จักรยานมีเสียง แกร๊งๆ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
chinsung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Focus Culebro sl 2.0

จักรยานมีเสียง แกร๊งๆ

โพสต์ โดย chinsung »

อยากสอบถามพี่ๆ น้าๆหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งซื้อจักรยานมาได้ 1 เดือน ตอนปั่นปกติก็ไม่มีเสียงอะไรแต่พอสะเทือน มันมีจะเสียงแกร๊งๆเหมือนโลหะอะไรสักอย่างกระทบกัน ลองหาสาเหตุก็หาไม่เจอ ดูโซ่กับสับจานก็ไม่น่าใช่ กระโหลกก็แน่นดี เลยอยากสอบถามพี่ๆ น้าๆ หน่อยครับว่าเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหม ผมใช้จักรยาน Focus culebro sl 2.0 2014

ภาพจาก Internet
http://www.thebikelist.co.uk/images/mod ... 0/Main.jpg
saharatt
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida scultura 904

Re: จักรยานมีเสียง แกร๊งๆ

โพสต์ โดย saharatt »

ท่อบนมันเป็นเฟรมซ่อนสายนิครับของผมก๊เป็นนะ Merida 904 ดังเหมือนกัน สายมันเคาะกับเฟรมนะครับ
chinsung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Focus Culebro sl 2.0

โพสต์ โดย chinsung »

saharatt เขียน:ท่อบนมันเป็นเฟรมซ่อนสายนิครับของผมก๊เป็นนะ Merida 904 ดังเหมือนกัน สายมันเคาะกับเฟรมนะครับ
แบบนี้ต้องทำใจอย่างเดียวสินะครับ
saharatt
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida scultura 904

โพสต์ โดย saharatt »

chinsung เขียน:
saharatt เขียน:ท่อบนมันเป็นเฟรมซ่อนสายนิครับของผมก๊เป็นนะ Merida 904 ดังเหมือนกัน สายมันเคาะกับเฟรมนะครับ
แบบนี้ต้องทำใจอย่างเดียวสินะครับ
เคยไปไล่อ่านกระทู้เก่าๆดู เค้าบอกว่าให้ใช้ท่อหดดูนะครับ แต่ผมใช้ทนเอา 5555555 //รอท่านอื่นจะว่ายังไงมั่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”