13 ธันวาคม 57 ขอเชิญร่วมสอบประกาศนียบัตร Audax 400BRM เส้นทาง เจ้าพระยา (กรุงเทพ-ชัยนาท-กรุงเทพ)

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: 13 ธันวาคม 57 ขอเชิญร่วมสอบประกาศนียบัตร Audax 400BRM เส้นทาง เจ้าพระยา (กรุงเทพ-ชัยนาท-กรุงเทพ)

โพสต์ โดย irat »

ค่าจอดรถแพง เศร้า :cry:
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
mek777
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (- -" )
Bike: Java Decaf TT

Re: 13 ธันวาคม 57 ขอเชิญร่วมสอบประกาศนียบัตร Audax 400BRM เส้นทาง เจ้าพระยา (กรุงเทพ-ชัยนาท-กรุงเทพ)

โพสต์ โดย mek777 »

ค่าจอดข้ามคืน....ซึ่งขาอ่อนอย่างเราไงก็ต้องข้าม คันละ 300 คนสมัคร 250 คน ตีซะเอารถมา 200 คัน
คืนเดียว 6 หมื่น สบายเลยนะ IT Square :cry: :cry:
ผมว่าซัก 50-100 ก็น่าจะสมน้ำสมเนื้อแล้ว
Audax Thailand
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Randonneurs Thailand

โพสต์ โดย Audax Thailand »

mek777 เขียน:ค่าจอดข้ามคืน....ซึ่งขาอ่อนอย่างเราไงก็ต้องข้าม คันละ 300 คนสมัคร 250 คน ตีซะเอารถมา 200 คัน
คืนเดียว 6 หมื่น สบายเลยนะ IT Square :cry: :cry:
ผมว่าซัก 50-100 ก็น่าจะสมน้ำสมเนื้อแล้ว
จริงๆเรื่องนี้เป็นเรื่องปวดหัวของทีมงานมากครับ พอมีประเด็นเรื่องการจอดรถข้ามคืนเกิดขึ้น สถานที่เล็กๆก็ไม่ค่อยมีปัญหา แต่เมื่อมีผู้ร่วมกิจกรรมและมีจำนวนรถเกินหลักร้อย ก็จำเป็นต้องพึ่งพาห้างสรรพสินค้า ทางห้างมีความลำบากใจมากครับ เพราะการจอดรถข้ามคืนหากเกิดการสูญหาย ชื่อเสียงที่เสียในระยะยาวและในวงกว้างกระทบต่อธุรกิจโดยตรงคือทางห้างครับ เขาจำเป็นที่ต้องป้องกันประเด็นนี้ไว้ ห้างสรรพสินค้าไม่มีระบบรองรับตรงนี้ครับ(ทางห้างได้ปรึกษากับห้างสรรพสินค้าอื่นๆแล้วเช่นกัน) ไม่เหมือนสนามบิน เขาจำเป็นต้องเพิ่มเจ้าหน้าที่และจัดการจราจรพิเศษขึ้น ถ้าคนแอบจอดจะทำยังไง ถ้าคนไม่ยอมไปจอดในที่จัดไว้ให้จะทำยังไง เหล่านี้ใช้จำนวนคนและการประสานงานเยอะมากครับ เราต้องทำให้ถูกต้อง ไม่สามารถลักไก่หยวนๆกันได้5คัน10คันอีกต่อไป อยากให้เข้าใจประเด็นและรายละเอียดเหล่านี้ด้วยครับ ยืนยันเลยครับว่าหัวหน้างานของห้างไอทีสแควร์ที่เข้าใจพวกเราจริงๆ เพราะเขาก็มาร่วมปั่นกับเราด้วยในสนาม200BRMก่อนหน้านี้ด้วย มั่นใจได้เลยครับว่าเขาช่วยเหลือพวกเราอย่างเต็มที่แล้วจริงๆภายใต้เงื่อนไขและข้อจำกัดดังกล่าว
เสธน้อย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-6323464
team: รักษ์ผาน้ำทิพย์ 101
Bike: KHS
ตำแหน่ง: อเมือง จ.ร้อยเอ็ด

โพสต์ โดย เสธน้อย »

รบกวนทางทีมงานผู้จัดการแข่งขันช่วยหาข้อมูลสถานที่พักรายวันที่ใกล้กับจุดปล่อยตัวให้กับนักกีฬาที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Randonneurs Thailand

เสธน้อย เขียน:รบกวนทางทีมงานผู้จัดการแข่งขันช่วยหาข้อมูลสถานที่พักรายวันที่ใกล้กับจุดปล่อยตัวให้กับนักกีฬาที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ผลการค้นหาโรงแรมโดยมี "วัดหลักสี่" เป็นคำค้นหามีดังนี้ครับ ราคาไล่จากน้อยไปหามาก ห่างจากจุดปล่อยตัวประมาณ3-4กม. มีเยอะแยะเลยครับ ขอบคุณมากๆครับที่อุตสาห์เดินทางมาไกล ขอโทษที่ไม่ได้เตรียมข้อมูลไว้ให้ล่วงหน้า จะปรับปรุงเพิ่มเติมให้กับทุกๆเส้นทางครับ

http://www.agoda.com/th-th/pages/agoda/ ... rrency=THB
screenshot_30.jpg (205.92 KiB) เข้าดูแล้ว 320 ครั้ง
screenshot_29.jpg (163.75 KiB) เข้าดูแล้ว 320 ครั้ง
เสธน้อย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-6323464
team: รักษ์ผาน้ำทิพย์ 101
Bike: KHS
ตำแหน่ง: อเมือง จ.ร้อยเอ็ด

โพสต์ โดย เสธน้อย »

ขอบคุณมากครับ..อีกนิดครับไม่ทราบเปิดให้รายงานตัว/ลงทะเบียนกี่โมงครับ(12 ธค. 57)
ขอบคุณครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

เสธน้อย เขียน:ขอบคุณมากครับ..อีกนิดครับไม่ทราบเปิดให้รายงานตัว/ลงทะเบียนกี่โมงครับ(12 ธค. 57)
ขอบคุณครับ
6โมงเช้าครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

400BRM Chaopraya Cuesheet updated,
please check http://www.audaxthailand.com
เปลี่ยนแปลงน้อยมากๆครับ
- ตำแหน่ง checkpoint ที่จังหวัดชัยนาท
- เส้นทางช่วงเข้าอ.สรรคบุรีที่เรียบง่ายและชัดเจนขึ้น
- เพิ่มคำเตือนที่ชัดเจนช่วงกม.ที่80 เนื่องจากมีการหลงไปไกลหลายกลุ่มในช่วงtestrun

Checkpoint GPS Coordinate
Start/Finish 13.8857321,100.5812569
CP1 14.334455,100.546416
CP2 14.602246, 100.457862 = CP5
CP3 15.185607, 100.124355
CP4 14.893493, 100.396315
CP5 14.602246, 100.457862 = CP2
CP6 14.349475, 100.560729
screenshot_01.jpg (112.28 KiB) เข้าดูแล้ว 316 ครั้ง
ชานล เพ็ชรฉ่ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864953011
team: TC 100 TC Randonnuers
Bike: Tandem หมอบ ภูเขา
ตำแหน่ง: สัตหีบ ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ »

เปิดโรงแรมพักได้ที่จอดรถ
เช็คเอ้าท์ 6 โมงเช้า จอดรถไว้ ตีหน้าเศร้าฝากรถ 555+
มีใครจะมานอนกับผมบ้างไหม ห้องกว้างมาก
กำลังกายที่แข็งแรง นำให้เกิดปัญญาและความเพียร
จากหนังสือ "พระมหาชนก"
mek777
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (- -" )
Bike: Java Decaf TT

โพสต์ โดย mek777 »

Audax Thailand เขียน:
mek777 เขียน:ค่าจอดข้ามคืน....ซึ่งขาอ่อนอย่างเราไงก็ต้องข้าม คันละ 300 คนสมัคร 250 คน ตีซะเอารถมา 200 คัน
จริงๆเรื่องนี้เป็นเรื่องปวดหัวของทีมงานมากครับ พอมีประเด็นเรื่องการจอดรถข้ามคืนเกิดขึ้น สถานที่เล็กๆก็ไม่ค่อยมีปัญหา แต่เมื่อมีผู้ร่วมกิจกรรมและมีจำนวนรถเกินหลักร้อย ก็จำเป็นต้องพึ่งพาห้างสรรพสินค้า ทางห้างมีความลำบากใจมากครับ เพราะการจอดรถข้ามคืนหากเกิดการสูญหาย ชื่อเสียงที่เสียในระยะยาวและในวงกว้างกระทบต่อธุรกิจโดยตรงคือทางห้างครับ เขาจำเป็นที่ต้องป้องกันประเด็นนี้ไว้ ห้างสรรพสินค้าไม่มีระบบรองรับตรงนี้ครับ(ทางห้างได้ปรึกษากับห้างสรรพสินค้าอื่นๆแล้วเช่นกัน) ไม่เหมือนสนามบิน เขาจำเป็นต้องเพิ่มเจ้าหน้าที่และจัดการจราจรพิเศษขึ้น ถ้าคนแอบจอดจะทำยังไง ถ้าคนไม่ยอมไปจอดในที่จัดไว้ให้จะทำยังไง เหล่านี้ใช้จำนวนคนและการประสานงานเยอะมากครับ เราต้องทำให้ถูกต้อง ไม่สามารถลักไก่หยวนๆกันได้5คัน10คันอีกต่อไป อยากให้เข้าใจประเด็นและรายละเอียดเหล่านี้ด้วยครับ ยืนยันเลยครับว่าหัวหน้างานของห้างไอทีสแควร์ที่เข้าใจพวกเราจริงๆ เพราะเขาก็มาร่วมปั่นกับเราด้วยในสนาม200BRMก่อนหน้านี้ด้วย มั่นใจได้เลยครับว่าเขาช่วยเหลือพวกเราอย่างเต็มที่แล้วจริงๆภายใต้เงื่อนไขและข้อจำกัดดังกล่าว
เข้าใจและให้กำลังทีมผู้จัดและเจ้าของสถานที่ครับ วงการจักรยานไทยกำลังเติบโต ยิ่งสำหรับรายการปั่นแบบใหม่ๆ ที่ต้องปั่นกันข้ามวันข้ามคืนแบบนี้ อาจจะยังไม่คุ้นเคย แนวทางความร่วมมือของแต่ละส่วนอาจจะยังไม่ชัดเจน (แบบกฏหมายบางเรื่อง :mrgreen: ) เข้าใจว่ารุ่นบุกเบิกก็ยากหน่อย สู้กันต่อไป :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864953011
team: TC 100 TC Randonnuers
Bike: Tandem หมอบ ภูเขา
ตำแหน่ง: สัตหีบ ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ »

เพิ่มเติมเรื่องที่จอดรถครับ
สามารถจอดรถได้ที่ "ลานพระพรหม" ของ TOT ให้แจ้งเจ้าหน้าที่ว่ามางาน Audex
เข้าทางประตูใหญ่ ลานพระพรหม
จอดได้เต็มที่มีเจ้าหน้าที่ดูแลแบบวันหยุดของ รัฐวิสาหกิจ
ประสานงานกับ TOT โดยตรงเรียบร้อยแล้ว

จอดได้ข้ามวันข้ามคืน หมดห่วงได้แน่นอน

สำหรับท่านที่ต้องการการดูแลเต็มที่ก็ไปจอดได้ที่ IT สแควร์ เหมือนเดิม
สำหรับท่านที่ต้องการการดูแลแบบที่จอดรถราชการก็ไปที่ TOT ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ชานล เพ็ชรฉ่ำ เมื่อ 11 ธ.ค. 2014, 14:08, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
กำลังกายที่แข็งแรง นำให้เกิดปัญญาและความเพียร
จากหนังสือ "พระมหาชนก"
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ชานล เพ็ชรฉ่ำ เขียน:เพิ่มเติมเรื่องที่จอดรถครับ
สามารถจอดรถได้ที่ "ลานพระพรหม" ของ TOT ให้แจ้งเจ้าหน้าที่ว่ามางาน Audex
จอดได้เต็มที่มีเจ้าหน้าที่ดูแลแบบวันหยุดของ รัฐวิสาหกิจ
ประสานงานกับ TOT โดยตรงแล้ว

จอดได้ข้ามวันข้ามคืน หมดห่วงได้แน่นอน

สำหรับท่านที่ต้องการการดูแลเต็มที่ก็ไปจอดได้ที่ IT สแควร์ เหมือนเดิม
สำหรับท่านที่ต้องการการดูแลแบบที่จอดรถราชการก็ไปที่ TOT ครับ
ขอบคุณมากครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ขาประจำ
ขาประจำ

screenshot_09.jpg (223.98 KiB) เข้าดูแล้ว 264 ครั้ง
[EN Below] ประกาศสำคัญเรื่องการจอดรถระยะยาว(ข้ามคืน)ของกิจกรรม400BRM ในวันที่13ธค.นี้ มีขั้นตอนการปฏิบัติที่ต้องรัดกุมกว่าการจอดรถปกติ เนื่องจากหากเกิดกรณีสูญหายของรถยนต์ของท่าน จะส่งผลต่อความน่าเชื่อถือของสถานที่และธุรกิจในระยะยาว มาตรการรักษาความปลอดภัยจึงต้องเข้มงวดกว่าปกติ จึงขอความร่วมมือให้ทุกท่านปฏิบัติตามกติกาดังกล่าวด้วย ทีมงานผู้จัดARTต้องขออภัยในความยุ่งยากและภาระค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นของทุกท่านที่นำรถยนต์ส่วนตัวมาร่วมงาน ขั้นตอนการปฏิบัติดังกล่าวนี้ARTและITSquareเห็นว่าเป็นมาตรฐานสำหรับผู้ร่วมกิจกรรมที่มีจำนวนมาก (ได้มีการปรึกษาหารือถึงวิธีปฏิบัติโดยยึดแนวทางจากห้างสรรพสินค้าอื่นๆด้วย) โดยเราคาดว่าจะมีรถยนต์มาจอดประมาณ150คัน ซึ่งเป็นจำนวนที่ส่งผลต่อระบบจราจรอย่างชัดเจน เป็นการเสี่ยงเกินไปที่จะปล่อยให้แอบจอดกันโดยไม่มีมาตรการดูแลควบคุมที่ชัดเจน เราขอแนะนำให้ท่านเผื่อเวลาเพิ่มเติมสำหรับขั้นตอนการจอดรถดังกล่าวด้วย

Overnight Parking regulations
- Overnight Parking space is located on 11th floor only (5th floor of the department store)
- This sparking space is a special area where securities guard, police, lighting and Security cam operated 24hr.
- 300 THB for parking fee ticket, sell on 11th floor.
- Parking ticket is a big green plate. You need to put it in font of your car console, visible enough to check.
- You can take your car out anytime when you comeback. By showing the big green plate + Department store Parking card
- If you not buy a parking fee ticket, not display it properly in front of your car, parking outside located space/ other floor. The securities team will check the parking building after 22:00 and wheel lock your car. You can only unlock it after 10:00am of 14th Dec after addition 300 fee.
แก้ไขล่าสุดโดย Audax Thailand เมื่อ 11 ธ.ค. 2014, 16:33, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ชานล เพ็ชรฉ่ำ เขียน:เพิ่มเติมเรื่องที่จอดรถครับ
เข้าทางประตูใหญ่ ลานพระพรหม
ประสานงานกับ TOT โดยตรงเรียบร้อยแล้ว

ขอบพระคุณมากๆครับ
ช่วยแนะนำทางกลับรถที่ปลอดภัยจากหน้าTOTย้อนกลับมาIT Square ด้วยจะดีมากๆเลยครับ ไม่อยากเห็นเพื่อนนักปั่นกลับรถโดยต้องตัดเลนจราจรที่ถนนแจ้งวัฒนะ ตอนนี้เท่าที่ทราบต้องไปกลับรถใต้สะพานด้านศูนย์ราชการ แต่ถ้ามีตำแหน่งที่สะดวกกว่านั้นช่วยแจ้งด้วยนะครับ เพื่อความปลอดภัย
Kritk
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อะไรที่มี 2 ล้อ ปั่นได้หมด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kritk »

ขอขอบคุณทีมงานที่เสียสละเวลาประสานงานเรื่องที่จอดรถยนต์ครับ 300บาทนี่ถูกมากเลยครับไม่ถึง 1% ของราคารถยนต์ มีที่จอดในร่มข้ามคืนเฉพาะมีรปภ.เฝ้า ไม่เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายครับ ^ ^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”