เอาจักรยานไปใช้ตอนไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
Purplebike
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เอาจักรยานไปใช้ตอนไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียครับ

โพสต์ โดย Purplebike »

xcells เขียน:ตามรอยกระทู้นี้เลยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 42&start=0
โอ้ว ผมไม่เคยผ่านตากระทู้นี้เลยครับ

ตามนั้นครับ กฏหลักๆ จขกท ท่านได้ว่าไว้แล้ว

ผมขอแนะนำเส้น Blue Mt. นะครับ เอารถพับขึ้นรถไฟไป ผมไม่แน่ใจว่า 2 หรือ 3 ชั่วโมง

เส้นทางเขาสุดแสนโรแมนติก มากๆๆๆๆครับ (ทำเอานึกถึงวันเก่าๆ) ค้าง1คืนรับรองว่าลืมไม่ลงครับ

ยิ่งไปกับคนรักแล้วขอบอกว่าอย่าพลาดครับ

หรือ เอารถพับ ขึ้นเฟอรี่ไป ปั่น ดูสาวนุ่งน้อยห่มน้อย แถว Manly beach เป็น one day trip ที่เยี่ยมเช่นกัน

หรือจะไปวัดพลังข้ึนเขา ตะลุยหิมะ ที่ Canberra ก็มันส์ จนคิดว่าครั้งเดียวก็เกินพอ555

(เรื่องของเรื่องคือจะไปเล่นหิมะ ด้วยความห้าวเลยเอาจักรยาน ข้ึนรถไป ปั่นข้ึนเขากัน 3คน เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวไทยร่วมเป็นกำลังใจกัน 3 คันรถ

ก็ไปเรื่อยด้วยอุณหภูมิ ลบ 2 แต่ลมสนิทดีมาก ปั่นไปเรื่อย ฝนตก คุยกันภาษาคนไม่เคยพบเคยเห็นหิมะ ว่า กรรมแล้ว

ฝนตก หิมะก็ละลายอะดิ แอบเซ็ง คิดได้สัก 30 วิ สายฝนกลายเป็นเกร็ดน้ำแข็งใส อีกแป๊ป กลายเป็นหิมะสีขาว เย้! ดีใจมาก

อีกแป๊ป หายบ้าลงไปนอนวัดพื้น เพราะน้ำบนพื้นกลายเป็น ฟิล์มแข็งจับตัวกับถนน ดีที่ว่า รถที่เดินทางมาด้วยคันสุดท้ายตามตูดมาพอดี

ไม่งั้นคง ได้ลากจูงแบก ฝ่าหิมะ แน่ๆ อ้อแล้วผมมีโอกาสได้ปั่นจักรยานหิมะบนเขาด้วย แนะนำให้ไปลอง Down hill ขำๆครับ

แข่งกันล้มบนหิมะที่ตกใหม่ๆ มันดีครับ)

เล่าซะยืดยาว เรื่องของเรื่องก็แค่คิดถึงวันเก่าๆ พอกลับมาผมไม่ได้แตะจักรยาน มาหลายปีเลย

เพราะก่อนที่จะไป Sydney ผมไม่ใช่นักปั่นเสียด้วย มาเมื่อช่วงต้นปี มีโอกาสได้ไปปั่นในเมืองเล็กๆแห่งนึง

ใน Balgaria ทำให้ไฟติดขึ้นมาอีกครั้ง แต่เอาจริงๆก็ไม่ค่อยมีเวลาหละครับ

อย่างไร ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ และ ศึกษาได้สำเร็จดังประสงค์ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DON ขาอ่อน@ปากเกร็ด
สมาชิก
สมาชิก
team: ขาอ่อน
Bike: MTB

Re: เอาจักรยานไปใช้ตอนไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียครับ

โพสต์ โดย DON ขาอ่อน@ปากเกร็ด »

ซื้อที่ล็อกรถจักรยานจากที่นี่ไปนะครับที่นั้นจะแพงกว่าบ้านเราเยอะครับเอาอย่างดีๆไปนะครับ ผมไปอยู่ที่นั้น3เดือนเวลาล็อกจักรยานต้องใช้ที่ล็อก2อันครับต้องล็อกติดไว้กับเสาไฟนะครับไม่งั้นมันยกไปเลย ขโมยเยอะมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”