TC100 @ Charity 2018 "ชั่งหัวมัน" » อาทิตย์ 26 พ.ย. 2017 จังหวัดเพชรบุรี

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ

Re: TC100 @ Charity 2018 "ชั่งหัวมัน"

โพสต์ โดย MYMM » 24 ต.ค. 2017, 11:21

จุด start มีที่กางเต้นท์ไม๊ครับ

Re: TC100 @ Charity 2018 "ชั่งหัวมัน"

โพสต์ โดย shutterrunning » 24 ต.ค. 2017, 11:56

พลาดไม่ได้ งานปั่นดีดีอย่างนี้ ทีมงาน ShutterRunning จัดส่งช่างภาพไปตามเก็บภาพสวยๆมาฝากกันคร๊าบบ ...

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 31 ต.ค. 2017, 17:13

MYMM เขียน:จุด start มีที่กางเต้นท์ไม๊ครับ

มีครับ นอนในอาคารของวัด สบายเลย ลมเย็น ห้องน้ำสะดวก ทำบุญตามศรัทธาครับ
กำลังกายที่แข็งแรง นำให้เกิดปัญญาและความเพียร
จากหนังสือ "พระมหาชนก"
ชานล เพ็ชรฉ่ำ

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 31 ต.ค. 2017, 17:13

shutterrunning เขียน:พลาดไม่ได้ งานปั่นดีดีอย่างนี้ ทีมงาน ShutterRunning จัดส่งช่างภาพไปตามเก็บภาพสวยๆมาฝากกันคร๊าบบ ...

ขอบคุณครับ พี่ตุ้ม
กำลังกายที่แข็งแรง นำให้เกิดปัญญาและความเพียร

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 31 ต.ค. 2017, 17:15

กราบอนุโมทนาบุญทุกท่านครับ
กำหนดการปั่นทดสอบสนามเปิดฤดูกาล 2018 วันอาทิตย์ที่ 12 พฤศจิกายน 2560 ที่จุดเริ่ม “วัดคลองสายหนึ่ง” เวลา 08.00 น.
ลงชื่อกันได้ที่นี่ครับ
http://bit.ly/2gUHgnY
เดินทางเช้าวันอาทิตย์ล้อหมุนจาก กทม.สัก 0500 มาพระราม 2 สว่างที่เขาย้อย จัดก่อนเลย “ข้าวราดแกงแม่ล้วน” พออิ่มแล้ววิ่งเลยทางเข้าเพชรบุรีมุ่งหน้ามาท่ายาง เลยสามแยกท่ายางไปสัก 4 กิโลมองเห็นป้ายใหญ่ “แม่กิมไล้” ขวามือ ฝั่งซ้ายจะเป็นแยก “หนองศาลา” และทางเข้าวัดคลองสายหนึ่ง ไปตามทางอีก 3 กิโลเมตรก็จะเห็นจุดเริ่ม จอดรถได้ที่นั่นเลย
เส้นทางแนวราบ ๆ สบาย ๆ อากาศเมืองเพชรยามเช้าสดชื่น ปั่นไปตามเส้นทางที่รถน้อยปลอดภัย ไปจนถึงเข้าโครงการ “ชั่งหัวมัน”จากด้านหลังและขึ้นไปชมวิว เก็บภาพที่ระลึก ไปต่อที่ “ห้วยสงสัย” ถนนแห่งเดียวในเมืองไทยที่เอาศาลพระภูมิเก่ามาตั้งรายเรียงสวยงามตลอดเส้นทาง จอดถ่ายรูปก็จะมีลุ้นว่าก่อนถ่ายภาพได้นับคนไว้แล้ว รูปออกมาจะมีเพิ่มเติมไหม จากจุดนี้ไปไต่เนินระยะกำลังดี “อุทยานแห่งชาติเขากระปุก” ป่าอนุรักษ์ “ลิงเสน” มากที่สุดในเมืองไทย จะได้เห็นกันเมื่อได้ปั่นผ่าน และกลับมาจบที่จุดเดิม รับของที่ระลึกประจำสนามคนละต้น “พริกขี้หนูสวนเมืองเพชร” บรรจุถุงไว้ให้กลับไปปลูกต่อกันที่บ้าน
เสื้อของฤดูกาลใหม่อาจยังทำไม่ทัน กรอกแบบสำหรับส่งให้สำหรับผู้สมัครแบบ “Exclusive”
เสื้อรุ่นแรกที่ตกค้างจากปีก่อน ข่าวล่าสุดปลายสัปดาห์หน้าจะเริ่มส่งได้ รอกันอีกนิดพร้อมของค้างส่งทั้งหลายจะพยายามทำให้เสร็จก่อนสนามเปิดจริง 26 พฤศจิกายน ครับ
พี่ชานล
สมัคร TC100 ชั่งหัวมัน 2018 http://bit.ly/2hdGpyG
#tcroadrunner
http://www.tc100.info
NjpUs24nCQKx5e1EaQ8Tuc8UFmWQFIaXACAw0fLAQcs (1).jpg

โพสต์ โดย sittichai.leng » 06 พ.ย. 2017, 00:04

ทำไมปีนี้เงียบจังครับ อีกสามอาทิตย์จะถึงวันงาน คนสมัครยังไม่ถึงพันเลยครับ มันแปลก ๆ ผิดกับปีที่แล้วนะครับ

โพสต์ โดย 2509top » 06 พ.ย. 2017, 08:16

sittichai.leng เขียน:ทำไมปีนี้เงียบจังครับ อีกสามอาทิตย์จะถึงวันงาน คนสมัครยังไม่ถึงพันเลยครับ มันแปลก ๆ ผิดกับปีที่แล้วนะครับ

สงสัยช่วงนี้มีงานปั่นเยอะ (หน้าหนาวฤดูปั่นจักรยาน) และตรงกัน(ศึกชนช้าง)
แบ่งเวลาไม่ถูก
ดูยอดสมัครแต่ละงานแล้วอยู่ในสภาพพอๆกัน
เว้นบางงานยอดดี
แต่รายการนี้สุดยอด มือใหม่ขาอ่อนเหมาะมาก

โพสต์ โดย sittichai.leng » 06 พ.ย. 2017, 11:22

2509top เขียน:
sittichai.leng เขียน:ทำไมปีนี้เงียบจังครับ อีกสามอาทิตย์จะถึงวันงาน คนสมัครยังไม่ถึงพันเลยครับ มันแปลก ๆ ผิดกับปีที่แล้วนะครับ

สงสัยช่วงนี้มีงานปั่นเยอะ (หน้าหนาวฤดูปั่นจักรยาน) และตรงกัน(ศึกชนช้าง)
ดูยอดสมัครแต่ละงานแล้วอยู่ในสภาพพอๆกัน
แต่รายการนี้สุดยอด มือใหม่ขาอ่อนเหมาะมาก

เห็นด้วยครับ ชนกับงานราชบุรี จริง ๆ น่าจะเลื่อนไปอีกสัปดาห์หนึ่งครับ

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 06 พ.ย. 2017, 17:04

sittichai.leng เขียน:
2509top เขียน:

เห็นด้วยครับ ชนกับงานราชบุรี จริง ๆ น่าจะเลื่อนไปอีกสัปดาห์หนึ่งครับ

TC100 มีการปั่นทดสอบสนามให้สิทธิเหมือนกัน
นักปั่นอาจทราบ กติกานี้ เลยรอสนามปั่นซ่อมก็เป็นได้ครับ
TC100 เป็นรายการเดียวที่สมัครครั้งเดียวปั่นได้ถึง 3 ครั้ง โดยไม่มีค่าใช้จ่ายอีก เป็นสนามเพื่อมวลชน และสังคมมากกว่ารายการอื่น ๆ

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 08 พ.ย. 2017, 17:26

ข่าวอากาศของวัน Testrun แจ้งว่ามีเมฆมากเป็นส่วนใหญ่ อุณหภูมิเช้า ๆ 24-25 บ่าย ๆ อยู่ที่ 29-30 มองว่ากำลังดี ด้วยสองข้างทางปั่นมีต้นไม้ใหญ่มากกว่าร้อยละ 60 ของเส้นทาง นักปั่นลงทะเบียนทดสอบเส้นทางถึงขณะนี้ 51 ท่าน คาดว่าถึงวันปั่นก็ประมาณสัก 70 ท่านด้วยกัน
Load File Garmin BikeGPX และ RidewithGPS เส้นทาง CueSheet ได้ที่นี่ครับ
http://bit.ly/2ydAEVq
ป้ายบอกทางเข้าจุดเริ่มต้น ติดตั้งให้แนวถนนเพชรเกษม และจุดแยกเลี้ยวต่าง ๆ ที่สำคัญ พอประมาณ จุด CP ทุกแห่งใช้รถยนต์เป็นจุดให้น้ำ และแนวเส้นทางปั่นมีร้านค้าตลอดทาง
เพชรบุรี เมืองที่มีครบทั้ง ทะเล ภูเขา อ่าว อาหารและอัธยาศัยของผู้คน ที่คงไว้ในความเป็นเมืองหลานหลวง โบราณสถานยุคสมัยกรุงศรีอยุธยา ต่อเนื่องถึงรัตนโกสินทร์ อยู่ในสภาพดี “เหมือนกรุงศรีอยุธยาที่มีชีวิต รัตนโกสินทร์ที่หวนคืน” มาปั่นเที่ยว เมืองเพชรด้วยจักรยานกัน เราจะได้เห็นเมืองเพชรในมุมมองที่รถยนต์ทำไม่ได้
พบกันครับ
พี่ชานล
สมัคร TC100 ชั่งหัวมัน 2018
http://bit.ly/2hdGpyG
#tcsuperiorextreme

#tcroadrunner
http://www.tc100.info

ปอ.ลิง.เสื้อและเหรียญที่ค้างเดิม แจ้งว่าจะมาถึงวันเสาร์ ในขณะที่ทีมงานเดินทางกันหมดแล้ว กลับมาจาก TESTRUN จะรีบดำเนินการให้ครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย sompong suk » 13 พ.ย. 2017, 09:06

13/11/2560
สวัสดีครับพี่ชานล ขอถามส่วนตัวเกี่ยวกับ audax
เห็นพี่สม้ครaudax surin-Bangkok 1000 km.
01 Dec 17,Fri เหลือเวลาไม่ถึงครึ่งเดือน ณ.ตอนนี้มีคนสมัคร 2 คน อยากทราบว่าถ้ามีคนสมัครเท่านี้หรือมากกว่านี้ตอนปิดลงทะเบียน พี่ชานลจะไปปั่นหรือไม่ครับ ถ้าพี่ไปผมก็จะไปด้วย กำลังหาเพื่อนร่วมทางครับ ไม่ทราบเบอร์โทรครับ (เคยร่วมทางกับพี่ตอนไปปั่น audax Hua Hin 300 km.เมื่อ 18 Mar 17)

sompong 19013

โพสต์ โดย Somchai08 » 13 พ.ย. 2017, 09:26

เสื้อโปโลทำสีขาวอีกสีได้มั้ยครับ

เหตุที่ผมเลือกเสื้อโปโลก็เพราะแบบตอนแรกสุดมีสีขาวครับ

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 15 พ.ย. 2017, 22:34

sompong suk เขียน:13/11/2560
สวัสดีครับพี่ชานล ขอถามส่วนตัวเกี่ยวกับ audax
เห็นพี่สม้ครaudax surin-Bangkok 1000 km.
01 Dec 17,Fri เหลือเวลาไม่ถึงครึ่งเดือน ณ.ตอนนี้มีคนสมัคร 2 คน อยากทราบว่าถ้ามีคนสมัครเท่านี้หรือมากกว่านี้ตอนปิดลงทะเบียน พี่ชานลจะไปปั่นหรือไม่ครับ ถ้าพี่ไปผมก็จะไปด้วย กำลังหาเพื่อนร่วมทางครับ ไม่ทราบเบอร์โทรครับ (เคยร่วมทางกับพี่ตอนไปปั่น audax Hua Hin 300 km.เมื่อ 18 Mar 17)

sompong 19013

ไปครับ กดดันดีด้วย
เจ้าหน้าที่มากกว่าคนปั่น ถ้าเราไปไม่ถึง เจ้าหน้าที่จะคอยเก้อ น่าสงสาร 555

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ » 15 พ.ย. 2017, 22:36

Somchai08 เขียน:เสื้อโปโลทำสีขาวอีกสีได้มั้ยครับ

เหตุที่ผมเลือกเสื้อโปโลก็เพราะแบบตอนแรกสุดมีสีขาวครับ

ขาว เป็นขาวล้วน หรือมีสีสลับ เป็น ขาวฟ้า หรือ ขาวเหลือง จะสั่งให้พิเศษคนเดียวเลย 555

โพสต์ โดย Asikom Chinapodok » 16 พ.ย. 2017, 08:28

คุณชานล ครับ
ผมชื่ออสิคม เคยสมัครปั่น tc200 ที่สัตหีบและจ่ายเงินค่าเสื้อพร้อมค่าสมัครไปแล้ว ปัจจุบันผมยังไม่ได้รับเสื้อเลยครับ ช่วยตอบหน่อยติดต่อคุณอ๊อดไปหลายครั้งแล้วครับ หากไม่ได้ยังงัยขอเงินค่าเสื้อคืนเถอะครับถ้าผมไม่อยู่ในเกณฑ์ที่จะรับเสื้อได้ ติดต่อผม 0813103502 ชื่อเปรี้ยวครับ