงโค้งก่อนจุดกลับตัว แดรี่โฮมครับ)
2.เรื่องการให้น้ำ น้องนักเรียนที่มาช่วยที่จุดให้น้ำยังไม่มีประสบการณ์ครับมีข้อผิดพลาดอยู่มากพอสมควรต้องขออภัยด้วยครับ ในส่วนของน้ำดื่มผมเตรียมไว้ 2,000 กว่าขวดครับ กะว่าจะมีคนมารวมกิจกรรมประมาณ 400 คนครับเพราะเป็นการจัดปีแรก แต่ได้รับการตอบรับจากเพื่อนสมาชิกเกินความคาดหมาย ถึง 700 กว่าคนทำให้การรเอาน้ำออกไปส่งประจำจุดให้น้ำไม่ทันจริงๆครับ วันนั้นต้องขนน้ำออกไป 2 รอบ ระยะทาง 80 กิโลเมตร ใช้เวลาพอสมควรครับทำให้น้ำดื่มไม่ทันบริการสมาชิกต้อง กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ ครับ
3.การมอบถ้วยรางวัล ณ คร้งแรกที่ประชุมได้ตกลงกันไว้ว่าจะให้มอบบน โพเดียมทุกคน แต่ทางกรรมการประชุมแบบเร่งด่วนในส่วนของการรับรางวัล คำนวณเวลากันนะครับ สมาชิกรับถ้วยรางวัล 700คน คนละ 1 นาที่ (เริ่มตั้งแต่เรียกชื่อ รับ ถ่ายรูป) รวม 700 นาที คิดเป็นชั่วโมง ใช้เวลาถึง 6 ชั่วโมงกว่านะครับ (นานมาก) จึงต้องปรับเปลี่ยนรูปแบบการมอบถ้วยรางวัลครับ ทางผู้จัดงานต้องขออภัยที่ ทำให้เพือ่นสมาชิกเสียความรู้สึกครับ
4.เรื่องอาหารครับ งานนี้ยืดอกยอมรับผิดเต็มตัวครับ เพราะคำนวนไว้ว่าน่าจะมีเพื่อนสมาชิกประมาณ 400 คน (เฉพาะผู้ที่สมัครนะครับ) แต่เอาเข้าจริงๆ เพื่อนสมาชิกมากถึง 700 กว่าท่าน ยังไม่รวมถึงผู้ติดตาม ตอนท่านสมัครท่านจะได้รับ คูปองอาหารนะครับ ครั้งแรกประชุมกันคือนำคูปองมาแลกแต่มันไม่เป็ไปอย่างที่วางแผนครับ ผมกับลุงจุก มานั้งคุยกันในวันเสาร์ว่าแล้วผู้ติดตาม ทีมงานที่มาพร้อมนักปั่นจะให้ไปหากินเองเหรอมันไม่ใช่เรื่องน่าสนุกนัก จึงปรับเปลี่ยนรูปแบบการเลี้ยงอาหารใหม่ ไม่ต้องใช้คูปอง ทุกท่านที่ต้องการเดินไปรับอาหารได้เลยครับ จึงทำให้มีสมาชิกที่ไปรับอาหาร มากกว่า 800 คนครับจึงทำให้ประกอบอาหารไม่ทันจริงๆครับ ส่วนเรื่องเครื่องดื่มเกลือแร่และผลไม้ครับ ตรงนี้ประสานงานไปกับร้านค้าให้นำมาส่งครับ แต่ไม่แน่ใจว่าผิดพลาดในเรื่องการสื่อสารหรืออะไร ผมไม่แน่ใจครับ เขาไม่มาส่งตามที่ได้ตกลงไว้ โทรไป ก็ไม่เปิดมือถือ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ตรงนี้ผมได้ตำหนิผู้ที่รับผิดชอบไปแล้วครับ กราบขออภัยเพื่อนสมาชิกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
5.เรื่องถ่ายภาพงานนี้ต้องบอกว่าช่างภาพ ทั้ง สองคนในทีมต้องทำหน้าที่กรรมการด้วยภาพถ่ายอาจจะได้ไม่มากนัก ตอนนี้กำลัง Process ภาพอยู่ครับอยากให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านได้ภาพสวยๆครับขอเวลาสักนิดนะครับ
ข้อมูลและข่าวสารการแข่งขัน รวมถึงสมัครแข่งขัน อีกช่องทางครับ
https://www.facebook.com/pages/Tour-of- ... ogout_gear
pchatchai
ขาประจำ
ขาประจำ

e20avn เขียน:ขอบพระคุณสำหรับทุกคำติชมครับ น้อมรับและจะนำไปปรับปรุงในการจัดกิจกรรมแบบนี้ในครั้งต่อไปครับ
ขอเรียนแจ้งเพื่อนสมาชิกนิดนึงนะครับ (ไม่ใช้ข้อแก้ตัวครับ)

1.การปล่อยตัว ............................
2.เรื่องการให้น้ำ ...........................
3.การมอบถ้วยรางวัล ณ คร้งแรกที่ประชุมได้ตกลงกันไว้ว่าจะให้มอบบน โพเดียมทุกคน แต่ทางกรรมการประชุมแบบเร่งด่วนในส่วนของการรับรางวัล คำนวณเวลากันนะครับ สมาชิกรับถ้วยรางวัล 700คน คนละ 1 นาที่ (เริ่มตั้งแต่เรียกชื่อ รับ ถ่ายรูป) รวม 700 นาที คิดเป็นชั่วโมง ใช้เวลาถึง 6 ชั่วโมงกว่านะครับ (นานมาก) จึงต้องปรับเปลี่ยนรูปแบบการมอบถ้วยรางวัลครับ ทางผู้จัดงานต้องขออภัยที่ ทำให้เพือ่นสมาชิกเสียความรู้สึกครับ
4.เรื่องอาหาร ........................
5.เรื่องถ่ายภาพ.......................
การนำข้อติชมต่างๆไปแก้ไขในปีต่อๆไปเป็นเรื่องที่ดีมากๆ ครับ...........
แต่ผมยังรู้สึกติดใจกับการให้เหตุผลของคณะผู้จัดในเรื่องการแจกของรางวัลในข้อ 3.ที่ว่า....
จะต้องใช้วิธีประกาศเรียกชื่อสมาชิกทั้ง 700 คน เพื่อรับรางวัล/ถ่ายรูป จะใช้เวลาคนละ 1 นาที
รวมเวลาทั้งสิ้นมากกว่า 6 ชม.นั้น....

การชี้แจงแบบนี้เป็นการแสดงให้เห็นว่า "ท่านไม่เคยไปร่วมงานที่ประมาณว่าเป็นทริปที่มีคนสนใจมาเข้าร่วม
กิจกรรมกันเยอะๆ กว่านี้อีก ซึ่งเขาจัดทุกอย่างได้อย่างกลมกลืนสอดคล้องและเสร็จสิ้นได้ในเวลาอันรวดเร็ว"
ท่านเลยไม่รู้ว่าเขาทำกันยังไง......จึงได้ออกมาชี้แจงด้วยเหตุผลเช่นนี้....ลองไปดูทริปใหญ่ๆ ที่เขาจัดกัน
บ้างนะครับ จะได้เอารูปแบบที่ดีๆ มาเป็นตัวอย่างในการจัดงานสำหรับปีต่อไป
สุทธิพงษ์ คบบัณฑิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-4749549
team: ทีมอิสระ
Bike: trek 1500 SLR,Weeler ZX

โพสต์ โดย สุทธิพงษ์ คบบัณฑิต »

เป็นทริปที่สุดทรหดจริง ๆ เส้นทางปั่นแบบนี้สุดยอดมาก ๆ มือใหม่หัดขับไปได้แต่ขากลับ
จอดแน่ๆ เส้นทางมีก้อนหิน ก้อนดินมาก อันตรายครับ เส้นธนะรัชน์รถบัส รถทัวร์ ไม่ไว้หน้าเราเลย
รวมทั้งรถตู้ที่จอดซื้อผลไม้ ผมว่าเอาแค่เส้นในก็พอ ปล่อยตัว จุดกลับ คำนวณระยะทางได้ก็พอแล้ว
ปลอดภัยทั้งสองฝ่าย ฝากถึงผู้จัดอย่าท้อแท้ ติเพื่อก่อ รับไป ชมปรับปรุงให้ดีขึ้น ผมรับปากจะร่วมปั่นทุกครั้ง
ที่มีการจัดทริปสนุกๆ แบบนี้อีก ( ชีวิตนี้จักรยานมันเสพติดเสียแล้วครับ ) เป็นกำลังใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”